• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Zai làng, gái quê

ruồi bẹp

Active Member
1 bên mắt nó bị đục đục mờ mờ, em cho đi khám từ trc nhưng bs bảo ko sao, cho ăn dầu cá với nhỏ thuốc mắt. Em làm đc 1 thời gian thấy khá hơn, nhưng dừng lại thì mắt lại mờ thế. Đến hqua thì nhìn nó sốt ruột quá, vì buổi đêm có mỗi 1 bên mắt sáng rực lên trông kinh ko chịu đc.

Sáng nay em vừa mang nó lên Tô Ngọc Vân, ko hẹn đc trước nên chờ mốc mồm. Đã thế nó còn làm vỡ cái đèn của người ta, may ko bị bắt đền. Bác sĩ bảo bây h thì muộn rồi nên ko thể làm trong lại được, ngta bảo em lẽ ra phải mang nó đến từ hồi mới bị đục. Bs bảo mua cái viên gì bảo thuốc bổ cho mắt. Em vừa cho nó uống, bị cào rách hết tay.
đấy là tác hại của việc nuôi mèo Anh, khôn quá, bướng quá, quái quá nên chủ không chó kinh nghiệm và gan bọc thép thì khó mà cho chúng nó uống thuốc được =)) Cơ mà Múc nhà em không bị bệnh gì nghiêm trọng là tốt rùi, mấy hôm nữa mắt lại trong veo đẹp zai quên sầu ấy mừ :blusshing:

be_meo

Member
đấy là tác hại của việc nuôi mèo Anh, khôn quá, bướng quá, quái quá nên chủ không chó kinh nghiệm và gan bọc thép thì khó mà cho chúng nó uống thuốc được =)) Cơ mà Múc nhà em không bị bệnh gì nghiêm trọng là tốt rùi, mấy hôm nữa mắt lại trong veo đẹp zai quên sầu ấy mừ :blusshing:
ko chị ah, mắt nó đục đục, nhìn sâu vào bên trong như kiểu viên bị bắn lâu nên ko trong nữa ý. Rõ ràng em linh cảm thấy mắt nó bị làm sao đấy, mà mang nó đến cái phòng khám tốt nhất rồi, người ta cũng chỉ nói có thế nên em chả biết làm sao nữa. Vì bác sĩ cũng chỉ soi soi bằng đèn pin để thử phản xạ mắt và kết luận ko sao. Như chỗ trc ngta cũng làm vậy. Mà chỉ cần nhìn thấy le lói ánh sáng thì theo phản xạ tự nhiên, đều chớp mắt, nhắm mắt thôi. Nhìn mắt nó mà em sốt ruột kinh khủng, chả biết làm sao nữa.

Hiện tại thì em cũng chỉ biết cho nó ăn bổ sung nhiều thịt, dầu cá với rau. Vì nó ko ăn cơm mà chỉ ăn hạt khô. Nước tiểu của nó thì màu nâu nâu, do trời nóng với chắc cũng do uống ít nước nên thận có vấn đề. Hàng ngày em vẫn phải đè nó ra bắt uống nc râu ngô với bông mã đè, cỏ tranh :( khổ sở với nó lắm.

Dạo này cô Ruồi bận hay sao mà không thấy đưa ảnh các bé nhà cô lên vậy? Chụp nhiều cho lên tay chứ!

cun0206

Member
Bống nhà Ruồi đã vỡ chum chưa dạo này không thấy có ảnh gì nhỉ. Dạo này cô Ruồi bị ai bắt cóc mất mà mấy đứa chẳng được show hàng gì thế

ruồi bẹp

Active Member
hị hị cảm ơn mọi người đã quan tậm, dạo này Ruồi bận quá chẳng có thời gian mà up ảnh nữa, chụp xong cứ để trong máy :|
Bống giờ bụng bầu to tướng nhưng vẫn chưa có biểu hiện gì muốn tìm ổ cả, tối vẫn nằm ngửa bụng ra ngủ và nói mớ ầm ĩ =)) nó làm chị nó sốt hết cả ruột

Sheryl

Active Member
5 ạ. Chắc cô Ruồi chưa xem được boy girl. 3 đứa giống bố như lột.

ruồi bẹp

Active Member
cuối cùng thì Bống nhà Ruồi đã đẻ được 5 cháu :D trộm vía các cháu tranh giành vú mẹ khỏe, có cháu út ít thì không bằng lòng với việc được phân công ti trên nên phải mất công dàn xếp cho cháu xuống ti dưới thì mới chịu. May mà Bống đẻ dễ nên con bé không có vẻ gì là bị kiệt sức cả.

5 cháu thì có 3 cháu vàng, 1 cháu vằn giống mẹ và 1 cháu xám xám (tiên đoán sơ bộ vì các cháu nó lông chưa khô hết). Hiện giờ thì cả 6 mẹ con đều đã được ăn sữa và bố các cháu đang vào hỏi thăm con.

ruồi bẹp

Active Member
vàng hay là kem vậy cô??????///////****************
các cháu nó lại vàng đậm rồi chị ạ :)) thế này chắc là do gen của ông nội với bà ngoại đây mà :))=)) cơ mà có cái lông mày với cái mồm thì màu kem giống bố;;)

lululubu

Active Member
Chúc mừng, chúc mừng nhớ, thế là lại thêm mấy cháu xinh xẻo. Phải lên lịch sang thăm các cháu ngay thôi :).

ruồi bẹp

Active Member
nhà cháu tạm thời máy ảnh đi công tác hết, vớ cái điện thoại chụp tạm
các cháu trộm vía sau khi xếp mâm xong thì yên lặng hẳn không quấy mẹ nữa. 6 mẹ con đang ngủ còn thằng bố thì nằm ngoài canh chừng <:p

X

xuka3691

Guest
chúc mừng Bống mẹ tròn con vuông nhé.
từ mèo cho đến người, bà bầu nào đẻ xong rồi mà bụng cũng vẫn còn to tướng nhỉ. nhớ hồi bé có lần e hỏi 1 cô giáo (dạy e cấp 2 hay sao ý): cô ơi cô mấy tháng rồi?...híc có mà cô đẻ được mấy tháng rồi ấy, thảo nào mình cứ thắc mắc sao cô chửa lâu thế ^^

beheoxinhxan

Active Member
Hi hi, Bống ngày nào còn là trẻ con mà bây giờ đã lên chức mẹ rồi.:x Chúc mừng nhà Ruồi nhé. :-*

hathu08

Active Member
Ngày nào còn đang vật nhau với thằng Kem như 2 thằng đàn ông chân chính, giờ Bống thành mẹ của bọn trẻ rồi, lại chịu vất vả thay thằng Kem.

Thế mà bống sinh xong lông vẫn dày và mượt nhỉ chị nhỉ :)

ruồi bẹp

Active Member
cám ơn mọi người đã thăm hỏi và quan tâm đến Bống, lũ nhóc trộm vía béo khỏe, ăn tốt, kêu lắm và tranh nhau nhiệt tình

mẹ Bống tuy là chăm con khéo nhưng nhiều lúc lại vẫn tỏ ra trẻ con lắm, toàn rình lũ con ngủ cái là lại chui ra làm nũng chị Ruồi. Còn thằng bố chúng nó thì có cái trò dở hơi là cắp con ra khỏi ổ, đặt xuống rồi ngồi nhìn làm mẹ chúng nó lại phải cắp vào và mỗi lần như thế xong Bống lại tỏ ra không yên tâm và tha con đi chỗ khác. Chỉ khổ chủ chúng nó bê đi bê lại cái ổ quanh phòng.

Boo Boo

Member
Uầy, cái ảnh trên dòm rõ thằng vân áng kìa Duồi ôi. Giữ lại nhớ :x
Chú đừng có húng, cô lừ mắt bây giờ. Mẹ cháu đang đăng tìm nhà cho Quýt mập kìa, chú khắc phục hậu quả bằng cách tìm nhà mới cho cháu nó đê.

ruồi bẹp

Active Member
tình hình là ngày nào em cũng phải sờ mó chúng nó, yêu chết đi được, chỉ muốn giữ lại nuôi hết chúng nó thôi mà chắc sau này chẳng được :( :((

lululubu

Active Member
tình hình là ngày nào em cũng phải sờ mó chúng nó, yêu chết đi được, chỉ muốn giữ lại nuôi hết chúng nó thôi mà chắc sau này chẳng được :( :((
Cái này hãy qua tâm tình với chị Bích nhá, đảm bảo cái lúc bọn nó biết ị biết phá là nghĩ lại ngay=))