• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Zai làng, gái quê

ruồi bẹp

Active Member
@Thu: hầy dạo này vì chuyện trai gái mà thằng nhà chị nó gầy đi em ạ :(( phát buồn.

@chị Gemma: hì nhà em thì có cái chai tam thái tử thôi nhưng mà chắc cũng có tí nguồn gốc cá nên thằng ranh nó ham :))
Bống nhà em thì là Nga lai Anh cơ mà em nhìn mẹ Bống không giống Nga cho lắm nên thôi thì cứ mướp xù em gọi.

beheoxinhxan

Active Member
@Thu: hầy dạo này vì chuyện trai gái mà thằng nhà chị nó gầy đi em ạ :(( phát buồn.

@chị Gemma: hì nhà em thì có cái chai tam thái tử thôi nhưng mà chắc cũng có tí nguồn gốc cá nên thằng ranh nó ham :))
Bống nhà em thì là Nga lai Anh cơ mà em nhìn mẹ Bống không giống Nga cho lắm nên thôi thì cứ mướp xù em gọi.
Thằng nhà em nó gầy quá cơ :)) :)) :))
Ờ mà chị thấy cũng hay thật, mèo Nga thì lông trắng nhưng mấy con mèo có màu lông mướp tuyệt dẹp như Bông với Lion thì thường là có dính dáng 1 tí máu Nga nhỉ? :love struck:

Kún¥êu

Member
Mèo cho đi phối giống nếu thành công thì lúc cuối cùng mèo cái thường rú, gào lên 1 tiếng ( hoặc 2,3 tiếng ) nghe rất khác lạ so với tiếng kêu thông thường. Ruồi nhớ tẩm bổ nhiều đồ tươi( thịt , cá , sữa) cho Bống để con trong bụng nó mát mẻ lớn nhanh, khỏe mạnh.

Unincoi

Member
éo éo ngủ trong chăn giống bé nhà mình ngày xưa, nhìn cái mặt thò ra thấy ghét quá cắn cho một miếng

Boo Boo

Member
Bữa nào cô mời mẹ con cháu đi ăn kem mừng Bống đã lấy chồng nhé. Nhà cháu chỉ ăn kem đắt nhất.....KFC thôi, cô cứ yên tâm.

ruồi bẹp

Active Member
Bữa nào cô mời mẹ con cháu đi ăn kem mừng Bống đã lấy chồng nhé. Nhà cháu chỉ ăn kem đắt nhất.....KFC thôi, cô cứ yên tâm.
hí hí gì chứ riêng chuyện đi chơi ăn uống là em nhiệt tình lắm chị cứ yên tâm em mời chị đi ăn ở Lotte cho nó có lắm vị :)) mặc dù là em Bống trượt có bầu rồi :praying:

2 bé nhà em đẹp ngất ngây luôn ^^ nhìn chỉ muốn ôm thôi, báo núc ních thế này ôm sướng phải biết :D

ruồi bẹp

Active Member
ha ha cám ơn các bác khen 2 cháu, được cái 2 cháu có cái cặp mông là đáng tự hào nên phải tranh thủ khoe khoang tí, sexy butts đó ạ

ruồi bẹp

Active Member
Cuối cùng Bống đã chịu lớn :praying: dạo này đã biết kêu ư ử chạy lòng vòng quanh nhà, lăn ra sàn ưỡn ẹo và đã biết mơi thằng Kem. Thế nhưng trớ trêu thay thằng hâm ấy lúc trước thì tán nhiệt tình, tán hăng hái mà mấy hôm nay nó lại thờ ơ lạnh nhạt. Theo lời một số quân sư thì nó đang có chiến thuật cua gái để ít nữa khi đã chín muồi thì xông trận đánh đâu thắng đấy luôn :nerd:.

Tiện đây Ruồi xin phép được post chùm ảnh điệu múa sàn õng ẹo của Miss Teen Bống:

Ảnh chị cháu chụp nhìn giật cục thế thôi chứ ở ngoài cháu múa cũng dẻo và có hồn lắm ạ =))

Gemma

Active Member
Chị Bống nhà cô Ruồi dễ thương quá! Bộ lông màu khá giống với thằng Bờm nhà mẹ Gemma, nhất là phần lông ở bụng. Múa dẻo gớm nhẩy! Trông yêu quá đi thôi :love struck::love struck:

Kún¥êu

Member
- Cái thức ăn trộn lần trước của Mi&Ki không biết Bống & Kem có thích không ruồi ơi.
- Bao giờ Bống đẻ con ra xem con có giống con của Mi không nhé. Nếu con Bống mà giống thì chắc chắn thằng Kem hồi tết hấp diêm con Mi nhà chị rồi.

Gemma

Active Member
Thằng nhà em nó gầy quá cơ :)) :)) :))
Ờ mà chị thấy cũng hay thật, mèo Nga thì lông trắng nhưng mấy con mèo có màu lông mướp tuyệt dẹp như Bông với Lion thì thường là có dính dáng 1 tí máu Nga nhỉ? :love struck:
Mèo cho đi phối giống nếu thành công thì lúc cuối cùng mèo cái thường rú, gào lên 1 tiếng ( hoặc 2,3 tiếng ) nghe rất khác lạ so với tiếng kêu thông thường. Ruồi nhớ tẩm bổ nhiều đồ tươi( thịt , cá , sữa) cho Bống để con trong bụng nó mát mẻ lớn nhanh, khỏe mạnh.
Bống đần, nhìn chán đời :sigh:

@ Beheoxinhxan: Chắc là do chúng nó trộn màu lông trắng của mẹ vào bộ lông đen gien lặn ở đâu đó thành bộ lông vân mây chăng? :D:-bd Bố Lion cũng là mèo Nga trắng :love struck:

@ KúnYêu: Cô KúnYêu có kinh nghiệm phối giống độc chiêu nhỉ! Mình chỉ biết khi chúng gặp nhau thường có tiếng mèo gào nghe như em bé khóc, giờ thêm chiêu này nữa, để rình lũ trẻ nhà mình mai mốt nếu chúng có "chuyện" với nhau thì còn biết là thành công hay không :blusshing::blusshing:

@ Ruồi Bẹp: Thằng Bờm nhà mình cũng có kiểu nằm thò một chân xuống y hệt em Bống vậy :love struck:

Kiểu múa bụng của Bờm

So sánh tí, chứ không dám mượn đất nhà cô Ruồi Bẹp để cạnh tranh :love struck::love struck:

beheoxinhxan

Active Member
Trộm nghĩ, nếu Bống và Lion kết đôi thì sẽ ra đàn con thế nào nhỉ?:love struck::D. Có vẻ như màu lông của Lion đậm hơn Bống 1 tẹo

Gemma

Active Member
Sẽ ra một bầy vân mây nhưng lai tùm lum, vì Lion - Bờm là Nga lai Ba Tư, còn Bống là Anh lai Nga nhỉ? :D Chẳng biết lúc ấy rao gả thì có bố mẹ nào chịu rước cho đi không :blusshing::love struck:$-)

ruồi bẹp

Active Member
@Kunyeu: hì hì bọn nhà em nó thích lắm chị ạ, ăn nhiều hơn hẳn :D Bống thì lại có dấu hiệu như là bầu rồi nhưng vẫn mơi thằng Kem, mà em đang nghĩ có khả năng thằng Kem biết thế nên bơ con bé :(

@Gemma: hi hi Bờm nhà chị là toàn gen lặn nên ra được mây vân áng trên người đấy :D Bống nhà em thì thấy bảo Nga lai Anh nhưng em ngó thấy mẹ Bống là vằn vàng và rất là to nên em không dám chắc về việc Bống có phải Nga không còn bố của Bống thì cũng là một thằng Anh có vân áng chị ạ :))

@beheoxinhxan: em nghĩ chắc ra 1 đống vằn đốm, mây vân như bố mẹ nó thôi chị ạ =)) cả đàn lông khó hiểu.

Gemma

Active Member
@Kunyeu: hì hì bọn nhà em nó thích lắm chị ạ, ăn nhiều hơn hẳn :D Bống thì lại có dấu hiệu như là bầu rồi nhưng vẫn mơi thằng Kem, mà em đang nghĩ có khả năng thằng Kem biết thế nên bơ con bé :(

@Gemma: hi hi Bờm nhà chị là toàn gen lặn nên ra được mây vân áng trên người đấy :D Bống nhà em thì thấy bảo Nga lai Anh nhưng em ngó thấy mẹ Bống là vằn vàng và rất là to nên em không dám chắc về việc Bống có phải Nga không còn bố của Bống thì cũng là một thằng Anh có vân áng chị ạ :))

@beheoxinhxan: em nghĩ chắc ra 1 đống vằn đốm, mây vân như bố mẹ nó thôi chị ạ =)) cả đàn lông khó hiểu.
Mẹ của Bờm là bé Ba Tư tam thể của nhà Salem đấy, chắc cái lông vân mây của Bờm là trộn lông trắng của bố Nga với lông tam thể của mẹ Ba Tư thì ra lông vân mây :D Chỉ tiếc là Bờm không có cái mặt tẹt của mẹ Ba Tư mà sắm cái mũi to thô lố của bố Nga nhà nó :(:)))

cun0206

Member
ôi cái bụng của đứa nào thế kia mà muốn cắn quá. Bống chửa thì cô Ruồi vui lắm đây rồi Bống đẻ ra một lũ lúc nhúc cô Ruồi tha hồ mà bế nhé. Chúc Bống ăn khoẻ, ngủ khoẻ cho con mau lớn

ruồi bẹp

Active Member
lại khoe ảnh Bống chơi, dạo này đang có nghi vấn bầu bí nên em nó thùy mị hơn hẳn :D

Mèo lửa :praying:

Mắt Bống trong veo