• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Yêu thương của meonho

mnho

Member
Ôi nhức hết cả đầu! Không đếm được là mấy đứa, tổng cộng là mấy đứa tất cả Meonho ơi? :D8-> Cả bọn mèo trông xinh đẹp quá, nhất là Ngôi Sao Lạc ấy, trông như mẹ cọp ấy! Ngôi Sao Lạc bữa nay chắc nghỉ hưu rồi nên cứ kê cao gối mà ngủ thôi, mẹ Meonho nhỉ? <:p:x
@ Chị Gem: Hihi, chỉ có tám đứa thôi chị ơi!
Ba đứa nhỏ, rao cho, mà, mấy đứa em cứ "dzái chời cho đừng ai xin, đặng mình nuôi hết!". Có lẽ tại hai nhóc con thành tâm quá nên "chời" thương, hổng ai thèm xin tụi nhóc hết. :D

Hai đứa nhóc trong hình này đang ngủ gật hay đang ngồi đếm kiến mà trông ngộ thế meonho :))
@ Iemmap: Ui, bạn cưng, đi đâu lâu ghê hen!
Mèo con nhà người ta ngủ thì phơi bụng lên. Còn tụi nhóc này cứ cắm mặt xuống. Đến là ngộ! Chắc tụi nó đếm kiến thiệt luôn. :D
Bữa nay lũ này lớn tướng mỗi ngày. Cưng ghê!

Gemma

Active Member
@ Chị Gem: Hihi, chỉ có tám đứa thôi chị ơi!
Ba đứa nhỏ, rao cho, mà, mấy đứa em cứ "dzái chời cho đừng ai xin, đặng mình nuôi hết!". Có lẽ tại hai nhóc con thành tâm quá nên "chời" thương, hổng ai thèm xin tụi nhóc hết. :D

@ Iemmap: Ui, bạn cưng, đi đâu lâu ghê hen!
Mèo con nhà người ta ngủ thì phơi bụng lên. Còn tụi nhóc này cứ cắm mặt xuống. Đến là ngộ! Chắc tụi nó đếm kiến thiệt luôn. :D
Bữa nay lũ này lớn tướng mỗi ngày. Cưng ghê!
Chời hổng có... dzái nên cầu mới linh vậy đó mờ! :)):)) Thui dzậy nhà Meonho giữ nuôi luôn, hai tiểu công chúa với Meonho với Mama toàn người yêu mèo quá chừng chừng luôn thì cho đi nhà khác mấy bé mất phước lớn của Má con Meonho rồi :x:x

Bạn Iemmap này biệt tích giang hồ giống Meonho vậy đó, lâu lâu mới thò mặt ra chọc thiên hạ chơi rồi lại trốn tiếp :)):x

iemmap

Member

Trời nóng tặng meonho, chị Gemma và mọi người quả dừa uống cho mát. Đây là giống dừa NỐ đặc biệt chỉ nhà em có thôi đó :))

mnho

Member

Trời nóng tặng meonho, chị Gemma và mọi người quả dừa uống cho mát. Đây là giống dừa NỐ đặc biệt chỉ nhà em có thôi đó :))
Hihi, tặng là mnho uống thiệt đó!
Nổ nhà bạn sao rồi? Còn nhớ cái tủ te tua nhà bạn. Thỉnh thoảng mnho tìm lại coi mà...hông biết trôi tận đẩu đâu.

Nex79

Ha giờ mới biết mặt mấy mẹ Mèo đây...có cả loại mèo heo gặp gì cũng ăn như bé Thỏ ngọc ngày xưa của ta nữa

mnho

Member
Ha giờ mới biết mặt mấy mẹ Mèo đây...có cả loại mèo heo gặp gì cũng ăn như bé Thỏ ngọc ngày xưa của ta nữa
Chị là má của mnho. Hồi sáng chị mới gặp em đó.
Nãy giờ chị mới đọc chỗ này.
Bé Thỏ Ngọc của em...bị mất hả?
Thương.
Tụi nhóc nhà chị thi thoảng lại mất. Đau lòng lắm.
Hôm nay chị mới đem một thằng gửi thiến ở bác sĩ về, sau một tuần.
Gửi nó ở bác sĩ thôi, mà đã sót cả ruột.
Em thi thoảng cập nhật thông tin thằng Đại Liên cho chị biết với nghen.
Con gái lớn về, không gặp Đại Liên lại đòi thăm. Con nhỏ cưng mèo lắm.

Nex79

http://forum.vietpet.com/140554-bin...inh-xan-nha-meonho-post898235.html#post898235

Cảm ơn chị nhiều!!! chị xem hình em đã post ở link này nhe. Tội nghiệp Thỏ Ngọc, cho gì cũng ăn béo mập đi không nổi mà trải qua 5 lần sửa nhà, bao nhiêu lần nước ngập chịu khổ vì chủ.. chỉ ham chạy nhảy 1 lần mà mất bóng luôn...hix

Thế mà em tưởng chị xử mèo mẹ chứ, chắc do ghiền đỡ đẻ nên không xử hà chị ..haha

mnho

Member
http://forum.vietpet.com/140554-bin...inh-xan-nha-meonho-post898235.html#post898235

Cảm ơn chị nhiều!!! chị xem hình em đã post ở link này nhe. Tội nghiệp Thỏ Ngọc, cho gì cũng ăn béo mập đi không nổi mà trải qua 5 lần sửa nhà, bao nhiêu lần nước ngập chịu khổ vì chủ.. chỉ ham chạy nhảy 1 lần mà mất bóng luôn...hix

Thế mà em tưởng chị xử mèo mẹ chứ, chắc do ghiền đỡ đẻ nên không xử hà chị ..haha
Chị có tới ba mèo mẹ lận. Tụi nó đẻ liên miên.
Mẹ của bé Đại Liên, vừa rời con ra, hồi hôm đã rủ mèo đực rượt đuổi ầm ầm. Đến là khen cho con mèo này!
Nhà em có con nhỏ không? Các bé thích mèo không? Nếu có con nhỏ, em nên sổ lãi cho mèo nuôi định kỳ sáu tháng một lần để tránh mèo lây giun cho trẻ con nghen.
Thương mèo là một chuyện, phải bảo vệ sức khỏe con người nghen em.
À, mà em thức khuya ghê!

Nex79

à đúng rồi em chưa nghĩ đến chuyện này, chắc là phải cho mấy bé uống thuốc định kỳ...Đại Liên sao mà ăn khỏe, uống khỏe, đi ngoài khỏe ghê chắc phải bằng 3 con mèo bình thường ạh

mnho

Member
à đúng rồi em chưa nghĩ đến chuyện này, chắc là phải cho mấy bé uống thuốc định kỳ...Đại Liên sao mà ăn khỏe, uống khỏe, đi ngoài khỏe ghê chắc phải bằng 3 con mèo bình thường ạh
Hhihi, mèo nhà mnho đứa nào cũng vậy đó anh. Cho nên, đứa nào cũng mập ú nu :D:D:D:D

( Là mnho con trả lời chứ không phải meonho Má :D )