• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Yêu Chim Bồ Câu đưa thư

seal203

Member
:confused: sao không ai thử nghiệm nhân giống để sưtử có thể bay được nhỉ >_<, hihi
:love struck::love struck::love struck:
Được đó nhưng để bay được sư tử sẽ mất bờm vì như vậy mới thấy đường bay mà mất bờm thì chỉ có thể sư tử cái thôi vậy bạn có chịu nuôi không. :D

Được đó nhưng để bay được sư tử sẽ mất bờm vì như vậy mới thấy đường bay mà mất bờm thì chỉ có thể sư tử cái thôi vậy bạn có chịu nuôi không. :D
oài, sưtử mà mất bờm thì còn gì là sưtử nữa chứ , :) có mỗi cái bờm là đẹp mà...;;);;);;)

Thường thi sư tử cái nuôi sư tử đực thôi. Kiếm con sư tử đực nào cỡ chừng 70 kg về mà nuôi là ngon nhất :)) =)) :)) =)) :thingking: ;;) :thingking: ;;)
:(:(:( Sao anh hoangduong chọc ghẹo em hoài, thấy có mình em là nữ nên ăn hiếp ha? :(:)(:)((

Chấn PG

Member
thì anh chỉ nói đúng sự thật thôi em, trong tự nhiên con sư tử cái đi săn mồi và con sư tử đực chén trước, đó là quy luật tự nhiên mà em.

Thì đương nhiên từ ngày có em là thành viên nữ vào diễn đàn nên mọi người ghẹo tí ti cho vui đó mà. Em không nghe người ta nói à:

"Làm hoa thì để người ta hái
con gái thì để người ta trêu"
Thôi anh hoàng dương đừng chọc em ấy nữa mắc công em ấy không vào diễn đàn nữa giờ :nerd: >:D< :shame on you: :cool:

ờ, không biết em ấy mắc cỡ quá không vào diễn đàn cũng nên.

Duyên ơi! đã bắt bồ câu đem về nuôi chưa?
;;), hihi, không sao đâu, là giỡn thì không có gì quan trọng cả, vui là chính mà.:D
chưa nữa anh hoangduong, chắc khoảng 1 tháng nữa ChấnPG mới đưa chim cho em nuôi, baby bồ câu chắc khó nuôi, không cẩn thận sợ nó chết mất. mà em không biết nuôi kiểu gì đây nữa, hiii, :):):)

Chấn PG

Member
em kêu chấn tư vấn cho, một nhà nuôi chim tài ba lỗi lạc ở kế bên mà còn nói thế thì ai dám vào giúp. Nếu không có chấn thì anh sẵn sàng hướng dẫn, có chấn rồi anh không dám múa rìu qua mắt thợ.
:sick: :sick: trời, mấy chữ đó em không dám nhận đâu anh hoàng dương, những ai chưa biết chơi thì em hướng dẫn thôi chứ có tài ba lỗi lạc gì đâu anh :D, hướng dẫn thêm cho người mới kiến thức và chơi chim để họ không bị rơi vào "cạm bẫy tình yêu" của thần chết :)) :)) =)), có thêm người vào chơi thì diễn đàn thêm vui mà anh :D và đặc biệt là hướng dẫn cho D đó. :love struck: :love struck: :love struck: :love struck: ;;) ;;)

em kêu chấn tư vấn cho, một nhà nuôi chim tài ba lỗi lạc ở kế bên mà còn nói thế thì ai dám vào giúp. Nếu không có chấn thì anh sẵn sàng hướng dẫn, có chấn rồi anh không dám múa rìu qua mắt thợ.
chưa gì mà anh hoangduong nói vậy có nghĩa là từ chối giúp đỡ em rồi ha??? :(:(:(:(:(

Chấn PG

Member
chưa gì mà anh hoangduong nói vậy có nghĩa là từ chối giúp đỡ em rồi ha??? :(:(:(:(:(
anh hoàng dương nhiệt tình lắm ;;)không có như D nghĩ đâu D ơi :love struck: :love struck:, yên tâm đi nghe nói anh hoàng dương sắp cho D vài chục cặp sư tử đủ loại gì đó, đúng không anh hoàng dương? $-) $-) $-) $-) $-) :blusshing: :angel: :angel: :angel: :angel: :blusshing:

seal203

Member
Chấn định đem lửa bỏ tay người sao? chơi kì thế, biết trả lời thế nào cho vừa lòng đây.
anh cứ kêu D làm chuồng đi, chuẩn bị xong anh sẽ cho, khi làm chuồng xong cứ bảo là chim chưa đẻ cầm cặp thái chơi đở, vài tháng là thải đẻ đầy nhà nhà không còn chuồng nuôi khỏi cho.

Chấn PG

Member
anh cứ kêu D làm chuồng đi, chuẩn bị xong anh sẽ cho, khi làm chuồng xong cứ bảo là chim chưa đẻ cầm cặp thái chơi đở, vài tháng là thải đẻ đầy nhà nhà không còn chuồng nuôi khỏi cho.
nhà của D mà chịu làm chuồng nuôi chim tới năm sau không biết có đầy cái chuồng không nữa đó anh seal203 :)) :)) :)) :)) :))

ay da, em không còn chuồng nuôi gà chứ sưtử thì nhiều lắm, :D:D:D

seal203

Member
nhà của D mà chịu làm chuồng nuôi chim tới năm sau không biết có đầy cái chuồng không nữa đó anh seal203 :)) :)) :)) :)) :))
Vậy mà Chấn còn không biết kêu gọi bạn làm 1 căn cứ hoành tráng nữa, làm đi anh sẽ tư vấn vật liệu và kỹ thuật cho. Làm căn cứ nuôi cỡ 100 con á, anh mà dựng đủ là chơi nguyên cái sân thượng luôn á. Kẻ có của người có công luôn đi Chấn hehe

thipham

Member
cho mình hỏi bạn còn con hoả tiễn mái nào ko,vì mình đang cần, giúp mình với bạn mhé

trantantai

Active Member
Duyennguyen nay 9/8 có đi offline với tụi anh không?hôm giờ đã có chim nuôi chưa?nếu được thì đi cho vui nhé,
Kính mờiDog Eye

ho minh tri

tiện đây e xin cần bái sư bồ câu các đàn anh trong hội bồ câu của minh để giao lưu.các a có thể để lại số đt e sẽ liên lạc

vuanh

Member
Hi Trí,

Cho anh hỏi hiện giờ em ở sinh sống ở đâu và em thích nuôi chim kiểng hay chim Thái đua. Nếu nuôi chim Thái thì thứ bảy hoặc chủ nhật ra cafe 12 LBBích để hỏi thăm anh em cho rõ nhé.

Vuanh- 0989612801

Hiện có anh vuanh trên diễn đàn cần nhận đai tử đó em , anh nói anh vuanh rồi anh nhận em ra mắt sư phụ đi anh nói 1 két bia sài gòn đỏ số dt của ảnh nè 0989612801 sư phụ của sư phụ luôn đó hii , nhận sư phụ rồi thì đừng có kêu ai nhận nữa nha...