• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xoáy 2 tuổi màu đỏ cánh gián tại Hải Phòng!

Hôm nay anh cho BoXin phối rồi à? Cho phối đi cho bớt hung hăng!

Hà cho nhảy với con cái Red được 9 tháng hơn, nhưng hôm nay chưa dính, chắc con cái đau, con cái 28 kg=((, con này đẻ xong thì chắc dễ hơn 30 kg trở lên lắm!

Đứng cạnh con BoXin cũng to gần bằng nhưng màu lông không đỏ bằng

Con Red vẫn kiểu chó non, đang thay lông nhưng chưa hết, vẫn còn 1 đám lông cũ ở cổ

Tình hình con Red vẫn chưa chịu, mặc cho BoXin quấy, nên đành để hôm khác:-ss:-ss, móa chó cái cứ như là chó đực, cứ nhảy lên chó đực giật... bó tay:-ss:-ss

Chán quá!!!!

Vài hôm nữa nhảy được hy vọng anh em Hải Phòng tha hồ có chó giao lưu!!
Nếu phối ok, cho em đặt gạch 1 con trong đàn này nhé. Con cái anh bắt ở đâu to thế, tìm mãi không được con xoáy Thái ưng ý nào cả, em đam mê chết mệt dòng này rồi

choxoayhp

Member
Nó là con cái con ngày xưa ở trên ảnh đó, con này anh để dưới Xưởng nhà chỗ ngã 3 Đình Vũ, định không cho phối nhưng anh em chơi cùng bảo cho nó đẻ cho nó khôn và dữ hơn, với lại ở Hải Phòng ít chó xoáy Thái thuần chủng quá, em à. Mai rảnh rỗi 5h chiều về alo anh em mình uống cà phê.

damson82

Member
Như chiều nay mình nói với hà nhé.tính ngày như mình nói là ok nhé.chứ sớm quá thế không ổn đâu nhé hà ah
Con lu của mình hôm qua về thấy lông lá thay được 90% rồi.chắc ít hôm nữa là đến ngày thôi!

duhuonghp

Member
Mình ở ngã 3 Chùa Vẽ, lúc nào rảnh alo cho mình giao lưu, hiện tại vừa phối con kia nhưng k được nên mệt quá:D:D:D
Số của mình ở dưới chữ ký đó!
Thân!
ok cám ơn bạn mình thì đang chơi rot nhưng cũng thích dòng này ở nhà có 1 con cái nhưng ko được dẹp lắm gửi cho ông anh ở quê rồi , ranh mình alo cho bạn nhé

damson82

Member
ok cám ơn bạn mình thì đang chơi rot nhưng cũng thích dòng này ở nhà có 1 con cái nhưng ko được dẹp lắm gửi cho ông anh ở quê rồi , ranh mình alo cho bạn nhé
Bạn nuôi rott với xoáy thấy chúng nó có hòa hợp k bạn?
Mình đang nuôi xoáy đã đẻ 1 lứa.tính tình dòng xoáy như bác thấy đấy cũng lì và hung phết.không biết sang tháng bắt con rott về có ổn k nữa.cả 2 con đều là cái.

dungvoi_hp

Member
Nuôi chung vô tư đi , lo gì Rott hay bất ký dòng nào mình cần gia pháp từ đầu vào khuôn khổ hết
P/S Hà c.. : Con Red đã đến nước đầu rồi cơ à, nhanh nhỉ , hôm nào phối alo tôi qua đỡ cho hjhj 01217092978

huy.hp

Member
:)) kiểu này anh em hải phòng nhiều xoáy thái rồi ... có khi lập hội đi a ơi :)) mà các anh đánh giá con Sam của em nhé :D

choxoayhp

Member
mà con Sam này ko đỏ bằng con Boxin và con Jonh anh ah
Hôm kia a qua Trần Nguyên Hãn alo chú bận, anh k qua xem được. Con này mõm k hộp em nhỉ? Đợt tới em rảnh e sắp xếp cho mấy con giao lưu, a thấy chó em chọi được rồi đó:D
Hôm nọ có cả chú gì tên Bình ở An Đồng qua giao lưu, để a sắp xếp hẹn mấy chú cháu gặp gỡ nhé!>:D<

thứ 6 này mấy anh em qua nhà anh Hà để xem con cái nhé, con cái to cao phết, đi mấy nơi mới thấy chú này ổn áp, mỗi tội lông không đỏ như mấy con đực kia

huy.hp

Member
Ông bình an đồng hình như đợt trước em đến xem rồi. Cũng có 1 cái gì đấy. Nhà ở khu cầu sắt an đồng thì phải. Đợt đấy e xuống xem nhà ông ấy có ko định bắt mà nhà ông ấy ko có. Hi, mà con này vẫn còn non lắm chưa chọi được anh ah. Chỉ bắt nạt mấy con be bé thôi. Mấy con to thì cong đít chạy :))

choxoayhp

Member
Ông bình an đồng hình như đợt trước em đến xem rồi. Cũng có 1 cái gì đấy. Nhà ở khu cầu sắt an đồng thì phải. Đợt đấy e xuống xem nhà ông ấy có ko định bắt mà nhà ông ấy ko có. Hi, mà con này vẫn còn non lắm chưa chọi được anh ah. Chỉ bắt nạt mấy con be bé thôi. Mấy con to thì cong đít chạy :))
Con nhà Sơn bắt về cũng thế, toàn bem những con bé, con to thì nằm ăn vạ, bọn này nó cũng lượng sức phết đó. Thứ 6 rảnh qua nhà anh rồi anh em cho BoXin nhảy con Red:D

damson82

Member
Ông bình đó mình đã gặp và nc ở nhà chú hội rồi.
Nếu không nhầm thì con nhà ông ấy là cũng từ nhà chú hội ra.

choxoayhp

Member
Ông bình đó mình đã gặp và nc ở nhà chú hội rồi.
Nếu không nhầm thì con nhà ông ấy là cũng từ nhà chú hội ra.
Hì, chắc chú Bình đấy quá.
Hiện tại mấy anh em Hải Phòng vỡ gạch mấy con cái nhà Sơn nên buồn lắm. Chó cái tại Hải Phòng k có con nào đỏ đẹp, hiếm quá. Con vừa up lên gọi là con tạm được, đang chờ nhập chó cái từ nhà Sơn đây.
Sau khu ngõ nhà mình giờ rộ mốt chó xoáy Thái, chắc kiểu này cả ngõ chơi chó xoáy Thái quá.

damson82

Member
Hì, chắc chú Bình đấy quá.
Hiện tại mấy anh em Hải Phòng vỡ gạch mấy con cái nhà Sơn nên buồn lắm. Chó cái tại Hải Phòng k có con nào đỏ đẹp, hiếm quá. Con vừa up lên gọi là con tạm được, đang chờ nhập chó cái từ nhà Sơn đây.
Sau khu ngõ nhà mình giờ rộ mốt chó xoáy Thái, chắc kiểu này cả ngõ chơi chó xoáy Thái quá.
Lứa vừa rồi hỏng nên anh em trong thanh hóa mấy người cũng hụt hẫng.ở thanh hóa mình cũng mong cho anh em chơi đông vui như hn, hp chứ có 1,2 người buồn lắm.
Anh em ngoài đó đông vui thỉnh thoảng tụ họp cái cho xôm

Lứa vừa rồi hỏng nên anh em trong thanh hóa mấy người cũng hụt hẫng.ở thanh hóa mình cũng mong cho anh em chơi đông vui như hn, hp chứ có 1,2 người buồn lắm.
Anh em ngoài đó đông vui thỉnh thoảng tụ họp cái cho xôm[/QUOTE]

Em là nhờ anh Hà đặt hộ nhà anh 1 đực 1 cái, sau vỡ gạch nên buồn ghê, đến giờ đam mê chó xoáy Thái đã lâu nhưng k có hàng để chơi.

Anh em chơi chó lâu năm thì biết rồi đó, đã k chơi thì thôi, chơi là phải chơi loại thuần chủng, k lai chút nào thì mới chất, đúng k anh?

damson82

Member
Anh em ngoài đó đông vui thỉnh thoảng tụ họp cái cho xôm

Em là nhờ anh Hà đặt hộ nhà anh 1 đực 1 cái, sau vỡ gạch nên buồn ghê, đến giờ đam mê chó xoáy Thái đã lâu nhưng k có hàng để chơi.

Anh em chơi chó lâu năm thì biết rồi đó, đã k chơi thì thôi, chơi là phải chơi loại thuần chủng, k lai chút nào thì mới chất, đúng k anh?
[/QUOTE]

Uh, a e chơi ai cũng mong có con chó đẹp e ah.con lu nhà anh thay lông gần dong rồi chắc cũng chuẩn bị salo lại rồi.dạo này a bạn đi công trình nên sáng nào cũng phải gọi hỏi mẹ a xem có thấy gì k để còn biết ngày mang nó đi

huy.hp

Member
Cả nước háo hức chờ lứa nhà anh Sơn :)) bây giờ điêu dứng hết với nhau. Hihi. Mình còn đặt gạch từ ngày em nó ra hà nội cưới chồng. Hihi. Thôi chúc em lu lần này được mẹ tròn con vuông nhé :d

choxoayhp

Member
Chủ nhật này phối lại con Red, hôm nọ bắt nước nhầm nên k đc, dính đc thì ngon!