• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xù và Mun nhà mình

Thằng Xù thế này thì đợt giữa tháng 6 em cũng ko dám nhận trông hộ. Nhỡ mà nó tuyệt thực, mà nhất là nhịn khát rồi xảy ra chuyện thì.... Mà nó nhịn khát là hại cho bộ máy tiêu hóa lắm nên hôm nay em rất lo phải mang qua chị ngay kẻo có biến >.<
Em gặp mèo đực nhát rồi nhưng mà nhát tới mức mèo cái gào ầm ĩ bên cạnh cũng ko dám ho he gì thì thanh niên hoi quá =))

Chắc là do em Xù dậy thì rồi nhưng vẫn còn bé chị ạ. Chắc cu cậu chỉ thích bạn thanh mai trúc mã thôi chứ gái lạ là ko dám rồi =))
Khổ thế đấy, chỉ bắt nạt em Nho thôi. Mà Nho thì vẫn chưa đến tuổi. Thôi thì giữa tháng 6 đành để 2 đứa ở nhà tự trông nhau vậy! :(

Em sợ ko triệt sản dễ mất ấy chứ. Chứ mà cho em ấy biết yêu thì chỉ có gửi mèo cái ở nhà chị thôi. Mà như thế chị còn vất vả hơn vì:
- Không phải mèo cái gặp đực là hết kêu ngay, nó kêu và sẽ vẫn kêu cho dù chúng nó có yêu nhau đi chăng nữa. Chỉ sợ hàng xóm ko chịu dc.
- Mèo cái sang nhà mình, lại phải quản lý nó, mất thì khó nói mà nó cũng cần time làm quen nữa chị ạ. Nhanh cũng phải vài tiếng. Chị đi làm thì ai trông.

Lâu nay em ko khuyên chị triệt sản vì em cũng có tý tham, định xin giống xong mới nói nhưng mà...T nhà em nó cắt cơn mất rồi còn đâu.=))

maimeo96

cho hỏi gửi bài ms kiểu gì ấy nhỉ, muốn bán mèo con qa' mà ko b gửi bài : )

Em sợ ko triệt sản dễ mất ấy chứ. Chứ mà cho em ấy biết yêu thì chỉ có gửi mèo cái ở nhà chị thôi. Mà như thế chị còn vất vả hơn vì:
- Không phải mèo cái gặp đực là hết kêu ngay, nó kêu và sẽ vẫn kêu cho dù chúng nó có yêu nhau đi chăng nữa. Chỉ sợ hàng xóm ko chịu dc.
- Mèo cái sang nhà mình, lại phải quản lý nó, mất thì khó nói mà nó cũng cần time làm quen nữa chị ạ. Nhanh cũng phải vài tiếng. Chị đi làm thì ai trông.

Lâu nay em ko khuyên chị triệt sản vì em cũng có tý tham, định xin giống xong mới nói nhưng mà...T nhà em nó cắt cơn mất rồi còn đâu.=))
Chị cũng muốn 1 vụ cây nhà lá vườn cho 2 đứa đấy nhưng tình hình này khổ dài dài... Cũng thương nó lắm!

♥ yêu quá . . . mún lắm mà kg có kinh tế T...........T
Đúng là cũng hơi tốn kém thật đấy nhưng dù khó khăn cũng phải chăm cho chúng nó được đầy đủ và an toàn .

Từ đêm qua anh Xù với em Nho đã xyz.. cơ mà chưa đạt kết quả!!! :))

Chả hiểu sao đến sáng nay thì mỗi đứa lại nằm 1 góc, chả thấy xoắn vào như hôm qua nữa... :(

nhung1986

Member
chắc mất thật chị ah.hôm nay em vừa đi đón 2em meo về cho bố em chăm cả thể,đỡ buồn hihi.1cais anh lông dài va 1 lai nga chị a.xinh lắm.hôm nào gặp em khoe với chị nhé

chắc mất thật chị ah.hôm nay em vừa đi đón 2em meo về cho bố em chăm cả thể,đỡ buồn hihi.1cais anh lông dài va 1 lai nga chị a.xinh lắm.hôm nào gặp em khoe với chị nhé
Ui, thế là 2 em gái xinh tươi về tha hồ anh chàng kia tán tỉnh nhỉ? Được mấy tháng rùi em? Chụp hình đi hum nào chị qua chỗ em xem nhé!

nhung1986

Member
nho nhà chị thế nào?có dấu hiệu j chưa a?em mang về 1 cái,1 đực chị a.sắp tới còn đc cho 2 con nữa cơ,nhưg k bit là ta hay tây hihi

nho nhà chị thế nào?có dấu hiệu j chưa a?em mang về 1 cái,1 đực chị a.sắp tới còn đc cho 2 con nữa cơ,nhưg k bit là ta hay tây hihi
sao mà đắt hàng thế ? Chị chăm 2 đứa đã thấy mệt lắm rùi. Nho chưa thấy hiện tượng lạ gì...

nhung1986

Member
hihi ban ngày bố em chăm,tối đến mới đến lượt em.trôm vía chung nó dễ ăn va ngoan lắm chị ah

foxrain

bạn ơi bé mun nhà bạn là giống mèo gì vậy;;);;) nhìn giống em mít nhà mình quá:x:x:x mà mình ko biết bé thuộc giống gì nữa :-/:-/:-/:-/

bạn ơi bé mun nhà bạn là giống mèo gì vậy;;);;) nhìn giống em mít nhà mình quá:x:x:x mà mình ko biết bé thuộc giống gì nữa :-/:-/:-/:-/
Theo như chủ của bé nói thì papa và mama của Mun đều là mèo ta bạn ạ. Chả hiểu có gen lặn gì từ đời ông bà , cụ cị gì ko mà mặt bé tròn xinh lắm... Buồn là bé đã ra đi khi chưa đầy 3 tháng rùi... :(