• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xây túp lều cho em Monkey

bdlinh87

Member
Ôi giời về độ vênh, láo và nghịch thì e Mia nhất nhà, vì chị ấy làm thủ lĩnh đàn em ruột 5 đứa và e nuôi 9 đứa cơ mà :)) k gấu sao cầm đầu được chúng nó!

Mia sinh ngày 5/6/2012 c ạ, được hơn 2 tháng 1 tẹo. E đang tìm nhà mới cho con bé mà.
Ừ, thế kém anh Ki có 2 tháng thôi. Thú thật, càng nhìn càng thấy bọn này như kiểu cùng 1 mẹ sinh ra ấy

bdlinh87

Member
Ki thối không thích chụp ảnh lắm, cứ giơ máy ảnh ra là cậu khó chịu hoặc chạy đi chỗ khác. Thế nên chỉ chụp được nó lúc ngủ. :)|
Chuyện tình Ki và cái dép

Chụp cái gì đấy? Biến đi cho anh ngủ

bdlinh87

Member
Ki thối rất nghiện ăn cỏ. Cỏ lên không bằng tốc độ ăn của nó

Vào dạo này chàng ta cũng rất thích chui vào hộp nằm. Không biết mua cái đệm nằm mùa đông cho mèo ở đâu nhỉ?

bdlinh87

Member
Thằng cu Ki đã tròn 6 tháng và đã dậy thì. Suốt ngày lấy tay mình làm sextoy để luyện tập.
Đang tìm người tình cho nó!8->

linhlady

Member
Ôi trời ơi. nó lại dùng tay c để hành sự á. dê quá đi......
C mua đệm nhà c Kún Yêu ấy, có nhiều loại mà.
Nhưng như mèo nhà e thích nằm vào rổ. sắm cat tree về chả nằm tí nào

bdlinh87

Member
Ôi trời ơi. nó lại dùng tay c để hành sự á. dê quá đi......
C mua đệm nhà c Kún Yêu ấy, có nhiều loại mà.
Nhưng như mèo nhà e thích nằm vào rổ. sắm cat tree về chả nằm tí nào
Vâng cô Linh ạ, nó toàn lấy tay tôi để hành sự thôi mà tôi vẫn chưa tìm được bạn gái cho nó đây. Có mấy em thì đang nhớn chứ chưa đến tuổi :(
Thế là cu cậu tuyệt thực đòi gái đấy:-??

linhlady

Member
Thế là hư c ạ.:)) mèo nhà e lúc bé như thế này nó cứ lơ nga lơ ngơ. kiếm gái về nó mới biết làm đàn ông chứ ko thì vẫn là trẻ con c ạ. ở nhà ko biết tự sướng, ko đái bậy, chỉ hay mè nheo kêu ỏm tỏi thôi. thằng này lớn sớm quá :))

bdlinh87

Member
Trộm vía chị cũng chưa thấy nó tè bậy gì cả, mỗi tội nhịn ăn đòi gái thôi. Chắc tại ăn nhiều bở sữa quá nên 6 tháng mà đã dậy thì rồi. Não với thằng này lắm cơ, mọi người đang bảo hoạn đi mà chị chưa bít thế nào :-??

alyshal

mèo nhà bạn xinh quá :X
LẠi còn biết ăn cỏ nữa chứ, chả bù mèo nhà tớ, chỉ gan, thịt và hạt thôi. Láo lắm

bdlinh87

Member
mèo nhà bạn xinh quá :X
LẠi còn biết ăn cỏ nữa chứ, chả bù mèo nhà tớ, chỉ gan, thịt và hạt thôi. Láo lắm
Cái này là do cỏ nó có chất gì làm cho mèo nó mê muôi hay sao í. Em nhà bạn k ăn cỏ thì cho nó ăn thêm rau cho có chất xơ, đỡ táo bón ;)

bdlinh87

Member

Thương Ki thối của chị quá! Hơn 1 tuần nay bận bịu công tác, tiệc tùng, chẳng có thời gian cho em ăn ngon, mặc đẹp, chơi với em, vuốt ve em.... Chắc em buồn lắm lắm. Sozi vì chị chưa có đủ tiền để rước 1 đứa nữa về cho em chơi cùng cho đỡ buồn nhé!
Áy náy lắm mà chưa có thời gian để chuộc lỗi với em được, hic hic... Nuôi em mà không chăm sóc chu đáo cho em được quả là 1 cái tội lớn lắm lắm! =(( Đừng giận chị nhé!:((