• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xây nhà riêng cho Ngơ !

Hnay chấu ị bậy (vào thùng để đồ chơi và đồ ăn khô của Xoăn:( ) chị oánh mấy cái vào đýt cho chừa (chị k nỡ đánh mạnh đâu >_< )... Rồi chấu cứ "ư ư" cứ như khóc thầm ý... Chị thấy vậy ôm r xoa đýt ~_~ vuốt ve có chút xíu r nó lại hớn vật nhau với nồi >_< sau đấy chưa đc 5' thì lại vật ra đất ngủ khì...

Dạo này bạn chấu quấn nhọ lắm em nhé (bé mà em thích cái đuôi ý :))), chị sợ 2 đứa đi quá giới hạn >_< chẹp, nói chung hnay chị ktra đuôi thì không còn vết nấm đen nữa, và sẽ mọc lại lông (nhưng k biết lúc nào mới dài đc...)

Update thế thôi >_< chị ngủ đây, ngày mới tốt lành nhá! :x

kunluvv1994

Member
Hnay chấu ị bậy (vào thùng để đồ chơi và đồ ăn khô của Xoăn:( ) chị oánh mấy cái vào đýt cho chừa (chị k nỡ đánh mạnh đâu >_< )... Rồi chấu cứ "ư ư" cứ như khóc thầm ý... Chị thấy vậy ôm r xoa đýt ~_~ vuốt ve có chút xíu r nó lại hớn vật nhau với nồi >_< sau đấy chưa đc 5' thì lại vật ra đất ngủ khì...

Dạo này bạn chấu quấn nhọ lắm em nhé (bé mà em thích cái đuôi ý :))), chị sợ 2 đứa đi quá giới hạn >_< chẹp, nói chung hnay chị ktra đuôi thì không còn vết nấm đen nữa, và sẽ mọc lại lông (nhưng k biết lúc nào mới dài đc...)

Update thế thôi >_< chị ngủ đây, ngày mới tốt lành nhá! :x
Chị cứ cẩn thận Chấu đấy , nó thuộc nhóm máu D đấy chị ạ >"< nó lớn thêm chút nữa thì trông nó cẩn thận không nó cho Nhọ làm mẹ sớm thì khổ >.<

Hehe, chị thấy chấu nịnh nọt mẹ chị mà buồn cười lắm >_< mẹ đang làm bếp, cứ đẩy nó ra thì nó lại xáp vào nịnh :)) càng đuổi càng quấn, mẹ chị chán k thèm đuổi mà mặc cho nó muốn làm j thì làm luôn

>_< mà gấu lắm, toàn cắn cổ nồi rồi cắn cả xoăn nữa, bme chị cứ lắc đầu là "chỉ mỗi nhọ là ngoan"

E còn nhớ bé "husky" chị cho e xem hno k? Đấy là giống chó Alaskan em ạ, và chị đã chuyển nó cho bạn chị trong sg nuôi... ^^ đấu tranh mãi mới chuyển đc, hì, giờ nó ổn rồi, và đc chăm sóc cẩn thận :) ... Ở nhà chị k ai chơi với nó :( (chị rảnh thì mới tắm r nhìn chứ k chơi vs chó bao giờ...). Chị thấy ngại ghê khi để e nhìn thấy nó lúc nó k đc ổn >_<

Em nhớ chấu k? :) chiều t7 hay cn rảnh thì chị ôm chấu cho về thăm nhà nhé ^^ (chị muốn bế nó đi khắp phố phường ý mà >_< nhọ nó sợ ra đg lắm nên chị k cho đi đc..)

kunluvv1994

Member
Hehe, chị thấy chấu nịnh nọt mẹ chị mà buồn cười lắm >_< mẹ đang làm bếp, cứ đẩy nó ra thì nó lại xáp vào nịnh :)) càng đuổi càng quấn, mẹ chị chán k thèm đuổi mà mặc cho nó muốn làm j thì làm luôn

>_< mà gấu lắm, toàn cắn cổ nồi rồi cắn cả xoăn nữa, bme chị cứ lắc đầu là "chỉ mỗi nhọ là ngoan"

E còn nhớ bé "husky" chị cho e xem hno k? Đấy là giống chó Alaskan em ạ, và chị đã chuyển nó cho bạn chị trong sg nuôi... ^^ đấu tranh mãi mới chuyển đc, hì, giờ nó ổn rồi, và đc chăm sóc cẩn thận :) ... Ở nhà chị k ai chơi với nó :( (chị rảnh thì mới tắm r nhìn chứ k chơi vs chó bao giờ...). Chị thấy ngại ghê khi để e nhìn thấy nó lúc nó k đc ổn >_<

Em nhớ chấu k? :) chiều t7 hay cn rảnh thì chị ôm chấu cho về thăm nhà nhé ^^ (chị muốn bế nó đi khắp phố phường ý mà >_< nhọ nó sợ ra đg lắm nên chị k cho đi đc..)
ui , chị cứ cho nó vào cái túi là đi khắp nơi đc ý mà :)) con Chấu lúc mới ra đường cũng sợ lắm , nhưng mà lên xe ngồi là ngoan , im thin thít , chắc nó biết nhảy xuống là "tai nạn" ngay >.< Tính Chấu nó nịnh nọt ghê lắm , càng đuổi càng nịnh , càng ghét càng chơi cùng :)) chị rảnh thì chị vác nó xuống nhà e chơi :x con Ngơ già dạo này biếng ăn quá , e toàn phải ép nó ăn thôi , nước thì cứ thấy là đạp đổ >.< hư quá rồi

kunluvv1994

Member
hix , mọi người ơi , cho e hỏi làm thế nào diệt sạch rận mèo bây giờ , hnay e vạch người con Ngơ ra xem , nó lại xuất hiện rận rồi hay sao ý :((

Gemma

Active Member
Cho Ngơ đi bác sĩ thú y em ạ! Bác sĩ có thuốc chữa hết mà, thuốc xịt bên ngoài hoặc là chích thuốc, em ạ. :x:x

kunluvv1994

Member
Cho Ngơ đi bác sĩ thú y em ạ! Bác sĩ có thuốc chữa hết mà, thuốc xịt bên ngoài hoặc là chích thuốc, em ạ. :x:x
Vâng , chắc chỉ còn cách đó thôi , e dùng cái thuốc nhỏ gáy 2 lần rồi , mà cả 2 lần đều hết thuốc là lại xuất hiện rận , chả hiểu tại sao luôn :((

Linh_lady

Member
Vâng , chắc chỉ còn cách đó thôi , e dùng cái thuốc nhỏ gáy 2 lần rồi , mà cả 2 lần đều hết thuốc là lại xuất hiện rận , chả hiểu tại sao luôn :((
Em thử xem Ngơ nhà e có đi chơi bên ngoài,nhà e nuôi chó hay nguyên nhân từ đâu mà ra. Theo chị thì nhỏ thuốc vào gáy là cái thâý rõ kết quả.
Trước tết vừa rôì c có mua thuốc và nhỏ cho 2 con mèo + 2 con chó nhà c,chó nhà c hết cả ve cả rận,mèo thì có 1 thời gian ở cùng 1 e mèo có rận nhưng cũng không lây gì cả,thỉnh thoảng cũng sang thăm mèo hàng xóm nữa,đến bây h không hề có rận.

Gemma

Active Member
Thuốc đó tên gì vậy, cô Linh Lady? Hồi nọ em chó Canada có ve, cô bác sĩ đến nhà chích và bôi cái thuốc xanh xanh vào gáy thì hết. Giờ thì em chó Phú Quốc mới về nhà tha lôi ve sầu về nhà tiếp :(( Chích nhiều quá không tốt, chị định mua thuốc về bôi. Ở nhà có chai Frontline dạng xịt cũng chưa dùng :-??

Linhmu_93

Active Member
Frontline spot on plus nhỏ gáy má Gemma nhé! Loại đó tốt lắm! e cũng tư vấn cho 1 số nhà dùng và hiệu quả k chê được :D

Má Gemma tìm bài viết về tác dụng của loại này trong topic sức khỏe mèo nhé!

Bạn ơi, nếu thế thì mình nghĩ bạn nên kiểm tra lại xung quanh nhà bạn có nguồn nào có thể là nguyên nhân lây rận. Mèo bị rận, khỏi rồi mà một thờii gian sau tiếp xúc với rận vẫn có thể bị lại mà:(. Mèo nhà bạn có hay đi chơi không, có hay tiếp xúc vs chó mèo khác không???...với cả chỗ ăn ngủ, vệ sinh của bé nữa, bạn thử liểm tra lại xem. Mèo nhà mình trước cũng từng bị rận, may là nhỏ thuốc xong, khỏi rồi cũng không thấy bị lại nữa:)

kunluvv1994

Member
Em thử xem Ngơ nhà e có đi chơi bên ngoài,nhà e nuôi chó hay nguyên nhân từ đâu mà ra. Theo chị thì nhỏ thuốc vào gáy là cái thâý rõ kết quả.
Trước tết vừa rôì c có mua thuốc và nhỏ cho 2 con mèo + 2 con chó nhà c,chó nhà c hết cả ve cả rận,mèo thì có 1 thời gian ở cùng 1 e mèo có rận nhưng cũng không lây gì cả,thỉnh thoảng cũng sang thăm mèo hàng xóm nữa,đến bây h không hề có rận.
úi , chị ơi , con Ngơ nhà e nó cứ lẻn ra sân chơi suốt ý , mà dạo này e để ý thấy có thằng mèo đen bên ngoài kêu gào thảm thiết lắm , sợ Ngơ "đi theo tiếng gọi con tim" nên là h` không dám mở cửa sân nữa >.< hay tại nó chui rúc vào bụi cây ngoài sân ạ :-s

kunluvv1994

Member
Bạn ơi, nếu thế thì mình nghĩ bạn nên kiểm tra lại xung quanh nhà bạn có nguồn nào có thể là nguyên nhân lây rận. Mèo bị rận, khỏi rồi mà một thờii gian sau tiếp xúc với rận vẫn có thể bị lại mà:(. Mèo nhà bạn có hay đi chơi không, có hay tiếp xúc vs chó mèo khác không???...với cả chỗ ăn ngủ, vệ sinh của bé nữa, bạn thử liểm tra lại xem. Mèo nhà mình trước cũng từng bị rận, may là nhỏ thuốc xong, khỏi rồi cũng không thấy bị lại nữa:)
Ngủ thì nó thường xuyên ngủ dưới chân giường mình ( dạo này nóng quá không thích ngủ trên giường mới thế ) khu vệ sinh của nó thì đc dọn dẹp thường xuyên luôn , chẹp , chắc con nhóc đi lang thang nên đâm ra thế :((

Gemma

Active Member
Frontline spot on plus nhỏ gáy má Gemma nhé! Loại đó tốt lắm! e cũng tư vấn cho 1 số nhà dùng và hiệu quả k chê được :D

Má Gemma tìm bài viết về tác dụng của loại này trong topic sức khỏe mèo nhé!
Cảm ơn cô Linh nhé! Trong này chị toàn thấy bán dạng xịt thôi. Để ra tiệm vet hỏi thử :x:x

kunluvv1994

Member
Đây là quà tặng từ buổi off VCC , trồng lên xanh mướt nhìn ngon thế mà con đần Ngơ chỉ ngửi ngửi rồi ngoảnh mông bỏ đi không thèm quay lại nhìn lấy 1 lần T_T thấy phí quá :((

Gemma

Active Member
Ôi, cỏ lên đẹp thật, xanh mơn mởn đến nỗi trông cứ như... cỏ giả :D Thế mà con bé Ngơ lại không thèm! Mày đúng tên Ngơ rồi con ạ =)):x Chuyển phát nhanh vào Sài Gòn cho lũ phá gia chi tử nhà mẹ Gem, 5 đứa nó xúm vào ngửi hít một hồi rồi sẽ chén tanh bành :D Cây cảnh trồng trong nhà từ sen, súng, lá lẻo các thứ chúng nó đều ra gặm hết cả :(:))) Hôm rồi mấy cô trong Sài Gòn hình như cũng có chuyền tay nhau cái hạt cỏ cho mèo, mẹ cháu cứ sợ trồng phức tạp giống catnip nên không lấy, tiếc thật! :-??:">

kunluvv1994

Member
Ôi, cỏ lên đẹp thật, xanh mơn mởn đến nỗi trông cứ như... cỏ giả :D Thế mà con bé Ngơ lại không thèm! Mày đúng tên Ngơ rồi con ạ =)):x Chuyển phát nhanh vào Sài Gòn cho lũ phá gia chi tử nhà mẹ Gem, 5 đứa nó xúm vào ngửi hít một hồi rồi sẽ chén tanh bành :D Cây cảnh trồng trong nhà từ sen, súng, lá lẻo các thứ chúng nó đều ra gặm hết cả :(:))) Hôm rồi mấy cô trong Sài Gòn hình như cũng có chuyền tay nhau cái hạt cỏ cho mèo, mẹ cháu cứ sợ trồng phức tạp giống catnip nên không lấy, tiếc thật! :-??:">
cỏ trồng dễ lắm chị ạ , e trồng bằng giấy ăn đấy , chưa đến 5 ngày cỏ đã lên cao cao đủ ăn rồi , ôi , cái con đần Ngơ nó chỉ thích ăn cái mảnh vụn giấy ép plastic thôi :(( cứ thấy là ăn ngấu ăn nghiến như vớ đc pate wiskat ý ạ >.< ăn xong rồi nôn ra 1 đống , có hôm còn ị cả ra giấy ép T_T dạo này e mà ép ảnh xong là phải thu dọn ngay không nó lại phởn lên ăn thì chết , càng ngày nó càng *Ngơ* , e đang nghĩ xem có phải sai lầm khi đặt tên nó là Ngơ không mà sao nó đần thối đần nát ra thế >"<

Linh_lady

Member
Chị trồng cỏ 5 ngày để được 5p bò " Kit" xơi,nó nhổ cả rễ lên,xới tung đất,không cho ăn nữa thì đòi,lấy chân với lên làm đổ úp xuống đất,1 dạng ngu ngơ như bò,đậm chất bò

kunluvv1994

Member
Chị trồng cỏ 5 ngày để được 5p bò " Kit" xơi,nó nhổ cả rễ lên,xới tung đất,không cho ăn nữa thì đòi,lấy chân với lên làm đổ úp xuống đất,1 dạng ngu ngơ như bò,đậm chất bò
em còn mong Ngơ ăn , xin xỏ nó chán nó chả ăn cho , h` hàng ngày đem cỏ đi tưới nước , làm cảnh , ngắm đỡ tủi thân 8->