• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xây nhà riêng cho Ngơ !

kunluvv1994

Member
Trước h` Ngơ không có nhà riêng , toàn ở chung vs Chấu , nên hnay quyết tâm xây nhà riêng cho Ngơ , để lại nhà kia cho Chấu đơ 1 mình tung hoành .
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=hDYBpHQ5-Ds[/YOUTUBE]
Ảnh thì post ở nhà cũ hết rồi , chắc hầu như anh chị nào cũng biết cái bản mặt của Ngơ , nhà mới e sẽ chăm chỉ post clip , cho mọi người thấy thêm hành động "khôn ngoan" của Ngơ =)) Mong mọi người tặng nhiều "gạch đá" để Ngơ chóng xây đc biệt thự :">

kunluvv1994

Member
update 1 số hình ảnh mới chụp Ngơ hqua , ngày 22/5 Ngơ tròn 8 tháng tuổi :">

Thiếu nữ điệu đà duyên dáng trong tuổi đẹp nhất của đời "mèo" ạ :)) dạo này Ngơ ưỡn ẹo lắm cơ , đc cái không biết kêu gào nên nhà cửa vẫn bình yên ạ :">

Linhmu_93

Active Member
update 1 số hình ảnh mới chụp Ngơ hqua , ngày 22/5 Ngơ tròn 8 tháng tuổi :">

Thiếu nữ điệu đà duyên dáng trong tuổi đẹp nhất của đời "mèo" ạ :)) dạo này Ngơ ưỡn ẹo lắm cơ , đc cái không biết kêu gào nên nhà cửa vẫn bình yên ạ :">
Tên là Ngơ mà mặt chả Ngơ tí nào :)) chị Xù con bố Bông và mẹ Kira đang ở nhà chị đây, mặt Xù thì siêu ngố luôn, nhưng mà khôn như chó ấy :)) hnao cho e chị e nó giao lưu tí e nhỉ?

kunluvv1994

Member
Tên là Ngơ mà mặt chả Ngơ tí nào :)) chị Xù con bố Bông và mẹ Kira đang ở nhà chị đây, mặt Xù thì siêu ngố luôn, nhưng mà khôn như chó ấy :)) hnao cho e chị e nó giao lưu tí e nhỉ?
úi , Xù là con bố Bông mẹ Kira lứa nào hả chị :x cái con giặc này lúc chụp ảnh thì nó làm mặt "ngầu" thế thôi , chứ bình thường nó đần lắm chị ạ :)) cứ làm cái gì sai bị quát là đứng hình luôn , không nhúc nhích nữa :)) nhất định hnao` phải cho Ngơ đi giao lưu r` :x

Linhmu_93

Active Member
úi , Xù là con bố Bông mẹ Kira lứa nào hả chị :x cái con giặc này lúc chụp ảnh thì nó làm mặt "ngầu" thế thôi , chứ bình thường nó đần lắm chị ạ :)) cứ làm cái gì sai bị quát là đứng hình luôn , không nhúc nhích nữa :)) nhất định hnao` phải cho Ngơ đi giao lưu r` :x
Lứa đầu tiên, 2/10/2010 em ạ. Ngày bé tên là Khoang. Chắc r k biết Xù rồi :))

Linhmu_93

Active Member
chẹp , Xù là lứa đầu tiên , Ngơ là lứa cuối cùng :)) giao lưu khẩn cấp thôi chị :x :x
Lứa cuối của bố Bông với mẹ Ki thôi chứ mẹ Ki có anh phi công trẻ sàn sàn tuổi Ngơ làm cho ễnh bụng lên rồi =)) hehe... Ừ em, cũng hè rồi, e cbi thi tốt nghiệp xong xuôi còn thi đh nữa, hnao thi xong giao lưu cho thoải mái nhé! Chúc e thành công trong mọi kì thi sắp tới :x

linhlamhn

Member
Lứa cuối của bố Bông với mẹ Ki thôi chứ mẹ Ki có anh phi công trẻ sàn sàn tuổi Ngơ làm cho ễnh bụng lên rồi =)) hehe... Ừ em, cũng hè rồi, e cbi thi tốt nghiệp xong xuôi còn thi đh nữa, hnao thi xong giao lưu cho thoải mái nhé! Chúc e thành công trong mọi kì thi sắp tới :x
Bạn Ngơ sinh ngày 22/9/2011, còn cái bạn sàn sàn tuổi Ngơ sinh ngày 15/8/2011 nhưng mà bạn ấy tỏ ra có năng khiếu và nhiệt tình trong cái vụ này quá thể... Chắc phải chất vấn anh hoangmoccuong xem đời ông bà, bố mẹ thằng bé thế nào, hồi bé cho ăn nhưng gì mà tập tành làm người lớn sớm thế không biết??? Chứ mấy hôm nay phải cách ly nó ra khỏi bầy đàn không thì cứ độ nửa tiếng lại có đứa kêu oai oái...

meomeocool

Member
cho hỏi nhỏ nhe bạn Ngơ này có hay bị nhầm là cún hay chồn (thậm chí là con cáo) không vậy? con hủi nhà chị nhìn rõ ràng là mèo mà hàng xóm cứ bảo là chó còn mấy đứa trẻ con thì cứ đòi "cho con xem con chồn rồi mới ăn cơm cơ"=((

linhlamhn

Member
cho hỏi nhỏ nhe bạn Ngơ này có hay bị nhầm là cún hay chồn (thậm chí là con cáo) không vậy? con hủi nhà chị nhìn rõ ràng là mèo mà hàng xóm cứ bảo là chó còn mấy đứa trẻ con thì cứ đòi "cho con xem con chồn rồi mới ăn cơm cơ"=((
:D:D:D
Thế còn đỡ bạn ạ, thằng mèo vàng nhà mình còn bị mấy đứa con nít gọi là "ơ, con chó buồn cười thế" ;))

Gemma

Active Member
:D:D:D
Thế còn đỡ bạn ạ, thằng mèo vàng nhà mình còn bị mấy đứa con nít gọi là "ơ, con chó buồn cười thế" ;))
Ơ, giống nhà mình thế! Hồi nọ có anh chàng taxi chở mẹ cháu về đến nhà, nhìn vào nhà thấy có hai quả đuôi to của Bánh Mì với Cam bèn khóc thét lên: Ơ, nhà chị có nuôi hai con cáo à? :(:)))

Chúc mừng Ngơ có nhà riêng nhé! Ngơ xinh đẹp thế kia mà mẹ đặt cho cái tên gì... :(( Mắt Ngơ có màu vàng ngả sang xanh lá cây giống mắt thằng Bờm nhà mình, màu mắt hơi bị hiếm đấy :D:x

kunluvv1994

Member
:)) Ngơ nhà mình lúc mới rước về là tối muộn rồi , về đến nhà bố mình đã phán ngay câu "đem đc con chó ở đâu về xinh thế" =)) còn bây h` người lạ vào nhà nhìn thấy Ngơ vẫn lương lự không biết là con mèo hay con chó :))
Ngơ còn nhiều tên dở hơi lắm ạ : Ngơ đần , Ngơ hâm , Ngơ "shit" ( tại hồi bé cháu nó hay bị dính shit ở mông ạ ) ..... >"<
a/chị linhlam ơi , thế mẹ Kira lại bầu bí ạ :)) bao h` bọn nhóc ra đời e lên thăm mấy đứa em cùng mẹ khác cha vs Ngơ nhé :x e thích bọn trẻ con cực , nhìn chỉ muốn bắt cóc hết về thôi ý ạ :">

kunluvv1994

Member
hihi , tks chị , e chỉ thi tn thôi chứ không thi đh nên sau 4/6 là rảnh rồi ạ :x lúc đấy cho bno' giao lưu đc r` :">

linhlamhn

Member
:)) Ngơ nhà mình lúc mới rước về là tối muộn rồi , về đến nhà bố mình đã phán ngay câu "đem đc con chó ở đâu về xinh thế" =)) còn bây h` người lạ vào nhà nhìn thấy Ngơ vẫn lương lự không biết là con mèo hay con chó :))
Ngơ còn nhiều tên dở hơi lắm ạ : Ngơ đần , Ngơ hâm , Ngơ "shit" ( tại hồi bé cháu nó hay bị dính shit ở mông ạ ) ..... >"<
a/chị linhlam ơi , thế mẹ Kira lại bầu bí ạ :)) bao h` bọn nhóc ra đời e lên thăm mấy đứa em cùng mẹ khác cha vs Ngơ nhé :x e thích bọn trẻ con cực , nhìn chỉ muốn bắt cóc hết về thôi ý ạ :">
Chắc tại con gái giống bố rồi, thằng mèo vàng chính là thằng bố Bông em ạ, chuyên bị nhầm là chó mỗi lần bế nó ra ngoài đầu ngõ...

kunluvv1994

Member
Chắc tại con gái giống bố rồi, thằng mèo vàng chính là thằng bố Bông em ạ, chuyên bị nhầm là chó mỗi lần bế nó ra ngoài đầu ngõ...
Không biết bố Bông ra đường có sợ không chứ Ngơ ra đường giỏi lắm chị ạ , toàn hóng thôi , chả hoảng hốt gì cả , e cho nó đi đâu chẳng cần cho vào túi xách , cứ bế là ngồi im ngoáy đuôi tít >.< hồi noel e cho nó đi chơi , mặc váy đội mũ noel ngồi đầu xe máy , có 1 bác dắt chó đi dạo , đứng chơi vs Ngơ 1 lúc lâu , đến lúc e bỏ mũ Ngơ ra bác ý mới hoảng hốt : Ơ , mèo à , nãy h` tưởng con chó :eek:

Gemma

Active Member
Chắc do màu lông đặc biệt của cháu nó và nhiều người có thể chưa từng nhìn thấy mèo lông dài nên dễ bị bé cái nhầm :D

:X em ơi, Chấu nó ham ngủ thật đấy, vừa mới nghịch điên cuồng, r quay ra quay vào đã thấy gật gù rồi.

chị ngừng bôi thuốc và chuyển cho nó uống thuốc @.@" lông đuôi giờ chị thấy lún phún rồi, chắc sẽ nhanh mọc lại đẹp thôi ^^ ... mà nó nghịch qá >"< cứ tắm xong lại lăn lê... lại bẩn...

^^ dạo này chị k nhắn tin, pm qua 4rum để thông báo tình hình của Chấu cho e nhé, hì hì, rảnh thì cứ qua nhà chị thăm Chấu em nhé!

kunluvv1994

Member
:X em ơi, Chấu nó ham ngủ thật đấy, vừa mới nghịch điên cuồng, r quay ra quay vào đã thấy gật gù rồi.

chị ngừng bôi thuốc và chuyển cho nó uống thuốc @.@" lông đuôi giờ chị thấy lún phún rồi, chắc sẽ nhanh mọc lại đẹp thôi ^^ ... mà nó nghịch qá >"< cứ tắm xong lại lăn lê... lại bẩn...

^^ dạo này chị k nhắn tin, pm qua 4rum để thông báo tình hình của Chấu cho e nhé, hì hì, rảnh thì cứ qua nhà chị thăm Chấu em nhé!
vâng chị , dạo này e bận quá >.< vs cả giao Chấu cho chị là e yên tâm lắm rồi :x Dạo này nhớ nó điên cuồng , đêm nằm ngủ không có đứa nào tự nhiên ra gặm chân liếm mặt nữa , hồi trước nó còn ở nhà , đêm nào cũng gặm chân thì phát điên vs nó vì mất ngủ , bật dậy ôm nó lên ngủ cùng đến sáng :">
Ngoài lề xíu : :"> mẹ e khen nhìn chị rất là hiền ạ >:D< bảo hôm nào mời chị sang nhà chơi mà chưa có dịp >.<