• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Xây Dựng Và Phát Triển Sự Nghiệp Gsd Việt Nam

Mình thấy quan điểm của bạn Nhất Phương rất đúng! Để mang thương hiệu GSD Việt Nam đi thi " thật là mơ hồ" tại thời điểm này .
Việc chọn lọc ra một thế hệ gsd thuần hóa Việt Nam với những tiêu chí GSD có thể đi thi cấp quốc tế không hề đơn giản, không thể có trong một thời gian ngắn. Việc chọn giống đòi hỏi nhiều kinh phí và thời gian. Chỉ khi nào Việt Nam chủ động được đàn giống GSD bố mẹ chuẩn. Khi đó hy vọng có những chú GSD đủ tiêu chuẩn đi dự thi. Hiện tại hy vọng những mạnh thường quân đam mê gsd Nhập về những gsd không những có được đẳng cấp quốc tế, mà còn có những gen chuẩn để cho ra các thế hệ tiếp theo ở VN. Có được những tiêu chí đó phục vụ người mê gsd VN. Trong thời gian qua cũng có nhiều GSD được nhập về VN được giới thiệu là dòng giống nổi tiếng, song sản phẩm của chúng không được như bố mẹ chúng> Người chơi ít nhiều thất vọng. Hy vọng vào tương !.
Vấn đề này đúng là còn xa vợi lắm , giống như 1 ngôi nhà không đặt viên gạch đầu tiên làm sao có ngôi nhà ? Thế thì theo bạn chúng ta làm gì ngay từ bây giờ ?Trân trọng !

dieuthuy

Phó chủ nhiệm CLB cuối tuần Hà Nội.
Vấn đề này đúng là còn xa vợi lắm , giống như 1 ngôi nhà không đặt viên gạch đầu tiên làm sao có ngôi nhà ? Thế thì theo bạn chúng ta làm gì ngay từ bây giờ ?Trân trọng !
Hế....hế....hế....bác locthovang ơi bác khoe.....bộ khung của bác hơi oách đấy:D.......Tức là nhờ có Messi về thì bác sẽ giảm được cân, eo ót hơn đấy:-bd.

Các bác còn chờ gì nữa ạ, TRƯỚC MẮT CÁC BÁC TỤ TẬP HỌP NHAU THÀNH LẬP CLB GSD VIETPET SÀI GÒN ĐI Ạ......:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd

CHÚC CÁC BÁC SỚM THÀNH LẬP ĐƯỢC CLB NHƯ HÀ NỘI ĐỂ ACE CÒN MỪNG Ạ

Hế....hế....hế....bác locthovang ơi bác khoe.....bộ khung của bác hơi oách đấy:D.......Tức là nhờ có Messi về thì bác sẽ giảm được cân, eo ót hơn đấy:-bd.

Các bác còn chờ gì nữa ạ, TRƯỚC MẮT CÁC BÁC TỤ TẬP HỌP NHAU THÀNH LẬP CLB GSD VIETPET SÀI GÒN ĐI Ạ......:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd

CHÚC CÁC BÁC SỚM THÀNH LẬP ĐƯỢC CLB NHƯ HÀ NỘI ĐỂ ACE CÒN MỪNG Ạ
Khà khà ! thế mà cũng có người khen bộ xương này, chăc chắn sau 3 tháng jogging nữa là chó xếp hàng dài dài !( bảo đảm toàn là xí quách không)

Kuppi

Active Member
Cám ơn!

Dạ, kiểu này là bác Khiêm muốn hỏi thẳng XEM KHAO CÚN MỚI THÌ BEER HAY RƯỢU ĐÂY??...!:-bd

* Em có ý kiến thế này, các bác trong Miền Nam đặc biệt là SG nên cử 1anh nào đi tiên phong HÔ HÀO, LÀM MÕ THẬT MẠNH NHƯ BẠN QUANG BÊN TOYDOGS Ý Ạ, VÀ BÁC NÀY THƯỜNG XUYÊN CẬP NHẬT THÔNG TIN DANH SÁCH CÁC ACE ĐÃ NUÔI BERGER VÀ CHƯA NUÔI, NHƯNG YÊU THÍCH, RỒI CÁC BÁC LẬP 1CLB LUÔN ĐI Ạ. CÁC BÁC MÁU LỬA 1TÍ, TỤ TẬP NHAU LẠI, LÀ CÓ THỂ LẬP NGAY ĐƯỢC BAN LIÊN LẠC CHO ACE TRONG MIỀN NAM THÔI Ạ. Dạ em cứ nói là ĐỀ CỬ RA TRƯỞNG BAN LIÊN LẠC TRƯỚC Ạ, NHIỆM VỤ CỦA NGƯỜI NÀY RẤT MỆT ĐẤY Ạ. Chứ chưa nói đến THIẾT LẬP BAN TỔ CHỨC CŨNG NHƯ BAN CHỦ NHIỆM NHƯ NGOÀI HN ĐÂU Ạ. Vì lực lượng ACE trong đấy thế nào chỉ có các bác biết thôi ạ.

* Trong đấy có BAN LIÊN LẠC RỒI THÌ VIỆC THƯỜNG XUYÊN MỜI CÁC ANH CÓ UY TÍN NHƯ ANH KHIÊM TN, ANH LONG ĐÀ LẠT VỀ SG LÀ ĐIỀU RẤT DỄ Ạ.

* Mong rằng ACE trong SG sẽ sớm tổ chức được 1CLB GSD như ở HN ạ. Chúc các ACE luôn luôn vui và may mắn!

Trước tiên là cám ơn Chị Diệu Thúy, tận Hà Nội mà cũng quan tâm đến Nhóm Chó Nhỏ Saigon của chúng em.

Mấy hôm nay, Thằng em chó nhỏ Kuppi này theo dõi các anh chị cô chú GSD Vietpet Hanoi, và lại tiếp tục theo dõi theo dõi các chú bác trong Nam mà thầm mong mình góp ít khả năng nhỏ nhoi cũng như học hỏi các anh, các chú một niềm đam mê mới.

Khi cần góp sức hay sai bảo gì thì Bác locthovang-KhiemTN-tanlongdlvn-quydat cứ lên tiếng dạy bảo nhé! Kuppi sẽ tiếp tục theo dõi và học hỏi từ các chú bác đi trước.

Chúc CLB GSD Vietpet Saigon có buổi họp mặt đầu tiên tại khu Trang trại GSD Đà Lạt hoặc Tây Ninh vào ngày cuối tuần tháng 11 này ạh.

Trân trọng.

Trước tiên là cám ơn Chị Diệu Thúy, tận Hà Nội mà cũng quan tâm đến Nhóm Chó Nhỏ Saigon của chúng em.

Mấy hôm nay, Thằng em chó nhỏ Kuppi này theo dõi các anh chị cô chú GSD Vietpet Hanoi, và lại tiếp tục theo dõi theo dõi các chú bác trong Nam mà thầm mong mình góp ít khả năng nhỏ nhoi cũng như học hỏi các anh, các chú một niềm đam mê mới.

Khi cần góp sức hay sai bảo gì thì Bác locthovang-KhiemTN-tanlongdlvn-quydat cứ lên tiếng dạy bảo nhé! Kuppi sẽ tiếp tục theo dõi và học hỏi từ các chú bác đi trước.

Chúc CLB GSD Vietpet Saigon có buổi họp mặt đầu tiên tại khu Trang trại GSD Đà Lạt hoặc Tây Ninh vào ngày cuối tuần tháng 11 này ạh.

Trân trọng.
Chào Kuppi mình làm sao dám chỉ bảo Kuppi được vì chỉ là newcomer thôi !Cám ơn lời đề nghị của Kuppi mình thấy cũng hay đấy .Cái này phải nhờ tiếng nói của Anh Long và anh Khiêm thôi !
Thân chào !

KHIEMTN

Member
Lời Kêu Gọi !!!

Kính thưa toàn thể Anh ,chị , em , cô , dì , chú , bác ... đam mê GSD nói riêng và yêu quý dog nói chung !!!

Theo thiển ý của Khiêm , phong trào GSD đang phát triển mạnh ở Việt Nam . Vì một tương lai tươi sáng hơn của những chú GSD ở Việt Nam và để phong trào duy trì lâu bền , chuyên nghiệp hơn , từng bước tiếp cận trình độ về GSD của thế giới . Mình mạo muội KÊU GỌI thành lập HỘI GSD VIỆT PET KHU VỰC MIỀN NAM với mong mỏi anh em chúng ta sẽ tập hợp thành một hội để cùng HỘI GSD VIỆT PET HÀ NỘI nâng tầm GSD ở Việt Nam !

Kính mong nhận được sự ủng hộ , đóng góp ý kiến nhiệt tình của BQT diễn đàn Việt Pet , của tất cả bậc trưởng lão , đàn anh và fan của GSD trong và ngoài nước !!! Mong lắm thay một bước chuyển mình mạnh mẽ của GSD Việt Nam !!!
Kính !!!

CENTIMET

Member
Em có nể một đàn anh trong 4r mình lắm lắm , tên anh Doanh Cầu Sơn .

.. hiện nay anh không nuôi GSD nhưng với lượng kiến thức và những thực tế mà anh đã trải qua , có thể giúp ít được phần nào chuyên môn trong quá trình hình thành và phát triển...

Nếu có thể mời được anh tham gia phong trào sẻ là một khởi đầu thuận lợi cho GSD SG.

Thân ái
Centimet

minhlong

Kính thưa toàn thể Anh ,chị , em , cô , dì , chú , bác ... đam mê GSD nói riêng và yêu quý dog nói chung !!!

Theo thiển ý của Khiêm , phong trào GSD đang phát triển mạnh ở Việt Nam . Vì một tương lai tươi sáng hơn của những chú GSD ở Việt Nam và để phong trào duy trì lâu bền , chuyên nghiệp hơn , từng bước tiếp cận trình độ về GSD của thế giới . Mình mạo muội KÊU GỌI thành lập HỘI GSD VIỆT PET KHU VỰC MIỀN NAM với mong mỏi anh em chúng ta sẽ tập hợp thành một hội để cùng HỘI GSD VIỆT PET HÀ NỘI nâng tầm GSD ở Việt Nam !

Kính mong nhận được sự ủng hộ , đóng góp ý kiến nhiệt tình của BQT diễn đàn Việt Pet , của tất cả bậc trưởng lão , đàn anh và fan của GSD trong và ngoài nước !!! Mong lắm thay một bước chuyển mình mạnh mẽ của GSD Việt Nam !!!
Kính !!!
Khiêm hãy lập danh sánh hội viên Khiêm nhé!
Chúc thành công!

Khiêm hãy lập danh sánh hội viên Khiêm nhé!
Chúc thành công!
Tiến hành đi anh khiêm ơi ! Trà và nước mình lo tai wờ anh Khiêm lo ! khà khà khà !Mình xin ủng hộ 1 chân vì sự nghiêp chó !ke ke ke !

quydat82

Member
danh sách nếu em có thể biết được :
1 KHIÊM TÂY NINH
2 DŨNG LỘC THỌ VÀNG
3 QUÝ HAIQUY
4 QUANG GSD ROCK KY
5 SƠN SON XIN
6 ĐẠT QUYDAT82
7....................
anh nào tham gia thêm vào dùm em

ldhanoi

Member
Chúc anh Khiêm thành công.

Kính !!!
Tiếp theo sự ra mắt thành công của GSD Hanoi Club ngày 12-10-2008 và có sự tham gia hết sức nhiệt tình, tích cực của anh Khiêm khiến cho ngày hội GSD hết sức thành công. Cá nhân tôi xin đề nghị và bầu 1 phiếu cho anh Khiêm vào chức Chủ tich GSD Club, anh là người rất có tâm với các chú chó nói chung và với GSD nói riêng, lại là người cực kỳ nhiện tình, trách nhiệm... (đấy là theo đánh giá của tôi qua những gì tôi biết về anh).
Chúc cho SGD Club sẽ được thành lập thật sớm, hợt động sôi nổi và gặt hái thật nhiều thành công để 1 ngày nào dó chúng ta sẽ xây dựng được 1 sân chơi chung cho những người thích, yêu và đam mê SGD - đó là GSD Vietnam Club.
Thân ái!
Hoàng Trung.

KHIEMTN

Member
Bắt đầu lập danh sách thành viên các bác nhé ! Mong rằng CLB GSD VP PHÍA NAM cũng sẽ có được nhiều thành viên như người anh em phía Bắc ! Em ..xung phong đi đầu ạ !

1 . Nguyễn Công Khiêm . Nick : KhiêmTN . ĐT : 0937 888 887
2 ...

Tuy e ko có GSD nhưng loài chó nào e cũng mê. Vậy a có thể cho e ké 1 tay hay chân gì cũng được vào hội GSD miền Nam ko anh:)

Thân

KHIEMTN

Member
Tuy e ko có GSD nhưng loài chó nào e cũng mê. Vậy a có thể cho e ké 1 tay hay chân gì cũng được vào hội GSD miền Nam ko anh:)

Thân
Hehehe !!! Đang ...chắt chiu từng hạt thóc đây !!! Chú em vui lòng cho cái thông tin vào danh sách dùm anh luôn nhé !!! Cảm ơn nhiều !!!

Vụ này càng ngày càng hấp dẫn rồi đây,mong là a e có đủ khí thế để phát triển ngày càng mạnh GSD.Đăng ký thành viên nào:
Tên: Đoàn Nguyễn Trọng Ân - TP HCM
Nick YM: kingkonga3@yahoo.com
Mail:trongan.doannguyen@yahoo.com.vn
ĐT: 0907 997794

Bắt đầu lập danh sách thành viên các bác nhé ! Mong rằng CLB GSD VP PHÍA NAM cũng sẽ có được nhiều thành viên như người anh em phía Bắc ! Em ..xung phong đi đầu ạ !

1 . Nguyễn Công Khiêm . Nick : KhiêmTN . ĐT : 0937 888 887
2 .Quí Đạt
3.Đam mê chó đẹp
4.Kingkonga3
5.Locthovang
6.Minh Long

còn tiếp...........
7. Kuppi
8. Dieuthuy
.................................................................................................................................................

Kuppi

Active Member
.................................................................................................................................................
Không có chó GSD nhưng xin phép theo xem và học hỏi được không anh? Kuppi xin đi theo chứ không nằm trong danh sách vì hộ khẩu thường trú bên Saigon Toydogs Club.

Thêm người Thêm sức và Thêm học thức về GSD.

dieuthuy

Phó chủ nhiệm CLB cuối tuần Hà Nội.
Không có chó GSD nhưng xin phép theo xem và học hỏi được không anh? Kuppi xin đi theo chứ không nằm trong danh sách vì hộ khẩu thường trú bên Saigon Toydogs Club.

Thêm người Thêm sức và Thêm học thức về GSD.
Kuppi ơi đây là danh sách đăng ký làm thành viên CLB GSD VP Miền nam, vậy e đừng ngại gì, như chị, chị cũng tham gia làm thành viên nhiệt tình ủng hộ cho CLB GSD VP Hà Nôi đấy, mặc dù chị kg có khả năng nuôi được Berger, nhưng kg vì thế mà làm giảm đi lòng yêu thích, cũng như sự đam mê với giống cún này:love struck::-bd

* Chúc các bác sớm họp mặt nhau bầu được ban liên lạc cho ACE ngoài Bắc mừng ạ.