• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Viky nhà mình sinh rồi :D vui quá là vui mọi người ơi

23h 25 phút ngày 31/12/2008, Viky nhà mình đã sinh ra 2 nhóc một trai một gái khi mình còn đang lang thang ngoài đường. Vội vàng gọi điện cho bác sĩ Greenvet và phóng ngay về nhà. Hiện giờ Viky đã sinh được 3 bé, bác sĩ Báu cùng bác sĩ Vinh của khách sạn Bảo Sinh đều đang túc trực ở nhà mình đỡ cho Viky, tạm thời post mấy ảnh của Viky trước, khi nào các bé ra đời khoẻ mạnh hết mình sẽ tiếp tục cập nhật. Vui quá mọi người ơi :D :dancing:

senato

Vietpet sponsor
Chúc mừng bạn nhé , năm mới co thêm cún con la vui lắm nhé . Happy New year ............

TIEUMAONGOC CÙNG MRJACKAL VÀ VIKY XIN GỬI LỜI CHÚC MỪNG NĂM MỚI, THÊM NHIỀU NIỀM VUI MỚI, LỜI CHÚC SỨC KHOẺ VÀ HẠNH PHÚC TỚI TẤT CẢ CÔ CHÚ, ANH CHỊ EM, CÁC THÀNH VIÊN VIETPET CÙNG CÁC THÚ CƯNG MỌI NHÀ!

Quả thực hôm nay là một khởi đầu năm mới thật tuyệt vời đối với mình và gia đình. Viky đã sinh được 6 bé rất khoẻ mạnh và ham ăn :D trong đó có 3 bé ra đời trước giao thừa và 3 bé khi trời gần sáng, 2 trai và 4 gái. bác sĩ Vinh của khách sạn chó mèo Bảo Sinh đã tận tình ở lại đến tận 7h30 sáng để đỡ cho Viky, 8h30 bác sĩ Greenvet cũng quay lại kiểm tra sức khoẻ và tư vấn cho mình. Cháu xin chân thành cảm ơn bác sĩ Báu và anh Vinh :)

Đây là ảnh các bé cùng mẹ.

3 bé đầu tiên

4 cún này

my_lucky

Active Member
chúc mừng chúc mừng, nhìn đàn cún yêu không chịu được.bạn cố gắng chăm chút cho em nó nhé....

Kelvin Vu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Chúc mừng bạn nhé . Khởi đầu năm mới vậy là quá tốt luôn rồi :) Ráng chăm sóc cho em nó chu đáo nhé...

T2T00

Member
Chúc mừng năm mới và chúc mừng bạn luôn, năm mới đã khởi đầu suôn sẻ thế này rồi :). Update ảnh thường xuyên bạn nhé, để mọi người có dịp chiêm ngưỡng thêm đàn cún. Hà Nội giờ trời đang lạnh, chăm sóc các bé cẩn thận bạn nhé.

ilovelove

Member
chúc các bé hay ăn chóng lớn ........................happy new year.....................

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Xin chúc mừng !

Xin chúc mừng !​

Xin chúc mừng bạn tieumaongoc, chúc mừng vicky có cuộc " vượt cạn" ngoạn mục vào đúng đêm giao thừa và ngày đầu năm mới 2009.

Có thể có một vài chi tiết mà tieumaongoc chưa nói hết về Vicky:

1. Đúng cái ngày "Hà nội mùa này phố cũng như sông", nước ngập trắng khu Cát Linh và Quốc Từ Giám, thì Vicky "chín muồi" để tìm bạn trai. Và cuộc tình sóng gió và bão tố đã có kết quả rực rỡ để sinh hạ 6 Golden Pups : 4 gái + 3 trai vào đúng dịp cả Thế giới hồi hộp đón chào khoảnh khắc Năm mới 2009.

2. Qua thăm khám và theo dõi, BSGV nhận định: Vicky là một golden đẹp, hiền lành và rất khéo chăm nuôi con.

3. Đàn con rất đẹp, bụ mập và khoẻ mạnh. Lần theo địa chỉ, BSGV tới gia chủ của chó Cha định chụp hình, nhưng rất tiếc vì nhà chật chội nên đã bán đi cách đây nửa tháng, hiện chưa rõ ở đâu nuôi.

Hy vọng với tình yêu cún cưng của 2 bạn Khoa +Thuỷ, và sự tuân thủ nghiêm ngặt về phòng ngừa dịch bệnh, chăm nuôi khoa học, mẹ con Vicky sẽ còn là đề tài sôi nổi cho anh chị em Vietpet. Mong tieumaongoc cập nhật thường xuyên đàn golden này.

Vicky và 6 golden pups nhà tieumaongoc

Trai nuôi chó đẻ gày mòn !
Gái nuôi bồ nhí béo tròn cối xay.

Tiếc quá, thời gian vừa rồi cháu cũng bận nhiều việc nên không liên lạc với anh Hà, định là để Viky sinh rồi gọi điện khoe luôn thể. Vậy mà hôm rồi bác Báu qua không gặp anh Hà, các bác nhà anh lại nói Lucky (chồng của Viky, cha của lũ nhóc trên kia) bị bán mất rồi ạ :( Cháu cũng gọi điện cho anh Hà mãi nhưng tắt máy suốt, và hôm nữa cháu sẽ qua gặp trực tiếp anh Hà để hỏi xem Lucky giờ ở đâu cũng như xin ảnh luôn. Bác Báu mới sáng mồng 1 đã phải vất vả quá, cháu xin cảm ơn bác nhiều ạ :)

Lũ nhóc hôm nay là vừa sang đến ngày tuổi thứ 5, rất khoẻ mạnh cả ngày chỉ có ti mẹ và ngủ, cân nặng đồng đều tầm khoảng 7 lạng một bé ( cân bằng cân dành cho người nên chưa chính xác được, mai mà rảnh cháu sẽ mua cái cân loại nhỏ để chính xác hơn). Viky thì từ hôm qua đã khoẻ mạnh, chạy khắp nhà đi xin ăn, rồi còn phóng ra ngõ chạy 2 vòng rồi mới về với con. Thực đơn hàng ngày của Viky theo tư vấn của bác Báu và nhu cầu thực tế là:
Sáng: 3 quả trứng vịt lộn
Trưa + chiều: Cháo nấu quánh vừa phải, từ 1 bơ gạo nếp với 2 củ cà rốt, 1 bắp cải, 6 lạng xáo bò. Nước nấu cháo là nước xương bò ninh. trứng gà luộc 2 quả cho ăn cách ngày.
Thức ăn bổ xung: 3 viên Vitamin tổng hợp hình cá mua từ Lâm's petshop. Cam 1 quả/ngày ( Viky dạo này chuộng mốt ăn cam :D, đang ở dưới tầng 1 mà trên tầng 3 có người bổ cam em nó sẽ lao ầm ầm lên xin ăn ngay :D ), ngoài ra thỉnh thoảng còn đi ăn trộm cơm mèo...Nước sạch luôn có sẵn.

CHiP377

Member
Tiếc quá, thời gian vừa rồi cháu cũng bận nhiều việc nên không liên lạc với anh Hà, định là để Viky sinh rồi gọi điện khoe luôn thể. Vậy mà hôm rồi bác Báu qua không gặp anh Hà, các bác nhà anh lại nói Lucky (chồng của Viky, cha của lũ nhóc trên kia) bị bán mất rồi ạ :( Cháu cũng gọi điện cho anh Hà mãi nhưng tắt máy suốt, và hôm nữa cháu sẽ qua gặp trực tiếp anh Hà để hỏi xem Lucky giờ ở đâu cũng như xin ảnh luôn. Bác Báu mới sáng mồng 1 đã phải vất vả quá, cháu xin cảm ơn bác nhiều ạ :)

Lũ nhóc hôm nay là vừa sang đến ngày tuổi thứ 5, rất khoẻ mạnh cả ngày chỉ có ti mẹ và ngủ, cân nặng đồng đều tầm khoảng 7 lạng một bé ( cân bằng cân dành cho người nên chưa chính xác được, mai mà rảnh cháu sẽ mua cái cân loại nhỏ để chính xác hơn). Viky thì từ hôm qua đã khoẻ mạnh, chạy khắp nhà đi xin ăn, rồi còn phóng ra ngõ chạy 2 vòng rồi mới về với con. Thực đơn hàng ngày của Viky theo tư vấn của bác Báu và nhu cầu thực tế là:
Sáng: 3 quả trứng vịt lộn
Trưa + chiều: Cháo nấu quánh vừa phải, từ 1 bơ gạo nếp với 2 củ cà rốt, 1 bắp cải, 6 lạng xáo bò. Nước nấu cháo là nước xương bò ninh. trứng gà luộc 2 quả cho ăn cách ngày.
Thức ăn bổ xung: 3 viên Vitamin tổng hợp hình cá mua từ Lâm's petshop. Cam 1 quả/ngày ( Viky dạo này chuộng mốt ăn cam :D, đang ở dưới tầng 1 mà trên tầng 3 có người bổ cam em nó sẽ lao ầm ầm lên xin ăn ngay :D ), ngoài ra thỉnh thoảng còn đi ăn trộm cơm mèo...Nước sạch luôn có sẵn.

thực đơn chó nhà bạn hoành tráng quá . chúc các bé khỏe mạnh và mau lớn

Cảm ơn bạn, Vik đang nuôi con nên mình bồi bổ vậy thôi. Thực ra chế độ ăn của cún do bác Báu và mình kê ra không đến mức như vậy, nhưng mọi người trong nhà ai cũng tranh nhau cho Vik ăn, mình nói thế nào cũng không được nên đành phải để vậy, chưa kể những khoản linh tinh mà mọi người cho cún ăn như bánh ngọt, thịt bò khô, hoa quả các kiểu...được cái cún ăn rất khoẻ nên hình như mình thấy cũng không có gì quá ( sinh xong em nó sụt đến hơn 5 kg)

Kelvin Vu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Chúc mừng bạn và cả Viky ở nhà nhé. Bạn cho mình hỏi thêm là Viky nhà bạn mấy tháng tuổi rồi ?

xuandu74

Member
Chúc mừng! chúc mừng bạn nhé, chúc cho các chú cún luôn mạnh khoẻ, chóng lớn