• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Vanmieuhanoi

LẠI thêm 1 ngày buồn nữa
Mình thả 13 cặp bắc hại Về có 7 cặp.
Còn 6 cặp .2 ngày nay chưa thấy về.
Mình ẩu,hay con số thả là số 13 ???
Lại gây đàn lại vây.tiếc thật.
Anh em nào ở hn,có chim lạ về nhớ nuôi nấng các em ý nhé"đừng bạc đãi các em nó tội nghiệp"
Chim mầu vóc sáng ,vóc tối,đá,đen"có 3 cặp đeo kiềng chim già mầu xanh,3 cặp ko đeo kiềng"

nglong

Member
Kiên trì đi em
Cuối tuần bon anh có khai mạc cuộc thi lái xe đia hình trên Hòa Lạc, đang nghĩ đến màn thả chim chào mừng - em có góp đôi nào ko?

bocau hanoi

Member
LẠI thêm 1 ngày buồn nữa
Mình thả 13 cặp bắc hại Về có 7 cặp.
Còn 6 cặp .2 ngày nay chưa thấy về.
Mình ẩu,hay con số thả là số 13 ???
Lại gây đàn lại vây.tiếc thật.
Anh em nào ở hn,có chim lạ về nhớ nuôi nấng các em ý nhé"đừng bạc đãi các em nó tội nghiệp"
Chim mầu vóc sáng ,vóc tối,đá,đen"có 3 cặp đeo kiềng chim già mầu xanh,3 cặp ko đeo kiềng"
Chia buồn với Bác nha:(,đang tính hôm tới rảnh qua chơi hỏi bưa nào thì thả đàn Bắc hải .Thôi để rút kinh nghiêm.Chúc lần sau thả ngon lành hợn

Em đang bị thiệt hại 1 nủa đàn rồi anh."tê hết cả người"
Em lại phải gây lại đàn .
Còn vụ tập huấn hòa lạc để sau đi anh "để ổn định lại tâm lý ,rồi tính tiếp nhé anh"
Chứ thả tiếp,lại sợ cảm giác "tê tê lắm ".:D

Chia buồn với Bác nha:(,đang tính hôm tới rảnh qua chơi hỏi bưa nào thì thả đàn Bắc hải .Thôi để rút kinh nghiêm.Chúc lần sau thả ngon lành hợn
Cảm ơn cậu nhẹ
Cảm giác đợi chờ>>>>>khó tả qua.
Bài học "mất công ,mất tiền học phí đó "kakakaka.
Lại gây lại đàn, thả chơi cùng anh em.
Thua keo này ta bầy keo khác>>>>> Cảm giác mất chim cũng vui vui.
Nỗi đau của người này"mất chim"lại là niềm vui của người khác"bắt được chim lạc"
:D:D:D
Hôm nào dảnh qua tôi nhé

chia buồn với Dũng nhé,tôi nói rồi mà Ông không nghe:mad:
Thank.MÌnh chủ quan, tự tin vào bản thân mình mà ko chịu học hỏi sự kiên nhẫn nên phải trả giá ông à .
Lại mất thêm 1thời gian nữa vây.

thanhhaivs

Member
em đang có mấy con thái đua cùi bắp,mới thả 2 3 chục km, đang rủ anh em hà nội đua 1 trận nhậu mà ko thấy bác nào hưởng ứng hết nhi?:confused:

bocau hanoi

Member
Em gọi cho quang anh rồi đó ạnh
Cậu nói có 5-7 đôi mang gửi anh thả đó .
Có gì anh alo cho cậu ta giờ giấc nhận chim nhé .
ủa , bác Dũng chán rồi hả . vui thì thả thôi , sắp tới vợ đẻ em thanh lý lại cho bác Dũng nha ?Có mấy cặp Thái bay lúc trước em Bạch hạc thửa cho bay khỏe ghê lắm .Em thì chỉ khoái Kiểng nhưng vì bận đang phải từ giã dần đây ..:(

THANK .Khoan cái đã,chim cò từ từ .
Mai làm lại căn cứ ." thất thoát nhiều quá" .
Đang nhốt tất cả lại mà không đủ chuồng nhốt ,chuồng lẻ thì đã nhốt theo cặp, chuồng tập thể nhốt mỗi chuồng phải nhốt 8 con rồi "sợ sinh bệnh thì toi".

bocau hanoi

Member
lưu luyến các em nhưng vẫn phải tạm chia tay vì việc lớn

hôm trước kể chuyện a Dũng nghe là bỏ hết khu chuồng trại cũ, chim chuyển 1 số về anh Quân,số thanh lý , còn vài con chim cảnh non thấy tội tội nên lại dựng lại cái chuồng tập thể trong vườn ,đúng là nuôi lâu rồi bỏ đi thấy cũng quyến luyến :) gửi ảnh ae coi chuồng bé góc vườn không tốn chỗ ..

nglong

Member
Đúng là con chim giá trị vật chất ko mấy nhưng đã chơi thì đôi khi thành vô giá
Đã nghiện rồi thì vĩnh viễn ko cai đc đâu QA
:)

ngocQuan

Member
Đã là sở thích và đam mê ai chẳng muốn mang chim đi thả phải không Dũng ? NHất là chơi chim đua nữa ah.Tôi cũng máu như Ông muốn thả lắm,nhưng sợ mất,không phải tiếc xiền mà mất đi cái công chăm sóc,rồi cảm giác buồn buồn tê tê hi.hi.hii Ổng liều hơn tui.Tôi phải hoãn sự sung sướng đó để có chim non mới dám thả dũng ah.Giờ thì có 1 đôi mang đi thả rồi nè:):):)

hôm trước kể chuyện a Dũng nghe là bỏ hết khu chuồng trại cũ, chim chuyển 1 số về anh Quân,số thanh lý , còn vài con chim cảnh non thấy tội tội nên lại dựng lại cái chuồng tập thể trong vườn ,đúng là nuôi lâu rồi bỏ đi thấy cũng quyến luyến :) gửi ảnh ae coi chuồng bé góc vườn không tốn chỗ ..

KAKAKA.Thế là ok rồi . Ai cũng có công việc "chịu cực 1 tý "xắp xếp công việc ổn thỏa là vẫn có thời gian theo đuổi đam mê của mình .
Còn tính trường hợp bận việc quá "mang chim qua tôi chăm cho ,song việc lại bắt về " nhớ gửi chim thì gửi cả thóc nhé hihihihi .Mà nhớ gửi thì nhớ mà mang về đó chứ tôi không nhận hàng khuyến mại :eek:daaaau .

Đã là sở thích và đam mê ai chẳng muốn mang chim đi thả phải không Dũng ? NHất là chơi chim đua nữa ah.Tôi cũng máu như Ông muốn thả lắm,nhưng sợ mất,không phải tiếc xiền mà mất đi cái công chăm sóc,rồi cảm giác buồn buồn tê tê hi.hi.hii Ổng liều hơn tui.Tôi phải hoãn sự sung sướng đó để có chim non mới dám thả dũng ah.Giờ thì có 1 đôi mang đi thả rồi nè:):):)
ÔNG À .
Tôi muốn thử nghiệm mọi thứ ông à ."trên diễn đàn ,anh tuấn hp ,các anh em khác " cũng khuyên tôi nhiều lắm >>> nhưng tính tôi chơi hay thích tìm tòi khám phá "thế thì nó mới thú "tìm kiếm những cảm giác chờ đợi chông ngóng những thứ mà mình đam mê .Mà mình cũng biết trò chơi này cũng lắm may rủi .Tôi cũng tính là thả là mất nửa đàn hoặc mất cả đàn "nhưng vẫn thả " " sợ thì không thả ,thả thì không sợ " trò chơi mà .Mình đừng quan trọng nó thì nó không quan trọng ,còn mình quan trọng nó thì nó là quan trọng
Mình cũng thử nghiệm thành công " cho chim ấp vú được 4 trứng ,1 tuần sau mình bơm cám, các em vấn phát triển bình thường " .Hiện giờ chim đã về nhà 1 người bạn thân "người đó đã giúp đỡ mình rất nhiều khi mình mới tập chơi bc "

nglong

Member
ÔNG À .
Tôi muốn thử nghiệm mọi thứ ông à ."trên diễn đàn ,anh tuấn hp ,các anh em khác " cũng khuyên tôi nhiều lắm >>> nhưng tính tôi chơi hay thích tìm tòi khám phá "thế thì nó mới thú "tìm kiếm những cảm giác chờ đợi chông ngóng những thứ mà mình đam mê .Mà mình cũng biết trò chơi này cũng lắm may rủi .Tôi cũng tính là thả là mất nửa đàn hoặc mất cả đàn "nhưng vẫn thả " " sợ thì không thả ,thả thì không sợ " trò chơi mà .Mình đừng quan trọng nó thì nó không quan trọng ,còn mình quan trọng nó thì nó là quan trọng
Mình cũng thử nghiệm thành công " cho chim ấp vú được 4 trứng ,1 tuần sau mình bơm cám, các em vấn phát triển bình thường " .Hiện giờ chim đã về nhà 1 người bạn thân "người đó đã giúp đỡ mình rất nhiều khi mình mới tập chơi bc "
Hehe
Tìm tòi, khám phá là tốt nhưng mình ko thể vượt qua bản năng con chim em ơi, cái gì phi tự nhiên sẽ ko thực hiện đc

Hehe
Tìm tòi, khám phá là tốt nhưng mình ko thể vượt qua bản năng con chim em ơi, cái gì phi tự nhiên sẽ ko thực hiện đc
Em cũng biết là phi tự nhiên là khó thực hiện, chứ không phải là không làm được đúng không anh .Với em không có gì là không làm được chỉ sợ mình không có lòng kiên chì để theo đuổi niềm đam mê khám phá trong trò chơi .Còn khi mình khám phá thì mình cũng phải mất mát tương đối nhiều .Đó là thực hành để mình có kinh nghiệm thực tế .Chứ các anh em nói thì em cũng chỉ nghĩ đó chỉ là lý thuyết :D.