• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tuyển vợ cho Cộc H'mông từ sìnhồ

Tiếp tục tuyển vợ cho em nó các bác ơi! Chỉ yêu cầu tiêu chuẩn tai vểnh thôi và là cochmong thôi. Dạo này nó ăn gì mà lồng lên tìm cái kinh quá!

tuyluy

Member
Các bác ơi, tuyluy muốn gả em PAO này cho Hmông Sìn Hồ lắm, nhưng em hãy còn non quá, mới 6 tháng tuổi:D Nay thì hai tai đã có vẻ vểnh rồi, ( chỉ còn hơi cánh cụp cánh xòe một tý thôi). Nhược điểm = mặt càng lớn càng nhọn ra! Ưu điểm = tính cánh tuyệt vời, và mầu socola rất ngầu.:)) ảnh em nó vừa chụp hôm qua đây pác ạ, xem có xứng với anh Sìn Hồ không pác nhé.

Lordrich

Member
Các bác ơi, tuyluy muốn gả em PAO này cho Hmông Sìn Hồ lắm, nhưng em hãy còn non quá, mới 6 tháng tuổi:D Nay thì hai tai đã có vẻ vểnh rồi, ( chỉ còn hơi cánh cụp cánh xòe một tý thôi). Nhược điểm = mặt càng lớn càng nhọn ra! Ưu điểm = tính cánh tuyệt vời, và mầu socola rất ngầu.:)) ảnh em nó vừa chụp hôm qua đây pác ạ, xem có xứng với anh Sìn Hồ không pác nhé.
Mới 6 tháng tuổi thì còn non xanh quá chị àh...phải đợi một thời gian nữa mới được. Đuôi cộc kết hợp với đuôi cộc là quá đẹp rồi, chị cứ vỗ béo em PAO đi là vừa.

6 tháng không làm ăn đc gì đâu bác, dấm dần vậy. Nhu cầu giải quyết cho anh này khó quá, beo em thì mới sinh đợi còn lâu. Không nhẽ h'mong cái hiếm thế cả nhà ơi!

Shakhi Viet

Active Member
Bác chủ đưa nó vào guồng quay học hành, thi cử là đảm bảo là nó quên ngay gái.

TaiVenh

Active Member
Em có mấy ý kiến nhé:
- 6 tháng thì còn là vị thành niên, tuyệt đối không cho abc bác Tuyluy nhé :shame on you:. Chó ta thường khoảng đến tháng thứ 8 là trở thành thiếu nữ. Nhưng lúc đó cơ thể và tâm lý của nó vẫn chưa "chín" một cách toàn diện. Vì vậy tốt nhất là em đề xuất bác Tú giữ gìn cho cháu nó (vì trại của bác có khá nhiều chàng rể :thingking:), bỏ qua lần lên giống đầu tiên. Đến lần thứ 2, lúc chó được khoảng 1 tuổi thì sẽ rất tốt.

- Thông thường chó cái hmong cộc đầu thủ không hoành tráng được như chó đực.

- 6 tháng tuổi thì đầu thủ (xương sọ) cũng chưa phát triển hết nên cũng chưa nói mạnh được gì. Em này có đôi tai vểnh là điểm Plus rất lớn rồi.

Gút lại là cứ bình tĩnh, tự tin bác Tú nhé :-bd

tuyluy

Member
Hehee, ấy là chị cứ dọa cả làng thế cho vui thôi chứ :) Ai lại bồng bột kén rể cho vị thành niên bao giờ. Chị đã lệnh nghiêm ở trang trại rồi, khi nào em nó "...ạy thì" là nhốt luôn vào một khoang độ 10 ngày không cho các anh chàng ngó ngàng linh tinh. Chưa kịp làm khu nhốt chó thì chị nhốt vào khu cách ly của lợn rừng tạm cũng được :))

Tính cách của PAO rất được, không đi vệ sinh linh tinh, dọa dẫm người lạ nhe răng rất hãi, canh gác nhà rất nhiệt tình và canh gác luôn cả mâm thức ăn nữa, không cho anh chị nào tiến gần đến chỗ băm băm chặt chặt, Pao nằm đó đuổi ngay, chỉ một mình em nó ngồi ngắm dao thớt với một cự ly nhất định ....và thèm dỏ dãi thôi:D

Mắt em Pao mầu vàng nâu trong suốt và ....lạnh lùng. Khi cả lũ chó theo chủ xuống vườn rau, cách cổng khá xa, bỗng thấy tiếng động lạch cạch khả nghi, chỉ có mỗi mình Pao là bỏ cả chủ để lao lên cổng kiểm tra tình hình, còn mấy ảnh chị Phú Quốc là cứ chủ đi đâu thì bám theo đó. Chị thử gọi Pao lại, nhưng không được, nó vẫn cắm đầu chạy về cổng nhà xem có gì khả nghi không đã, thính lắm.:-bd

Shakhi Viet

Active Member
Tính cách của PAO rất được, không đi vệ sinh linh tinh, dọa dẫm người lạ nhe răng rất hãi, canh gác nhà rất nhiệt tình và canh gác luôn cả mâm thức ăn nữa, không cho anh chị nào tiến gần đến chỗ băm băm chặt chặt, Pao nằm đó đuổi ngay, chỉ một mình em nó ngồi ngắm dao thớt với một cự ly nhất định ....và thèm dỏ dãi thôi:D

Mắt em Pao mầu vàng nâu trong suốt và ....lạnh lùng. Khi cả lũ chó theo chủ xuống vườn rau, cách cổng khá xa, bỗng thấy tiếng động lạch cạch khả nghi, chỉ có mỗi mình Pao là bỏ cả chủ để lao lên cổng kiểm tra tình hình, còn mấy ảnh chị Phú Quốc là cứ chủ đi đâu thì bám theo đó. Chị thử gọi Pao lại, nhưng không được, nó vẫn cắm đầu chạy về cổng nhà xem có gì khả nghi không đã, thính lắm.:-bd
Đúng là HMÔng cộc! rất tuyệt
à em tưởng 6 -7 tháng thì abc cũng được rồi chứ, chỉ không z là được.
abc thì cháu nó mới chóng lớn.

Vladavia

Member
Nếu theo diễn biến tâm sinh lý tuổi dậy thì thì từ abc đến z dễ lắm bác Sharhi ạ ;)) Tốt nhất có kiêng có lành.