• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

TPHCM - Gia đình bé tí bé tẹo của Thằng Ball (ALN màu Himalaya) + nhỏ Milk

Sài Gòn có hàng khủng đây rồi! Mai mốt mình có chỗ nhờ vả hoặc xí phần mều khủng rồi! :D<:p Chúc mừng gia chủ có em mèo xinh đẹp hàng hiếm của Sài Thành nhá! Em Ball đẹp giai rồi đây đắt show lắm đây! Cái tên cũng rất ấn tượng nữa ấy, nhưng đừng thêm chữ S vào tên bé là gay lắm ấy 3:-O:D:x
đây mới là ball nhà em nè chị hihi
mà ball them S vào là sao chị.. em không hiều.. haizzz

ở Lê Hồng Phong đó bạn, Mr Long và Mrs Tâm mình nhớ là thấy bé này ở đó mà, vì ở SG này hầu như ko có nhà ai nuôi màu mày cả :) Bé đẹp lắm.
Tui là Lợi nè Doanh ơi.. hehe.. nhận ra không.. tui cũng không biết nữa. chắc là vậy. vỉ em này tui được 1 người bạn tặng.. hihi.. mà beibei khi nào sanh baby vậy Doanh.nhớ để cho tui một đứa con gái làm vợ tương lai cho thằng ball đó nha

yumi

Member
Sài Gòn có hàng khủng đây rồi! Mai mốt mình có chỗ nhờ vả hoặc xí phần mều khủng rồi! :D<:p Chúc mừng gia chủ có em mèo xinh đẹp hàng hiếm của Sài Thành nhá! Em Ball đẹp giai rồi đây đắt show lắm đây! Cái tên cũng rất ấn tượng nữa ấy, nhưng đừng thêm chữ S vào tên bé là gay lắm ấy 3:-O:D:x
mẹ Gemma ơi, nó là con giai thì thêm s vào chắc cũng không vứn đề gì đâu :)). Chít mất. Thôi chạy đây 3:-O

là sao ta.. em vẫn chưa hiểu lắm.. em suy nghĩ nát óc. tra từ điển mà vẫn không hiều gì cả..... mấy chị đừng chơi mèo vờn chuột với em nữa mà.. nói quạch toẹt ra đi mấy chị..hihi

ở Lê Hồng Phong đó bạn, Mr Long và Mrs Tâm mình nhớ là thấy bé này ở đó mà, vì ở SG này hầu như ko có nhà ai nuôi màu mày cả :) Bé đẹp lắm.
Đúng rồi e này ở Lê Hồng Phong nè,hôm mình gặp e nó nhìn trông buồn thiu hình như bệnh thì phải,bây h nhìn e đẹp quá nè.

đúng là vậy rồi.. chiều nay mình vừa ra tiệm cua 2 anh chi nay. minh hoi thì Anh chi noi.. em này anh chị đem về đây với giá mười mấy triệu,nhưng đợt hàng đó về hình như 4 5 con gì đó. anh chị đều bán lổ hết nguyên bầy,và mình cũng thật may mắn khi Ball đã về nhà mình.. yêu quá đi.. mất ngủ liên tục từ ngày nó mới về đó.. hihi

lolali

ọc,sorry chủ top cái thì ra con này ở lê hồng phong mình cũng đã từng xem.ông bán cách đây hơn 1 tháng rồi,đợt đó có có 1 con hima nữa.nghe ông dũng nói bán mỗi con được 8tr

huongthu

Member
Bé Ball nhà bạn mắt màu xanh hay vàng vậy? Không biết baby của gia đình Ball-Milk sau này sẽ thế nào đây? Hồi hộp ghê. Bé Ball mấy tháng thì dậy thì hả bạn? Tại nhà mình cũng có 1 bé mèo tây đực và mình rất lo, sợ em í dậy thì lúc nào mình không biết rồi em í đi tìm gái ngoài đường và đi mất luôn :-/

lolali

ông còn nhận đặt mèo ba tư xiêm(tức himalaya)aln,exotic...với giá 8tr/con đã bao gồm tiền ship về sai gòn chứ ko đến mười mấy tr đâu.ở bên bk ông mua dc giá rẻ như chó husky vậy đó ~<1000 tệ về vn bán ~6,7 tr,nhưng điều quan trọng là chỉ có ông mới biết cách ship về vn thôi

hameo2412

Member
Bé này nhìn yêu quá,chúc mừng e có mèo xinh nha:x:xCháu nó có đòi vợ thì cho chị gửi con gái chị qua nha.:D:D

ọc,sorry chủ top cái thì ra con này ở lê hồng phong mình cũng đã từng xem.ông bán cách đây hơn 1 tháng rồi,đợt đó có có 1 con hima nữa.nghe ông dũng nói bán mỗi con được 8tr
ông còn nhận đặt mèo ba tư xiêm(tức himalaya)aln,exotic...với giá 8tr/con đã bao gồm tiền ship về sai gòn chứ ko đến mười mấy tr đâu.ở bên bk ông mua dc giá rẻ như chó husky vậy đó ~<1000 tệ về vn bán ~6,7 tr,nhưng điều quan trọng là chỉ có ông mới biết cách ship về vn thôi
Mình đồng ý với bạn này,mấy ông bà buôn bán ở LHP thì đừng có mong họ bán lỗ vốn họ ăn lãi của mình gấp mấy lần thì có.Mấy con mèo (nhìn như mèo bệnh)rao bán trên yeuthucung toàn mười mấy triệu thì làm j có chuyện như bạn chủ top kể.Nói thật nhé mình k bao h tin và mua mèo của mấy ông bà ở LHP bởi vì ko thể nào tin tưởng đc.Theo mình biết thì bé mèo này đã về nhà một người khác rồi nay mới về nhà bạn.Vài lời chia sẻ để bạn chủ top biết rõ nguồn gốc của e mèo nhà mình thôi.Dù sao cũng chúc bé mèo của bạn về nhà mới khỏe mạnh và nghịch ngợm<:p<:p

hameo2412

Member
Chỉ nói vậy thôi bạn ơi chứ ko đặt được đâu,thi thoảng gặp 1,2 con thì mang về thôi chứ ko có đâu.Bạn có ra đó đặt cũng chả có

doanh_doanh

Member
Lợi ui, D nghe nói là hồi trước có 1 bạn kia, cũng là thành viên diễn đàn, đến tiệm này hỏi mua bé Ball, đồng ý giá 10 triệu luôn rồi, nói là đi đổi tiền gì đó rồi đi mất tiu luôn, bà Tâm nói nhỏ đó là nhỏ nào mà ba xạo quá, gọi điện không thèm trả lời. Lợi mua có đc em ball thiệt là may mắn, hihi. Chúc mừng ^^

lolali

Chỉ nói vậy thôi bạn ơi chứ ko đặt được đâu,thi thoảng gặp 1,2 con thì mang về thôi chứ ko có đâu.Bạn có ra đó đặt cũng chả có
nói thật với bạn nếu mình muốn mua cũng ko đặt ông đâu thà mình chịu bỏ thêm 4,5 tr nữa để có được 1 pé mèo xinh đẹp,khỏe mạnh chứ ngay cả ông chủ shop còn phải thừa nhận rằng tất cả mèo đến cửa hàng ông đều là có vấn đề...ko ít thì nhiều

Bé Ball nhà bạn mắt màu xanh hay vàng vậy? Không biết baby của gia đình Ball-Milk sau này sẽ thế nào đây? Hồi hộp ghê. Bé Ball mấy tháng thì dậy thì hả bạn? Tại nhà mình cũng có 1 bé mèo tây đực và mình rất lo, sợ em í dậy thì lúc nào mình không biết rồi em í đi tìm gái ngoài đường và đi mất luôn :-/
em nuôi Ball chỉ mới đây thôi,nên chuyện này.. em xin bó tay.. không biết ở đây có anh chị nào rành về vấn đề này không.thì giúp bạn huongthu cũng như mình biết thêm thông tin về các em mèo nhé
mình cũng nghĩ vậy.nhưng chắc do tại mình hay tin người nên thế thôi.. mà lúc mình đặt một em cái nữa giống Ball thì họ nói họ không đem về nữa. vì bán mèo bị lỗ nên mình chẳng biết sao nữa.. haizzz...

Mình đồng ý với bạn này,mấy ông bà buôn bán ở LHP thì đừng có mong họ bán lỗ vốn họ ăn lãi của mình gấp mấy lần thì có.Mấy con mèo (nhìn như mèo bệnh)rao bán trên yeuthucung toàn mười mấy triệu thì làm j có chuyện như bạn chủ top kể.Nói thật nhé mình k bao h tin và mua mèo của mấy ông bà ở LHP bởi vì ko thể nào tin tưởng đc.Theo mình biết thì bé mèo này đã về nhà một người khác rồi nay mới về nhà bạn.Vài lời chia sẻ để bạn chủ top biết rõ nguồn gốc của e mèo nhà mình thôi.Dù sao cũng chúc bé mèo của bạn về nhà mới khỏe mạnh và nghịch ngợm<:p<:p
có sao mình kề vậy thôi bạn àh. mình vừa chat với Doanh thì lúc Doanh đó Doanh cũng muốn mua con này mà bà chủ nói 12tr nên D k mua nữa đó
với lại Ball mình được bạn tặng mà. hihi

nó và Milk Đã XXX với nhau rồi.ăn như điên,.. trộn royal va Meo.. một lát thấy royal thì hết ma meo thi con nguyên đó em nó rất hám gái.. đòi vợ mấy ngày nay..

còn chuyện bạn nói mèo trên YTC rao bán mười mấy triệu toàn bị bệnh thì mình thấy không đúng đâu.. chuyện người ta bán là chuyện của người ta. bạn mua là chuyện của bạn. bạn đến xem mèo. kiểm tra mèo kỉ.. giá cả hợp lì. bạn thích bạn rước về thôi. chứ đâu ai bắt ép.. nên đừng đánh đồng cho tất cả mọi người như vậy

mà dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều lắm vì những lời khuyên rất chân thành của bạn.. hihihi

Bé này nhìn yêu quá,chúc mừng e có mèo xinh nha:x:xCháu nó có đòi vợ thì cho chị gửi con gái chị qua nha.:D:D
hihi.. nó đòi vợ suốt.. mấy ngày nay nó "hấp diêm" nhỏ milk nhà em.. đến hôm nay vẫn cứ ngao ngao.. đi tìm gái.. haiz.. sung quá..

Lợi ui, D nghe nói là hồi trước có 1 bạn kia, cũng là thành viên diễn đàn, đến tiệm này hỏi mua bé Ball, đồng ý giá 10 triệu luôn rồi, nói là đi đổi tiền gì đó rồi đi mất tiu luôn, bà Tâm nói nhỏ đó là nhỏ nào mà ba xạo quá, gọi điện không thèm trả lời. Lợi mua có đc em ball thiệt là may mắn, hihi. Chúc mừng ^^
uhm. L Thấy L may mắn thật.. mà may mắn ở chổ..
em ý về nhà bạn L thì bị cào cắn quá trờii.. thế mà khi về nhà L thi ngoan va hiền quá. cứ lấy cái đầu cọ cọ vào lưng mình thôi.. nịnh thấy ớn luôn vậy đó. nhưng thấy người lạ thì trốn. đến khi có một mình lợi thì chạy ra.. hihi

doanh_doanh

Member
có sao mình kề vậy thôi bạn àh. mình vừa chat với Doanh thì lúc Doanh đó Doanh cũng muốn mua con này mà bà chủ nói 12tr nên D k mua nữa đó
Ko có nha, tui ko có khoái Anh Lông Ngắn, nhớ lộn òi cưng ơi. Bả nói bây giờ 10 triệu bả ko bán, chứ tui ko có hỏi mua. :D

nói thật với bạn nếu mình muốn mua cũng ko đặt ông đâu thà mình chịu bỏ thêm 4,5 tr nữa để có được 1 pé mèo xinh đẹp,khỏe mạnh chứ ngay cả ông chủ shop còn phải thừa nhận rằng tất cả mèo đến cửa hàng ông đều là có vấn đề...ko ít thì nhiều
em này theo mình biết thì mua cũng không rẽ đâu bạn àh. mà chắc là cái duyên với mọi người hay sao ý.
chứ Ball về nhà mình. ăn uống rất tốt. ăn royal ngon lành.. thích uống sữa lắm. và đặt biệt.. mới về nhà ngày đầu tiên.. không ngại ngùng gì mà đã giở trò sở khanh với Con Milk nhà mình rồi.. liên tục từ sáng đến tối mà chẳng khi nào ngừng nghỉ.. trong khi Milk là một đứa rất kén.. mình đã đem đi gửi phối giống nhiều nơi.chẳng có bao giờ con Milk chịu .. vậy mà đến thằng Ball, về nhà ngày đầu tiên đã chinh phục được Milk rồi bạn àh

Ko có nha, tui ko có khoái Anh Lông Ngắn, nhớ lộn òi cưng ơi. Bả nói bây giờ 10 triệu bả ko bán, chứ tui ko có hỏi mua. :D
anh.. sorry.. nhiều khi nói nhầm.. hihi.. chắc là do bận chém qua. nên bạn L bi căng thẳng.. haha.. nên đánh nhầm mà.. sorry..