• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

TPHCM - Gia đình bé tí bé tẹo của Thằng Ball (ALN màu Himalaya) + nhỏ Milk

doanh_doanh

Member
- Thu nhat: chuyen minh noi la noi voi chu top vi co lien quan den Ball. Roi tu nhien ban vao nhan nguoi do la ban roi noi mia mai to? Chac ban moi nuoi meo nen ko biet chu nhung ng nuoi meo lau o Sg nhu Chanh, Tuan dexom deu biet cho ba Tam ban meo. Vi ngay trc, khi mua meo tu Hanoi vao, ho gui meo qua tiem cua ba ay. Roi sau nay ba nhap meo Tq ve ban, Ruby nha Chanh cung mua o do.

doanh_doanh

Member
- Thu hai: ai gap ba tam thi cung biet tinh ba ay nhu vay, kha la du dan va hay noi, mieng luoi rat ghe chu ko co e le khep nep dau ban. Chuyen ba ke voi to cung thuong thoi vi ba ay biet chanh, dexom va to cung la thanh vien dien dan nen hoi to xem co bit ng do hay ko. Chuyen don gian vay chu co phai tham cung bi su gi dau ma phai than moi ke, ban co tinh noi vay de mia mai to ah.

doanh_doanh

Member
Thu ba: Ban luon mieng che bai chi trich cho do, ban da doc cm tren dien dan noi cho do meo benh vay ma ban lai ra do hoi mua meo, tra gia. Neu xac dinh tu tuong tu dau thi ban ra do lam gi. Sao loi noi va hanh dong cua ban no nguoc nhau vay. Con to, trc gio to ko he tuyen bo to ko ra do. To thay Chanh va Dexom mua dc meo dep thi to ra do xem choi. Dieu do cha lien quan gi den ban. Thu tu: to ko co y dinh nuoi ALN nen ko he co y dinh mua Ball dau ban. To cung cha phai dan buon meo,tren dien dan nay ai cung biet.

thôi.. dĩ hòa di quý.. chuyện đã rõ ràng lắm rồi.. mình đóng đề tài này từ đây nha..giờ tớ ước gì tớ có nhiều tiền.. mua hết mèo về luôn. cho khỏi ai có mèo.. khỏi ra LHP mua.. haha..

hameo2412

Member
Tớ đâu dám mỉa mai gì D đâu! Tại thấy D nói đến tớ thì tớ nhận thôi. Khi tớ hỏi mèo ở đó tớ cũng nói tên của tớ ở trên diễn đàn vì thế người mua em Ball của nhà đó mới biết tớ để gạ bán,chứ tớ cũng sợ gì mà phải giấu. Tớ thấy D bảo bà Tâm nói '' nhỏ đó là nhỏ nào mà ba xạo quá'' thì tớ nghĩ D biết người đó là tớ rồi mà D còn nói thế thì D có suy nghĩ gì không?Hơn nứa nếu D đã biết '' người đó'' là tớ rồi mà D vẫn cố tình nói tới thì có phải D đang có ý mỉa mai rằng tớ là '' nhỏ ba xạo'' đúng không?
Ai mua mèo ở đó tớ chẳng quan tâm. Bởi vì việc họ họ làm ,việc tớ tớ làm.Tớ không cần phải bắt chước họ. Tớ thấy không hợp lý thì không mua.

hameo2412

Member
C không muốn dùng toppic của em để tranh cãi đâu. Đã nhắn với D là muốn nói gì thì qua top của c nhưng hình như D không nhìn thấy thì phải!
Xin lỗi chủ thớt lần nữa nhé!!!

doanh_doanh

Member
Ban mac cuoi qua. Tu dau cha ai noi gi den ban. Cung cha ai ep ban bat chuoc ai mua meo. Tu dong ban den do mua, tra gia roi tu nhien len day che bai noi nay no. To ko hiu ban la the nao luon.

hameo2412

Member
Thu ba: Ban luon mieng che bai chi trich cho do, ban da doc cm tren dien dan noi cho do meo benh vay ma ban lai ra do hoi mua meo, tra gia. Neu xac dinh tu tuong tu dau thi ban ra do lam gi. Sao loi noi va hanh dong cua ban no nguoc nhau vay. Con to, trc gio to ko he tuyen bo to ko ra do. To thay Chanh va Dexom mua dc meo dep thi to ra do xem choi. Dieu do cha lien quan gi den ban. Thu tu: to ko co y dinh nuoi ALN nen ko he co y dinh mua Ball dau ban. To cung cha phai dan buon meo,tren dien dan nay ai cung biet.
D này tớ cũng chẳng thừa tiền để mua mèo ở đó đâu. Tại thấy có mấy em mèo giá ''đẹp'' ở đó thì tò mò ra coi mặt ngang mũi dọc nó thế nào thôi. Thấy có Ball đẹp trai thì tớ trả đùa một câu thế mà họ lại đồng ý bán thật... Từ 15 triệu xuống 10 triệu là cả một số tiền vậy mà họ cũng bán thì thử hỏi những người biết mua bán có dám bỏ tiền ra mua không?
Tớ cũng biết D không phải dân buôn bán mèo nhưng tớ lại thấy D hay vào những toppic khác để bình phẩm này nọ! Biết về mèo thì để bụng thôi chứ đừng cố chứng tỏ rằng mình là người hiểu biết. Tớ cũng đâu có nói rằng tớ không ra đó đâu. D ra xem chơi được thì tớ cũng ra xem chơi được. D nói D không phải là người buôn bán mèo thế tớ hỏi D là những người từ trước đến giờ mua mèo ở đó là dân buôn bán mèo à? Tớ không rảnh để tranh cãi với D đâu. Ngay từ đầu khi vào top này tớ chỉ có ý định bàn luận về mèo của chủ top thôi, nhưng vì D nhắc khéo đến tớ thì tớ mới tranh luận với D một chút thôi. Bỏ kiểu chọc ngoáy người khác đi D ạ! không hay đâu...

hameo2412

Member
Ban mac cuoi qua. Tu dau cha ai noi gi den ban. Cung cha ai ep ban bat chuoc ai mua meo. Tu dong ban den do mua, tra gia roi tu nhien len day che bai noi nay no. To ko hiu ban la the nao luon.
Tớ thấy người mắc cười là D mới đúng.Bởi vì D là người vào đây kể chuyện bà chủ bán mèo nói chuyện với D,câu chuyện của D có liên quan gì đến chủ đề topic ko hay chỉ nhằm mục đích chọc ngoáy người khác?Tớ mới là người ko hiểu D đó

haizzzz.... thật ra thì chị Hà cũng sợ khi Ball tu 15 ma xuong 10tr một cái rụp vậy. đúng là nếu người mua mà thấy sự chênh lệch đó cũng nghi ngờ và không dám mua.
còn Doanh thì chỉ tâm sự với Lợi vế thằng Ball mà thôi.. lúc trước khi Doanh cmm trong topic này thi Lợi và Doanh đã chat với nhau và Doanh cũng kể cho Lợi nghe về việc Ball co người trả 10tr nhưng không mua..
cũng có thể Do chị Hà nhạy cảm quá nên mới nghĩ Doanh chọc mình..
chắc mọi người đang hiều lầm nhau đây..
mọi người bình tĩnh lại.. đừng dùng những lời lẽ như vậy mà sỉ nhau nữa
bình tình cùng nhau tìm hiểu mâu thuẩn và mỉnh giải quyết chuyện nha..
hihi.. hi vọng mọi người sẽ tôn trọng ý kiến của em..

doanh_doanh

Member
Haha. Mac cuoi that do hameo. To CHUA BAO GIO vao topic ban va meo cua ban de nhan xet ve meo ai. Ban co noi thi dua bang chung ra nha. To chi vao cm o cac topic buon meo ma noi khong dung su that thoi. Vi du meo lai ma bao thuan chung de ban duoc gia cao. To thay ko dung thi to noi, dieu do chang co gi sai ca tham chi con giup ich cho nguoi mua. To noi co dung ko thi moi ban tra lai bai viet. Nhung hanh dong ban meo nhung noi sai hay gian lan ve nguon goc meo de ban duoc gia cao can duoc len an, to cha phai anh hung gi nhung to duoc cai khong so mang tieng. Tinh to vay do. Cai gi dung thi thoi, cac topic ve meo cua moi nguoi to chang bao gio cm chung to su hieu biet gi ca vi hieu biet cua to chi han hep thoi. Tuy nhien cung du de phan biet nhung nguoi ban meo ko dung su that. Con chuyen o topic nay to ko co neu ten ai ca. Ban ra lhp coi thi la chuyen cua ban, dau ai noi gi ban dau ma ban che bai meo benh meo gi. Chac tai tinh to KHONG quen an noi 2 loi, voi ai cung vay. Ban lam nhu vay thi ba do noi ban xao cung dau co sai. :))

hameo2412

Member
Haha. Mac cuoi that do hameo. To CHUA BAO GIO vao topic ban va meo cua ban de nhan xet ve meo ai. Ban co noi thi dua bang chung ra nha. To chi vao cm o cac topic buon meo ma noi khong dung su that thoi. Vi du meo lai ma bao thuan chung de ban duoc gia cao. To thay ko dung thi to noi, dieu do chang co gi sai ca tham chi con giup ich cho nguoi mua. To noi co dung ko thi moi ban tra lai bai viet. Nhung hanh dong ban meo nhung noi sai hay gian lan ve nguon goc meo de ban duoc gia cao can duoc len an, to cha phai anh hung gi nhung to duoc cai khong so mang tieng. Tinh to vay do. Cai gi dung thi thoi, cac topic ve meo cua moi nguoi to chang bao gio cm chung to su hieu biet gi ca vi hieu biet cua to chi han hep thoi. Tuy nhien cung du de phan biet nhung nguoi ban meo ko dung su that. Con chuyen o topic nay to ko co neu ten ai ca. Ban ra lhp coi thi la chuyen cua ban, dau ai noi gi ban dau ma ban che bai meo benh meo gi. Chac tai tinh to KHONG quen an noi 2 loi, voi ai cung vay. Ban lam nhu vay thi ba do noi ban xao cung dau co sai. :))
Tớ không muốn làm bẩn toppic của L. Cho nên bạn nói gì thì tớ cũng không quan tâm đâu D ạ!:-@:-@:-@

doanh_doanh

Member
Hehe. Ban tu bat dau thi ban tu ket thuc. Tu dau to dau co cm gi voi ban dau. To tra loi nhung dieu ban neu ra thoi. Nen nhin nhan van de mot cach ro rang mot ti. Hi. ^^ G9. Xin loi Mod lan cuoi vi cac cm khong dau cua em. Mong Mod thong cam a.

haiz... mình kết thúc từ đây.. nhưng thât buồn vì kết thúc không có hậu rồi.. haizzzzzz

zorba_meow

Active Member
hix. chỉ mong hai chị bớt giận vì cả hai đều là những người yêu mèo, và khi gặp ở ngoài đời thì em đều thấy hai chị rất tốt. đừng vì một chút hiểu lầm này mà mất vui hai chị ơi.

hix. chỉ mong hai chị bớt giận vì cả hai đều là những người yêu mèo, và khi gặp ở ngoài đời thì em đều thấy hai chị rất tốt. đừng vì một chút hiểu lầm này mà mất vui hai chị ơi.
hay.. thích câu này... ...............................

thuan81

Active Member
Em hameo ơi!chắc em hiểu nhầm Doanh_Doanh rồi!anh nhớ hôm bữa em Doanh có nói anh!là Bà Tâm bả nói em cái giọng tức vì tưởng được ăn giá hời...!Bả nói có con nhỏ nào đó ở Vietpet ba xạo trả 10tr rồi chùn luôn!:)):)) Anh với bé Doanh còn cười mà....!ý bé Doanh viết ra đây không phải bới móc gì cả!
Gặp anh ,anh cũng tìm cách trêu bà Tâm này thôi!bả giận mình thắng em à!:))

hameo2412

Member
Hì! Chuyện hôm qua hôm nay em quên mất tiêu rồi anh ạ! Không có gì đâu anh! Em cũng chẳng để bụng mấy chuyện này làm gì cả. Em nói ra hết là quên ngay ý mà! Hehehe. Cám ơn mọi người nha!!!

doanh_doanh

Member
Ui, đề nghị em zobra up hình lên chị xem với, chị không biết mặt em, hihi ^^ Em có muốn xem mặt Anh Thuận và Lợi đẹp zai không thì để chị up lên cho 8->8->;;);;)