• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

TPHCM - Gia đình bé tí bé tẹo của Thằng Ball (ALN màu Himalaya) + nhỏ Milk

Thằng Ball (british shorthair lilac colourpoint) nhà em mới rước về được 2 ngày để làm chồng cho Nhỏ Miu (british longhair red) nhà em vừa về ngày đầu tiên là đã đè nhỏ Miu ra " hấp diêm" rồi .. nhưng không biết có kết quả không đây.. vì lần đầu tiên nuôi mèo,nên em vẫn chưa có nhiều kinh nghiệm cho lắm..
Milk được em nuôi từ bé,giờ 12 tháng rồi lúc trước nuôi trong lồng.lúc mới thả,chạy phá lung tung. nhưng giờ được thả quen rồi.. đầm tính lại, và càng đầm tính hơn từ ngày khai hoa nở nhụy... hihi
Theo đọc được một số bài viết trên VP mà em tham khảo được,em đoán là Ball nhà em 1 ~ 2 tuổi
ACE trên VP có kinh nghiệm - cho em xin những lời nhận xét với nha
Show hình Ball và Milk

Hình Nghệ Thuật ( nghỉa là không thấy mặt mũi đâu hết - thấy một cục màu vàng thôi .. hehe)

ACE cho em vài dòng nhận xét với nhé

yumi

Member
ngày xưa nhà chị cũng có 1 bé mèo ta lai lai màu lông cũng giống con Ball này. Trông nó to quá nhỉ. Chẹp, biết bao giờ thằng Sport nhà chị nó mới to được dư lày. Mà chị Miu này là mẹ của thằng Sport luôn hả em ? Hôm nọ sang bắt thằng Sport mà quên hỏi

không chị àh. Milk là chị của thằng sport đấy. hihi..milk đang tìm chồng lần đầu tiên.nên vẫn chưa có baby nào chị àh.. và Ball tương lai sẽ là chổng của Milk chị àh.. hihihi

yumi

Member
không chị àh. Milk là chị của thằng sport đấy. hihi..milk đang tìm chồng lần đầu tiên.nên vẫn chưa có baby nào chị àh.. và Ball tương lai sẽ là chổng của Milk chị àh.. hihihi
ôi thế àh, sao lúc sang chị không thấy bé Milk này nhỉ. Thấy 1 em vàng to đùng , em lấy lại là em khác nữa àh..hehe. Loạn hết cả lên.

là nó đó chị.... lúc qua e có nói với chị mà ta... chắc chị không nhớ hay sao ý.. hihi

yumi

Member
là nó đó chị.... lúc qua e có nói với chị mà ta... chắc chị không nhớ hay sao ý.. hihi
hehe, chắc thế. Trộm vía mấy anh chị của thằng Sport đứa nào cũng to béo mà thằng Sport nó còi wá. :(. Cho tắm nắng thì hắn khóc thét lên đến khan cổ, nằm thở hồng hộc như dog í. Tội quá nên không cho nó tắm nắng nữa. Giờ nó đỡ hơn được 1 chút nhưng rờ vào cũng xương xẩu nên chị chưa cho nó đi chích ngừa.

Khi nào rảnh chị xây nhà post ảnh con Sport lên cho em xem. :)

dạ. hihi.. nhiều khi nó cũng khát nước nữa nên mới vậy.. lúc mới thả bà milk ra.. chạy nhảy tưng tưng.xong rồi mệt - thở lè lưỡi y như mấy em dog. xong cho uống nước.. thì hết.. bó tay với con bé.. hihi

lolali

ơ e này được bạn pinki đăng bán ở bên YTC mà(đã về nhà mới rồi a').e nó tên Boom là mèo đực được gần 1 tuổi bố là mèo xiêm rặc còn mẹ lai gì thì mình không rõ lắm chứ đâu có phải là british short hair lilac colour point đâu:-o

hihi.. không biết bạn nhìn thế nào. để mình lấy hình 2 bé .bạn cùng so sánh nhé..

thuan81

Active Member
Em mèo anh lông ngắn màu himalya xinh quá!em đón nó ở chỗ bà Tâm phải không Nâu! nhìn em nó xinh lắm em à!

hihi. cảm ơn anh. em không đó ở bà tâm.. bà tâm là ai vậy anh. anh chỉ cho em biết với... em qua e rước bé mà anh nói về luôn.. hihi

doanh_doanh

Member
hihi. cảm ơn anh. em không đó ở bà tâm.. bà tâm là ai vậy anh. anh chỉ cho em biết với... em qua e rước bé mà anh nói về luôn.. hihi
ở Lê Hồng Phong đó bạn, Mr Long và Mrs Tâm mình nhớ là thấy bé này ở đó mà, vì ở SG này hầu như ko có nhà ai nuôi màu mày cả :) Bé đẹp lắm.

Gemma

Active Member
hihi.. không biết bạn nhìn thế nào. để mình lấy hình 2 bé .bạn cùng so sánh nhé..
Sài Gòn có hàng khủng đây rồi! Mai mốt mình có chỗ nhờ vả hoặc xí phần mều khủng rồi! :D<:p Chúc mừng gia chủ có em mèo xinh đẹp hàng hiếm của Sài Thành nhá! Em Ball đẹp giai rồi đây đắt show lắm đây! Cái tên cũng rất ấn tượng nữa ấy, nhưng đừng thêm chữ S vào tên bé là gay lắm ấy 3:-O:D:x