• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Topic về Gà Chọi

Em có con tía, chân vàng khoảng 10 tháng tuổi, nặng cỡ 5 lạng... anh có ghép được không?

Em nghe nói anh sắp có vụ off gà hoành tráng lắm, ko biết em có được mời tham dự ko anh Kinhke, mấy anh em em sẽ đi xe máy quá chứ đi ôtô say ko về được. Có gì anh báo em với nhé... Tình hình là em tìm được gà trống rừng rùi.

kinhke

Member
Hè hè, thế thì quá được.Qua 13/ 4 em thi xong rồi chiến nhé.CÒn vụ đá gà kia là đá tiền thật đấy, không đùa đâu.Gà của Bang chủ cái Bang bên em.

hoang_art2001

nhìn chú gà thái thì thấy khỏi chê.dáng chuẩn vai nở .đuôi tốt.lại còn đứng thế giọt mưa nữa,hình dáng chuẩn của 1 chú gà chiến.....nhưng không biết khi lâm trận thì thế nào......

Sam_nguyen

gà của bác Kinhke tuyêt lắm! lông một mà cân đối thế là hết ý rồi, nuôi sang vụ lông 2 tập tành tốt hơn cho chân khô một chút, đá ráo chân nữa thì chắc chắn vô địch rồi!

boxich90

Member
hehe em cũng mê món gà chị này lắm,cách dây 2 năm em có nuôi 1 con ngũ sắc ăn 2 kì trong hội An,rồi ăn thêm 1 kì nữa ở Vạn Phúc.Xin mời mọi người ngắm em nó.Ảnh lúc em nó dang thay lông,em dang cho cản mái nên lông ls em ko cất

vanhien911

gà chọi em rất thích

Chào các chú các bác cao nhiên và anh chị em diễn đàn!!!
Với vốn hiểu biết nông cạn cho phép em mạn bàn đôi chút ;;) quê em ở Nghệ An ngay tại TP Vinh tuy ko có truyền thống về nuôi gà chọi nên em lỡ yêu nó rồi nên nuôi gà trước mắt để giải trí sau đó nếu thấy nó ko còn đá được lại cho vào nồi:D.
Em bắt đầu nuôi gà chọi từ năm 1995 (lúc đó em mới học lớp 8) cái năm mà em vẫn nhớ là mỗi sáng thứ 2 khoảng 6h30 là phải xếp hàng nơi nhà phân phối sách chuyện để kịp mua 1 cuốn Bảy Viên Ngọc Rồng mua ko kịp là hết:worried: .
Những năm đó vất vả ghê lắm, từ TP Vinh em phải đạp xe đạp về Nam Đàn quê Bác để mua gà vì em nghe bạn bè nói ở đó có truyền thống nuôi gà chọi tốt lắm, về đến nơi buồn ơi là buồn vì ko quen ai nên phải hỏi hết người này đến người khác mới vào được nhà 1 chú có nuôi gà chọi và giới thiệu cho em 1 con gà lông màu đen chân cũng màu đen (giống con gà ác mà bây gìơ ta hay tần thuốc bắc) con gà đó lại bị gãy chân :( ông chú ấy bảo là ko sao đâu cháu ahh cứ mua đi "chó liền da gà liền xương" vài hôm là nó khỏi ngay, con này là hắc hổ vì nó máu chiến lắm:D. Vì là con nít nên dễ dụ và tự nhiên thấy thích nên em đã đồng ý mua, một lúc sau có lẽ vì thấy tội nghiệp cho em nên chú ấy có giới thiệu để em đi mua thêm 2 con gà con của ông hàng xóm. Đưa về nhà nuôi được 2 hôm thì con Hắc Báo bị mẹ làm thịt vì chân ko chạy được, 2 con gà con thì bị chuột ăn đúng 1 ngày sau đó.
Sau sự cố đó em tạm nghỉ niềm đam mê 2 năm. 2 năm sau do thành tích học tập xuất sắc của năm lớp 10 nghỉ hè em được bố mẹ cho đi vào Sài Gòn chơi, thời gian đó Sài Gòn đang rộ lên phong trào nuôi gà tre để "đá độ" và em cũng kịp mua được 1 chú tía chân trắng :D vì nơi em ở gần trường gà Q3. Thời gian đó em biết thêm về thần kê, nào là kê ngậm ngọc (lúc gà ngủ hả mồn có đốm sáng trong cổ họng), gà ô tử mỵ(ngủ mà như gà chết), song sát( 2 chân khác màu), ác hổ báo ( có vết đỏ dưới móng chân), đuôi phượng, lục đinh.....
TB: cảm ơn anh chị đọc bài của em, có gì thiếu sót mong mọi người bỏ qua. Vì em mới tham gia diễn đàn. Trên đây là một vài dòng về chính bản thân em và niềm đam mê của em. Nếu ai có câu chuyện nào về gà thì kể cho mọi người cùng nghe.
Em xin chân thành cảm ơn.

hot_dog90

Member
Ai có dịp đi đâu qua hoặc nhà ở quận long biên.....xin mời vào tệ xá nhà em để cùng nói chuyện gà chọi với...bố em :D....vì bố em rất mê và đang chơi gà chọi...nên muốn có nhiều bạn gà càng tốt....nhà em ở tổ 15-cụm trạm-phường long biên-quận long biên....số điện thoại: 0988841796

TheAnh-3H

Member
Cái này hay á , em cũng rất thích nuôi gà đá nhưng sao các bác ở xa thế , làm sao chúng ta giao lưu được , chấc phải tự sử lẫn nhau thui, hic hic.

quangnhoc

Member
Cái này hay á , em cũng rất thích nuôi gà đá nhưng sao các bác ở xa thế , làm sao chúng ta giao lưu được , chấc phải tự sử lẫn nhau thui, hic hic.
có gì đâu mà tự sử qua tui đi đang có con gà đá độ muốn sổ thử mà chưa có ai, thế anh ở hoc môn phải không nơi đó thấy nhà nhà đều có một con gà đá hết mà. mình củng gởi một con trên đó hôm nào mang qua cho chúng nó thử nhau chơi

Gà chọi nghe đâu cũng có cách xem tướng nữa đó:D Khi mua gà cần phải xem gà mẹ thế nào.
Lâu quá rồi không chơi gà nữa nên quên mất. Chỉ nhở thịt gà chọi choai rất ngon - giống thịt bò vậy!

quangnhoc

Member
hong biết nhưng nghe mấy người nuôi ở rừng nói đếm cái vẩy trên ngón chân của con gà lên tới bàn chân mà được 16 tới 17 cái là con gà đó hay

phuhoa

Gà của mình đây

Gà khét điều, nặng2,4 Kg,chưa đá trận nào,có ai thích không?

trangphuong

Active Member
Nhờ mod tìm bài hộ.

Vài ngày qua mình có post bài vào topic này nhưng bị mấy mong Mod tìm hộ cảm ơn,bài có gửi 2 hình gà ô tía.

ga_vuon

gà của em là gà vườn,e có mấy con ai muốn đá thì gọi em 0985747585 hoặc muốn mua gà con cũng có

phenmaleat

Active Member
em cũng thích nuôi gà chọi nhưng không thích chó chúng đá mà em muón nuôi để ngắm nhìn chúng chạy nhảy trong vườn thôi

phenmaleat

Active Member
nhà em có 4 con mái và 1 con trống lai chọi cũng khá đẹp tiếc là không có máy ảnh đẻ chụp kheo mọi người thôi