• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tin vui cho anh em trong Clb malinois đây

Nhìn Bác Hoan mở thùng đồ mà Em tim đập chân run, quả thật sướng quá. Lần off tới em nhất định phải đi để chiêm ngưỡng
Mà hình như lần off tới là vào Chủ nhật ngày 6/11 phải không ạ :x:x:x:x:x:x:x:x

my_lucky

Active Member
Em nghĩ rằng với bao tay của anh Bưởi gửi về thì chỉ để cho đàn B tập cắn thôi chứ đàn A mà cắn cái đó thì...mất tay đồng đội.Em xin xung phong đưa bộ bao tay và roi của em cho club malinois dùng thử trong buổi off sắp tới, sẽ giao cho anh Hoan tạm giữ.Chủ yếu là để bảo vệ cánh tay cho bác quân xanh Minh Cường, kẻo lại ko thấy cảnh anh ý đẩy xe nôi cho nhóc nhà anh ý đi dạo trong công viên thì đúng là ...tội lớn.=))>:D<

khuyen_mo

Active Member
E xin chúc mừng hội mali !Hội mình phát triển nhanh trông thấy rồi(Cái này Là tại A Hoan nhà mình đây mà):D,Đi đến đâu Là râm rộ tới đấy.E nhìn mà phát thèm ,bao giờ hội Dob mới đc như này nhỉ!Mong được kết hợp Dob với mali để cùng phát triển các giống này tại VN Các Bác nhỉ!thanks!

my_lucky

Active Member
kết hợp...

E xin chúc mừng hội mali !Hội mình phát triển nhanh trông thấy rồi(Cái này Là tại A Hoan nhà mình đây mà):D,Đi đến đâu Là râm rộ tới đấy.E nhìn mà phát thèm ,bao giờ hội Dob mới đc như này nhỉ!Mong được kết hợp Dob với mali để cùng phát triển các giống này tại VN !thanks!
Vậy thì mời đại diện hội Dob HN qua nhà anh lấy bao tay và roi rồi mang lên cho đại diện hội Malinois để cùng bàn bạc nhé=))

tran van hoan

Active Member
Em nghĩ rằng với bao tay của anh Bưởi gửi về thì chỉ để cho đàn B tập cắn thôi chứ đàn A mà cắn cái đó thì...mất tay đồng đội.Em xin xung phong đưa bộ bao tay và roi của em cho club malinois dùng thử trong buổi off sắp tới, sẽ giao cho anh Hoan tạm giữ.Chủ yếu là để bảo vệ cánh tay cho bác quân xanh Minh Cường, kẻo lại ko thấy cảnh anh ý đẩy xe nôi cho nhóc nhà anh ý đi dạo trong công viên thì đúng là ...tội lớn.=))>:D<

Thay mặt anh chị em trong clb malinois xin cám tạ tấm lòng của ông em .

Thế là hội ta như vậy đồ tập cũng khá đầy đủ về mặt huấn luyện bảo vệ chủ lẫn tấn công khi có khẩu lệnh .

Có bao tay mới của Việt Anh đưa anh giữ hộ cho anh em tập thì đến Pitbul anh cũng không biết ngán rồi . Nào tất cả vào đây anh chấp nửa mắt nhé mấy chú malinois đàn A .

Hế hế có 1 điều các bác muốn gửi lời cám ơn đến chú việt anh thì hãy ủng hộ mua thức ăn khô của chú ấy bán nhé . Cún của mình vừa chóng lớn vừa khỏe mạnh vừa lại giúp được anh em yêu cún có thêm chút kinh phí để thỏa niềm đam mê .

Thân ái đoàn kết và sức khỏe .

tran van hoan

Active Member
E xin chúc mừng hội mali !Hội mình phát triển nhanh trông thấy rồi(Cái này Là tại A Hoan nhà mình đây mà):D,Đi đến đâu Là râm rộ tới đấy.E nhìn mà phát thèm ,bao giờ hội Dob mới đc như này nhỉ!Mong được kết hợp Dob với mali để cùng phát triển các giống này tại VN Các Bác nhỉ!thanks!

Nhất trí như cân đường hộp sữa .

Chú cứ quá lời anh lại sấu hổ :-ss . Đấy là tại con malinois nó mê hoặc anh em trong clb chứ anh có pr làm được gì đâu .

tran van hoan

Active Member
Ối giời ơi... trông cái ông Phá Chủ tịch mặc cái áo.. rồi tưởng tượng mặc cả bộ thì thế nào nhỉ???
Hôm nào lừa Hoan làm quân xanh.. mặc xong quần áo.. ra đẩy cho 1 cái ... dảm bảo không dậy được... đám Mali con tha hồ chui vào trong áo mà cắn.. (yên tâm dù sao cũng cùng hội cùng thuyền.. không anh nào cho chó chui vào.... trong quần cắn đâu...

Mà mỗi lần di chuyển đến bãi tập, chắc phải dùng oto chở.. quần áo, dụng cụ.. rồi bao nhiêu thứ chuẩn bị đóng nữa... he he.. anh em trong hội góp tiền mua xe tải đi thôi....

Lại đến lượt ông anh sỏ lá em rồi . Thôi em biết thân biết phận rồi anh Mit ạ .

Mua đi anh . Em tình nguyện làm tài xế luôn khỏi phải làm quân xanh kkk.....

bentley nhà em mà nhai vào thì gẫy hết hàm tiền đạo nhé . thỉnh thoảng qua nhà anh tập tành tí cho cháu nó nhé , có bao tay anh dành riêng cho lứa tuổi của Bentley rồi .
Em cảm ơn anh. Chắc chắn em phải thường xuyên qua đó để tập rồi, ngoài thời gian đến hẹn lại gặp. Em còn phải nhờ thêm anh rèn thêm khoản tập nhả nữa. Cái bao tay đúng là phù hợp với các cháu lứa B hoặc các cháu dưới 6 tháng tuổi.

Nhìn bộ quần áo đẹp quá, nhưng hơi quá khổ. Anh Minhcuong hoặc anh Mit mặc là vừa đây... Các bác cố gắng nhé, chẳng mấy chốc giảm mỡ bụng lại thành 6 múi ấy chứ. :)

tran van hoan

Active Member
Em cảm ơn anh. Chắc chắn em phải thường xuyên qua đó để tập rồi, ngoài thời gian đến hẹn lại gặp. Em còn phải nhờ thêm anh rèn thêm khoản tập nhả nữa. Cái bao tay đúng là phù hợp với các cháu lứa B hoặc các cháu dưới 6 tháng tuổi.

Nhìn bộ quần áo đẹp quá, nhưng hơi quá khổ. Anh Minhcuong hoặc anh Mit mặc là vừa đây... Các bác cố gắng nhé, chẳng mấy chốc giảm mỡ bụng lại thành 6 múi ấy chứ. :)

Hà hà có thêm đồng minh Mi Nhon rồi . Anh nghĩ 6 múi là hơi ít kk... Có khi lên đến 8 múi ấy hà hà .....=))=))=))

Mit2011

Member
Mọi người mải vui vì có quần áo và dụng cụ mới mà quên mất.. từ đâu ta có...
chắc mọi ngườì nghĩ ông "Chủ tịch danh dự kiêm cố vấn huấn luyện" nên việc cảm ơn là không cần thiết???
Dù sao đi nữa vẫn phải có đôi lời theo phép tắc, phong tục Việt nam ta....

Mít tôi, cả gan thay mặt Hội Malinois gửi lời cám ơn chân thành nhất đến anh Bưởi..
Tâm huyết của anh, anh em tôi sẽ không phụ lòng đâu ạ... dụng cụ anh tìm mua hộ và tặng anh em sẽ thực sự có ích và góp 1 phần không nhỏ cho đàn Malinois Việt nam hiện tại và tương lai.

Mit2011

Member

No, no, no.............................

anh minh cuong và tôi vừa thống nhất bộ này vẫn khá rộng với chúng tôi...

Vì vậy... quân xanh sẽ để ông Hoan và ông Tùng (hai ông này gộp lại sẽ to con nhất hội...) cùng đảm nhiệm theo cách sau: Một ông mặc cái quần, công kênh ông kia mặc cái áo:)):)):)):)) kiểu như các cụ đi cà kheo ấy....:)):)):)):)):)):)):))

vanglai213

Active Member
Thế Hoàng và bác Tuấn thành lập club ngay đi thôi , kết hợp ta tập worrkingdog luôn nhỉ ^^.Ủng hộ 2 tay 2 chân.
Hehe thank ông bạn nhá ,Nếu anh em hội nhất trí là ông bạn giúp vài cái nữa nha .;)

emily_vn

Member
Vui thì vui thật, nhưng các bác cố gắng làm phanh cho tốt rồi hẵng tập lái ô tô nhé, như ý kiến của bác gì ấy...Kẻo đừng để phong trào chưa lên đã phải lắng xuống vì những tai nạn hoặc những vấn đề không đáng có. Chúc mọi việc xuôi chèo mát mái.

vanglai213

Active Member
Vui thì vui thật, nhưng các bác cố gắng làm phanh cho tốt rồi hẵng tập lái ô tô nhé, như ý kiến của bác gì ấy...Kẻo đừng để phong trào chưa lên đã phải lắng xuống vì những tai nạn hoặc những vấn đề không đáng có. Chúc mọi việc xuôi chèo mát mái.
Cám ơn bạn nhé , chắc các anh em trong hội sẽ lên phương án an toàn là trên hết. Để xây dựng phong trào của club cần có nhiều sự thử thách , chắc chắn phải từ dễ đến khó bạn à .

No, no, no.............................

anh minh cuong và tôi vừa thống nhất bộ này vẫn khá rộng với chúng tôi...

Vì vậy... quân xanh sẽ để ông Hoan và ông Tùng (hai ông này gộp lại sẽ to con nhất hội...) cùng đảm nhiệm theo cách sau: Một ông mặc cái quần, công kênh ông kia mặc cái áo:)):)):)):)) kiểu như các cụ đi cà kheo ấy....:)):)):)):)):)):)):))
Chú Mit thâm thúy quá, Anh Hoan xem thế nào chứ Chú Mit bảo thế em không dám cãi đâu, Em xung phong mặc áo, mà phải gọi là chui vào áo ;);)

minhcuong

Active Member
Anh em nào thử cảm giác quân xanh thì tham khảo video sau đây nhé

Một decoy xuất sắc của giải French Ring
http://www.youtube.com/user/yarmand#p/u/26/p7tphOG6dj8

Để xem thêm các video quay chậm, thì vào đây
http://www.youtube.com/user/yarmand

Xem xong sẽ thấy sự khác biệt rõ ràng trong bài tấn công của French Ring, Belgian Ring, và IPO.

Bộ áo của anh Hoan có thể là bộ giáp nặng. Hôm tới em sẽ cố gắng thử chạy một đoạn khi mặc áo xem sao.

tran van hoan

Active Member

Xem xong sẽ thấy sự khác biệt rõ ràng trong bài tấn công của French Ring, Belgian Ring, và IPO.

Bộ áo của anh Hoan có thể là bộ giáp nặng. Hôm tới em sẽ cố gắng thử chạy một đoạn khi mặc áo xem sao.
Đã có quân xanh mặc thử rồi trông rất ok . Mc mặc vào thì như đặt phom luôn . Cứ động vẫn ok . Anh mặc vào chỉ áo thôi nhé vẫn linh hoạt . Hố hố ..... Còn quần thị chịu kkkk... Quân xanh mặc thử bộ này trước đây toàn làm mồi nhử cho ali đấy . Người quân xanh này mai sau cũng cùng hội malinois với chúng ta , và sau này còn phải chịu 1 gánh nặng rất nặng nề do Phá tôi giao trọng trách cho hội những người yêu quí Malinois !

Mà ae ta quên mất một quân xanh cũng to con ra phết đấy . Đó là anh HƯNG ĐẠI GIA chuyên DẠI GÁI nữa nhé .

người của tương lai

vanglai213

Active Member
Đã có quân xanh mặc thử rồi trông rất ok . Mc mặc vào thì như đặt phom luôn . Cứ động vẫn ok . Anh mặc vào chỉ áo thôi nhé vẫn linh hoạt . Hố hố ..... Còn quần thị chịu kkkk... Quân xanh mặc thử bộ này trước đây toàn làm mồi nhử cho ali đấy . Anh sẽ up ảnh sau cho ae xem sau , vì bây giờ đang viết bằng điện thoại ! Người quân xanh này mai sau cũng cùng hội malinois với chúng ta , và sau này còn phải chịu 1 gánh nặng rất nặng nề do Phá tôi giao trọng trách cho hội những người yêu quí Malinois !

Mà ae ta quên mất một quân xanh cũng to con ra phết đấy . Đó là anh HƯNG ĐẠI GIA chuyên DẠI GÁI nữa nhé .
Bác Hưng á , hihi được quá đó anh Hoan , anh Hưng to con thể lực có sẵn chơi vài em mali vô tư đi ^^ thế là lại tuyển được 1 bác nữa .

tran van hoan

Active Member

anh thấy thích cái clip này , nhìn con chó này nó lao lên chính diện toàn tầm cổ để cắn mà quân xanh tránh né được , và dùng cây roi đẩy mõm con chó theo đà lao vào của nó để cắn không trúng đích . công nhận anh chàng này từ cách cầm roi kích thích cũng thấy rất đẹp mắt . Minh Cuong hãy cố gắng làm được như anh chàng này nhé , để Festival này anh em ta cùng Ali biểu diễn tí cho anh em hội malinois vênh cái mặt thớt lên nhé :-"

http://www.youtube.com/user/yarmand#p/u/20/uxBcrboJsz4 .