• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tin vui cho anh em trong Clb malinois đây

tran van hoan

Active Member
Hiện tại bây giờ Hoan đang ngồi ở sân bay nội bài chờ bộ đồ tập từ bên pháp gửi về. Gồm có cả quần áo tập cho Clb đây . Các anh em vui chưa ? Thế là bây giờ cuối tuần ace chúng ta tự làm quân xanh cho nhau nhé , hè hè .....cả chủ lẫn chó đều khỏe và vui kkkkkk.......:)):x

minhcuong

Active Member
Hiện tại bây giờ Hoan đang ngồi ở sân bay nội bài chờ bộ đồ tập từ bên pháp gửi về. Gồm có cả quần áo tập cho Clb đây . Các anh em vui chưa ? Thế là bây giờ cuối tuần ace chúng ta tự làm quân xanh cho nhau nhé , hè hè .....cả chủ lẫn chó đều khỏe và vui kkkkkk.......:)):x
minhcuong xung phong thử nghiệm trước nếu mặc vừa. Thời tiết mùa thu - đông mặc áo giáp sẽ đỡ khổ hơn mùa hè.

Anh Hoan nhớ up ảnh lên nhé.

tran van hoan

Active Member
Cả bộ đó bao nhiêu tiền và bao gồm những gì thế anh?
Bộ này hơi cũ đã dùng qua nhưng vẫn rất tốt . Giá về đế vn là 550 ue , sắp tới ý định sẽ nhập về thêm bộ mới cho clb lớn mạnh .

Chào hội trưởng . Báo cáo đang trên oto đi từ sân bay về lên chưa up được ảnh . Về đến nhà sẽ làm theo lời hội trưởng căn dặn . Báo cáo xin Hết

emily_vn

Member
Sao lại rẻ thế anh? Nó bao gồm những gì? Bao tay, quần áo, gì nữa? Nếu có cả quần áo và bao tay thì giá đó là quá rẻ rồi...Thích nhỉ?

hoangthuy

Member
Chủ nhật vừa rồi tiếc quá không qua được, đợt off tới em xin được làm quân xanh. Chúc cho hội ngày càng phát triển và lớn mạnh<:p<:p<:p

Cảm ơn bác hội phó, chúc mừng bác và AE.

Thế là mong đợi lâu giờ mới có. Chưa được sờ vào cái bộ quần áo tập đó lần nào, chưa biết cảm giác nó ra sao. hehe :). Bộ này BENTLEY nhà em có nhai được không ạ. 8->

tran van hoan

Active Member
Sao lại rẻ thế anh? Nó bao gồm những gì? Bao tay, quần áo, gì nữa? Nếu có cả quần áo và bao tay thì giá đó là quá rẻ rồi...Thích nhỉ?

ồ chào bạn , bộ đồ tập này là bác Bưởi mua giúp cho anh em trong clb , còn dụng cụ thì bác tặng mình ^:)^. mình bé quá mặc chắc không vừa để cho anh em to cao hơn mặc vậy . hè hè ...nhưng cũng không biết ngán :)) không di chuyển nhanh được thì ta đứng đung đưa cái mông lắc lư cái đầu khiêu kích và hỏi con malinois mày thích cắn vào đâu trên người tao trừ mặt bàn chân và cổ thì cứ việc đi nhóc con :-" khà khà .....=))=))=))

đây là Clip bộ quần áo tập , và mấy thứ anh Bưởi tặng mình .

http://www.youtube.com/watch?v=DyYZ6VGH9Hk

emily_vn

Member
Đẹp đấy bạn ơi, nhưng giá đúng là quá rẻ.
http://www.allk-9.com/index.php?main_page=police_dog

Cụ thể quần áo đây:
http://www.allk-9.com/bite-suits-demanet-c-311_312.html

Đây là giá đồ mới ở bên mình...
Chỉ có điều, cái bao tay, mình thấy làm bằng vải mềm. Chó cắn thì chống trầy xước, nhưng nếu nó bập mạnh thì vẫn ảnh hưởng tới xương. Có lẽ là bao cắn cho Mali, chứ Rot hay Dob hay Mastiff nó bập thì vỡ xương chắc. Mình thấy ở đây, bên trong bao vải bố còn một bó tay bằng nhựa cứng nữa, chứ ko thì hỏng hết cả gân cốt tay. Nó cắn rồi nó còn nhay mà!

tran van hoan

Active Member
Cảm ơn bác hội phó, chúc mừng bác và AE.

Thế là mong đợi lâu giờ mới có. Chưa được sờ vào cái bộ quần áo tập đó lần nào, chưa biết cảm giác nó ra sao. hehe :). Bộ này BENTLEY nhà em có nhai được không ạ. 8->
bentley nhà em mà nhai vào thì gẫy hết hàm tiền đạo nhé . thỉnh thoảng qua nhà anh tập tành tí cho cháu nó nhé , có bao tay anh dành riêng cho lứa tuổi của Bentley rồi .

tran van hoan

Active Member
Đẹp đấy bạn ơi, nhưng giá đúng là quá rẻ.
http://www.allk-9.com/index.php?main_page=police_dog

Cụ thể quần áo đây:
http://www.allk-9.com/bite-suits-demanet-c-311_312.html

Đây là giá đồ mới ở bên mình...
Chỉ có điều, cái bao tay, mình thấy làm bằng vải mềm. Chó cắn thì chống trầy xước, nhưng nếu nó bập mạnh thì vẫn ảnh hưởng tới xương. Có lẽ là bao cắn cho Mali, chứ Rot hay Dob hay Mastiff nó bập thì vỡ xương chắc. Mình thấy ở đây, bên trong bao vải bố còn một bó tay bằng nhựa cứng nữa, chứ ko thì hỏng hết cả gân cốt tay. Nó cắn rồi nó còn nhay mà!
Cám ơn bạn đã góp ý . bao cắn đó là cho chó nhỏ thôi bạn ạ . còn chó lớn hơn thì phải dùng đồ như của bạn nói , Mali cắn rất khỏe và dằng dật đu người ghê lắm ! nên chó to hơn là không đùa được phải không bạn ?

teen-2010

Member
Clip anh Hoan thử các đồ và áo sao không mặc thử luôn quần hả anh:D:D:D
Thỉnh thoảng cũng cho em tập với chứ thấy anh rủ mỗi Trung thôi à.

vanglai213

Active Member
ồ chào bạn , bộ đồ tập này là bác Bưởi mua giúp cho anh em trong clb , còn dụng cụ thì bác tặng mình ^:)^. mình bé quá mặc chắc không vừa để cho anh em to cao hơn mặc vậy . hè hè ...nhưng cũng không biết ngán :)) không di chuyển nhanh được thì ta đứng đung đưa cái mông lắc lư cái đầu khiêu kích và hỏi con malinois mày thích cắn vào đâu trên người tao trừ mặt bàn chân và cổ thì cứ việc đi nhóc con :-" khà khà .....=))=))=))

:)):)) Anh Hoan ơi kiểu này phải tập thể hình và nâng chiều cao lên . Không mali nó không cắn trên được mà nó toàn nhằm dưới thôi ..^^
ANh Bười nhắn yêu cầu anh em làm quân xanh mỗi người làm 15p đến 20 p thì phải cởi ra ngay , và đổi người khác .Áo rất nóng có thể gây mệt mỏi cho quân xanh .Vậy là cuối tuần vui rồi nhé ..Hiện ta phải chọn anh em có thể hình tốt làm quân xanh nhầy <:p<:p
Thêm nữa, anH Hoan xem 2 cái dây chun làm yếm dữ cái quần ,phải tìm chun may lại gấp để dữ cái quần được .Không lúc chó cắn quân xanh sợ quá chạy tụt mất quần là tiêu :)):))

emily_vn

Member
Mình có một thắc mắc hơi ngớ ngẩn mà chưa hỏi được ai. Các bạn làm quân xanh như vậy, đến khi cởi đồ tập ra, lại gần con chó vừa tấn công mình, có ghê răng không? Vì theo mình chó nhớ theo mùi chứ không nhớ theo hình dáng. Đó chính là lý do mình chưa dám tìm một anh em nào để nhờ, vì xung quanh toàn bạn bè, để nó cắn ông nào quen mui, lớ ngớ một cái thì mất đồng đội :|

Mit2011

Member

Ối giời ơi... trông cái ông Phá Chủ tịch mặc cái áo.. rồi tưởng tượng mặc cả bộ thì thế nào nhỉ???
Hôm nào lừa Hoan làm quân xanh.. mặc xong quần áo.. ra đẩy cho 1 cái ... dảm bảo không dậy được... đám Mali con tha hồ chui vào trong áo mà cắn.. (yên tâm dù sao cũng cùng hội cùng thuyền.. không anh nào cho chó chui vào.... trong quần cắn đâu...

Mà mỗi lần di chuyển đến bãi tập, chắc phải dùng oto chở.. quần áo, dụng cụ.. rồi bao nhiêu thứ chuẩn bị đóng nữa... he he.. anh em trong hội góp tiền mua xe tải đi thôi....

vanglai213

Active Member
Mình có một thắc mắc hơi ngớ ngẩn mà chưa hỏi được ai. Các bạn làm quân xanh như vậy, đến khi cởi đồ tập ra, lại gần con chó vừa tấn công mình, có ghê răng không? Vì theo mình chó nhớ theo mùi chứ không nhớ theo hình dáng. Đó chính là lý do mình chưa dám tìm một anh em nào để nhờ, vì xung quanh toàn bạn bè, để nó cắn ông nào quen mui, lớ ngớ một cái thì mất đồng đội :|
Tập đến áo chưa bạn à , trước đầu tập bao, chó chỉ có xích dây rồi chuyển sang bao nhưng không dây. Cứ lần lượt rồi đến dây áo tập rồi đến không dây áo tập .Tất nhiên là hội chưa thử mà ^^ bác nào giám làm quân xanh thì hỏi bác ấy đầu tiên nhé . Hình như anh MinhCuong xung phong kìa .

tran van hoan

Active Member

Bạn à hiện tai mình chưa thấy điều đó xảy ra với mali của mình nuôi . Nhưng cũng phải cân nhắc câu chuyện của bạn . Cẩn thận vẫn hơn bạn nhỉ .

Mit2011

Member
Hà hà.... thế mới là huấn luyện...
Bảo cắn thì cắn, bảo dừng là thôi, bình thường ai cũng vuốt được khi có chủ...

Bạn cứ tưởng tượng cái xe ô tô, càng mạnh càng khỏe thì càng cần 1 bộ phanh tốt... phanh không tôt thì suốt ngày đâm chết người khác à? (hì hì.. áp dụng chuyên môn riêng vào việc dạy chó đấy)

Thân

tran van hoan

Active Member
Clip anh Hoan thử các đồ và áo sao không mặc thử luôn quần hả anh:D:D:D
Thỉnh thoảng cũng cho em tập với chứ thấy anh rủ mỗi Trung thôi à.

Cậu này hỏi sỏ lá anh hả hè hè .... Đã đính chính rồi lại còn hỏi sóc óc thế .? Hôm nào em rảnh thì cứ qua thôi , cùng hội cùng thuyền cả mà

minhcuong

Active Member
Anh Hoan mở thùng đồ, như là trẻ con nhận quà Trung Thu vậy. :))

Nhìn bộ này ngon quá. Hôm tới đăng ký một xuất quân xanh cho Ali và Tarzan nhé !

Cái này nên tập ở sân cỏ rộng lúc khô ráo để giữ sạch đồ tập.