• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

tin buồn..Em fire chắc lên đường rồi..hix hix

gioóng bé cún nhật nhà em quá do sơ sẩy để hai con nhà mình nó tranh ăn, con mẹ đang nuôi con ( vừa đẻ xong nên đói )cắn nhau với con cún nhật mà con nhật cũng ghê gớm xông vcào đánh luôn cuối cùng thì con chó nhật bị lòi cả mắt vì em còn nhỏ quá nên chẳng biết làm thế nào được 2 hôm sau nhà me đã thịt nó roài oa oa

gnoulal

Member
Xin chia buồn với Centimet. Hy vọng Fire sẽ qua khỏi.
Tôi cũng đã từng trải qua cảnh này rồi nhưng chưa từng kể với anh em trên này thôi. Có một điều đáng chú ý là đòn hiểm của chó PQ thường là đòn cắn vào xương chẩm chứ không phải cắn họng nhưng mình vẫn nghĩ, liệu đây có phải là một đặc trưng không?
Nhiều người thích chó của mình dữ dằn, nhưng có nuôi chó đàn thì mới hiểu cái gì cũng có 2 mặt.
không biết có phải đòn độc của PQ không nhưng mình cũng bị rồi. chỉ 1 phát một nhanh gọn và bất ngờ(bị giật mình lúc đang ăn), chó hàng xóm không chảy máu, chỉ sưng to---> co giật--->.......(chó nhỏ). may không phải đền chó.

hay là anh cent đến viện pasture ở đó chắc ăn lắm chó nhà em bữa trước bị care mang lên đó chữa mấy ngày là hết liền

dthong

con vện lớn con hơn con fire nhiều không mà táp khủng khiếp vậy ? Sao bạn không đem ra thú y cho họ may lại ?

Hix thành thật chia buồn.Dễ gì có được 1 con PQ,mà có được con PQ như của bác lại càng khó.!Nhưng em cũng thấy chú vện thật là 1 con chó giỏi.Đây cũng là bản năng của loài PQ thôi mà.Bác sẽ sớm vươt qua nỗi buồn này thôi.Mà còn nước còn tát,hãy cố tìm người chữa trị đi bác.

CENTIMET

Member
cập nhật: tình trạng em Fire sau 01 ngày sảy ra tai nạn:

Trên tram xá..

đã chích thuốc Tiền gây mê...nhìn em nó ngu ngu

Đã gây mê..và tiến hành may vá vùng cơ bị rách và da ( xử lí phần mô bị khô và chết)

Đang tiến hành thì em nó tỉnh rên ư ứ...thiệt tội nghiệp

Giờ tình hình rất khả quan...có thể nó là trên mức mong đợi

Giờ chỉ việc chích thuốc , vê sinh đúng lời bác sỉ chắc em nó sẽ mau chóng khoẻ mạnh

Rất cám ơn ACE đã động viên , an ủi trờngthi giân qua..

Centimet.

yennhi

Member
Hehe vá xong cai đầu giờ đẹp trai quá .....:))...............................................................!

tran minh

Member
chúc mừng bác nhé, mà cũng nên theo dõi cẩn thận nhé, xem nó có bị đổi tính nết gì ko, có điều gì bất thường ko,lỡ ra lại có chuyện ko hay. chúc em nó mau khỏe.

quế anh

Member
Mừng quá,mình xem mấy trang đầu tưởng bạn buông xuôi rồi chứ,thấy con fire bị thương mà vẫn hiền khô ,tội ghê,giờ đây thì tai qua nạn khỏi rồi,chúc mừng nhé,cố gắng đừng để tụi nó cãi nhau nữa,không thôi bị lại,tội nghiệp lắm

johns

Member
Chúc Fire sẽ sớm bình phục, mình đã tới nhà Cent 1 lần phải nói cọn Vện lầm lỳ và nhìn rất dữ.

bác ơi! sao mà 2 thằng này cùng một nhà lại đánh nhau đến nỗi như vâyk hả bác, đáng thương cho em nó quá,nhưng mà em nó vẫn còn sống thì vẫn còn hi vộng bác à, chúc cho em nó chóng khoẻ

mike1803

Member
chúc mừng bác cent đã chữa trị cho em nó tai qua nạn khỏi nhé,Chúc em fire sớm khỏe mạnh trở lại !!!!
sau vụ này bác đừng cho 2 đứa chơi với nhau nữa nhé không lại xảy ra chuyện đáng tiếc một lần nữa đấy.

ngoc_anh

Member
Hic hic! Đúng là nhìn mặt em nó hơi ngu ngu Cent ạ! Khổ thân em nó! Đòn chí mạng chứ phải thường đâu. Nhưng quan trọng khoản ..... kia em nó còn khôn là được rồi! He he he! Tại em nó bị tai nạn chứ có phải do bẩm sinh đâu đúng không? Mà cái này ít ảnh hưởng đến IQ của thế hệ trẻ lắm. He he he. Thôi cố chăm sóc em nó cho tốt nhé để còn làm nhiệm vụ cao cả với VP sau này.

CENTIMET

Member
Hic hic! Đúng là nhìn mặt em nó hơi ngu ngu Cent ạ! Khổ thân em nó! Đòn chí mạng chứ phải thường đâu. Nhưng quan trọng khoản ..... kia em nó còn khôn là được rồi! He he he! Tại em nó bị tai nạn chứ có phải do bẩm sinh đâu đúng không? Mà cái này ít ảnh hưởng đến IQ của thế hệ trẻ lắm. He he he. Thôi cố chăm sóc em nó cho tốt nhé để còn làm nhiệm vụ cao cả với VP sau này.
Cám ơn bạn chia sẻ..
Em Fire mặc dù bị nghi ngờ là tình trạng gen thoái hoá hay đột biến...Nên toàn thân 01 màu đỏ..mủi đỏ, da đỏ, đến 02 hòn cà cũng màu đỏ nữa...hi hi

Tuy nhiên , mình thấy nó rất nhiều ưu điểm cần phải nuôi mới tìm hiểu được..
Lần trước đã tìm được 01 cô vợ...mới có 4 tháng..Cần thêm 8=>10 tháng nữa mới biết được những đứa con của Fire.
Hi vong trong thời gian không lâu sau, sẽ cho ra đời mọt vài cá thể xuất chúng...

Nên mình rất quí em Fire ngoài tính tình rất thông minh cũng như hăng máu tập luyện..mà vì Em Fire sẽ cho ta kết quả kiểm chứng lại vài thông tin được các anh chị chia sẽ...Nói chung là có giá trị ngâm cứu ..

Nếu bác nào để ý đên loại Pit pull thì mới thấy được loại Pull Mủi đỏ được người ta thường dùng trong các cuôc thi kéo xe , chơi dĩa..vì họ cho rằng Mủi đỏ rất hăng..sung sức ( theo lời chia sẻ trước đây của anh Son_LG)

Cơ bắp thế này,thì công phu mới thoả sức..

nên Em Fire bị tình trạng vậy mình rất buồn...May mà găp thầy thuốc giỏi!

Manonero

Member
Chà...vá xong cái thủ giờ trông nó còn ngầu hơn. Giang hồ đó...thế này mới thích chứ, trông con chó có va chạm nó cũng khác...

Chúc mừng, chúc mừng

moceva

Member
Chúc mừng em Fire của bác nhé, từ khi bác up hình và tin tức của nó lên đến giờ em mới dám mở miệng, mừng quá, hú vía!! GET WELL SOON nhé Fire!Dog Eye

Bong_Xu99

Member
Nhìn em cứng cáp hơn rồi, hihi mừng thế, nhưng mà em cần tầm bổ thêm, chúc cả chủ lẫn tớ yên tâm chăm sóc nhau:D