• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

tin buồn..Em fire chắc lên đường rồi..hix hix

Hoan2008

Member
Cập nhật thông tin và hình ảnh của Fire hiện tại đi Cent ơi !!!!!!!!!!!!!!!!

chúc mừng bác Cent(gửi lời hỏi thăm của em với Fire nhé),lần sau rút kinh nghiệm phải canh chừng chứ nếu không thì...Bé nhà em là Phốc cũng phải cẩn thận đây!!!Mà Cũng phải tách ly con VỆN với Fire nhé!!!

tôi cũng rất xin chia buồn với bạn ! xin bạn đừng quá đau buồn . mọi nỗi buồn rùi cũng sẽ qua đi . và bạn rồi sẽ tìm được một chú cún cưng khác !!!

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Há há, bạn T-CUONG này rõ ràng là ko đọc hết cả Topic nhé... Nhầm lẫn nặng quá đó bạn ơi hí hí hí...

Em khâm phục anh CENTIMET, khi vào Sài Gòn, cho em xin phép được đến thăm em Lửa đó nhé...

CENTIMET

Member
Xin được chia vui rằng em fire đã khỏe ...
Có thể nói tính tình không bị ảnh hưởng gì, vẫn ngoan và nhanh nhẹn và máu PQ vẫn chạy đều trong huyết quản : không ngán , không sợ răng nanh vẫn sẳn sàng chiến đấu với Vện , Nếu em Vện có ý muốn thống lĩnh thì chắc sẽ giải quyết bằng răng nanh vài lần nữa...

Hôm nay đứa em gần nhà nài nĩ mãi , muốn được xin giống Fire, khó từ chối quá
VÌ với người không biết rành về chó thì từ chối họ có nghĩa là kiêu căng, từ chối họ thì mất lòng lắng giềng...

Biết phải làm sao được đành nhắm mắt đưa chân , thế là Fire nhà Cent có được bầy con thứ 22 trong đời!

và chứng mình được rằng , em nó đã khỏe mạnh thật sự!

Cám ơn anh chị em quan tâm và chia sẻ những chân tình!
Centmet!

yennhi

Member
Wow thủ cấp vẫn nguyên vẹn:), hôm trước chia buồn hôm nay chia vui cùng anh nhé.....................:)........................!

pit bull

Member
Hì hì, em đọc hết cả 9 trang mà cứ hồi hộp mãi. Con này da liền như da gà chọi vậy, thế mà vẫn sống mới ác. Phải công nhận em vện cắn hiểm thật, một phát vào đầu, một phát vào họng .Anh Cen cho đi chọi chó đê, hihi .Biết đâu lại vô địch. Phải công nhận bon PQ vẫn còn máu hoang dã nên mới cắn nhau như vậy và sưc sống mãnh liệt quá .

haigsd

Member
chúc mừng em fire và bác cent nha,nhìn em fire bây giờ trông ngon lành rồi đấy nhỉ,ai mà ngờ được sau trận chiến 1 sống 1 chết ấy lại có 1 kì tích đến như thế.Bây giờ bác nên theo dõi 2 em này để lỡ có chuyện gì thì mình còn can thiệp kịp.mong em fire và em vện sẽ ko làm cho người chủ phải đau khổ và lo lắng thêm một lần nào nữa.THÂN

Tội nghiệp em fire,nhìn bức ảnh em fire mà em muốn khóc quá bác ơi,tội nghiệp em fire,hình ấy thật tội nghiệp em chẳng biết nói gì ngoài từ tội nghiệp,hu hu hu...,nhìn bức ảnh bị bể sọ trông tội...nghiệp quá,hu hu hu........................

CENTIMET

Member
chân dung mới nhất về Fire.

em nó đã khỏe hoàn toàn, cám ơn anh chị em đã quan tâm chia sẽ.
Centimet

thế là chúc mừng fire nhé bây giờ bác centimet đã tách em vện ra chưa thôi thì em fire lại bị thương nữa đấy nhé. chúc cho lửa càng ngày càng to và khỏe

tran thang

Chúc mừng bác centimet mừng fỉre dã khoẻ trở lại bác nhớ phải để ý đến em vện nhé em vện của bác gấu quá

mrmanly

Đọc cái topic của bác mà hồi hộp chẳng kém xem phim HollyWood. Dù sao thì cũng thành thật chúc mừng bác đã có 1 con chó PQ tuyệt vời !

tuyen_dr

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Đúng là chó liền da, gà liền xương. Dẫu vào topic này hơi muộn, những cũng chúc mừng bác Cen nhé ! Dạo đó con Rott của mình bị rách rất dài và sâu dưới bàn chân nhưng cuối cùng nó cũng lành lặn hoàn toàn, chẳng có dấu vết.

liyuxin

Member
Sợ thật đấy! Chúc mừng bác Cent và em Fire nhé! Em không cổ vũ bác cho Fire chiến đấu nữa đâu, trừ khi bác mua được mũ bảo hiểm cho cái đầu vá kia! Em thấy hơi ghét em Vện rồi, bác Cent canh chừng kĩ vào nhé!

CENTIMET

Member
Em Fire đã hoàn toàn bình phục, Vện và Fire đã hòa thuận trở lại..
Sau vụ đánh nhau , Fire thường đi chơi nhiều hơn, mỗi lần đi như vậy thường thì 2 ngày 2 đêm mới về nhà một lần..Chó cái trong vùng đồng loạt lên giống nên hiện nay Fire ốm và già đi nhiều...
Khi khỏe manh và phong độ, Cent sẻ gởi hình update chia sẻ với ACE 4r.

Thân ái
Centmet.

...

Em Fire đã hoàn toàn bình phục, Vện và Fire đã hòa thuận trở lại..
Sau vụ đánh nhau , Fire thường đi chơi nhiều hơn, mỗi lần đi như vậy thường thì 2 ngày 2 đêm mới về nhà một lần..Chó cái trong vùng đồng loạt lên giống nên hiện nay Fire ốm và già đi nhiều...
Khi khỏe manh và phong độ, Cent sẻ gởi hình update chia sẻ với ACE 4r.

Thân ái
Centmet.

...
Con Fire này sức sống cũng mãnh liệt nhỉ. Mình mà bị tai nạn thế không biết có còn đủ sức mà đi xxx dữ vậy không nữa ;). Mà sao Centimet để nó phối lung tung với chó cỏ à?

Mr Lab

Member
Mình đang nuôi labrador nhưng lại rất thích chó PQ từ khi nuôi chó rất hay ngó ngiêng sang diễn đàn CPQ, hôm nay rỗi bỏ thời gian ra xem bài của bác CENT thấy hay quá, thật là những điều kì diệu gặp nhau. Xin chúc mừng bác CENT và em Fire, khi nào có hình Fire bác up lên nhé, mong tin.

CENTIMET

Member
@:Vũ nguyên.

Việc thả Fire đi chơi cũng là ý muốn ( sâu xa hơn là chiến lược phát triển chó PQ) của Cent :không hẳn đã đúng trong lúc này, nhưng sẻ đúng trong lúc khác..

Muốn tuyên truyền về dòng chó PQ không phải là chuyện đơn giản...không phải cứ bỏ nhiều thời gian ngồi viết là được..

Thực tế nhất : người ta muốn nuôi chó PQ nhưng miễn phí ( họ là những người nuôi chó giữ nhà đích thực..chó là công cụ không phải là thú tiêu khiển)
họ sẽ lắc đầu, ngẫng cổ khi hỏi giá một con chó cỏ có xoáy...( với họ chó PQ là chó cỏ có xoáy )

Nếu may mắn con fire truyền giống thành công trogn vô số những con chó cỏ hiện hưu tại khu vực, họ có những con chó có xoáy , đối với họ: điều này thật sự rất đặc biệt , họ tò mò, muốn tìm hiểu về những cái xoáy lưng..Cent tin chắc họ sẻ bị thu hút bởi bản chất của dòng chó này...Con cháu họ biết về chó PQ, những người khách đến nhà được họ chia sẻ đặc tính của chó PQ...số lượng người biết về chó PQ tăng theo cấp số nhân một cách gián tiếp..( họ là những người không lên mạng, đọc báo và quan tâm về loài chó..)

Nếu bạn là người biết về internet...thì việc tìm và hiểu về dòng chó quí này quá dể
Nếu bạn là người không quan tâm đến cái Cumputer của đứa con, đứa cháu thì sao?...làm cách nào để làm họ Bắt đầu tìm hiểu chó PQ..

theo khía cạnh kinh doanh: Cent bị thua lỗ...mất tiền phối giống ( đáng ra phải nhận được )...mà phải bồi dưỡng ở khẩu phần đặc biệt..v.v
theo khía cạnh người yêu chó: luôn luôn sợ chó mình bị mất, bị thuốc chết..v.v

nói chung thệt thòi...nhưng sự thiệt thòi này Cent cho rằng Đúng trong lúc này , đúng bây giờ...Những vấn đề tiêu cực tất nhiên là có, xét công xét tội...tùy tâm của mỗi con người!

thân ái!
Centimet!