• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thymothep vom der Hùng Vương, Hà Nội

Em Thép nhìn đẹp lắm bác và chắc thần kinh của em đó cũng xứng đáng với cái tên bác đặt nhỉ. Em này mà được huấn luyện đàng hoàng thì chẳng có ma nào dám dòm ngó cả vì nội nghe cái tên không cũng đủ sợ rồi, chẳng dại gì mà thử độ bền thần kinh của em nó đâu. Chúc Thép ngày càng mau lớn nhá!

Thân chào Việt Châu!

Em Thép nhìn đẹp lắm bác và chắc thần kinh của em đó cũng xứng đáng với cái tên bác đặt nhỉ. Em này mà được huấn luyện đàng hoàng thì chẳng có ma nào dám dòm ngó cả vì nội nghe cái tên không cũng đủ sợ rồi, chẳng dại gì mà thử độ bền thần kinh của em nó đâu. Chúc Thép ngày càng mau lớn nhá!
Mình đã đọc nhiều bài viết của Việt Châu và rất có cảm tình với kiến thức cũng như cách bày tỏ quan điểm của bạn. Có một điều đặc biệt nữa là bạn và mình đều là fan GSD của anh Long Đà Lạt, phải không Việt Châu?:D:D:D
Hôm nay, mình rất cám ơn Việt Châu đã ghé thăm và dành tặng cho Thép của mình lời khen ngợi. Nhưng mình xin bổ sung một chút. Ở ngoài, Thép không phải là chú chó dữ tợn đâu bạn ạ, ngược lại nó rất thân thiện và hiếu động (nhưng nói như vậy không có nghĩa là ai muốn sờ vào cũng được:D:D:D). Mình đặc biệt thích Thép ở cá tính điềm đạm, bình tĩnh, thích nghi và làm chủ hoàn cảnh nhanh chóng. Đoạn đường mình cho Thép đi tập có rất đông xe cộ, người qua lại và... chó thả rông:D:D:D nhưng cu cậu chưa bao giờ hoảng sợ, sủa loạn lên hay cụp đuôi bỏ chạy cả. Một vài lời dài dòng cũng chỉ vì yêu nó quá, bạn thông cảm nhé:D:D:D
Mình chúc Việt Châu sẽ hoàn thành tốt nhiệm vụ học hành và thi cử. Biết đâu khi hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ đó bạn sẽ được thỏa lòng mong ước bằng một món quà từ Zwinger German Shepherd Long Đà Lạt hoặc từ một Zwinger nào đó ngoài Bắc thì sao?:D:D:D Hãy hy vọng nhé!
Thân mến!

Chào Đức!

Chó của bạn trông được đấy nhưng có một lỗi!
Đó là gì... hì hì không bật mí đâu:D
Dù sao cũng chúc mừng bạn! Em nó được đấy! Được hơn nhiều em cùng loại:D

Chào Lang Bạt Kỳ Hồ!

Chó của bạn trông được đấy nhưng có một lỗi!
Đó là gì... hì hì không bật mí đâu:D
Dù sao cũng chúc mừng bạn! Em nó được đấy! Được hơn nhiều em cùng loại:D
Cám ơn bạn đã ghé thăm!
Nhân vô thập toàn mà bạn ơi, trên đời có cái gì là hoàn hảo đâu. Em nó không phải chỉ có một lỗi đâu mà có rất nhiều lỗi nữa ý chứ. :D:D:D Biết sao được! Mỗi người mỗi ý mà!
Hẹn ngày em nó tròn 09 tháng nhé!

Rose1402

Vietpet sponsor
Anh Đức ơi hôm nào update ảnh mới nhất của em Thép đi! Nếu em không nhầm thì Thép giờ đây đã xong đợt thay lông, lông đuôi trổ ra to hơn nhiều, đầu cũng phát triển hơn. Chắc hẳn là rất phong độ! Mong sớm được chiêm ngưỡng những hình ảnh mới nhất của Thép! :love struck:

Chào Hoa Hồng trong ngày Lễ Tình Yêu (Rose1402 - Cái tên rất ý nghĩa)!:D:D:D
Mình bận đi tìm mua chocolate bạn ạ, ngày Lễ Tình Yêu mà chỉ có hoa hồng thì thiếu mất một nửa :D, vì vậy mình chưa kịp đưa hình của Thép lên được:D
Mình rất vui vì hoa khôi Vietpet đã ghé thăm!
Thật ra là thời gian vừa rồi mình phải sắp xếp lại một số việc nên hơi bận. Để cuối tuần này rảnh rỗi, mình sẽ chụp vài kiểu ảnh đưa em nó lên để chia sẻ cùng mọi người.
Cám ơn bạn nhé!

Thép được 09 tháng 13 ngày tuổi!

Các bạn thân mến!
Một tháng là quãng thời gian ngắn ngủi trong cuộc đời một con người nhưng lại tương đối lâu dài trong cuộc đời của một chú chó. Mỗi tháng qua đi đánh dấu những cột mốc quan trọng trong quá trình hình thành và phát triển của cún cưng. Mình rất muốn, mỗi tháng một lần, sẽ đưa hình của Thép lên diễn đàn để chia sẻ với mọi người nhưng thời gian vừa rồi bận quá nên mãi đến tận hôm nay ngày lễ 02/09/2008, được nghỉ làm mới có thời gian rảnh rỗi để làm việc đó. Xin trân trọng giới thiệu với ACE đam mê GSD, Thymothep vom Hùng Vương, Hà Nội, thời điểm 09 tháng 13 ngày tuổi.

Xin cám ơn các bạn đã ghé thăm và mình rất mong sẽ nhận được những ý kiến chia sẻ của mọi người để chăm sóc Thép tốt hơn!

shipmy

chào anh Đức!
E là một người đam mê dòng chó GSD. Nhìn chú THÉP nhà anh em đã thấy mê ngay,thực sự em không am hiểu về dòng này lắm, nhưng kkhi được chiêm ngưỡng vẻ đẹp của '' CHÚ THÉP'' em mơ ước mình cũng co một con chó như vậy. Rất mong được sự chỉ bảo của những bậc tiền bối như anh!

nqd123

Member
Đẹp rồi Đức ơi!
Hình thể Thép, theo mình như thế là cân đối! Tóm lại là rất đẹp!
Đức chơi con GSD đầu tay mà chăm sóc nó hay quá! Quả là sự học hỏi, tìm tòi của Đức là rất lớn và kết quả là sự bù đắp xứng đáng!
Chúc Thép liên tục phát triển để bộc lộ hết cái đẹp trong thời gian tới nhé!
Chúc mừng Đức!

Xin chào Shipmy!

chào anh Đức!
E là một người đam mê dòng chó GSD. Nhìn chú THÉP nhà anh em đã thấy mê ngay,thực sự em không am hiểu về dòng này lắm, nhưng kkhi được chiêm ngưỡng vẻ đẹp của '' CHÚ THÉP'' em mơ ước mình cũng co một con chó như vậy. Rất mong được sự chỉ bảo của những bậc tiền bối như anh!
Hải Dương là mảnh đất có thế "ngọa hổ tàng long" trong giới chơi GSD:D:D:D
Vì vậy, bạn cứ yên tâm là nếu còn tình yêu, càng ngày càng yêu thì sẽ có lúc mong muốn của mình thành hiện thực. Và mình cũng xin chúc bạn sớm đạt được điều đó.
Mình không dám nhận hai chữ "tiền bối" đâu vì mình còn "nhỏ tuổi" trong cuộc chơi này lắm:D:D:D Nhưng nếu có thể chia sẻ được điều gì với bạn, mình sẽ luôn nhiệt tình!
Rất cám ơn bạn đã ghé thăm!

Cám ơn anh Quang (nqd123)!

Đẹp rồi Đức ơi!
Hình thể Thép, theo mình như thế là cân đối! Tóm lại là rất đẹp!
Đức chơi con GSD đầu tay mà chăm sóc nó hay quá! Quả là sự học hỏi, tìm tòi của Đức là rất lớn và kết quả là sự bù đắp xứng đáng!
Chúc Thép liên tục phát triển để bộc lộ hết cái đẹp trong thời gian tới nhé!
Chúc mừng Đức!
Nói về thời điểm "nhập môn" thì em còn đi sau anh nhiều. Anh là người đi trước và vẫn luôn là tấm gương cho em về sự đam mê trong sáng và chữ "chơi" vẹn toàn.:D:D:D
Rất cám ơn anh đã ghé thăm và xin chia buồn với anh về sự cố "cẩu tặc" hôm vừa rồi!
Xin chúc Titty đến "tuổi dậy thì" thì bước vào "kỳ khai hoa" đúng như mong muốn của anh!:D:D:D

Chào bạn Sao May!

Hì, bạn nên kiếm thêm 1 con Sắt nữa thì tuyệt nhỉ! hihi
Ý mình muốn không phải chỉ thêm 1 con Sắt nữa đâu mà là cả 1 seri "kim loại" từ "kim loại thường" đến "kim loại quý" bạn ạ:D:D:D
Cám ơn bạn đã ghé thăm!

Do diễn đàn quy định mỗi bài viết không nên gửi quá 4 tấm hình nên mình cũng không dám gửi nhiều. Nhưng vẫn thấy thòm thèm quá.:D Ngồi lục lại máy ảnh thấy còn mấy kiểu hay hay nên post lên nốt, mọi người đừng chê cười nhé

Cám ơn các bạn!

To Hoàng Minh Đức: Cảm ơn bác đã khen em thì nghĩ sao nói vậy thôi ạ và cũng hi họng là sẽ sớm gặp được chú Long và may mắn hơn là sở hữu được 1 cục than của chú ấy (cái này thì phải trông cậy vào nỗ lực bản thân thôi). Mà em Thép dạo này lớn bộn nhỉ, nhìn ra dáng đàn ông rồi, bác tranh thủ để dành làm thêm 1 nàng nữa cho em nó có đôi có cặp. Hi vọng Thép sẽ góp phần cải thiện phong trào GSD ở VN nói chung và HN nói riêng. Thân chào.

Cám ơn Việt Châu!

To Hoàng Minh Đức: Cảm ơn bác đã khen em thì nghĩ sao nói vậy thôi ạ và cũng hi họng là sẽ sớm gặp được chú Long và may mắn hơn là sở hữu được 1 cục than của chú ấy (cái này thì phải trông cậy vào nỗ lực bản thân thôi). Mà em Thép dạo này lớn bộn nhỉ, nhìn ra dáng đàn ông rồi, bác tranh thủ để dành làm thêm 1 nàng nữa cho em nó có đôi có cặp. Hi vọng Thép sẽ góp phần cải thiện phong trào GSD ở VN nói chung và HN nói riêng. Thân chào.
Độ này tình hình học tập và thi cử thế nào rồi Việt Châu? Việt Châu cứ yên tâm, còn yêu, còn chung thủy với niềm đam mê của mình thì sẽ có lúc một "cơ duyên"... rơi từ trên trời xuống:D:D:D:D. Lúc đó hãy giang rộng vòng tay đón nhận nhé.
Mình cũng thấy Thép lớn hơn nhưng vẫn chưa muốn cho nó... "làm đàn ông" Việt Châu ạ:D:D:D:D. "Bước vào đời" sớm quá sợ làm hư em nó, khó huấn luyện sau này. Mình cũng đã có kế hoạch "dựng vợ gả chồng" cho Thép rồi nhưng không dám nói là cải thiện cái gì cả mà chỉ muốn có những "kỷ niệm" nho nhỏ dành tặng bạn hữu cùng đam mê.
Cám ơn bạn đã ghé thăm!
Khỏe mạnh và học tập tốt nhé Việt Châu!

Thanh_arch

Member
A Đức ah, Sờ-tin (Steel) lớn lên đẹp quá, chúc mừng bác nhé, Hôm nào em muốn đến thăm anh và Thép 1 chút chắc được chứ nhỉ?

Cám ơn anh Thanh!

A Đức ah, Sờ-tin (Steel) lớn lên đẹp quá, chúc mừng bác nhé, Hôm nào em muốn đến thăm anh và Thép 1 chút chắc được chứ nhỉ?
Anh Thanh ơi! Với tình yêu và sự đam mê của anh mà vẫn chưa có chú GSD nào thì... lãng phí thời gian quá:D Theo em anh nên nhanh chóng tậu một em đi cho thỏa cơn nghiền.
Cám ơn anh đã ghé thăm và rất mong một ngày gặp gỡ! (tốt nhất là vào những ngày nghỉ cuối tuần anh nhé vì công việc của em khá bận rộn)
Thân chào anh!

ngoc_anh

Member
Đức dành thời gian vào đây đi. Mình sẽ tổ chức lên Đà Lạt thăm anh Long. Vừa là để học hỏi kinh nghiệm, thăm quan thực tế, vừa để kiếm thêm em nữa cho thép nó đỡ buồn chứ. Khoảng cuối tháng 10 nhé! Chắc độ ấy mình rảnh rang chút rồi.

Đức dành thời gian vào đây đi. Mình sẽ tổ chức lên Đà Lạt thăm anh Long. Vừa là để học hỏi kinh nghiệm, thăm quan thực tế, vừa để kiếm thêm em nữa cho thép nó đỡ buồn chứ. Khoảng cuối tháng 10 nhé! Chắc độ ấy mình rảnh rang chút rồi.
Anh Ngọc Anh hứa như vậy nhé!
Em cũng muốn đã có Thép thì phải có thêm Sắt. Mà đã có Sắt và Thép thì phải thêm nhiều "kim loại" khác nữa.:D:D:D:D:D
Nhưng tính em ưa lối "hạ gục nhanh, tiêu diệt gọn", đột kích nhanh chóng, bắt chó khẩn trương, tránh làm loạn phố phường Đà Lạt nên anh mà "hành quân" cùng với em là đi với tinh thần "tốc chiến, tốc thắng" của mùa xuân 1975 đó:D:D:D:D:D:D:D