• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thymothep vom der Hùng Vương, Hà Nội

Hoan2008

Member
Chúc mừng Đức có được em Thép đẹp. Trại Hùng Vương là một trong số ít nơi có những chú GSD thuần chủng và đẹp đấy. Chúc mừng em !

Anh Hoan ơi!

Cám ơn an đã ghé thăm nhưng so với Brass của anh thì Thép của em khác nào "đem chuông gõ cửa nhà sấm". Em rất hy vọng sẽ sớm có dịp chiêm ngưỡng dung nhan của Brass khi về Việt Nam. Về độ tuổi thì hai cu cậu sàng sàng như nhau nên anh em ta sẽ có một cái nhìn rất hay để đúc rút kinh nghiệm đối với "hàng nhập khẩu nguyên chiếc" và "hàng nội địa sản xuất tại Việt Nam" anh ạ.

Chào các bạn!

Đến hẹn lại lên! Hôm nay thứ bảy, 19/07/2008, Thép của mình tròn 8 tháng tuổi, tranh thủ thời gian rảnh rỗi được nghỉ làm, mình chụp vài tấm hình của cu cậu trước là chia sẻ với anh em, bạn bè; sau là góp vui với cả nhà cho thêm phần rôm rả.

Mình có một may mắn lớn là bước chân vào "cuộc chơi GSD" thì quen biết hai người thầy vừa có tâm vừa có tài là chú Nguyễn Quang Hoa (Hoa - Hùng Vương) và anh Nguyễn Tấn Long (Long - Đà Lạt). Hai bậc tiền bối này, bằng tình yêu và kinh nghiệm của những người đi trước đã không tiếc công sức truyền thụ tất cả vốn quý cho mình. Bên cạnh đó là những người bạn thân thiết có cùng chung niềm say mê như anh Hùng Hà Nội, anh Quang Trung Tự (nqd123), anh Trần Quốc Bình và em Trần Ngọc Anh - Hải Phòng, bạn Phạm Huy Đức, Khánh Tùng, Duy Linh, Dũng (Jupiter_2008)... cùng rất nhiều ACE khác trên diễn đàn Vietpet. Tất cả đã làm cho tình yêu GSD của mình ngày càng chảy bỏng.
Càng ngẫm nghĩ mình càng cảm thấy trân trọng và quý mến các ACE trong Ban quản trị diễn đàn Vietpet, những người đã vô tư, nhiệt tình tạo ra một sân chơi lành mạnh, bổ ích mà thông qua đó mình đã có thêm không chỉ là những người bạn có cùng chung niềm say mê mà còn là những người thân thiết sẻ chia vui buồn trong cuộc sống.
Một lần nữa xin chân thành cảm ơn tất cả các bạn!

Hoa_TraiLIM

Vietpet sponsor
Đẹp đẹp quá bạn ơi! Cho mình hỏi em nó được bao nhiêu cân rồi bạn? Hiện mình cũng đang sở hữu một em trong đàn của Utopia nhà anh Rex nhưng em nó mới được hơn 4 tháng tuổi thôi bạn ah! Mình cũng đã nghe Khánh Tùng nói về bạn, hy vọng với lòng tâm huyết của mình về GSD bạn sẽ chăm em nó thật tốt và đạt đc mong muốn của mình! Thân ái!

đẹp đẹp,ai chụp ảnh mà đẹp thế nhỉ,công nhận qua lần thứ 2 chụp thì cả trình độ tạo dáng lẫn chụp ảnh đều khá hơn anh nhỉ :D

Chào bạn Peugeot&M

Đẹp đẹp quá bạn ơi! Cho mình hỏi em nó được bao nhiêu cân rồi bạn? Hiện mình cũng đang sở hữu một em trong đàn của Utopia nhà anh Rex nhưng em nó mới được hơn 4 tháng tuổi thôi bạn ah! Mình cũng đã nghe Khánh Tùng nói về bạn, hy vọng với lòng tâm huyết của mình về GSD bạn sẽ chăm em nó thật tốt và đạt đc mong muốn của mình! Thân ái!
Cám ơn bạn đã ghé thăm và dành tặng cho Thép của mình lời khen ngợi!
Khi đưa Thép lên diễn đàn mình cũng rất muốn cân trọng lượng và đo chiều cao, chiều dài nhưng khó quá vì thiếu đủ thứ. Tuy vậy, về trọng lượng của Thép thì mình đoán khoảng ngoài 30 kg vì lần cân gần đây nhất khi cu cậu được 7 tháng kém vài ngày tuổi thì được 27 kg.
Peugeot&M đang sở hữu một nhóc GSD thuần chủng và có phả hệ tốt lắm chỉ có điều mình thấy hơi còi. Nhưng với kinh nghiệm của anh em bên đó cùng với sự say mê của bạn, mình chúc bạn sẽ vượt qua khó khăn để nuôi nấng Erich thành công nhé.
Một lần nữa rất vui được làm quen với Peugeot&M!

"Nhiếp ảnh gia" Phạm Huy Đức

đẹp đẹp,ai chụp ảnh mà đẹp thế nhỉ,công nhận qua lần thứ 2 chụp thì cả trình độ tạo dáng lẫn chụp ảnh đều khá hơn anh nhỉ :D
Khà khà!

Người chụp ảnh là Phạm Huy Đức, người hàng xóm tuy gần nhà nhưng... xa khung cửa sổ của Hoàng Minh Đức đó.
Rất cám ơn em đã dành thời gian cho anh và Thép buổi chiều hôm qua!
Với tay nghề như của Phạm Huy Đức, anh nghĩ em có thể liên lạc với URMA hoặc MAGICON rồi đề nghị thành lập chi nhánh ở Việt Nam, chuyên đi phục vụ chụp ảnh cho anh em chơi GSD được đó.:D:D:D Biến cái máy ảnh thành "cần câu cơm", lại có cơ hội chiêm ngưỡng chó đẹp thì còn gì bằng:D:D:D
Lúc nào cần chụp ảnh cho Willi thì cho anh biết nhé, anh cũng sẽ phục vụ nhiệt tình

duc cho binh so dien thoai duoc khong ,nhan vao so;0903200990

Đức cho Bình số ĐT được không, nhắn vào số : 0903200990.

Vô tình viết bài không dấu là vi phạm nội quy của diễn đàn. Trần Quốc Bình lưu ý. Thân

-ngồi nặn mãi mới gõ được mấy chữ,không cố tình vi phạm đâu'xin lỗi nhé
-anh thấy chó của đức rất đẹp
-mong gặp tại hải phòng nhé

Minh Đức và các bạn thân mến

Đây là con đầu tay đầu chân mà em có được là tốt hơn anh rồi , nếu em thấy những con đầu tiên anh nuôi chắc bỏ chạy :D:D:D , Em may mắn hơn anh là gặp anh HOA tốt bụng và nhiệt tình , hy vọng dưới sự dìu dắt của anh HOA và một số anh em hàng xóm lắng giềng tốt bụng sau này em sẽ có thêm kinh nghiệm và cún đẹp ,
thân chào Minh Đức và các bạn yêu GSD - Zwinger German Shepherd Longdalat

anh tặng em một tấm ảnh GSD , hy vọng sau này em có một GSD giống trong ảnh

Chào anh Bình

-ngồi nặn mãi mới gõ được mấy chữ,không cố tình vi phạm đâu'xin lỗi nhé
-anh thấy chó của đức rất đẹp
-mong gặp tại hải phòng nhé
Khì khì!
Hôm nay em đưa cả nhà đi chơi, giờ mới rảnh vào Vietpet.
À, mà anh "vi phạm" nội quy của diễn đàn chứ không phải "vi phạm" tình bằng hữu giữa anh em mình đâu nhé. Số điện thoại của em là 0904 06 24 80. Lát em sẽ điện thoại cho anh ngay vì bây giờ lại chuẩn bị ăn cơm tối mất rồi.
Thân mến chào anh Bình!

Cảm ơn Tấn huynh

Đây là con đầu tay đầu chân mà em có được là tốt hơn anh rồi , nếu em thấy những con đầu tiên anh nuôi chắc bỏ chạy :D:D:D , Em may mắn hơn anh là gặp anh HOA tốt bụng và nhiệt tình , hy vọng dưới sự dìu dắt của anh HOA và một số anh em hàng xóm lắng giềng tốt bụng sau này em sẽ có thêm kinh nghiệm và cún đẹp ,
thân chào Minh Đức và các bạn yêu GSD - Zwinger German Shepherd Longdalat

anh tặng em một tấm ảnh GSD , hy vọng sau này em có một GSD giống trong ảnh
Em cảm thấy rất xúc động khi người anh trai mà mình hằng quý mến cũng như mong có ngày hội ngộ gần nhất đã ghé thăm và tặng em món quà vô cùng ý nghĩa.
Em chỉ hy vọng sau này sở hữu được những chú GSD như của anh Long bây giờ đã là sung sướng và hạnh phúc lắm rồi chứ nào dám leo cao, sợ ngã đau lắm anh ơi:D:D:D
Nhưng điều quan trọng nhất trong cuộc chơi này là em đã quen biết anh, quen biết những người bạn thân thiết có cùng niềm say mê và chia sẻ vui buồn trong cuộc sống. Giống như ngày hôm nay, niềm vui đã thật sự nhân đôi.
Với niềm trân trọng và quý mến xin cảm ơn Zwinger German Sheperd Long Đà Lạt!

Rexcouple

Member
Chào Hoàng Minh Đức,

Rex đã đến thăm trại Hùng Vương - Bác Hoa nhiều lần và rất ấn tượng về thần kinh của những chú GSD ở đây, Thép rất đúng với ý nghĩa của con GSD mà bạn đang sở hữu. Xin chúc mừng bạn và mong niềm đam mê của bạn luôn tràn đầy nhiệt huyết để kết nối được những đam mê như slogan của diễn đàn Vietpet "Connecting Passion - Kết nối đam mê"

hungvuong1

<font color="Orange"><strong>Chuyên gia huấn luyện
Xin cảm ơn Hoàng Minh Đức! Cảm ơn tất cả những người bạn có cùng chung niềm đam mê đối với giống GSD. Cái đẹp sự hoàn thiện luôn là cái đích để tất cả mọi người cùng vươn tới! Cảm ơn Long Đà Lạt về những tình cảm chân thành của bạn! Nhân đây tôi cũng muốn gửi tặng tất cả các bạn tấm ảnh "và cũng là niềm ao ước bấy lâu của tôi" mà không biết bao giờ mới trở thành hiện thực???
Niềm ao ước bấy lâu...không biết bao giờ mới thoả được nỗi chờ mong?

Thân chào anh Hưng - Rexcouple

Chào Hoàng Minh Đức,

Rex đã đến thăm trại Hùng Vương - Bác Hoa nhiều lần và rất ấn tượng về thần kinh của những chú GSD ở đây, Thép rất đúng với ý nghĩa của con GSD mà bạn đang sở hữu. Xin chúc mừng bạn và mong niềm đam mê của bạn luôn tràn đầy nhiệt huyết để kết nối được những đam mê như slogan của diễn đàn Vietpet "Connecting Passion - Kết nối đam mê"
Xin cảm ơn anh đã ghé thăm!
Xin kể với anh đôi điều về kỷ niệm giữa chú Nguyễn Quang Hoa và em. Buổi chiều mưa tầm tã độ cuối đông đó, em gặp chú Hoa lần đầu tiên tại trại Hùng Vương. Hai chú cháu đã ngồi hàng giờ nói chuyện về chó và không biết chán; sự quý mến và tình cảm cũng đã hình thành ngay từ buổi chiều hôm đó. Thymothep là nhóc đầu đàn của lứa chó con đầu tiên, sản phẩm của những chú chó GSD nhập khẩu của chú Hoa và anh Hùng Hà Nội vào cuối năm 2006. Lúc đầu ý chú Hoa muốn giữ Thép lại để làm giống và cũng là kỷ niệm của lứa chó con đầu tiên nhưng sau đó cũng vì tình cảm quý mến mà chú đã để lại cho em. Cũng rất ít người được ưu ái như em khi bắt chó còn được thử thần kinh bằng hai bài tập là: đuổi đàn bò trên bãi cỏ:D:D:D và sủa, tấn công đơn giản.
Đọc rất nhiều bài viết tràn đầy tâm huyết của anh trên diễn đàn đôi khi em cũng muốn "tham gia" nhưng lại cảm thấy ngại ngại vi biết đâu...:D:D:D thì sao?
Mặc dù nhiều điều bây giờ còn mới mẻ và trứng nước nhưng với tình yêu GSD, em rất mong muốn có một sự đoàn kết, đồng lòng vì cái chung để đưa phong trào phát triển, lúc đó không phải chỉ là, như anh Khiêm Tây Ninh nói: "nhà nhà nhập chó, người người nhập chó" mà còn là " nhà nhà sở hữu chó, người người sở hữu chó" để thỏa lòng đam mê.
Thân mến!

Cám ơn sư phụ!

Xin cảm ơn Hoàng Minh Đức! Cảm ơn tất cả những người bạn có cùng chung niềm đam mê đối với giống GSD. Cái đẹp sự hoàn thiện luôn là cái đích để tất cả mọi người cùng vươn tới! Cảm ơn Long Đà Lạt về những tình cảm chân thành của bạn! Nhân đây tôi cũng muốn gửi tặng tất cả các bạn tấm ảnh "và cũng là niềm ao ước bấy lâu của tôi" mà không biết bao giờ mới trở thành hiện thực???
Niềm ao ước bấy lâu...không biết bao giờ mới thoả được nỗi chờ mong?
Sư phụ bấy lâu "quy ẩn giang hồ" nhưng nay bỗng đột ngột xuất hiện làm đệ tử vô cùng cảm kích:D:D:D
Đúng như thầy nói, còn rất nhiều điều phải làm để hướng tới cái đẹp và sự hoàn thiện. Học trò tài hèn sức mọn không biết có thể đáp ứng được những kỳ vọng của thầy không nhưng lời hứa "chăm sóc Thép thật tốt" thì luôn khắc ghi ở trong lòng.
Thầy rất ít khi bày tỏ tình cảm của mình nhưng hôm nay đã cho mọi người được biết mặt... "ý trung nhân" :D:D:D thì học trò hiểu là thầy cũng đang xúc động phải không ạ?
Học trò không biết nói gì chỉ biết chúc mơ ước của thầy sẽ trở thành hiện thực để một lần trong đời vươn tới "cái đẹp và sự hoàn thiện"!
Với lòng trân trọng và quý mến xin cảm ơn chú Nguyễn Quang Hoa - hungvuong1!

khanhtungbk

Member
Thép đang thay lông mà form dáng nhìn vẫn rất tốt . Nếu thay lông xong chắc sẽ rất tuyệt . Chúc mừng anh Đức !
Huy Đức chụp ảnh khá ghê . Lúc nào chụp phải nhờ bạn mới được . ^^

Cám ơn Khánh Tùng!

Thép đang thay lông mà form dáng nhìn vẫn rất tốt . Nếu thay lông xong chắc sẽ rất tuyệt . Chúc mừng anh Đức !
Huy Đức chụp ảnh khá ghê . Lúc nào chụp phải nhờ bạn mới được . ^^
Ai chứ với Khánh Tùng, con trai mà nhỏ nhẹ, dễ thương như... bà xã anh vậy:D:D:D thì Phạm Huy Đức lúc nào chả sẵn sàng phục vụ!
Em như vậy nuôi MIMOSA là hợp nhất đó:D:D:D.
MIMOSA mà học được tính cách của chủ thì ai cũng quý mến, không sợ... "chống ề":D:D:D
Cám ơn em đã ghé thăm Thép tại nhà anh và hôm nay cả ở trên diễn đàn nữa!
Chúc MIMOSA hay ăn chóng lớn, càng ngày càng đẹp hơn!

Trông Thép hay thật...nó mấy tuổi rối hả anh? Thế nó biết làm những gì hả anh? Chó nhà em 18 tháng rồi nhưng nó chỉ biết làm mỗi 3 trò thôi anh ạ....

Thân chào Trần Ngọc Huyền

Trông Thép hay thật...nó mấy tuổi rối hả anh? Thế nó biết làm những gì hả anh? Chó nhà em 18 tháng rồi nhưng nó chỉ biết làm mỗi 3 trò thôi anh ạ....
Nếu em đọc kỹ bài thì anh đã giới thiệu rồi đó, Thép của anh sinh ngày 19/11/2007, tính đến ngày anh chụp hình hôm thứ bảy vừa rồi thì cu cậu tròn 08 tháng tuổi.
Nó biết làm nhiều "trò" lắm rồi em: ăn, nằm, ngủ, nghỉ và... chạy:D:D:D
Nói vui vậy thôi chứ phải chờ đến khi đủ ngày đủ tháng anh mới cho Thép tham gia một khóa huấn luyện để học lấy vài "trò" thỉnh thoảng biểu diễn cho anh em xem.
Chó của em biết làm ba trò gì vậy? Nếu không ngại em hãy nói cho mọi người cùng biết hoặc mở topic để giới thiệu cho mọi người cùng xem nhé.
Thân mến!