• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thymothep vom der Hùng Vương, Hà Nội

Thanh_arch

Member
Anh Thanh ơi! Với tình yêu và sự đam mê của anh mà vẫn chưa có chú GSD nào thì... lãng phí thời gian quá:D Theo em anh nên nhanh chóng tậu một em đi cho thỏa cơn nghiền.
Cám ơn anh đã ghé thăm và rất mong một ngày gặp gỡ! (tốt nhất là vào những ngày nghỉ cuối tuần anh nhé vì công việc của em khá bận rộn)
Thân chào anh!
A Đức à, việc được nuôi dưỡng và chăm sóc 1 chú GSD cũng đã nằm trong kế hoạch của em rồi, với đam mê như em thì tại sao lại không cơ chứ, nghĩ đến tầm này mà chưa nuôi kể ra cũng phí thời gian thật, nhưng cũng thật éo le anh Đức ạh, thời gian này thì không thể, chỉ sợ mang em nó về không chăm sóc được lại khổ em nó thôi. Rất mong sẽ đến 1 ngày (gần nhất) khi thu xếp được thời gian anh ah.
Mà cũng tranh thủ lúc này để đúc rút kinh nghiệm "chọn chó" và chăm sóc chúng, anh nhỉ? Rất vui được quen biết anh.

A Đức à, việc được nuôi dưỡng và chăm sóc 1 chú GSD cũng đã nằm trong kế hoạch của em rồi, với đam mê như em thì tại sao lại không cơ chứ, nghĩ đến tầm này mà chưa nuôi kể ra cũng phí thời gian thật, nhưng cũng thật éo le anh Đức ạh, thời gian này thì không thể, chỉ sợ mang em nó về không chăm sóc được lại khổ em nó thôi. Rất mong sẽ đến 1 ngày (gần nhất) khi thu xếp được thời gian anh ah.
Mà cũng tranh thủ lúc này để đúc rút kinh nghiệm "chọn chó" và chăm sóc chúng, anh nhỉ? Rất vui được quen biết anh.
Không sao anh Thanh à!
Anh cứ làm một em đi rồi gửi em nuôi hộ cho, mai mốt thu xếp mọi việc ổn thỏa rồi đón em nó về cũng được. Nếu không thì cứ để ở nhà em làm bạn với Thép cho vui cửa vui nhà:D:D:D

Thanh_arch

Member
Không sao anh Thanh à!
Anh cứ làm một em đi rồi gửi em nuôi hộ cho, mai mốt thu xếp mọi việc ổn thỏa rồi đón em nó về cũng được. Nếu không thì cứ để ở nhà em làm bạn với Thép cho vui cửa vui nhà:D:D:D
Hì... thế thì làm phiền bác quá. Cái tính của em nó thế nào ấy, nuôi con nào nó cũng ăn tham, nên em sợ gửi bác chăm sóc nó sẽ ăn hêt phần của thép thì chết. Thôi thì bác cứ chuyển cho em những phần mà thép ko ăn hết vậy, em sẽ tích trữ lại chờ ngày có GSD rồi cho ăn ... hì, chúc bác mạnh khoẻ và em thép chóng lớn nhé

Thép được một tuổi!

Thân chào các bạn!
Thời gian thấm thoắt trôi nhanh. Mùa đông năm ngoái, khi Thép ra đời, miền Bắc hứng chịu đợt rét đậm lịch sử. Đến bây giờ, miền Bắc lại chuẩn bị bước vào một mùa đông nữa sau đợt mưa chưa từng có trong vòng 1/4 thế kỷ qua.
Xin trân trọng giới thiệu tới các ACE thành viên diễn dàn, "Thymothep vom Hùng Vương, Hà Nội" thời điểm một năm tuổi.

Xin cám ơn các bạn đã xem hình!

Ra dáng đàn ông rồi bác Đức ơi. Mà giờ em nó nhiêu kg thế bác? Nhìn phong độ quá trời:D
Mình biết là bạn nói vui nhưng cũng rất cám ơn bạn đã ghé thăm.
Thật lòng, mình rất buồn khi thấy Thép không còn giữ được phong độ như cách đây gần ba tháng. Nhưng sinh nhật tròn một năm tuổi mà không cho cu cậu góp mặt với diễn đàn thì nghĩ nó tội tội:D
Hiện, do vướng về chỗ nuôi nên mình không trực tiếp chăm sóc Thép hàng ngày được. Mọi việc chăm sóc do anh trai mình đảm nhiệm. Mình càng thấm thía hơn câu nói "Gen giống quyết 50%, 50% còn lại do việc chăm sóc" bạn ạ.

ngoc_anh

Member
Hic hic! Đúng là xa Đức nên trông em nó hơi buồn và sa sút phong độ rồi!:D:D:D Màu lông thì vẫn ổn xong không được bóng nữa. Có lẽ nó được chăm chưa tốt lắm. Nhìn chân cẳng thì cũng ít được vận động. Kiểu này nó cứ ăn rồi nằm ì ra rồi:)):)):)) Cứ đà này làm sao mà nhà gái họ mê được!:D:D:D

Con Lợn Lòi

Active Member
Đức ơi!

Anh đã mê một thì em còn mê mười. Anh chưa thấy ai mắc màn cho chó ngủ cả. Điều đó chỉ thấy ở những người có lòng đam mê tuyệt vời như em. Anh rất cám ơn em hôm qua đã dành thời gian chụp ảnh cho Thép. Khi nào em có nhu cầu chụp ảnh Willi anh sẽ luôn sẵn sàng.
Núi cao còn có núi cao hơn ( rùi ) nha :)):)):)):))

hoan_nc

Member
Thân chào các bạn!
Thời gian thấm thoắt trôi nhanh. Mùa đông năm ngoái, khi Thép ra đời, miền Bắc hứng chịu đợt rét đậm lịch sử. Đến bây giờ, miền Bắc lại chuẩn bị bước vào một mùa đông nữa sau đợt mưa chưa từng có trong vòng 1/4 thế kỷ qua.
Xin trân trọng giới thiệu tới các ACE thành viên diễn dàn, "Thymothep vom Hùng Vương, Hà Nội" thời điểm một năm tuổi.

Xin cám ơn các bạn đã xem hình!
Đức ơi! Thép đây ah, khá là giống Anh trai Gold đấy nhưng có điều thép có đuôi đẹp hơn gold nhà mình, hiii, thế bây jo em nó ở đâu hôm nào cho jao lưu để tận mắt tí nhé.:-c

Có lẽ lông em nó xơ xác nên không được như xưa nhưng khung xương, đầu thủ, màu sắc nhìn cũng rất ổn. Hi vọng em nó sẽ ngày càng "đàn ông" hơn nữa.