• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thằng Đốm tên Bob của em.

KimCuong

Active Member
Em gửi tới cả nhà hình ảnh thằng Đốm tên Bob của em đang được anh em trên Ban QLDA tại huyện Văn Bàn - Lào Cai nuôi dậy và chăm sóc. Vì anh em cũng bận công việc nên không cho nó vận động nhiều được nên thằng cu hơi mập. Mà thả ra thì dễ đi mà không có ngày trở lại lắm. Các bác đừng chê nhé! :))

KimCuong

Active Member
Em vừa xuống xe mà nó đã nhận ra nên cứ nhẩy cẫng lên. Cuối cùng phải dùng đến "Đả cẩu bổng" cu cậu mới chịu đứng yên.:D

KimCuong

Active Member
Cuối cùng là em ạ. Ngồi xa xa mà không gần nó được, chỉ vì nó đang nghịch quá. :nerd::nerd::nerd:

Vladavia

Member
Hê hê, thằng cu con có vẻ lớn phết rồi đấy anh nhỉ. Cũng có cơ bắp đấy chứ ;)) Thế đã cân thử nó chưa?

KimCuong

Active Member
Cám ơn chú Vladavia nhé! Phải công nhận nhìn nó ngoài đời to lớn lắm rồi. Đã được 8 tháng tuổi nhưng vẫn nghịch lắm, thấy người là cứ lao vào. Anh em cũng không dậy được nhiều vì đi làm về mệt nên cứ Đả cẩu bổng thôi. Được cái màu mè cũng tương đối ngon, xoáy hai bên cổ và xoáy ức rất to nhìn rõ rệt. Thằng này cách đây 1 tháng anh em cân được 27kg rồi, chắc đến giờ cũng được khoảng gần 30kg rồi. Mỗi tội không được chạy nhiều nên hơi béo và bụng hơi to nhìn không đúng dáng chuẩn của Dalmatian lắm. Hehe. Nhưng nổi tiếng ở huyện Văn Bàn đó em ạ.

lapsuon

Member
anh ơi..bod đẹp thật anh ạh..em cũng khoái đốm lắm nhưng mua ở HHT thì hơi ghê..bao giờ nó có baby thí anh nhớ báo em nhá..em đặt gạch từ bây giờ đây:D;))

Cách đây 2 năm mình từng nuôi 1 bé đốm cái rất xinh,cũng cứ chồm chồm lên nghịch như quỷ ý. Vì quý vì yêu mà mẹ mình cho đốm ăn suốt ngày,hậu quả là bụng to xấu gái. Nhưng chính vì béo mà đốm đề kháng yếu. Chó cũng như người,càng thừa cân càng lắm bệnh. Hối hận thay chỉ khi bé mắc kare...qua đời...mình mới rút ra được bài học đáng giá: yêu thương cũng fải cần đúng cách.
Nhìn bé đốm của bạn mà mình lại có chút yếu lòng rồi... Mong bạn và bé đốm của bạn lúc nào cũng thật khỏe.

Anh ơi em không tin vào mắt mình nữa đấy, ku Bob này mà mới có 8 tháng àh? Đẹp quá nha, đúng là hợp đất hợp người có khác, mà anh thế là không được đâu đấy sao em nào cũng đặt tên là Bob thế?

KimCuong

Active Member
Anh ơi em không tin vào mắt mình nữa đấy, ku Bob này mà mới có 8 tháng àh? Đẹp quá nha, đúng là hợp đất hợp người có khác, mà anh thế là không được đâu đấy sao em nào cũng đặt tên là Bob thế?
@ thanhhungcherry: Chính xác thằng Bob này chưa đến 8 tháng đâu em ạ. Nó vừa mới hơn 7 tháng mấy ngày thôi. Nói chung anh em trên này ai cũng rất quý nó nên cu cậu được hưởng 1 ưu đãi đặc biệt và chế độ dinh dưỡng cũng đặc biệt luôn. Có một sự trùng lặp với 2 thằng tên Bob đó e ạ. Thằng Duchsuns là người chủ cũ đặt tên cho nó, còn thằng Dalmatian là anh nuôi từ nhỏ và đặt tên nó em ạ. :)

KimCuong

Active Member
Xin phép chuyển chủ đề này vào đây, mở hàng cho CLB Specialty Dogs đồng chí KC nhé !! :D
Cảm ơn! Em xin cảm ơn bác T.Admin. Hên cho em quá, tự nhiên được chiếu cố mở hàng CLB Specialty Dogs của diễn đàn. Quá hên, quá hên!:love struck:

KimCuong

Active Member
@ Nhà tài trợ KHIÊM TỜ NỜ: Nhà tài trợ để em sắp xếp công việc đã nhé. Nhưng nếu cả thằng Dalmatian vào nữa thì riêng cái khoản đưa nó từ Lào Cai xuống Hà nội khoảng 400km rồi phi vào trong Tây Ninh thì ẹ...em toi mất Nhà tài trợ ơi! :(( :(( :((

cuncun07

em này đẹp thật nhưng hơi ú 1tí,uớc gì em gái nhà mình củng được như anh ấy nhỉ

KimCuong

Active Member
em này đẹp thật nhưng hơi ú 1tí,uớc gì em gái nhà mình củng được như anh ấy nhỉ
Cảm ơn bạn đã có lời khen. Dòng Dalmatian này cực kỳ thân thiện và có sức chạy đáng nể. Thằng Bob của tớ do không được chạy liên tục nên bụng hơi to bạn à. Hy vọng tình hình sẽ được cải thiện trong thời gian tới. Thân./. hhêhhê:D

dragondandoh

Dạ thưa mấy bác , em xin mạn phép hỏi về chú chó đốm là :
Nhà em cũng có cho đốm nhưng hay bị bệnh lắm . Ở dưới chân nó có 1 khối u lên từ lâu , vả lại nó đả sống hơn 13 năm nay roai` là = tuổi của em , nó cũng hay chồm lên ng` lắm có khắc phục được ko ??

Cảm ơn bạn đã có lời khen. Dòng Dalmatian này cực kỳ thân thiện và có sức chạy đáng nể. Thằng Bob của tớ do không được chạy liên tục nên bụng hơi to bạn à. Hy vọng tình hình sẽ được cải thiện trong thời gian tới. Thân./. hhêhhê:D
Chắc trên đó cu Bob được chiều quá nên các bác cho đi nhậu ún bia nhiều:Dbụng nó mới to vầy:love struck:

Dạ thưa mấy bác , em xin mạn phép hỏi về chú chó đốm là :
Nhà em cũng có cho đốm nhưng hay bị bệnh lắm . Ở dưới chân nó có 1 khối u lên từ lâu , vả lại nó đả sống hơn 13 năm nay roai` là = tuổi của em , nó cũng hay chồm lên ng` lắm có khắc phục được ko ??
Nó hay chồm lên người chắc do từ bé đã có thói quen đó, bi giờ già rồi chắc cũng khó dạy lại lắm, tuy nhiên bạn thử tham khảo cái này xem
http://www.vietpet.com/vietpet/modules.php?name=News&op=viewst&sid=307

misha

Member
Không lẽ mọi con Đốm đều chạy nhảy, nghịch ngợm như ..quỷ sứ ? Năm 2004 mình có nuôi 1 cô Đốm, mới có 2 tháng tuổi mà nó quậy như điên, chạy nhảy như là ngựa, xông xáo như bò rừng. Nhà có người già vá trẻ nhỏ nên mình sợ wá đành đem cho người bà con. Bây giờ cũng muốn mua lại 01 con đốm về nuôi nhưng lại sợ giống tình trạng cũ. Các chuyên gia xem có phải lọai Đốm là phải...quậy như vậy kô ? ( Nhà mình cũng tương đối rộng, nhưng có pải rộng cho nên nó mo71i chạy như vậy phải kô ? )