• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thăm VN ROTTWEILER Kennel

CENTIMET

Member
Bỏ lại sau lưng những khói , những bụi , những bộn bề cuộc sống , với lòng đam mê , sự hiếu kì về những thành viên của VNROTTWEILER ..nhóm bắt đầu chuyến hành trình về đất Củ Chi nơi SON NGUYEN kennel đang nấp mình chờ đợi...

Dường như cái gió , cái nắng nơi đây trong lành và mát mẻ hơn hẳn nơi mà nhóm chúng tôi bắt đầu cách đây hơn 30 km.

... lã lơi cùng gió những giọt nắng vàng trong vắt xuyên qua bụi tầm vông xanh rì ngập trên con lộ rồi trổ ra những đoá hoa nắng lung linh , vài cánh bướm chập chờn tô điểm cho những đoá cúc dại ven đường , tiếng chim tít tet , tet tít chợt tắt bay về nơi đâu... gợi cho lòng người xúc cảm tuôn trào..

Xa xa nơi chân trời xanh ngắt , những áng mây bồng bềnh lượn lờ như không muốn trôi đi phải chăng mây và con người nơi đây đang tò mò với những thay đổi bất thường trong cái chốn bình yên này...những ô tô , những con người , những con chó ...thật lạ lẵm trong ánh nhìn của người nông dân chất phát

Sau hàng rào cách ly với ngôi nhà là nơi Anh dành cho bọn nó .. 2 dãy chuồng được xây dựng kiên cố với những tiện nghi cần thiết , phần còn lại trong diện tích này là toàn bộ sân cỏ và cây xanh...

Những tràng sủa đanh thép cất vang dưới ánh bình minh bất chợt phá tan bầu không khí tĩnh lặng , như đôi tay vô hình kéo chúng tôi và những chú chó đi cùng nhanh chân , nhanh chân khám phá ...

Heart & Rambo
(bully) Vaith ( rott) Tony ( RRD) nhanh chóng hoà nhịp vào cuộc vui cùng các bạn là Agila , Fighter, Oliver ,Masha ...

tony

về phía thành viên có :
1/anh SON_LG (bull_bully) ,
2/anh DOANH ( bull_rott)
3/anh SON_NGUYEN (rott)
4/anh Tuân Tạ ( Bull_rott)
5/anh Tèo ( TRD_PQ)
6/anh Dũng (rott_GSD)
7/ Cent+( PQ_RRD_Bull_..)
8/ Đam mê chó đẹp ( Bully)
9/ anh Minh ( bully_bull)
10/Tungu (rott)
11/Em maihoa (nữ) Quản lý trại
12/Chị Phương Nguyên (nữ) (rott)
...và những anh chị quản lý trại..

Đang tiếp tục up load ảnh bổ sung...
Centimet

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
chào Cent ! bài phóng sự tả cảnh của em hay quá làm anh cứ tưởng phái đoàn nhà mình đi lạc vào khu du lịch nào chứ không phải lên trên anh chơi. hôm đó thật là bất ngờ khi anh em lên đầy đủ và đem theo cả mấy chú cún nữa . đúng như em nói , những người dân ở đó đã quen với những chú chó ta ở VN nhỏ nhắn rồi nay thấy đoàn nhà mình show chó lớn họ cảm thấy rất lạ lẫm . để anh soạn mấy tấm hình trong máy ảnh ra rồi post lên chung vui với anh em nhé .......... ngày hôm qua đến tối anh mới về lại SG vì từ hôm lãnh mấy em Rott tới giờ chưa gặp mặt tụi nó nhiều vì anh bận việc ngoài vũng tàu vì vậy hôm qua ở lại trễ chơi với tụi nó làm sáng nay mãi tới 10 giờ anh mới dậy nổi , gọi qua hội trưởng Sơn LG thì nghe báo cáo là con Heart và hội trưởng cũng nướng tới 10h mới dậy vì hôm qua anh Sơn LG và con Heart quậy tưng bừng luôn ....he....he.......

CENTIMET

Member
(tt)

bo bo& Emi..Cùng quản lý trại MAI HOA.

Rambo & heart

Mời các anh chị gởi thêm ảnh bổ xung ạ.

Centimet!

1stLady

Member
Nhìn Rambo mà lòng tê tái - mong hậu duệ của Rambo cũng được như cha nó.
Các anh đi mà không rủ - xấu ghê. Em cũng có 1 khoảng trời riêng ở Củ Chi - mai mốt có điều kiện chắc cũng học tập anh SonNguyen làm cái resort mini như thế này quả là hạnh phúc. Nhưng việc đó chắc còn xa.

Hình đẹp quá - có thêm hình con Rambo post lên cho em chiêm ngưỡng với. Bully mà vào những chỗ này giống như trẻ con được vào DisneyLand - tha hồ vui đùa thoả thích.

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Hôm qua đúng là ngày rất vui vì được ngắm nhìn cuộc hội tụ các thành viên Rott từ Séc, bao gồm đủ lứa tuổi và mỗi con một vẻ đẹp riêng. Các chú chó cùng chủ được chơi một bữa ra trò,nên về ai cũng đều mệt phờ cả. Một vài hình ảnh góp vui cùng VN Rott kennel:

Sơn Nguyễn đang hạnh phúc bên cục cưng của mình FIGHTER

FIGHTER: một chú chó trẻ nhưng đã rõ nét những tiêu chuẩn vốn cần có ở một con Rott đẹp. Fighter có một cái đầu đẹp, to, những đường gãy ở tráng và mũi sâu, kết hợp với mõm ngắn tạo nên vẻ đẹp ở mặt. FIGTHER hiện thời chỉ 13 tháng chỉ cần nữa năm nữa sẽ rất xuất sắc.

Doanh và Valth:

VALTH: hôm nay đã lấy lại phong độ sau những ngày chưa thích nghi khi thay đổi điều kiện sống. Ở độ tuổi trưởng thành, đã phát triển hết về hình thể, Valth thật sự ấn tượng, (các Anh chị, nhìn hình cũng thấy vẽ đẹp hoàn chỉnh). và được nhìn thấy Doanh ra khẩu lệnh và Valth làm theo râm rấp nhìn rất thích, hoà đồng, hiền lành, được nhìn thấy ở những chú Rott đến từ Séc.

Anh Dung-ND và RAMBO:

Rambo: những kẻ ngoại lai này được một bửa vận động ra trò.

Centimet & Xoái Nam Phi:

Chú xoái Nam phi mới 10 tháng tuổi nhưng thật là cao lớn, hiền lành.

RAMBO & HEART BREAKER:

RAMBO & BOBO:

HEART BREAKER:

Tungu

Member
Hi...Hi...! hội trưởng Sơn LG dợt Rambo dữ quá hèn chi sáng nay nghe anh sonnguyen nói là nướng tới 10h là đúng rồi . hôm qua thật là vui vì có nhiều em đẳng cấp để chiêm ngưỡng ...he....he...... sau đây có vài tấm hình góp vui

Xem ai to hơn ai

Anh du kích " bự " của thành viên đammêchóđẹp

Anh tuấn " bự " và Agila " bé "

KimCuong

Active Member
Cả em nữa, sao anh em không thấy thông báo gì thế? Không được đánh lẻ như vậy đâu nha.

Nhìn thấy Rott là em cứ mê đi, phê quá các bác ơi. Hihi

Cả em nữa, sao anh em không thấy thông báo gì thế? Không được đánh lẻ như vậy đâu nha.

Nhìn thấy Rott là em cứ mê đi, phê quá các bác ơi. Hihi
Ông bạn này lại thế rồi. Thôi tập chung vào chuyên môn đi.
Hôm nay đc chiêm ngưỡng các cháu của ông rồi.Cả đàn này ông biết tôi "cá chê" nhất cái gì không ? :D
Đàn này giở nhất là .......... ít chó đực quá :D, không thể thoả cơn khát của các bác đam mê Rott. Ối người ra về ngậm ngùi, với lời động viên của bác Hùng tình iu : Thôi để đàn sau em ạ :D:))=))
May thằng em tui bắt đc 1 cháu đực hihihhiihihihi................

1stLady

Member
Mấy con Rott nhìn to vật vã - chắc phải tầm >70kg. Choáng.
Tiếp đi mấy bác - 3 cái camera hong lẽ có nhiêu đó hình - hị hị.

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Và nếu nói đến VN Rott kennel mà không nhắc đến nhân vật này là một điều vô cùng thiếu sót. Sếp tối cao của VN Kennel.

híc, nhìn đã quá! Thật được mở rộng tầm mắt, ước gì mình được sờ tay vào 1 trong những chú rott ấy! Ôi niềm đam mê của em! Vaith trông thật ấn tượng và dũng mãnh!

CENTIMET

Member
Cent cũng kịp ghi lại ảnh SƠN NGUYỄN phu nhân, tặng anh chị 1 tấm làm kỉ niệm.. ( nhỏ to với bác Sơn Nguyễn): nhắn với chị là khỏi cần mẫu diễn chuyên nghiệp , chỉ cần mẫu đẹp là được "roài"...he he

Centỉmet

CENTIMET

Member
gởi anh Sơn_LG ảnh em Heart:

Hôm đó đuối quá , chụp hiệp một xong em "bết" đến chiều luôn , hong khai thác được thêm nữa , chuyến sau anh mang "Súng" theo cho em tập "bắn" nha anh.... cám ơn thật nhiều những kinh nghiệm về con nghệ thuật mà anh truyền dạy...

Thân ái

Centimet

doanhcauson

Vietpet sponsor
Hôm qua là 1 ngày họp mặt rất vui ,anh em đến thăm VN Rottweiler Kennel được chủ nhân Sơn Nguyễn và gia đình đón tiếp rất nồng hậu, và đặc biệt nhất của ngày hôm qua cũng là ngày SN của phu nhân Sơn Nguyễn nên làm anh em hơi bất ngờ vì không chuẩn bị trước. Cám ơn Sơn Nguyễn và Gia đình đã cho anh em buổi gặp mặt rất vui và có ý nghĩa. Sau đây mình xin đóng góp vài hình ảnh tại VN Rottweiler kennel đến các bạn, mời xem hình: