• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thông báo offline VCC (Vietnam Cat Club) Sài Gòn lần 3 ngày 7/4/2012 (update)

whitexsnow

Active Member
Thân chào các bạn yêu mèo,

VCC Sài Gòn sẽ tổ chức off lần 3 theo định kỳ của CLB và hoạt động lại sau ngày hoãn tuần trước vì Cơn bão hoành hành :)):))

Thời gian: 3h - 6h pm Thứ 7 ngày 7 tháng 4 năm 2012

(mong các bạn đến đúng giờ nhé :x )

Địa điểm: Bagorio Café - Số 23/41 Phan Đăng Lưu , P.3, Q. Bình Thạnh

(Quán này của bạn Lou – thành viên VCC- tha hồ mà off nhé <):)<):) )

Nội dung:

1. Các bạn yêu mèo giao lưu với nhau.
2. Buổi off lần này sẽ nói về chủ đề “Tiêu chảy ở mèo – Nguyên nhân và chữa trị”
3. Thảo luận và góp ý hoạt động của VCC.

Buổi off lần này sẽ giúp các bạn yêu mèo có được lượng kiến thức vững vàng để phòng tránh bệnh hoặc chữa đúng cách cho các bé trong những trường hợp khẩn cấp khi chưa kịp đưa bé đi bác sĩ. Các bạn có thể tham khảo trước thông tin trên web hoặc dựa vào kinh nghiệm của bản thân để thảo luận cùng với nhau tại buổi off sao cho việc chữa bệnh cho các bé là hiệu quả nhất.

Tiêu chảy thì chắc là nhà nào cũng gặp không ít thì nhiều rồi, vậy nên các bạn nhớ viết kinh nghiệm của mình ra và mang tới buổi off nhé.

Một vài lưu ý nhỏ:

_ Buổi off chỉ dành cho các thành viên VCC và thành viên lần đầu tham dự. Các bạn có thể vào link để tìm hiểu và đăng ký thành viên của VCC và tham dự buổi off:

Link đăng ký: http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=100320

Link tìm hiểu về quy tắc đạo đức và điều lệ của VCC: http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=101681

_ Nếu bạn nào chưa đăng ký VCC và vẫn còn nhiều nghi vấn, các bạn có thể tham dự buổi đầu tiên để tìm hiểu về hoạt động cũng như góp ý hay thắc mắc về VCC. Sau đó các bạn có thể đăng ký hoặc không (tùy vào lơi ích của mỗi thành viên, không ép buộc các bạn ).

_ Nếu off xong và các bạn đăng ký, VCC sẽ thu phí 200.000đ/năm tại buổi off.

Mình xin nhắc lại một lần nữa 2 tiêu chí chính để tham dự VCC:

• Không bắt các bạn có mèo “thuần” mới được tham gia VCC, các bạn có mèo Tây hay Ta thậm chí không có mèo đều có thể tham dự VCC.

• VCC chỉ đưa ra yêu cầu các thành viên (nếu có mèo nhân giống) nên nhân giống cùng loài và thuần chủng hóa bằng cách không nên cho lai tạp làm mất đặc tính đặc trưng của các giống mèo (ví dụ bạn đang có mèo Nga mà đi lai với mèo 34 thì không được, nhưng mèo nhà bạn là Nga lai Ba Tư trông giống 34 thì lai tiếp với Ba Tư vẫn được).

Hiện tại danh sách thành viên VCC chính thức tại SG là 12 người.

CÁC THÀNH VIÊN VUI LÒNG ĐĂNG KÝ SỐ LƯỢNG NGƯỜI VÀ MÈO THAM DỰ THEO FORM SAU:

Nick name:
Số người:
Số mèo:

THÀNH VIÊN NÀO CHƯA ĐĂNG KÝ VCC VUI LÒNG ĐỂ LẠI THÔNG TIN LIÊN LẠC PHÒNG KHI ĐỔI ĐỊA ĐIỂM OFF NẾU SỐ LƯỢNG NGƯỜI OFF ĐÔNG.

P/S : Các bạn nào đi được/ không đi được vui lòng thông báo tại topic để mình tổng kết số người chuẩn bị tài liệu cho hợp lý nhé.

Sheryl

Active Member
Chắc phải cám ơn cơn bão tuần trước mà VCC SG và VCC HN off cùng ngày nhỉ :D. Chị ghét cơn bão, nó mà được thông báo sớm hơn thì có phải không phải vừa thức đêm, dậy sớm, vừa cầm khăn lau mũi để viết tài liệu không :((. Lại được nhậu mái thoải cùng bạn bè nữa chứ :((.

whitexsnow

Active Member
Chắc phải cám ơn cơn bão tuần trước mà VCC SG và VCC HN off cùng ngày nhỉ :D. Chị ghét cơn bão, nó mà được thông báo sớm hơn thì có phải không phải vừa thức đêm, dậy sớm, vừa cầm khăn lau mũi để viết tài liệu không :((. Lại được nhậu mái thoải cùng bạn bè nữa chứ :((.
Hihi, nhờ thế mà tuần này chị sẽ không phải thức đêm, dậy sớm, vừa cầm khăn lau mũi để viết mà biết đâu lại còn được nhậu mấy tăng nữa cơ :));;)=));):x<):)

vyle

Member
đấy, chị rõ là khéo chọn ngày thế... 7/4 là sanh nhật tía em....:-w:-w:-w:(:(:(:(

whitexsnow

Active Member
đấy, chị rõ là khéo chọn ngày thế... 7/4 là sanh nhật tía em....:-w:-w:-w:(:(:(:(
Hết sinh nhật em rồi snhat tía em, chị giỏi quá =))=)), đi đến 6h rồi về đi sinh nhật tía cũng được mà :D:D:D:D

vyle

Member
rứt là tiếc khi em là bếp chính chị ui.... sáng sớm tinh mơ thì em có thể đèo bồng theo mấy chị được ạh :(( :(( :((

whitexsnow

Active Member
rứt là tiếc khi em là bếp chính chị ui.... sáng sớm tinh mơ thì em có thể đèo bồng theo mấy chị được ạh :(( :(( :((
Thế thì xin đi 1 tiếng thôi, từ 4h - 5h ý , lúc đó chắc chắn là đông đủ cả :)

vyle

Member
em sẽ cố gắng hết sức ạh... thằng nhỏ cũng đang được em o bế cho hoành tráng đi off mà cứ kẹt hoài ... khổ ghê tơi

Gemma

Active Member
Sài Gòn - Hà Nội làm trùng ngày giờ, vậy thì kết nối skype hai đầu được ấy nhỉ! Thế là chủ tịch Sheryl có thể phát biểu ở cả hai đầu, Whitexsnow đỡ cực nhé! 3:-O:)):x

Rút kinh nghiệm lần trước, lần này bạn nào mới đăng ký off lần đầu thì ghi luôn số điện thoại để nhỡ ra thứ 7 này lại bị... bão nữa thì còn thông báo kịp thời :-o:-ss

Sheryl

Active Member
Sài Gòn - Hà Nội làm trùng ngày giờ, vậy thì kết nối skype hai đầu được ấy nhỉ! Thế là chủ tịch Sheryl có thể phát biểu ở cả hai đầu, Whitexsnow đỡ cực nhé! 3:-O:)):x

Rút kinh nghiệm lần trước, lần này bạn nào mới đăng ký off lần đầu thì ghi luôn số điện thoại để nhỡ ra thứ 7 này lại bị... bão nữa thì còn thông báo kịp thời :-o:-ss
Quán Thủy Mộc Trà nơi VCC HN off hơi đèn mờ nên khó kết nối skype lắm ạ :p. nhiều người cũng ồn nữa nên chắc mỗi bên tự làm :D.

whitexsnow

Active Member
Lên cho mọi người thấy nè, sẵn tiện tổng hợp danh sach luôn

1. Whitexsnow + bạn
2. Mẹ Gem
3. MsCuteShrak + bạn
4. Vyle (hên xui hen ;))
5. Lou + bạn
6. Titti + bạn
7. Vo hoang ( không biết có + bạn không :)))

Còn vài thành viên nữa: chị Quynhnhu, chị PhuDung, Tdt1706, Linp0, Zorba, mẹ Nấm, bố Huy ... đang chờ trả lời :-*:-*:-*

bố Huy cũng đăng kí đây... nhưng lần này chắc là ko có đứa nào theo bố Huy rùi... hichic, mún lắm, nhưng mấy đứa chưa kịp ngừa đợt này rồi :(( :(( :((

tinytei

Member
T.T THôi lại ko đi đc rồi, 3h~6h thì đang học hóa mất r ...
Chúc mọi ng đi vui vẻ vậy

MsCuteShark

Member
Chị Hiền ơi, em đăng kí thêm 1 người nữa nhé! Có thằng em mê mèo + mê chụp hình :D dẫn theo cho nó chơi với mấy bé, tiện có thêm phó nháy cho hội mình với má Gem luôn :D

Gemma

Active Member
Ơ hơ, có phó nháy rồi, đỡ quá, kỳ này mẹ Gemmie đi tay không để diện đầm sexy cho nó trẻ trung yêu đời tí 3:-O8->=))

Các mẹ lần này đi o ff mà lên kế hoạch hoành tráng quá :p:p:p ủng hộ, ủng hộ... Nhưng mà này, mẹ mà đẹp quá, chói lóa quá... làm mờ nhạt con trẻ là khi lên hình mấy đứa nhóc khóc nheo lên bẳt đền í nhá ;;);;);;)

whitexsnow

Active Member
Cập nhật tiếp danh sách nè

1. Whitexsnow + bạn
2. Mẹ Gem
3. MsCuteShrak + bạn
4. Vyle (hên xui hen ;))
5. Lou + bạn
6. Titti + bạn
7. Vo hoang ( không biết có + bạn không )
8. Tdt1706 + bạn
9. Quynhnhu_Cat
10. Samoyed_docnhan

Còn vài thành viên nữa: chị PhuDung, Linp0, Zorba, mẹ Nấm ... đang chờ trả lời

Vậy chắc khoảng vậy quanh tầm 20 người đó Lou ơi :x:x:x:x