• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thông báo off ngày 3/6

Mit2011

Member
ha ha.. giờ này chắc có lão tức nổ đom đóm mắt rồi đây...
Mít giờ này mới về... thôi video đây.. không để các bác chờ nữa
Chả hiểu đưa máy cho các bác quay thế nào mà đụng phải cái setting sang đen-trắng... đành xem tạm cho đỡ nghiền vậy... được cái trông khá "cổ kính"

Anh Ali
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=51I8u9LqgfA&list=UUaup_N2zUD-wpvl7fBziQPw&index=2&feature=plcp[/YOUTUBE]

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=Zb94Ldk9xj8&list=UUaup_N2zUD-wpvl7fBziQPw&index=1&feature=plcp[/YOUTUBE]

Cu Bean đã qua hết các bài tập...trong 1h
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=Mt10Y6-gPV8&list=UUaup_N2zUD-wpvl7fBziQPw&index=8&feature=plcp[/YOUTUBE]

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=bYmrA80Uzzs&feature=relmfu[/YOUTUBE]

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=7kV9ZROJliU&list=UUaup_N2zUD-wpvl7fBziQPw&index=4&feature=plcp[/YOUTUBE]

Vài hình ảnh các cháu nhi đồng thối tai... đang lau chau

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=O4lfq1QFWq4&list=UUaup_N2zUD-wpvl7fBziQPw&index=6&feature=plcp[/YOUTUBE]

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=1NT4p8JkwAo&list=UUaup_N2zUD-wpvl7fBziQPw&index=7&feature=plcp[/YOUTUBE]

Buổi tập hoàn thành phần 1,2, 3 (vệ sinh sân, cắt cỏ/ tâp tuân lệnh, tập với dụng cụ) khá tốt nhưng phần 4,5 (trông đồ, bảo vệ chủ và tấn công) bị hoãn do mặt sân quá ướt, sũng nước.... nên sợ bẩn đồ tập và nguy hiểm cho quân xanh.
Nhà Mít quần với Bean và TZ 1 chập mà bùn đất lấm từ đầu đến chân, bẩn hơn cả đi cày.. chó cũng như trâu đầm... nhưng dù điều kiện như vậy vẫn không giảm được tinh thần của chủ và chó... (he he..... "kháy đểu" tí: trừ anh Hoan "dừ", ngủ quắp cần câu....)

.

bưởi

Member
Chó tập theo line Pre IPO .
a/ tập từng phần .thí dụ tập vượt tường , sẽ phải tập chỉ động tác vượt tường . Tập nhảy xa , chỉ tập nhảy xa . lập đi lập lại cho thật nhuần nhuyển.
b/ Nối từng phần ( nên chia ra ba phần hay bốn phần )
c/ sau khi đã thuần thục mơí dắt trong dây để đi toàn bộ line .
d/ cuối cùng là đứng ở điểm depart ra lệnh xuất phát . Chó sẽ tự động hoàn thành từ a đén z và trở veè bên chủ . Điểm mơí được xác định .

* Cứ ba bốn con tập chung một bài và tập khơỉ đầu lôn luôn trong dây dắt . Phải ba bốn kỳ mơí ráp thành một "liên đoạn " .
Phải 5 đến sáu kỳ mmóii rắp thành nguyên trường đoạn .

Đừng để chó chạy lung tung không trong dây dắt , sẽ rất khó sửa về sau .

Không thể bỏ dây dắt trong 10 lần đầu tiên .

Mong các anh vui vơí đám cún .

Mit2011

Member
Chính xác anh Bưởi ơi,
Khi tập, AE cho tập từng hạng mục một hay 2 hạng mục 1, chó làm được mới sang hạng mục mới...
dây dắt cũng được sử dụng để giúp cún đi đúng yêu cầu... quay video nên cố làm hết các mục và bỏ dây thôi...
Khi tập cho TZ và Bean, Mít đều dùng dây dắt và tugs nhử cho những lần đầu tiên.. 4-5 lần chó quen rồi mới không nhử tugs nữa...
Khó nhất là cái bập bênh.. chó vẫn chưa quen với việc lên xuống bập bệnh và rất cảnh giác khi bập bênh quay...

Tổng kết:
- TZ hoàn thành được bài tập chui, qua cầu thăng bằng
- Ali chưa hoàn thành được bài qua bập bênh và nhảy xà liên hoàn... các hạng mục khác khá tốt
- Bean thực hiện được các hạng mục nhưng còn phải dùng tugs nhử và chưa thật nhuần nhuyễn...
- Bingo hoàn thành mục chui cống và cầu thăng bằng rất tốt... thang chữ A chỉ nhảy qua cái nhỏ.. các hạng mục khác đang tập
- Chó con tập tuân lệnh nhưng chưa thuần thục do các bác chủ chưa cố gắng tập trung dạy...(buổi sau cần rút kinh nghiệm...)

CLB sử dụng các bài tập và dụng cụ phần Pre IPO chỉ với mục đích luyện chó thần kinh, sức khỏe, sự tuân lời và tính can đảm... định hướng vẫn là huấn luyện chó bảo vệ gia đình và thể thao... do trời mưa nên các bài tập định hướng như tìm kiếm, trông đồ, bảo vệ chủ chưa tập được ở buổi này...
Chó con buổi sau sẽ có bài tập thần kinh với giá treo chai đựng sỏi, các chủ chó con buổi sau sẽ phải dùng xích tập, không để chó chạy lung tung ảnh hưởng đến bài tập của chó khác....
Lều núp để tập tìm kiếm quân xanh đã xong... buổi sau nắng ráo sẽ đem ra khai trương anh ạ....
Một điểm nữa cần rút kinh nghiệm cho buổi sau là công tác chụp ảnh ghi hình....

.

vanglai213

Active Member
Do một vài sơ xuất em bấm nhầm nút xóa hết mấy cái video hehe các bác thông cảm nha, em chỉ đền được mấy tấm ảnh này thôi..
Bác Mít đang cũng cố lại cách luyện tập cơ bản cho chó con .

- Cu jack nhà anh Thuận

- Các chú chó con lần lượt tập với các dụng cụ , có những chú bị xích đang chờ đến lượt , khổ thân kêu hoài.

- Bingo của hòa đại nhân, đang tập cầu thăng bằng .

-bean nhà bác Mít luyện tập khá tốt rất nghe lệnh chủ và làm được hầu như hết .

-Quên mất không chụp và quay video TZ nhà em hehe, em up cho nó đỡ tủi khi nó đang show bên buồng chuối .

À có 1 cái mà bẩn tóe lóe

tran van hoan

Active Member
Nhìn anh em tập tành vui vẻ tự nhiên cảm thấy như bị tiếc nuối ..... Thôi buổi sau cố gắng phải tham gia cùng anh em đúng giờ thôi !

Tự cảm thấy đáng trách mình quá hjhj.. nhưng cũng cảm thấy mình ngưỡng mộ mình quá cơ haha ...=))=))

Mit2011

Member
Nhìn anh em tập tành vui vẻ tự nhiên cảm thấy như bị tiếc nuối ..... Thôi buổi sau cố gắng phải tham gia cùng anh em đúng giờ thôi !

Tự cảm thấy đáng trách mình quá hjhj.. nhưng cũng cảm thấy mình ngưỡng mộ mình quá cơ haha ...=))=))
Có người đang tự kỷ..... tự kỷ kìa.......

.

vanglai213

Active Member
Nhìn cái vẻ mặt của Hòa đại nhân đang tập thấy PHÊ chưa kìa???

.
phê lòi mắt anh à, miệng luôn mồm lẩm bẩm bingo cố lên con trai về nhà tao thưởng cho mày ...(Không biết thưởng gi ?)

Mit2011

Member
phê lòi mắt anh à, miệng luôn mồm lẩm bẩm bingo cố lên con trai về nhà tao thưởng cho mày ...(Không biết thưởng gi ?)
còn thưởng gì nữa? Đạo ở xa nên chỉ dám đoán mò... nhàà Mít đứng ngay cạnh nên nghe trộm thấy chủ bảo chó: cố lên con... về tao thưởng cho em Bently đang nằm chờ ở nhà... Thảo nào mà cu cậu leo cầu hăng thế ???
Các bác có chó cai nhớ cảnh giác nha... thanh niên Bingo này có cái tính giống chủ lắm đấy...=))=))=))

.

*
" Từ Thức bồng lai hàm tiên cảnh
Trần mỗ nghiêng lầu giấc khoáii yêu
Non non nước nước ...ngàn khơi hận
Giận kẻ phá làng Hòa đại nhân ".

(tức cảnh khi đọc được câu "Hòa qua đón , gọi điện , ông dập máy " ).

Có lẽ phải nên viết vào "Sự tích Làng Chó Mali " để em cháu thường lảm .
.
Hòa em đâu phải kẻ phá làng
Anh trách em đành chịu tiếng oan,
Lão ấy hẹn em Hồ Ngọc Khánh
Sáu giờ "lên ngựa" em quất sang
Biết đâu đêm trước " lao động nặng"
Mưa đêm trời mát sướng thân Hoan
Cao gối kê đầu ôm vợ ngủ
Điện thoại để rung đút gầm bàn
Thằng em sốt ruột gọi 7 cuộc
Không thấy anh mình nhấc máy " than" ( than thở)
Tin nhắn vài dòng em để lại
Ngủ ngoan Hoan tiếp một giấc vàng!!!!

còn thưởng gì nữa? Đạo ở xa nên chỉ dám đoán mò... nhàà Mít đứng ngay cạnh nên nghe trộm thấy chủ bảo chó: cố lên con... về tao thưởng cho em Bently đang nằm chờ ở nhà... Thảo nào mà cu cậu leo cầu hăng thế ???
Các bác có chó cai nhớ cảnh giác nha... thanh niên Bingo này có cái tính giống chủ lắm đấy...=))=))=))

.
Ối giời, thưởng cho Bently thi chếttttttt. Em đã phải tách ra cả 2 chục hôm rồi anh ạ. Ở gần cu cậu sừng sực lên. Kêu gào đòi cõng chẳng chịu ăn uống gì cả! hiiii