• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thông báo off ngày 11/3

minhcuong

Active Member
Trời đã khô ráo. Cứ mỗi lần CN lại bồi hồi. Chúc các anh em tập thành công, vui vẻ và an toàn.

minhcuong qua đợt bận sẽ xin một chân làm quân xanh.

Báo cáo các bác hai cún nhà em " đi có chóp" rồi!!!! Mừng quá đi mất. Em cảm ơn các bác rất nhiều. Ngày mai cho hai cún ăn uống xong, em tắm rửa sạch sẽ rồi sang off với các bác. Em ngại nhất là lây lan bệnh dịch các bác ạ.

tran van hoan

Active Member
Trời đã khô ráo. Cứ mỗi lần CN lại bồi hồi. Chúc các anh em tập thành công, vui vẻ và an toàn.

minhcuong qua đợt bận sẽ xin một chân làm quân xanh.

biết là bác trưởng bận cho nên anh em không dám í ới . bác cứ lo công việc yên ấm rồi ra tập cùng anh em cũng chưa muộn mà , không có gì là quá muộn phải không bác trưởng ? thực tế sân bãi vẫn chưa đâu vào đâu bác trưởng ạ , vì vậy bác bảo việc thi đấu cọ sát với anh em Thái thì chắc còn lâu anh em chúng ta mới có thể tiến hành được , việc cọ sát với với người Thái là tín hiệu đáng mừng . nhưng vấn đề để mang 1 con chó đi thi đấu thì việc HL là phải thường xuyên liên tục , trong khi đó mình chỉ HL ở mức độ và thời gian dành cho nó không nhiều , 1 con chó được HL bài bản không chỉ có 1 mình chủ dạy được mà còn cần có 1 quân xanh kinh nghiệm biết kỹ thuật kích chó và cảm nhận được thần kinh của con chó để HL , cho nên vấn đề này anh em chúng ta vẫn còn thiếu kinh nghiệm .

anh thì không thể mang chó đi thi đấu cọ sát được , nhưng nếu ai xung phong HL cùng anh và Ali anh tin là Ali sẽ làm được . đến lúc nó làm tốt rồi thì 1 ai đó trong anh em trong CLB sẽ thay mặt mang CLB đưa Ali đi cọ sát bên Thái .

baizen82

Member
Mới thửa được quả đai nhiều trong 1 do bác Hùng chế tác nhưng yêu cầu bản quyền là của tớ , ngày mai sẽ ra mắt anh em trong CLB .

1. có thể dạy lệnh đi sát đi cạnh cùng chục chân trái .
2.dùng để dạy tấn công .
3.dùng để tập thể lực ( ví dụ như kéo lốp để tăng độ cơ bắp )
4.cho chạy theo người theo xe đạp và xe máy.

hỉnh hảnh của Kenton khi đeo bộ đai nhiều trong 1 , có 1 loại nữa trông rất Phủi , ngày mai Elfy sẽ diện kiến tiếp .

vâng để khỏi bắt mọi người chờ lâu. em xin up chiếc đai mà anh Hoan và anh Hùng đã sáng tạo ra. cái này khác với cái của kenton là có dây dù nhìn rất mềm mại và phủi đúng như anh Hoan nói. chiếc đai này mới được vào xi nước 4 chưa được đều mầu cho lắm nhưng em thích mầu mảng này nên để như vậy. phải công nhận khi đeo chiếc đai của nhà sản xuất H2 này vào nhìn elfy không khác gì chú chó nghiệp vụ chuyên nghiệp. vợ em nó trêu bảo là nhìn trông giống cái khố của người dân tộc. hehee

[url=http://www.upanh.com/d1_upanh/v/cne6aeajcxl.htm]
[url=http://www.upanh.com/d3_upanh/v/7ne93e6jcku.htm]
[url=http://www.upanh.com/d4_upanh/v/dne46e8jakr.htm]
[url=http://www.upanh.com/d5_upanh/v/3nea5e6j5zt.htm]

baizen82

Member
biết là bác trưởng bận cho nên anh em không dám í ới . bác cứ lo công việc yên ấm rồi ra tập cùng anh em cũng chưa muộn mà , không có gì là quá muộn phải không bác trưởng ? thực tế sân bãi vẫn chưa đâu vào đâu bác trưởng ạ , vì vậy bác bảo việc thi đấu cọ sát với anh em Thái thì chắc còn lâu anh em chúng ta mới có thể tiến hành được , việc cọ sát với với người Thái là tín hiệu đáng mừng . nhưng vấn đề để mang 1 con chó đi thi đấu thì việc HL là phải thường xuyên liên tục , trong khi đó mình chỉ HL ở mức độ và thời gian dành cho nó không nhiều , 1 con chó được HL bài bản không chỉ có 1 mình chủ dạy được mà còn cần có 1 quân xanh kinh nghiệm biết kỹ thuật kích chó và cảm nhận được thần kinh của con chó để HL , cho nên vấn đề này anh em chúng ta vẫn còn thiếu kinh nghiệm .

anh thì không thể mang chó đi thi đấu cọ sát được , nhưng nếu ai xung phong HL cùng anh và Ali anh tin là Ali sẽ làm được . đến lúc nó làm tốt rồi thì 1 ai đó trong anh em trong CLB sẽ thay mặt mang CLB đưa Ali đi cọ sát bên Thái .
trời tự nhiên nổi hứng mưa to quá không biết thời tiết ngày mai sao nữa hi vong trời sẽ không phụ lòng nuôi mali để mọi người có cái off thật vui vẻ và bổ ich.

Hung.tinhyeu

Active Member
Mới thửa được quả đai nhiều trong 1 do bác Hùng chế tác nhưng yêu cầu bản quyền là của tớ , ngày mai sẽ ra mắt anh em trong CLB .

1. có thể dạy lệnh đi sát đi cạnh cùng chục chân trái .
2.dùng để dạy tấn công .
3.dùng để tập thể lực ( ví dụ như kéo lốp để tăng độ cơ bắp )
4.cho chạy theo người theo xe đạp và xe máy.

hỉnh hảnh của Kenton khi đeo bộ đai nhiều trong 1 , có 1 loại nữa trông rất Phủi , ngày mai Elfy sẽ diện kiến tiếp .

Cám ơn đ/c em nhiều nha, khi đánh xi mầu đen vào nhìn khác quá nên không nhận ra.

bưởi

Member

*
Hoan không đúng rồi .
Cái sự khó nhất của anh em chính là sự thiếu tự tin . Vượt được sự thiếu tự tin thì anh em làpp thay đổi rất nhiều thứ chuyện . Vơí Bưởi , trình của IPO Thái và Phi là trình ngang ngửa vơí anh em mà thôi .
Ra sân đi . khiêm tốn , hoà đồng , chắc chắn thắng lợi .
Chỉ cần bốn buổi tập trung , mỗi buổi hai giờ là múa trống tung dùi được rrồii .
cơ hội bằng vàng .

vanglai213

Active Member
Hình 2 là hình em cái Elfy của bác bưởi , đang được nuôi dưỡng tại nhà bác Hoan:

vanglai213

Active Member
2 CHú cún con 1 chú đực ( Chủ là anh Thuận Hà Đông ) và 1 cái ( Chủ là anh Thắng Moon ) , 2 chú nhóc không quậy lắm rất đáng yêu khi được chơi với các anh chị và cô chú ^^

vanglai213

Active Member
1 thằng khá quậy cũng nghịch ghê gớm, bị chủ xích sủa ầm đòi chơi ^^ đúng là thanh niên mới lớn nghịch phá là số 1, còn 1 thằng nữa cũng phá cắn loạn không up hình bị phạt ...

vanglai213

Active Member
Cuối cùng là Ali và chủ mới của nó là anh Phạm Tuấn ^^ rất ngoan không nghịch ngợm không đầu gấu :

tran van hoan

Active Member
Góp vui thêm Clip 1 cháu Malinois cái con của elia 3 tháng 1 ngày nhà mình nuôi cho sinh sản , bây giờ chuyển giao cho bác Thắng Billaden nuôi và bác Bil mới mang về dạy dỗ được 4 ngày . nhưng bây giờ đã biết lon ton chạy theo xe máy của chủ không cần dây dắt . và cũng trước đây 4 ngày cháu chưa được xã hội hóa nên ra đường RẤT NHÁT , nhưng cũng chỉ sau 4 ngày cháu nó đã lấy lại độ bình tĩnh và tự tin hơn trước rất nhiều .

Bác Bil này quả là có kinh nghiệm khi kinh qua dạy 1 chú Phú Quốc cứng đầu ! và đây là màn trình diễn của Bác Bil và cháu Mali bé bỏng : http://www.youtube.com/watch?v=YYn20MDhCm8&feature=youtu.be