• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thông báo off ngày 11/3

vanglai213

Active Member
Sau một thời gian bị gián đoạn vì địa điểm, Hội malinois VN quay trở lại việc tập luyện định kỳ tập trung với địa điểm sân tập mới
Xin thông báo đến toàn thể anh em tham gia buổi tập ngày 11/3.
Buổi tập có 2 phần:
- Tập luyện định kỳ và Trao đổi nội dung tập luyện
- Bàn bạc kế hoạch hoạt động 2012
Vậy đề nghị anh em thành viên tham dự đầy đủ
- Thởi gian : 9h - 11h 30 ngày 11/3/2012
- Địa điểm Số 67 Khuất Duy Tiến .

Địa điểm có cây cối thoáng mát , Bảo vệ nhiệt tình yêu chó, ngoài có cửa hàng quán thoải mái anh em ta ngồi bàn chuyện .

Chỉ dẫn đường đi: tới ngã tư Khuất Duy tiến- Lê văn Lương rẽ vào Khuất duy Tiến thao hướng đi Nguyễn Trãi khoảng 100m, vào cổng số 67 Khuất duy Tiến.. đi thêm 30m sẽ thấy sân tập (bãi để oto)
Do anh Trưởng đợt này hơi bận nên mọi người có thể liên lạc với 2 anh Phó, anh Đạo (0925090081) hoặc anh Hoan (01676338888) hoặc reply trên topic này để xác nhận có mặt....

Đây là sơ đồ và video hướng dẫn ..
http://forum.vietpet.com/showthread....963#post658963

Mit2011

Member
Trời lại mưa rét, không biết chủ nhật này có tạnh ráo để các cháu gặp mặt không đây?
Anh Hoan qua nhà bác Trưởng lấy đồ tập chưa nhỉ?

emily_vn

Member
Thấy mọi người rủ nhau đi tập tành, mình xốn xang quá. Chắc về cũng phải kiếm 1 em Mali để bon chen mất.

tran van hoan

Active Member
Nếu vác về thì ôm Dutch cho hiếm. Mali nhiều rồi, không độc.

Anh đang rất hâm mộ và rất muốn chiêm ngưỡng 1 chú bec hà lan ở ngoài đời thường xem như thế nào . nhưng khổ vì nhà nhỏ quá nên anh chỉ dám nuôi 1 dòng thôi . nhiều quá không đủ sức để chăm xóc và HL được .

ngoc tuan 92

Anh đang rất hâm mộ và rất muốn chiêm ngưỡng 1 chú bec hà lan ở ngoài đời thường xem như thế nào . nhưng khổ vì nhà nhỏ quá nên anh chỉ dám nuôi 1 dòng thôi . nhiều quá không đủ sức để chăm xóc và HL được .
Thế chú nhượng lại cho cháu 1 em con của Elia đi . Bác nhập Dutch .

Hung.tinhyeu

Active Member
Thế chú nhượng lại cho cháu 1 em con của Elia đi . Bác nhập Dutch .
Cứ đến nhà Hoan rồi mang một con về nuôi, hôm qua thấy bà xã của chú ấy kêu kinh quá, nếu không giải tán hết thì cả người và 5 con chó ra mép hồ Ngọc Khánh vừa tập vừa ngủ đấy. Tối nay tranh thủ mang luôn một con về nuôi đi ngoc tuan 92 ơi.

Cứ đến nhà Hoan rồi mang một con về nuôi, hôm qua thấy bà xã của chú ấy kêu kinh quá, nếu không giải tán hết thì cả người và 5 con chó ra mép hồ Ngọc Khánh vừa tập vừa ngủ đấy. Tối nay tranh thủ mang luôn một con về nuôi đi ngoc tuan 92 ơi.
mình xếp hàng đong gạo từ tháng trước rôi, vợ chồng ông Hoan toàn "vờn" thế thôi, giữ khư khư khó bắt lắm, vợ thì cứ kêu nhưng vẫn kết. khó mua lắm anh em ơi,heheheheh

Hic Chủ Nhật này em không đi được rồi. Tuần vừa rồi thằng em vất vả quá! Bingo bị đi ngoài kèm theo nôn mửa lung tung, gầy sọp hic trông thương lắm! Chữa được Bingo đỡ thi Bently lại bị dính! Mấy hôm rồi gọi cầu cứu Bác Hoan mà chẳng hiểu sao tắt máy suốt, Bác Mít thì máy bận. Híc. Em nghỉ cả làm ở nhà bón cháo và làm theo chỉ dẫn của bác sĩ Ninh. Cuối cùng hai em cũng qua cơn nguy kịch. Bực mình nhất là khi phát hiện ra nguyên nhân. Chẳng là em đi làm cả ngày nhờ giúp việc cho ăn một bữa trưa. Tối hôm qua nghe giúp việc nói với vợ " có gì ăn thừa từ tối hôm trước để tủ lạnh là trưa hôm sau lôi ra trộn với cháo cho chó ăn cho đỡ phí" mà chết điếng người. Em dặn dò rất kỹ về việc này rồi nhưng tính "tiếc của" of bà giúp việc mà em thấy ớn quá hichic hi vọng Bingo và Bently sớm bình phục để lại được cùng anh em ọp ẹp!

tran van hoan

Active Member
Hic Chủ Nhật này em không đi được rồi. Tuần vừa rồi thằng em vất vả quá! Bingo bị đi ngoài kèm theo nôn mửa lung tung, gầy sọp hic trông thương lắm! Chữa được Bingo đỡ thi Bently lại bị dính! Mấy hôm rồi gọi cầu cứu Bác Hoan mà chẳng hiểu sao tắt máy suốt, Bác Mít thì máy bận. Híc. Em nghỉ cả làm ở nhà bón cháo và làm theo chỉ dẫn của bác sĩ Ninh. Cuối cùng hai em cũng qua cơn nguy kịch. Bực mình nhất là khi phát hiện ra nguyên nhân. Chẳng là em đi làm cả ngày nhờ giúp việc cho ăn một bữa trưa. Tối hôm qua nghe giúp việc nói với vợ " có gì ăn thừa từ tối hôm trước để tủ lạnh là trưa hôm sau lôi ra trộn với cháo cho chó ăn cho đỡ phí" mà chết điếng người. Em dặn dò rất kỹ về việc này rồi nhưng tính "tiếc của" of bà giúp việc mà em thấy ớn quá hichic hi vọng Bingo và Bently sớm bình phục để lại được cùng anh em ọp ẹp!
đúng là rất nguy hiểm vì tiếc của . ở quê hay những người già thường hay tiếc của , những cái thừa thãi cứ nghĩ chó ăn vào chẳng làm sao là tai hại , điển hình là lớp người cũ như mẹ anh , nói bao nhiêu lần rồi nhiều khi phát điên nên . ai dè cho nó ăn cả tiết luộc xương ống cổ cánh gà cho tất , tiết thì bị đi ngoài xương ống của gà vịt hay những loại có cánh thì dễ bị thủng ruột . cho nên về sau cứ bà già cho ăn là phải kiểm tra nếu tái phát là nói ngay nhưng mãi mới bỏ được , đúng là mẹ mình phải chụi chứ nếu là giúp việc mà tái diễn thì anh chửi cho không ngóc đầu dậy được .

anh dùng 2 số mà 01 676 33 8888 và 0912217985 , nếu nhẹ theo kiểu rối loạn tiêu hóa thì dùng Biolac dạng cốm của người , nếu không đỡ trong ngày thì dùng thêm cả bi sét tôn ( xin lỗi tiếng anh ngu dốt không biết nên cứ phiên âm thế , nhưng loại của ngoại ra hàng thuốc nói là họ biết ngay , vẫn là loại của người ) , bệnh đi ngoài nếu không chữa ngay kịp thời là các cháu rất dễ ra đi . thôi em chữa được như thế là may rồi . đợt trước Ali anh phải chữa như vậy mất 3 hôm sang hôm thứ 4 mới dứt được đấy . nhưng 1 điều quan trọng là trong lúc chữa bệnh đi ngoài thì không cần cho ăn nhiều cứ cho uống nước đường gluco , nếu không ăn được thì chỉ cần cho cháo cơm không hay nước hồ của nồi cơm mình nấu để ăn vớt ra bón cho nó . chó đi ngoài mà càng cố cho ăn ngon thì bệnh càng phát triển , chỉ cho ăn 1 lần trong ngày thôi ! nhịn đói cũng được nhưng không thể cho nhịn khát được .

pumpkin-2011.lần sau không gọi dược a hoan và a mít thì gọi cho anh nhé, dù sao anh học dược ít của anh hoan và anh mít rồi đấy. ông hoan giồ này vẫn chưa di ngũ à

vanglai213

Active Member
Chài chưa off đã thấy nghỉ rồi @@ ...cũng thông cảm với cậu ..Khổ thế, mình nuôi chó to chưa con nào bị đi kiết như vậy cả .Mình cứ chữa theo dân gian thôi, cho nó uống becberin , hoặc mua loại gói tràng vị khang cho nó uống, chó trong khi điều trị phải nhịn ăn, uống đường gluco cả men tiêu hóa nữa . Chúc cún mau khỏi nhé, mà cố gắng off nhé .

Mit2011

Member
Máy đâu bận cả ngày... mà anh thấy miscall đâu?
Chuyện như thế không tư vấn ngay dễ nguy hiểm lắm....
Em theo tư vấn của anh Hoan và xem thêm topic này về kinh nghiệm chăm sóc chó viêm đường ruột nhé
http://www.langchotrexanh.com/diendan/showthread.php?tid=126

Chó ốm thì cho ở nhà đúng rồi nhưng chủ vẫn phải có mặt... không được "trốn" đâu đấy....

tran van hoan

Active Member
Mới thửa được quả đai nhiều trong 1 do bác Hùng chế tác nhưng yêu cầu bản quyền là của tớ , ngày mai sẽ ra mắt anh em trong CLB .

1. có thể dạy lệnh đi sát đi cạnh cùng chục chân trái .
2.dùng để dạy tấn công .
3.dùng để tập thể lực ( ví dụ như kéo lốp để tăng độ cơ bắp )
4.cho chạy theo người theo xe đạp và xe máy.

hỉnh hảnh của Kenton khi đeo bộ đai nhiều trong 1 , có 1 loại nữa trông rất Phủi , ngày mai Elfy sẽ diện kiến tiếp .