• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thông báo chuẩn bị phát động cuộc thi mèo do Hội yêu mèo Vietpet HN tổ chức

bizonzon

Active Member
Cả nhà yêu mèo Vietpet thân mến!
Sắp tết rồi, tranh thủ đợt nghỉ dài này Hội yêu mèo VP HN muốn thông báo về cuộc thi mèo nho nhỏ sẽ tổ chức sau tết, để các chủ mèo (đầy tớ mèo) kịp chuẩn bị :D
Hội mình sẽ tổ chức bình chọn vào trao giải cho 2 phần thi sau:
- Thi clip mèo: phần thi này các chủ mèo sẽ gửi clip cho ban tổ chức, tiêu chuẩn là clip quay mèo càng ngộ nghĩnh càng tốt (ngộ nghĩnh nhé, chứ xinh thì mèo nào nhà VP mình cũng xinh như hoa rồi:D )
- Thi ảnh mèo: phần này thì để mặc sức các chủ mèo show mèo đẹp mèo xinh nhà mình, nhưng quan trọng là bức ảnh chộp được những khoảnh khắc lạ, thần thái của bé mèo nhà mình, chứ không quan trọng là mèo tây hay mèo ta.
Các bài thi của từng phần sẽ được tổ chức bình chọn công khai ở 1 topic riêng. Thể lệ cụ thể thế nào Hội sẽ bàn bạc kĩ lưỡng. Mời mọi người đóng góp ý kiến ở topic này nhé!
Chính vì nội dung thi như vậy nên mình muốn thông báo sớm cho mọi người, để tiện chuẩn bi clip với ảnh cho các bé nhà mình. Tết này chúng ta chiến thôi :D
Chúc cả nhà ăn Tết vui vẻ, ấm áp với mèo yêu, chúc phong trào của chúng ta ngày càng lớn mạnh :love struck:

bizonzon

Active Member
Ơ, mọi người thank nhiều mà chẳng thấy ai cho ý kiến gì cả nhỉ? Up lên cho cả nhà thấy nào :D

chienvet

Chuyên gia thú y
Ơ, mọi người thank nhiều mà chẳng thấy ai cho ý kiến gì cả nhỉ? Up lên cho cả nhà thấy nào :D
Đây là ý kiến của riêng em chứ có phải của hội, câu lạc bộ nào đâu. Những ý tưởng bộc phát thì luôn có, nhưng để thực hiện thì chúng ta không nên vội vàng mà nó phải là cả quá trình. Như những cuộc thi Peticon đều phải có sự chuẩn bị rất lâu (vậy mà vẫn còn bị nhiều người chê cơ mà). Thế nên cần suy nghĩ kĩ trước khi đưa ra một vấn đề gì nhất "là thi thố":D, đừng vì thấy người ta có mình cũng phải có.
Đôi lời góp ý mong đừng giận:D

Sheryl

Active Member
Đây là ý kiến của riêng em chứ có phải của hội, câu lạc bộ nào đâu. Những ý tưởng bộc phát thì luôn có, nhưng để thực hiện thì chúng ta không nên vội vàng mà nó phải là cả quá trình. Như những cuộc thi Peticon đều phải có sự chuẩn bị rất lâu (vậy mà vẫn còn bị nhiều người chê cơ mà). Thế nên cần suy nghĩ kĩ trước khi đưa ra một vấn đề gì nhất "là thi thố":D, đừng vì thấy người ta có mình cũng phải có.
Ý kiến này được đa số thành viên BCH hội mèo HN duyệt rồi :">. Còn topic này chính là để mọi người góp ý xem tổ chức thế nào mà :D.

mọi người chưa đưa ý kiến gì vì mới thấy bạn chuẩn bị phát động chứ chưa phát động ^^

đừng chuẩn bị nữa tiến hành đi thôi ^^

Ủng hộ, ủng hộ cả ....n....chân tay ( sorry, nhất thời chưa đếm được tổng số chân tay của cả nhà mình)
Xin hỏi là có quy định tham gia cụ thể hơn được không? Ví dụ như ảnh dự thi là mèo nhà mình hay mèo nhà hàng xóm cũng được? Em mèo đang còn alive và ở cùng chủ hay miss, die rồi cũng được? Ảnh mới chụp trong vòng bao lâu hay chụp bao lâu rồi cũng được? Ảnh chưa từng công bố bao giờ hay up tùm lum trên Vietpet (or web khác) rồi cũng được? .......
Ngoài ra xin hỏi có bao nhiêu giải thưởng? Ngoài ảnh đẹp nhất thì có giải nhì, ba hoặc giải ảnh ấn tượng nhất, giải khán giả bình chọn (bé nào được nhấn thanks nhiều nhất là ăn điểm chẳng hạn) không?
Mình nghĩ nên đưa ra thể lệ cụ thể đi để mọi người biết khỏi vi phạm quy chế. Cái vụ này vui là chính chứ có phải "thi thố" gì to tát đâu.
Cuối cùng, gia đình Bơ Sữa xin tài trợ 2 kg Royal canin fit 32 hoặc VND giá trị tương đương cho cuộc thi tùy BTC lựa chọn cái nào phù hợp. Thực ra thì Royal chưa có vì đặt hàng nhà Kunyeu mà chưa thấy ý ới gì, hì hì.

Ủng hộ, ủng hộ cả ....n....chân tay ( sorry, nhất thời chưa đếm được tổng số chân tay của cả nhà mình)
Xin hỏi là có quy định tham gia cụ thể hơn được không? Ví dụ như ảnh dự thi là mèo nhà mình hay mèo nhà hàng xóm cũng được? Em mèo đang còn alive và ở cùng chủ hay miss, die rồi cũng được? Ảnh mới chụp trong vòng bao lâu hay chụp bao lâu rồi cũng được? Ảnh chưa từng công bố bao giờ hay up tùm lum trên Vietpet (or web khác) rồi cũng được? .......
Ngoài ra xin hỏi có bao nhiêu giải thưởng? Ngoài ảnh đẹp nhất thì có giải nhì, ba hoặc giải ảnh ấn tượng nhất, giải khán giả bình chọn (bé nào được nhấn thanks nhiều nhất là ăn điểm chẳng hạn) không?
Mình nghĩ nên đưa ra thể lệ cụ thể đi để mọi người biết khỏi vi phạm quy chế. Cái vụ này vui là chính chứ có phải "thi thố" gì to tát đâu.
Cuối cùng, gia đình Bơ Sữa xin tài trợ 2 kg Royal canin fit 32 hoặc VND giá trị tương đương cho cuộc thi tùy BTC lựa chọn cái nào phù hợp. Thực ra thì Royal chưa có vì đặt hàng nhà Kunyeu mà chưa thấy ý ới gì, hì hì.

bizonzon

Active Member
Bạn nói chuẩn lắm. Đây là vui là chính, chứ có phải thi thố to tát gì đâu. Chính vì thế nên cần ý kiến của tất cả các bạn. Mình đặt vấn đề này ra chỉ là cái sườn, để mọi người đóng góp ý kiến. Tất cả những vấn đề bạn hỏi ở trên cũng như nhiều vấn đề khác, mọi người cứ đưa ra, rồi cùng nhau thảo luận.
Những vấn đề như, ảnh và clip của mèo nào, còn hay mất, còn ở với chủ không... mình nghĩ là không nên bó buộc. Tuy nhiên đã là thi có bình chọn, thì phải đảm bảo tính bản quyền, nghĩa là nó chưa từng xuất hiện ở đâu, chưa có ai đăng lên. Kể cả việc bạn chụp ảnh mèo rồi photoshop cũng hoàn toàn thoải mái. Vì chúng ta cần ngắm những bức ảnh đẹp cơ mà. Mèo gì, ảnh chụp thế nào, clip ra sao không quan trọng, miễn là chúng ta dành công sức chuẩn bị cho những bé mèo yêu. Chẳng phải tiêu chí của hội mèo là không phân biệt đối xử hay sao? Bởi vậy, mèo của bạn, mèo của anh chị, họ hàng bạn, mèo bị bỏ rơi ngoài đường, mèo tây mèo ta... tất cả đều ok, miễn là sau khi xem ảnh hoặc clip của bạn, đừng có ai nói là đã thấy clip hoặc ảnh này được ai đó (không phải bạn) đăng lên ở chỗ nào là ok!
Vài ý kiến cá nhân của mình thôi ạ. Mời mọi người cho ý kiến thêm!

bizonzon

Active Member
À quên, còn vụ giải thưởng, chắc chắn là sẽ phải có chứ, đã gọi là thi mà :D. Nhưng cơ cấu giải thế nào, nguồn quỹ, cách thức trao giải. Hội mình sẽ bàn bạc kĩ lưỡng và công bố với mọi người ngay khi phát động thi chính thức. Còn topic này là xin ý kiến mọi người về việc tổ chức thi như thế nào cho hay, cho chất lượng đã :D
Mình xin phép thay mặt mọi người chân thành cám ơn đóng góp của gia đình Bơ Sữa :love struck:

bizonzon

Active Member
Đây đúng là ý tưởng bộc phát, nhưng em đã hỏi ý kiến của mọi người rồi ạ, được mọi người thống nhất nên bây giờ đem lên hỏi ý kiến của cả nhà, chứ em đã tổ chức thi thố gì đâu. Em làm sao mà dám tổ chức một mình. Anh nói đúng, cái gì cũng cần cả quá trình, và đây là bước đầu tiên cho quá trình đó. Chẳng lẽ cứ phải quy mô, cứ phải có thông tin đại chúng rầm rộ, cứ phải bỏ nhiều tiền ra thì mới được tổ chức ạ. Mà có ai bảo những cuộc thi đó là chất lượng đâu?
Đây chẳng phải cuộc thi gì to tát , chỉ là một hoạt động phong trào. Còn những cuộc thi gần đây, tổ chức to thật đấy, nhưng đa số những thành viên hội mèo thì lại có phản ứng không hài lòng, đơn giản vì nó không phù hợp với mọi người, vì có ai hỏi ý kiến mình đâu mà biết mình muốn sao?
Chính vì vậy em lập topic này để hói ý kiến mọi người. Quan trọng là thi xong mọi người thấy vui, thấy gắn bó thêm với mèo yêu của mình và loài mèo nói chung. Chứ chẳng lẽ lại chờ một Pet Icon nữa để tham gia hay sao?

bizonzon

Active Member
Xin cả nhà mình đừng nghĩ rằng một cuộc thi thì Hội mình không thể tổ chức cho ra hồn. Quan trọng là chúng ta có muốn hay không mà thôi. Hơn nữa đây là một hoạt động offline, mọi người không cần mang mèo đi đâu cả. Chỉ cần gửi những clip, những hình ảnh đến BTC, rồi mọi người cùng xem, cùng bình chọn. Chẳng phải ngày ngày chúng ta vẫn làm như vậy ở trên diễn đàn VP hay sao? Hay hơn nhiều là chúng ta mang mèo của mình đến những nơi hội trường to rộng, loa xối ầm ầm, MC hò hét làm mèo chẳng dám chui ra. Vài ý kiến cá nhân của mình!

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Bizonzon nói rất đúng, hay chúng ta tập trung thi chủ đề chính là thi ảnh mèo đẹp có được không nhỉ?

julioboy

Member
cho julio hỏi cuộc thi này là tất cả thành viên diễn đàn đều tham gia được hả?và cũng có thể cung cấp cho julio biết về thông tin ban tổ chức và nhà tài trợ được không?

X

xuka3691

Guest
em thì chỉ thích thi clip thôi. vì em không biết chụp ảnh nên toàn dìm hàng. nếu được e xin tham gia cái clip Tít nhà em ngủ gật. clip này có 1 lần e đã để trên diễn đàn mình, chỗ nhật kí cho tít mít nhà em rồi. không biết bây giờ có gửi được không ạ? mà gửi thì gửi về đâu ạ?

Kún¥êu

Member
-Nếu tổ chức cuộc thi đảm bảo em Ki và em Chi nhà mình sẽ giành giải nhất cho clip mèo đặc sắc nhất .He he. Kiểu này phải sớm đi mượn máy quay về để làm clip cho 2 đứa dự thi thôi.
- Nhà Kún sẽ tài trợ khoảng 5 bao cát Meo meo và 2,5 kg canin( chia thành 5 túi ) để làm giải thưởng động viên cho những bé mèo đáng yêu tham gia cuộc thi. ( Sẽ tài trợ nhiều hơn nếu từ nay đến lúc đó làm ăn phát đạt )

bizonzon

Active Member
Bizonzon nói rất đúng, hay chúng ta tập trung thi chủ đề chính là thi ảnh mèo đẹp có được không nhỉ?
Nhiều bạn có ảnh, nhiều bạn có clip. Bạn nào thấy em mèo của mình mạnh về phần nào thì gửi phần đấy, 2 phần thi sẽ bình chọn riêng. Hoạt động này diễn ra cho tất cả các thành viên hội yêu mèo VP, chứ không riêng VP Hà Nội. Về phần Ban tổ chức, cách thức tham gia, mình sẽ cố gắng hoàn thành bản dự thảo kế hoạch trong 1-2 ngày tới, up lên đây để tham khảo ý kiến cả nhà. Còn nhà tài trợ, vì đây là cuộc thi nhỏ, không mang tính chất quảng bá thông tin, nên có lẽ cũng khó, mình xin phép vận động các bạn, các thành viên hảo tâm có thể ủng hộ phần nào cho cuộc thi. Cả nhà mèo xin ghi nhận tấm lòng:love struck:
Kinh phí trao giải, mình sẽ bàn bạc lại với các thành viên trong BCH Hội yêu mèo. Nhưng mình mong mọi người tham gia trên tinh thần KHOE MÈO LÀ CHÍNH :D, giải thưởng lớn hay nhỏ thì niềm vui lớn nhất vẫn là CHÚNG TA ĐƯỢC KHOE MÈO CỦA CHÚNG TA, phải không cả nhà :love struck:

bizonzon

Active Member
em thì chỉ thích thi clip thôi. vì em không biết chụp ảnh nên toàn dìm hàng. nếu được e xin tham gia cái clip Tít nhà em ngủ gật. clip này có 1 lần e đã để trên diễn đàn mình, chỗ nhật kí cho tít mít nhà em rồi. không biết bây giờ có gửi được không ạ? mà gửi thì gửi về đâu ạ?
Chị nghĩ là ok em ạ. Miễn clip đó chưa có ai ngoài em up lên là được. Các cuộc thi nhiếp ảnh thế giới thì các nghệ sĩ cũng gửi ảnh của mình đi thi theo kiểu không được nơi này thì gửi nơi khác, kể cả ảnh cũ đã đăng báo cơ mà. Miễn là đảm bảo về tính bản quyền em ạ :D

bizonzon

Active Member
-Nếu tổ chức cuộc thi đảm bảo em Ki và em Chi nhà mình sẽ giành giải nhất cho clip mèo đặc sắc nhất .He he. Kiểu này phải sớm đi mượn máy quay về để làm clip cho 2 đứa dự thi thôi.
- Nhà Kún sẽ tài trợ khoảng 5 bao cát Meo meo và 2,5 kg canin( chia thành 5 túi ) để làm giải thưởng động viên cho những bé mèo đáng yêu tham gia cuộc thi. ( Sẽ tài trợ nhiều hơn nếu từ nay đến lúc đó làm ăn phát đạt )
Đây, trước mắt đã có 2 nhà tài trợ đầy nhiệt huyết là nhà Bơ Sữa và nhà Kún Yêu rồi :love struck:. Xin phép thay mặt mọi người chân thành cảm ơn các bạn :love struck::love struck::love struck:

minghn

Member
Xin hỏi 1 chút ạ.
Trong điều lệ có nên để là khi trao giải phải đem Mèo đến không ??? Tránh trường hợp up ảnh của Mèo khác ( cái nì vi phạm bản quyền ).
Không có time nhận bài ạ???
1 topic để mọi người vote xem ku nào được nhiều phiếu nhất :D ( cái này phải ngăn chặn gì gì đó kiểu IP ( mình không hiểu lắm ) để tránh tự up = nhiều nick :D ).

bizonzon

Active Member
Xin hỏi 1 chút ạ.
Trong điều lệ có nên để là khi trao giải phải đem Mèo đến không ??? Tránh trường hợp up ảnh của Mèo khác ( cái nì vi phạm bản quyền ).
Không có time nhận bài ạ???
1 topic để mọi người vote xem ku nào được nhiều phiếu nhất :D ( cái này phải ngăn chặn gì gì đó kiểu IP ( mình không hiểu lắm ) để tránh tự up = nhiều nick :D ).
Up ảnh của mèo khác cũng được mà bạn:D, miễn là không có ai kiện bản quyền là ok mà, bởi vì có những bạn ở xa tham gia thi nhưng không thể mang mèo đi nhận giải được. Buổi trao giải sẽ kết hợp với 1 buổi off mèo luôn cho vui :D
Còn về vote làm sao cho công bằng, mình sẽ hỏi lại các mod, hoặc có mod nào ghé qua đây thì có thể cho chúng em ý kiến được không ạ?