• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thông báo buổi tập ngày 4/12/2011, không phải offline

tran van hoan

Active Member
Vấn đề abc để đến hôm mồng 4 này hội ta sẽ bàn bạc lại cụ thể các bác chủ nhể ....????? Sao cho ace chúng ta cùng nhất quán quan điểm chung !

NÀO CÙNG MÌNH LÊN GIÂY CÓT ............

vanglai213

Active Member
Vụ chó con đàn B không thể bỏ được ,mình phải xen kết hợp , kịch bản sẽ có phần của chó con rõ ràng và chó to rõ ràng không bị trùng lặp và phân tâm lẫn nhau được .Mình tập theo club để làm gì ? để chó biết được hơi nhau và gắn kết với nhau hơn các bác chú ý điểm này .Tuần tới này anh em ta bàn bạc rõ ràng nhé. Em gửi cho các bác 1 kịch bản của em, rồi các bác xem nhận xét và sửa đổi thêm nhé.

emily_vn

Member
Anh em chuẩn bị kỳ công quá, chúc mọi người thành công. Mình cũng tò mò muốn biết đàn Malinois của anh em đã làm được những gì rồi.

Kỹ năng tìm, sủa và giữ mọi người cho chó mấy tháng tập thế ah?

Gửi các anh em nuôi Malinois,

Do có một số yêu cầu từ những anh em dự định sẽ mang Malinois đến Festival 2011, muốn có khoảng 2 buổi huấn luyện cùng nhau để thống nhất các động tác

Minhcuong muốn xác nhận lại một lần nữa các bác chủ sau đây, bác nào có thể mang Malinois đi tập ngày 4/12/2011, sáng 8:30 tại công viên Thống Nhất.

1- a. Hoan Ali
2- bạn Đạo Tarzan
3- bạn Linh Aid
4- và chủ của ba cháu Malinois đàn B là: Bean, Lucky và Bentley.
5- Tùng Linh có thể mang Arika xuống nhưng nếu bận có thể tự tập riêng.

Đây là buổi tập nâng cao, không có khách mời mở rộng, không phải off - giao lưu.

Bác nào dự được thì xác nhận luôn bằng cách reply để minhcuong có kế hoạch nội dung huấn luyện. Sau đó các chuyên gia tìm kiếm tài liệu huấn luyện Đạo sẽ chia xẻ các video phù hợp để các bác cùng tham khảo.
Xem được clip hay về trình diễn chó tập thể, xin chia sẻ cùng mọi người. Chúng ta có thể tạo ra một tiết mục tương tự hoặc có tính sáng tạo hơn. Mục đích biểu diễn tại Festival Vietpet là để gây ấn tượng cao về sự tập luyện có bài bản, tính tập thể và sáng tạo của hội Malinois in Vietnam.

Chúng ta có thể trình diễn có dây xích để các cún không bị mất tập trung, biểu diễn đồng đều.

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=fedHk5I30ok[/YOUTUBE]

http://www.youtube.com/watch?v=fedHk5I30ok

Ban lãnh đạo hội và mọi người đề xuất ý kiến luôn để trong buổi CN tới chúng ta thực hiện luôn nhé. Cheers.

vanglai213

Active Member
Anh em chuẩn bị kỳ công quá, chúc mọi người thành công. Mình cũng tò mò muốn biết đàn Malinois của anh em đã làm được những gì rồi.

Kỹ năng tìm, sủa và giữ mọi người cho chó mấy tháng tập thế ah?
Bí mật bạn ơi, hehe theo dõi thường xuyên lại không đoán ra mới lạ chứ .^^

tran van hoan

Active Member
Xem được clip hay về trình diễn chó tập thể, xin chia sẻ cùng mọi người. Chúng ta có thể tạo ra một tiết mục tương tự hoặc có tính sáng tạo hơn. Mục đích biểu diễn tại Festival Vietpet là để gây ấn tượng cao về sự tập luyện có bài bản, tính tập thể và sáng tạo của hội Malinois in Vietnam.

Chúng ta có thể trình diễn có dây xích để các cún không bị mất tập trung, biểu diễn đồng đều.

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=fedHk5I30ok[/YOUTUBE]

http://www.youtube.com/watch?v=fedHk5I30ok

Ban lãnh đạo hội và mọi người đề xuất ý kiến luôn để trong buổi CN tới chúng ta thực hiện luôn nhé. Cheers.

Ý tưởng rất hay đấy ! Mọi người cùng cho ý kiến nhé 8->

Kiểu dạng như này, nhưng bí mật các bác nhé, rồi mình sẽ thảo luận sau vài hôm nữa.Hoặc qua mail
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=4d-og0lKeso&feature=related[/YOUTUBE]
http://www.youtube.com/watch?v=4d-og0lKeso&feature=related
Hehe có con nào đc như con này trong phần biểu diễn các bác nhờ.
Quá tuyệt vời. Chó hay, chủ hay, người nhảy đẹp. Hoàn hảo, không có lỗi nào cả. Ấn tượng quá. Cảm ơn Đạo đã cho mãn nhãn. :))

Còn đây chính là clip của Malinois nhảy nữa này.

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=mp_uEgaPDQo&NR=1&feature=endscreen[/YOUTUBE]

http://www.youtube.com/watch?v=mp_uEgaPDQo&NR=1&feature=endscreen

Mit2011

Member
Nhà Mít ngày mai có việc đốt xuất nên xin phép mọi người không tham gia được, ae cứ bàn và tập Bean xin học ở nhà và sẽ trả bài các Bac đầy đủ...

minhcuong

Active Member
Một số lưu ý cho buổi tập ngày mai.

1- Thời gian: 8:30PM tại sân khấu xi măng phía tay phải từ cổng vào Nguyễn Đình Chiểu.

2- Các anh em vào công viên nhớ mua vé đầy đủ. Và giữ cuống vé.

3- Cần 2 anh em trẻ khỏe đến nhà minhcuong để mang rào và áo giáp.

4- Các bác chủ Malinois chủ động kịch bản trình diễn ABC. Minhcuong chỉ giúp chứ không thể quyết các bác sẽ làm gì được. Các bác hiểu chó của mình hơn tất cả mọi người.

Buổi ngày mai, phải mặc áo giáp cho an toàn.

Các anh em chủ động mang nước, dây dắt, dọ mõm đầy đủ. Anh Mit có việc đột xuất, nhưng nếu về sớm trước 11h thì chạy qua bàn việc trọng đại nhé.

minhcuong

Active Member
Chào các anh em,

Sáng nay có nhiều anh em không tham dự buổi tập luyện được. Thanh phần anh em tham dự hôm này gồm có:

VangLai213 cùng bà xã với Tarzan
minhcuong cùng bà xã với cháu nhỏ (không có Malinois)
Animal Rescue với Aid
Đ/c Sơn với Lucky, Malinois B nhà Tùng.
cùng khoảng 4, 5 anh em đang quan tâm muốn sở hữu Malinois đến tham quan.

Phần huấn luyện sang nay gồm có:

- Aid: lệnh từ xa
- Lucky: Search Bark & Hold

sau đó cả 3 bố con: Tarzan, Aid và Lucky cùng tập tấn cống. Riêng Aid tập bài kiềm chế khi bị khiêu khích rất tốt.

Lucky mới 5 tháng tuổi, tinh thần tập luyện rất hăng. Cắn rất ác liệt.

Buổi tập kết thúc lúc 11:30, minhcuong nhờ anh em ghi lại khá nhiều video. Xin hẹn lúc nào rảnh sẽ post lên chia xẻ với các bác.

tran van hoan

Active Member
Tiếc quá hôm nay phải về quê vợ ăn dỗ mãi chiều mới về được đến hà nội . Phải nịnh vợ 1 tí không có lại chết dở với điệp khúc SUỐT NGÀY CHÓ VỚI MÁ . Mà hôm nay cũng có 1 số ae hỏi mình có đi không ? Nếu mình đi thì họ mới đi lên hôm nay cũng vắng hơn . Với cả 1 số bác trong clb bận công việc và đi ăn cơm bụi giá cao vì hôm nay là chủ nhật !

Mọi người có clip thì đưa lên cho ace hôm nay không tham dự được thì coi lại . Hè hè...... Ở nhà tớ cũng dậy thêm cho ali được 2 lệnh nữa ! Đó là lệnh đi lùi và lệnh bên ..! Bên thì gần giống lệnh cạnh đó là con chó chạy đến trước mặt rồi quay người 180 độ dính lấy chân trái của chủ ! Hờ hờ ... Còn lại thêm tiết mục nhảy cùng chủ nữa mới độc kkkk.......... =))=))=)) hẹn các bác vào buổi tập tới tớ sẽ biểu diễn cho các ae xem nhớ .... Hè hè ....:)):))

emily_vn

Member
Một số lưu ý cho buổi tập ngày mai.

1- Thời gian: 8:30PM tại sân khấu xi măng phía tay phải từ cổng vào Nguyễn Đình Chiểu.

2- Các anh em vào công viên nhớ mua vé đầy đủ. Và giữ cuống vé.

3- Cần 2 anh em trẻ khỏe đến nhà minhcuong để mang rào và áo giáp.

4- Các bác chủ Malinois chủ động kịch bản trình diễn ABC. Minhcuong chỉ giúp chứ không thể quyết các bác sẽ làm gì được. Các bác hiểu chó của mình hơn tất cả mọi người.

Buổi ngày mai, phải mặc áo giáp cho an toàn.

Các anh em chủ động mang nước, dây dắt, dọ mõm đầy đủ. Anh Mit có việc đột xuất, nhưng nếu về sớm trước 11h thì chạy qua bàn việc trọng đại nhé.
Anh Cường, PM là giờ buổi tối, AM mới là giờ sáng. Không có ý bới lông, nhưng em vào đọc cứ nghĩ là anh hẹn mọi người tập tối.

vanglai213

Active Member
Tiếc quá hôm nay phải về quê vợ ăn dỗ mãi chiều mới về được đến hà nội . Phải nịnh vợ 1 tí không có lại chết dở với điệp khúc SUỐT NGÀY CHÓ VỚI MÁ . Mà hôm nay cũng có 1 số ae hỏi mình có đi không ? Nếu mình đi thì họ mới đi lên hôm nay cũng vắng hơn . Với cả 1 số bác trong clb bận công việc và đi ăn cơm bụi giá cao vì hôm nay là chủ nhật !

Mọi người có clip thì đưa lên cho ace hôm nay không tham dự được thì coi lại . Hè hè...... Ở nhà tớ cũng dậy thêm cho ali được 2 lệnh nữa ! Đó là lệnh đi lùi và lệnh bên ..! Bên thì gần giống lệnh cạnh đó là con chó chạy đến trước mặt rồi quay người 180 độ dính lấy chân trái của chủ ! Hờ hờ ... Còn lại thêm tiết mục nhảy cùng chủ nữa mới độc kkkk.......... =))=))=)) hẹn các bác vào buổi tập tới tớ sẽ biểu diễn cho các ae xem nhớ .... Hè hè ....:)):))
EM nghe anh minhcuong nói lại là anh Hoan bị ốm nha hehe .