• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thông báo buổi tập ngày 4/12/2011, không phải offline

minhcuong

Active Member
Gửi các anh em nuôi Malinois,

Do có một số yêu cầu từ những anh em dự định sẽ mang Malinois đến Festival 2011, muốn có khoảng 2 buổi huấn luyện cùng nhau để thống nhất các động tác

Minhcuong muốn xác nhận lại một lần nữa các bác chủ sau đây, bác nào có thể mang Malinois đi tập ngày 4/12/2011, sáng 8:30 tại công viên Thống Nhất.

1- a. Hoan Ali
2- bạn Đạo Tarzan
3- bạn Linh Aid
4- và chủ của ba cháu Malinois đàn B là: Bean, Lucky và Bentley.
5- Tùng Linh có thể mang Arika xuống nhưng nếu bận có thể tự tập riêng.

Đây là buổi tập nâng cao, không có khách mời mở rộng, không phải off - giao lưu.

Bác nào dự được thì xác nhận luôn bằng cách reply để minhcuong có kế hoạch nội dung huấn luyện. Sau đó các chuyên gia tìm kiếm tài liệu huấn luyện Đạo sẽ chia xẻ các video phù hợp để các bác cùng tham khảo.

Petloverhn và Ben sẽ tham gia ạ. Xin được nhận giáo án để lên kế hoạch ôn bài tại nhà trước ạ.:)

Mọi người cứ tập và thống nhất rồi thông báo nội dung cho em , em sẽ tự tập vì thời gian này em không đi được

vanglai213

Active Member
Petloverhn và Ben sẽ tham gia ạ. Xin được nhận giáo án để lên kế hoạch ôn bài tại nhà trước ạ.:)
Em cũng nghĩ vậy ?Anh cường viết giáo án gửi cho anh em xem trước còn nêu hình thức tập luôn .

teen-2010

Member
Lucky nhà em sẽ tham gia buổi học hữu ích này. Bác cho biết nội dung của các cháu đàn B để chuẩn bị tâm lý xem có thể đảm bảo tiếp thu được bài giảng ko?

minhcuong

Active Member
Lucky nhà em sẽ tham gia buổi học hữu ích này. Bác cho biết nội dung của các cháu đàn B để chuẩn bị tâm lý xem có thể đảm bảo tiếp thu được bài giảng ko?
Nội dung cho hội teen sẽ là đi cạnh và động tác căn bản

Search - Bark - Hold như hôm rồi đã tập.

Các bác hãy chơi trò trốn tìm nhiều lần. Mỗi lần một vị trí, đây là một trò chơi khơi gợi sự năng động, tính tò mò khám phá và tính cách bảo vệ của Malinois.

Dạy Malinois cách sủa báo động. Mọi người tự dạy ở nhà nhé.

Dụng cụ là các lều bạt (trong Schuzthund là Blind) chưa cần vội, chúng ta sử dụng gốc cây hoặc các góc tường.

Khi nào Fest các bác chủ tự lo khoảng 3 cái là được.

Cường,

vanglai213

Active Member
Nội dung cho hội teen sẽ là đi cạnh và động tác căn bản

Search - Bark - Hold như hôm rồi đã tập.

Các bác hãy chơi trò trốn tìm nhiều lần. Mỗi lần một vị trí, đây là một trò chơi khơi gợi sự năng động, tính tò mò khám phá và tính cách bảo vệ của Malinois.

Dạy Malinois cách sủa báo động. Mọi người tự dạy ở nhà nhé.

Dụng cụ là các lều bạt (trong Schuzthund là Blind) chưa cần vội, chúng ta sử dụng gốc cây hoặc các góc tường.

Khi nào Fest các bác chủ tự lo khoảng 3 cái là được.

Cường,
Anh cho giáo riêng qua mail đi, bọn em còn biết cách tập riêng rồi trao đổi cùng anh em thế hiệu quả sẽ gấp đôi .^^

minhcuong

Active Member
Anh cho giáo riêng qua mail đi, bọn em còn biết cách tập riêng rồi trao đổi cùng anh em thế hiệu quả sẽ gấp đôi .^^
Ali, Tarzan, Aid sẽ tập bài cắn bay người, có độ văng mạnh. Mình sẽ mang mặt nạ thép bảo hộ.

Quân xanh sẽ có minhcuong va baizen82. Anh em nào nghiệm túc muốn học huấn luyện chó nghiệp vụ thì tham gia cùng cho vui.

Các bài tập phức tạp như leo thang nhôm, thăng bằng.... các bác chủ tự tập ở nhà. Lưu ý vấn đề an toàn cho các cháu.

Mit2011

Member
o la la... các bác cứ trao đổi giữa bàn dân thiên hạ thế này thi lộ hết hàng rồi...
phải bí sờ mật thì mới tạo sự bất ngờ của các tiết mục trình diễn chứ... bà con biết rồi thì còn gì là hấp dẫn, lôi cuốn nữa...
Xin bác Trưởng và anh em sử dụng Group Mail để trao đổi nhé...

o la la... các bác cứ trao đổi giữa bàn dân thiên hạ thế này thi lộ hết hàng rồi...
phải bí sờ mật thì mới tạo sự bất ngờ của các tiết mục trình diễn chứ... bà con biết rồi thì còn gì là hấp dẫn, lôi cuốn nữa...
Xin bác Trưởng và anh em sử dụng Group Mail để trao đổi nhé...
Mấy ngày hôm nay em toàn về muộn, chẳng tập tành được cái gì cả. Cái khoản Search Hold & Bark thì phải có người hỗ trợ, nhà em có mỗi chị hàng xóm, thực tập được mỗi Search & Hold thôi, :))

tran van hoan

Active Member
Mấy ngày hôm nay em toàn về muộn, chẳng tập tành được cái gì cả. Cái khoản Search Hold & Bark thì phải có người hỗ trợ, nhà em có mỗi chị hàng xóm, thực tập được mỗi Search & Hold thôi, :))

Ôi vậy à . Từ hôm ở công viên về anh chưa dạy thêm được hôm nào , bận nhà cửa quá đi mất .

baizen82

Member
vì thời gian từ giờ đến FTV không còn nhiều thời gian chí vì thế chúng ta nên lựa chọn những chú mali vốn đã có khả năng cơ bản để nâng cao để có một hoặc 2,3 cá thể mali tham dự ngày hội này thật hoàn hảo.(ý em muốn nói đến đàn A). như vậy khi ra sân tập anh Cường cùng chủ của đàn A cũng sẽ dàng cho buổi tập nâng cao này hơn.
còn đàn B không nhât thiết phải có mặt tại buổi tâp này vì it nhiều sẽ ảnh hưởng đến sư tâp trung của đàn A tập luyện.
Thank all

tran van hoan

Active Member
Anh Hoan là khoái mấy cái vụ tập luyện Mã Lì này lắm đây!:D

em chỉ được cái nói đúng ! nhưng chỉ lúc nào nổi hứng thôi , nhưng mình nổi hứng thì nó cũng nổi hứng ! đâm ra mới tạo đà nổi hứng cho mình huấn luyện thôi ! nếu nó mà đờ đẫn thì mình còn gì có hứng thú mà dạy nữa phải không em !? yếu tố quan trọng nhất vẫn phải là do con chó nó thông minh mới tạo đà hưng phấn cho mình dạy được phải không em ? còn mình chỉ có 40 % giúp con chó thông minh hơn thôi còn lại vẫn phải phụ thuộc vào nó .

anh ơi tức là chỉ những người có danh sách mới được tham gia thôi ạ. Em muốn tham gia để cún học hỏi có được không anh. Em nuôi dob được gần 7 tháng

baizen82

Member
anh ơi tức là chỉ những người có danh sách mới được tham gia thôi ạ. Em muốn tham gia để cún học hỏi có được không anh. Em nuôi dob được gần 7 tháng
rất hoan nghênh bạn nhưng hẹn bạn vào buổi tập huấn sau. vì khi đó giáo viên có thể hỗ trợ những kỹ năng tập cho cun cưng của ban. buổi tập lần này có chuyên đề nâng cao chí vì thế chắc sẽ không có nhiều thời gian cho huấn luyện viên.
lần nữa rất hoan nghênh bạn cùng cún tham gia off cung ae mali
thank all

minhcuong

Active Member
vì thời gian từ giờ đến FTV không còn nhiều thời gian chí vì thế chúng ta nên lựa chọn những chú mali vốn đã có khả năng cơ bản để nâng cao để có một hoặc 2,3 cá thể mali tham dự ngày hội này thật hoàn hảo.(ý em muốn nói đến đàn A). như vậy khi ra sân tập anh Cường cùng chủ của đàn A cũng sẽ dàng cho buổi tập nâng cao này hơn.
còn đàn B không nhât thiết phải có mặt tại buổi tâp này vì it nhiều sẽ ảnh hưởng đến sư tâp trung của đàn A tập luyện.
Thank all
Cứ cho cả đàn B đến không sao BaiZen82 à. "Trẻ em hôm nay thế giới ngày mai".

Lúc nào BaiZen82 làm quân xanh mình sẽ ra tập cùng đàn B. Biết đâu các cháu cũng muốn đi thi thì sao?

Bác Trưởng và 2 bác Phó cho ý kiến về đề xuất trên này với ạ...:-/

Bác Trưởng và 2 bác Phó cho ý kiến về đề xuất trên này với ạ...:-/
Các bé đàn B cứ tập luyện đi , bé làm việc bé, lớn làm việc lớn có sao đâu, còn nhỏ mà đã biết vâng lời mới là đề tài nóng đấy chứ ạ

Mit2011

Member
Thank all
Cũng phải nhìn nhân nghiêm túc và xem xét đến thời lương của festival để hội lên chương trình biểu biên cụ thể.. Không nhất thiết phải là điểm danh chó Malinois đâu. Quan trọng làm sao để mọi người biết đến hội Malinois ....Sao cho hiệu quả thiết thực, các tiết mục găn kết chặt chẽ, đẹp mắt chứ không phải đông hay ít.... Malinois là working dog chứ không phải chỉ có căn xé... Lúc này cần Ban chấp hành hôi bàn bạc và lên chương trình tiết mục tham gia (ai HL, chó nào tham gia, tiết mục gì, gắn kết ra sao) thành viên khác sẽ môi người 1 việc cùng góp sức ( Chứ không phải tôi không có chó tôi không đi) cho sự danh tiếng của hội và sự thành công của festival... Tham dự VP Festival lần này sẽ là những tiết mục biểu diễn của Hội Malinois in Việt Nam chứ không phải cá nhân tưng Chủ-Chó..
Anh Trưởng và hai Anh Phó cứ lên chương trình, phân công trách nhiễm đàng hoàng... Ae tôi sẽ môi người một tay cho sự Thanh công chung...

He he to baizen: Liêu sang năm Bác có đề nghị để Đàn A ở nhà vì sẽ làm ảnh hưởng đàn B tập luyện không?:)):)):))