• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

thành viên mới xin ra nhập đại gia đình mèo đây

meonho124

Member
Ôi trời nhìn cái chỗ bạn nuôi mèo nhà bạn mà mình thèm quá nhìn chuyên nghiệp mình cứ ngỡ nhìn ảnh lồng trại mèo nước nào ý :)) em nào em nấy thì trắng tinh mượt mà xinh không chịu nổi :D
Đặc biệt ấn tượng nhất là bé xù 3 màu màu lông bé ý đẹp quá , có màu lông thân trắng đuôi Van , đẹp thật đấy :p
nhưng mà mùa đông đến rồi đấy bạn xem thế nào che kín chuồng trại cho các bé không lạnh đó, hôm nay trời lạnh ghê :((

spenky

Member
Ôi trời nhìn cái chỗ bạn nuôi mèo nhà bạn mà mình thèm quá nhìn chuyên nghiệp mình cứ ngỡ nhìn ảnh lồng trại mèo nước nào ý :)) em nào em nấy thì trắng tinh mượt mà xinh không chịu nổi :D
Đặc biệt ấn tượng nhất là bé xù 3 màu màu lông bé ý đẹp quá , có màu lông thân trắng đuôi Van , đẹp thật đấy :p
nhưng mà mùa đông đến rồi đấy bạn xem thế nào che kín chuồng trại cho các bé không lạnh đó, hôm nay trời lạnh ghê :((
có chuồng mà. nhưng bọn nó thích năm bên ngoài , rất ít khi vào chuồng nằm.
có tất cả 12 em ở trong đó, nhưng bọn nó nghịch quá, ko chụp được hết.

Mimi83

Member
Phải công nhận là rất tiêu chuẩn, như là trong giấc mơ của mình. Bạn có thể cho địa chỉ để đến chiêm ngưỡng và học tập được không? Cảm ơn bạn trước.

spenky

Member
Phải công nhận là rất tiêu chuẩn, như là trong giấc mơ của mình. Bạn có thể cho địa chỉ để đến chiêm ngưỡng và học tập được không? Cảm ơn bạn trước.
mình ở hải dương bạn àh. nếu có dịp mời bạn ghé qua chơi. mình dự tính sẽ nuôi khoảng 20 bé.hiện tại được 8 bé rồi. sang tuần mua thêm một bé nữa.

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Ôi! Niềm ao ước của tôi đấy, ghen tị với bạn quá, à bạn cho hỏi chuồng bạn làm bằng gỗ hả bạn?

spenky

Member
Bạn có thể chụp hình toàn cảnh cái chuồng cho chúng tớ xem với
chuồng thì đóng bằng gỗ bạn àh. nhưng cái chuồng không đẹp lắm đâu, ông thợ mộc đóng không đúng ý của tớ. nếu bạn nào cần tư vấn đóng chuồng mèo, thì alo cho tớ, tớ hướng dẫn cho...

spenky

Member
nhà bằng gỗ bạn ah. bạn nào cần làm nhà cho mèo, alo mình tư vấn cho

Boo Boo

Member
HI,
Hình như đây là chủ cũ của bé Múp nhà mình (mèo lông dài mua nhà bà H đó). Nếu đúng thì cho bé Múp gửi lời chào tới toàn thể các anh chị em mèo ục ịch nhé. Xem ảnh mới thấy đúng là Múp quá bé so với các anh chị ấy. Nhắn thêm với bạn là bạn thử kiểm tra các em mèo xem có bị 1 loại rận hay con gì đó bé li ti màu trắng hoặc vàng nhạt bám ở lông không. Bạn vạch ra nhìn ở chóp đuôi, nếu có là thấy ngay, trông như đám hạt vừng ấy. Mình mới phát hiện ra trên người Múp có vô vàn cái con ấy, tắm cũng không ăn thua. Tạm thời Múp bị cạo hết lông đuôi ( biến thành mèo lai chuột), còn ở người thì mình đang bắt bằng tay, cơ mà nản lắm vì nhiều quá.

thuan81

Active Member
nhìn chuồng mèo nhà bạn mà thích quá!sạch sẽ thoáng mát!an tòan!nhìn các bé xinh xắn đáng yêu quá!
chúc mừng bạn!

spenky

Member
HI,
Hình như đây là chủ cũ của bé Múp nhà mình (mèo lông dài mua nhà bà H đó). Nếu đúng thì cho bé Múp gửi lời chào tới toàn thể các anh chị em mèo ục ịch nhé. Xem ảnh mới thấy đúng là Múp quá bé so với các anh chị ấy. Nhắn thêm với bạn là bạn thử kiểm tra các em mèo xem có bị 1 loại rận hay con gì đó bé li ti màu trắng hoặc vàng nhạt bám ở lông không. Bạn vạch ra nhìn ở chóp đuôi, nếu có là thấy ngay, trông như đám hạt vừng ấy. Mình mới phát hiện ra trên người Múp có vô vàn cái con ấy, tắm cũng không ăn thua. Tạm thời Múp bị cạo hết lông đuôi ( biến thành mèo lai chuột), còn ở người thì mình đang bắt bằng tay, cơ mà nản lắm vì nhiều quá.
àh đúng rồi chị ạ. cái đấy là do em mèo bị rận cắn. chị mua thuốc xịt về xịt và tắm, chải lông vài lần là hết.

knoor

Member
Oái, mèo nhà bạn này đẹp quá xá, nơi ở cũng thật lý tưởng cho mấy trò nghịch ngợm của lũ trẻ, thật là đáng ngưỡng mộ, đáng ghen tị quá, ngắm đi ngắm lại vẫn không thấy chán. Nhìn ảnh đã mê thế này, được mục sở thị thì ngây ngất phải biết.:love struck::love struck::love struck:

Boo Boo

Member
Hì, đây có phải bé mèo bạn "tâm đắc" nhất không? Vẫn nhớ bạn tả bé ấy giống giống như thế.

Mà thuốc xịt là loại xịt diệt bọ, rận cho chó mèo ấy à? Không biết loại nào tốt nhỉ? Mình thấy ở siêu thị bán loại của Fay, có gần 20k thì phải, sợ là không tốt lắm.

Bữa nào mời hội mèo HN về Hải Dương chiêm ngưỡng chuồng mèo với đại gia đình mèo đi, cho mọi người "ghen tị" luôn thể :D.

spenky

Member
Hì, đây có phải bé mèo bạn "tâm đắc" nhất không? Vẫn nhớ bạn tả bé ấy giống giống như thế.

Mà thuốc xịt là loại xịt diệt bọ, rận cho chó mèo ấy à? Không biết loại nào tốt nhỉ? Mình thấy ở siêu thị bán loại của Fay, có gần 20k thì phải, sợ là không tốt lắm.

Bữa nào mời hội mèo HN về Hải Dương chiêm ngưỡng chuồng mèo với đại gia đình mèo đi, cho mọi người "ghen tị" luôn thể :D.

chị để cuối tuần em đi mua về, rồi em nhắn lại cho chị nhé.