• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Teens bị bắt vì "nướng" mèo

Status
Không mở trả lời sau này.

Phu Dung

Moderator
Các bạn thân mến, đề tài ăn hay không ăn thịt các loài thú cưng (pet) đã được tranh luận rất nhiều trên diễn đàn Vietpet nhưng đều không dẫn đến lối thoát nào cả. Có lẽ giống như cụ Khốt nhà mình nói: "Có 3 vấn đề không bao giờ nên tranh luận với người khác: 1)Về tôn giáo, 2)Về chính trị, 3)Về truyền thống văn hoá vì trong cuộc tranh luận đó người thắng ngoài chuyện được phần hơn về lý lẽ thì cũng không có cách nào bắt người thua phải làm theo ý mình cả". Có lẽ chúng ta nên dừng vấn đề này ở đây.

Nếu chúng ta không ăn thịt thú cưng thì bằng lối sống, bằng nhân cách, bằng những hành động yêu thương cụ thể đối với những con vật nuôi; chúng ta sẽ làm cho những người khác thấy được là vẫn có một lối sống khác - không cần phải ăn thịt thú cưng - mà vẫn thấy thỏa mãn với những niềm vui và hạnh phúc của cuộc sống.

Đừng nản lòng, đừng giận dữ, đừng tuyệt vọng. Hãy làm hết sức của mình đi nhé! Tất cả chúng ta.

Status
Không mở trả lời sau này.