• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tổ chức thi thiết kế logo Vietpet

TaiVenh

Active Member
Cám ơn bác gnoulal đã gửi PA logo.

PA này đã được lưu vào database để BGK xem xét.

Nếu bác có PA khác, xin cứ tiếp tục gửi nhé. Càng nhiều càng đông vui bác ạ. Tks a lot.

1stLady

Member
Qui định thiết kế chưa rõ ở điểm là có cần chữ VP hoặc vietpet hoặc "kết nối đam mê".... vào logo không ạ? Tôi hỏi rõ để tham gia vài mẫu cho vui.
Thân.

TaiVenh

Active Member
Qui định thiết kế chưa rõ ở điểm là có cần chữ VP hoặc vietpet hoặc "kết nối đam mê".... vào logo không ạ? Tôi hỏi rõ để tham gia vài mẫu cho vui.
Thân.
Thực ra thì hiện cũng không có yêu cầu chặt chẽ về điểm này bác ạ.

Cá nhân em cho rằng cần phải có tên của Vietpet và Slogan. Lý do là Logo này hiện ít người biết tới, nếu chỉ có mỗi Logo không thì sẽ gây khó hiểu cho người xem. (Nhưng PA này lại có một yếu điểm là nhiều ký tự/chi tiết quá, chưa phù hợp với nguyên tắc của việc xây dựng Logo - càng đơn giản càng tốt).

Tốt nhất là xin bác cứ cho cả 2 PA ạ :D:-bd

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Hix hix em đúng là vừa hậu đậu vừa đen đủi:((, em gửi bài dự thi cho BQT nhưng lại quên gửi kèm file hình logo:((. Giờ lại quá thời hạn rồi, vì thi học kỳ nên không kịp check lại mail:(. Chán quá nhưng thôi em vẫn muốn gửi logo của mình và nguyên văn bài dự thi lên chia sẻ cho cả nhà tâm sự của mình, đây là tình cảm của em đối với VP và đặc biệt là với các chị em ở Hội Mèo:). Chúc VP ngày càng phát triển!!!

"Xin chào BQT VietPet! Em là thành viên I'm Neko trong Hội Mèo VP, đã tham gia sân chơi VP được một thời gian, tuy không dài nhưng em cảm thấy thực sự đã tìm được chính mình ở ngôi nhà ấm cúng này. Tình yêu thương động vật và cả con người - đó có lẽ là điều kết nối VPer và khiến chúng ta ở đây, bên nhau...

Nhân dịp kỉ niệm sinh nhật lần thứ 3 của đại gia đình VP chúng ta, em xin gửi bài tham gia sáng tạo Logo của mình đến BQT. Với tinh thần kết nối cộng đồng của những người nuôi pet và tình cảm gắn bó giữa người nuôi và vật nuôi, bài thi của em xin có chút phá cách, đó là thay đổi thông điệp trên Logo: đổi "Connecting Passion" thành "Your pet - Your life". Có thể nó không phù hợp với tiêu chí chung của BQT VP khi mà VP đã đưa ra thông điệp Kết nối đam mê, nhưng nó là tinh thần và là tình cảm của em gửi đến cho tất cả những bạn bè yêu pet trên sân chơi VP của chúng ta: Vật nuôi cũng chính là cuộc sống của chúng ta, thông điệp trên nhắc nhở bạn hãy luôn trân trọng tình cảm của Pet và mình, chính tình cảm đó đã kết nối tất cả mọi người trên Trái Đất này, từ trẻ em cho đến người già, không phân biệt giới tính, địa vị...".

Em sử dụng hình ảnh bé gái là có hai ý tưởng: ý lớn của em đó là hình ảnh đẹp của trẻ thơ, có lẽ không điều gì có thể thay thế được vẻ đẹp của lứa tuổi này, còn ý nhỏ hơn là em muốn hình ảnh bé gái này thay mặt cho toàn thể chị em trong Hội Mèo (Hội mèo đa số là các chị em) nói lên tình cảm của mình, đồng thời khẳng định một vai trò to lớn của phụ nữ (hy vọng các chú, các anh trong BQT sẽ ga lăng nhường cho chị em phụ nữ hình ảnh đẹp này ạ).

Hình ảnh Con người - Chó và Mèo (đại diện cho động vật) đi xung quanh quả địa cầu - thể hiện cho tinh thần đoàn kết, nó cũng nói lên một phần thông điệp "Kết nối đam mê" của VP, kết nối đam mê - kết nối con người...

Về phần thay đổi thông điệp, em hy vọng sẽ được giữ vững Slogan của mình, còn nếu VP muốn giữ thông điệp năm xưa, không muốn đổi mới thì em có thể sửa lại hoặc BQT có thể sửa lại bản quyền ạ:). Về phần màu sắc, em thấy chữ VP đỏ hơi mờ nhưng em chưa có thời gian và chưa tìm được cách thay đổi màu sao cho nó nổi hơn, nếu được xét vào vòng chung kết, em mong các nhà thiết kế VP có thể chỉnh sửa và thông qua Logo của em. Xin cám ơn các lãnh đạo VP đã đứng ra xây dựng một sân chơi vô cùng bổ ích, kết nối mọi người ở khắp các nơi - đó là VietPet! Xin cám ơn BQT đã tổ chức cuộc thi sáng tạo Logo để thông qua đó em được bày tỏ tình cảm của mình qua bài dự thi và tác phẩm này!

Thân mến!
Neko."

Kelvin Vu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Không biết đã có kết quả cuộc thi chưa các bác ? em hồi hộp quá.... :D

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Hix hix em cũng hồi hộp quá, không biết như thế nào (mình thì thất bại rồi:(), mong các bác sớm công bố, mãi mà chưa thấy đả động gì cả, chả biết tình hình cuộc thị diễn biến như nào rồi. Em mong VP sớm có logo mới trong Xuân tới luôn:p.