• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tổ chức thi thiết kế logo Vietpet

Administrators

Administrator
Thành viên BQT
Các bạn thân mến,

Vietpet đã hoạt động gần ba năm, đã có những bước tiến nhất định với nhiều thành tựu đã được ghi nhận. Đạt được thành quả này là nhờ đóng góp từ toàn thể các thành viên Vietpet, những người đã bỏ công sức, trí tuệ ra nhằm đóng góp, chia sẽ kiến thức, kinh nghiệm với cộng đồng. Thay mặt BQT, tôi xin gởi lời cảm ơn sâu sắc đến toàn thể thành viên, những người đã góp sức xây dựng Vietpet được như ngày hôm nay.

Do nhu cầu phát triển, Vietpet hiện cần thiết kế logo mới cho phù hợp với định hướng đề ra. Nhân dịp kỷ niệm ba năm Vietpet, chúng tôi tổ chức cuộc thi thiết kế logo VIetpet, nội dung cụ thể như sau:

-Yêu cầu của cuộc thi:

+Về nội dung: thể hiện sự kết nối cộng đồng của những người nuôi pet và tình cảm gắn bó giữa người nuôi và vật nuôi (chủ yếu là chó, mèo) thể hiện rõ thông điệp "kết nối đam mê" và tên Vetpet

+Về hình thức: logo thiết kế tối thiểu 2 màu, tối đa 4 màu, đảm bảo độ chi tiết phân biệt rõ cả khi in cỡ lớn và cỡ nhỏ, in màu hay in trắng đen; dễ hình dung ý nghĩa nhưng không phải là sự minh hoạ đơn giản thông điệp "kết nối đam mê".

-Thể thức thi:
+Đối tượng thi: tất cả thành viên diễn đàn Viet pet và mọi người có quan tâm

+Số lượng bài thi tham dự của mỗi người: không hạn chế

+Trình bày bài: Logo Vietpet được vẽ bằng tay hay bằng máy tính trên một mặt giấy A4; trên mặt trước có ghi tên người thiết kế và giải thích ngắn gọn về ý nghĩa của lo go (không quá 10 dòng). Nếu dự thi nhiều mẫu thì mỗi mẫu trình bày trên một tờ giấy riêng và có đánh số thứ tự.

Nếu bài dự thi được gửi bằng e-mail thì mỗi mẫu phải được thiết kế trên 1 file riêng, gồm 2 trang in với yêu cầu về trình bày giống như bài gửi bằng đường thư.

+Thời hạn và cách thức nộp bài:
Bài được nộp bằng 2 cách:

1-Gửi thư bằng đường bưu điện tới cho Nguyễn Thành Nhân theo địa chỉ 13 Cư xá Uỷ Ban Kế Hoạch, Phường Quang Vinh, Biên Hoà, Đồng Nai. Ngoài bì thư ghi rỏ "Tham dự thiết kế logo Vietpet".

2-Gửi thư điện tử (e-mail) đến địa chỉ thanhnhan200@gmail.com , tiêu đề ghi rỏ "Tham dự thiết kế logo Vietpet".

Xin vui lòng ghi rỏ địa chỉ, số điện thoại liên lạc tác giả để ban tổ chức tiện trao đổi.

Thời hạn nhận bài: đến hết ngày 15/12/2008

-Chấm thi và trao giải: Ban tổ chức sẽ chấm và trao 2 giải: 1 giải nhất và 1 giải ấn tượng

Thời hạn công bố giải thưởng dự kiến là ngày 31 tháng 12 năm 2008.

Giá trị giải thưởng: Do Vietpet hoạt động vì cộng đồng, nên giải thưởng lớn nhất vẫn là phần thưởng tinh thần khi có thành tích chia sẽ, đóng góp trí tuệ cho cộng đồng. Tuy nhiên, ban tổ chức cũng xin trích quỹ hoạt động làm phần thưởng động viên các tác giả xuất sắc nhất như sau:

+Giải nhất: 1 triệu đồng.
+Giải ấn tượng: 500000 đồng.

-Trách nhiệm của người dự thi: chịu hoàn toàn trách nhiệm về vấn đề quyền tác giả của bài dự thi.

Ban tổ chức xin giữ lại những bài dự thi đã nộp để làm kỷ niệm.

Ban tổ chức xin phép tác giả được quyền biên tập, sửa chữa bổ sung các bài dự thi cho phù hợp, tránh gây phiền hà cho tác giả và được phép sử dụng các ý tưởng này.

Trân trọng,
BQT Vietpet.

BUBBA

Super *********
Bubba đã nhận được 3 bài thi đầu tiên của bạn Kelvin Vu, xin hoan hô tinh thần tiên phong của Kelvin.

Kelvin Vu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Bubba đã nhận được 3 bài thi đầu tiên của bạn Kelvin Vu, xin hoan hô tinh thần tiên phong của Kelvin.
Hix - em chỉ làm theo xúc cảm - xấu xí gì bỏ qua anh nhé :) ; cũng hy vọng được góp 1 phần nhỏ nhoi cái gì đó mình có thể làm vào Toydogs Club nói riêng - cũng như Vietpet nói chung. Giống như câu Slogan anh nhỉ ;) "Connecting Passion"
Kelvu

Cho em hỏi bác Admin chút là tham gia bằng ý tưởng có được ko ạ? có thể do em ko có khả năng tạo hình ảnh theo yêu cầu của mình mà chỉ có ý tưởng để người khác thực hiện tạo logo theo ý mình ấy.Mong bác sớm có ý kiến.

Kelvin Vu

Cho em hỏi bác Admin chút là tham gia bằng ý tưởng có được ko ạ? có thể do em ko có khả năng tạo hình ảnh theo yêu cầu của mình mà chỉ có ý tưởng để người khác thực hiện tạo logo theo ý mình ấy.Mong bác sớm có ý kiến.
Bạn hòan tòan có thể thực hiện ý tưởng và vẽ chúng trên giấy A4 và gởi cho a Nhân theo địa chỉ trên. Mọi ý tưởng đều được tiếp nhận bạn ạ.
Thân

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Nếu Kelvin là tiên phong em sẽ là hậu phong:D, em sẽ nộp bài vào hạn cuối, hy vọng vẫn được hoan nghênh ạ:p. Theo em nghĩ thì nếu có thể, sau khi có bài, anh Admin hãy post lên cho cả nhà chiêm ngưỡng:D.

Nếu Kelvin là tiên phong ... Theo em nghĩ thì nếu có thể, sau khi có bài, anh Admin hãy post lên cho cả nhà chiêm ngưỡng:D.
Mình thì lại cho là không nên công bố thế lại hay! Vì dù sao BGK vẫn còn đến 15 ngày chấm mà, lúc đó sẽ hiện lên tất cả cùng thấy sẽ hay hơn!
Vả lại khi thấy rồi thì người xem sẽ thụ động khó mà phát huy khả năng sáng tạo! ==> logo dễ bị trùng lặp ý tưởng hơn!
LOGO quan trọng lắm. Nó cũng là sự kiện đánh dấu 1 bước tiến của VietPet đấy ạ!

Kelvin Vu

Có ai dự thi nữa chưa ạ ? Xin bác Admin post tên thi sinh cho không khí hào hứng - mọi người cùng thi đua hưởng ứng nhé.Tất cả cùng sự phát triển của Vpet và niềm đam mê của chúng ta nào. Hãy dành ít thời gian quý báu của mình ra tạo 1 logo dành tặng Vpet các bạn nhé.

TaiVenh

Active Member
Xin phép các bác em post một số hình logo sưu tầm từ Net để ta cùng tham khảo

Kelvin Vu

Theo mình nghĩ - logo của Vpet ko nên rườm rà. Tuy đơn giản nhưng nói lên dc ý chính. và điều quan trọng là dễ nhớ - mọi người vẽ 1 cách dễ dàng .

thanhson_vp

Sao hình ảnh đã chèn lại bị mất vậy admin! Mình đã chèn 2 logo vao rồi mà giờ không thấy! Hu hu

TaiVenh

Active Member
Quá đẹp, cám ơn bác Thanhson nhé :-bd.

Bác Admin đã lưu cẩn thận 3 phương án của bác vào database rồi đấy ạ. Nếu bác có thêm ý tưởng gì xin mời cứ đóng góp nhé. Mọi PA đều được nhiệt liệt chào mừng :wel::wel::wel:.

gnoulal

Member
có phương án này tham gia cho xôm tụ. thuyết minh sẽ gửi sau. ae cho ý kiến giùm, cứ nhận xét thoải mái. không được thì mình nghĩ thêm cái khác.

à méo

Member
Em thích cái logo thứ 3 của bác thanhson_vp, đơn giản mà lại đẹp. Trông 2 đứa chó mèo rất thân thiện với nhau^^