• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tệ xá nhà Ruồi Bẹp

meonho124

Member
hic không biêt đính kèm file thê nào up lại ảnh

:)):)):))
Đứa nào đây :)) hồi nào bé tí thê này còn bị Bơ đầu to băt nạy bây giờ thì ... Bơ đầu hàng

meonho124

Member
đọc lại biêt Chôm là con gái mẹ nó thê mà chị kêu nó là thằng , biêt ngay mà , màu đó là bản sao của mẹ nó chứ đâu :)):)):)):)):))

milkygirl6390

Active Member
HIc...hic... vào topic mẹ Ruồi mà tủi thân .. các cháu xinh mà trộm vía lớn nhanh quá ... meonho cũng cho Bơ làm mẹ cho bằng chị bằng em đi chứ

đợi bé con nhà em lớn thêm, cứng cáp khỏe mạnh em sẽ lại cho bé đến nhà chị cảm ơn lần nữa ạ, cho bé lại đánh dấu 1 bãi nc tè ở nhà chị nữa :)). Bé nhà em tính ra là bé mèo nhỏ tuổi nhất ghé thăm nhiều nhà nhất trên vp đấy ạ, đi đến đâu bé cũng để lại 1 bãi...đánh dấu. Bé tí mà lãnh thổ đã rộng lớn rồi :)):)):))

ruồi bẹp

Active Member
@mèo nhỏ: nó nghịch có thua gì mấy thằng kia đâu, chị bây giờ hãi nó nhất đấy. Giống Bống quá đâm ra tính tình khó chiều.

@Bánh Mỳ Bơ: he he mang đi nhiều càng hiểu biết :)) chị cũng mong gặp lại bé con nhà em :D trông mặt nó yêu chết đi được :">

Kún¥êu

Member

Cô Ruồi ơi , nhìn ảnh thằng Kem với Pắp pơ đang lớn giống nhau chưa ?Kem có chỗ lông ở dọc sống lưng nó có đậm màu hơn những chỗ khác không cô nhỉ , thằng pắp pơ bây giờ màu lông kem đậm không như màu lông gà con. Bao giờ cô rảnh chị đem păp pơ sang gặp bố Kem .

lululubu

Active Member
Ơ ơ ơ, tối nào rỗi thì báo đi cho binh đoàn sang thăm các cháu với :">

ruồi bẹp

Active Member
@ chị Bích: hum nào em mời mọi người qua nhà chơi với lũ nhỏ nhà em nhé, chị nhắn chủ Pắp Pơ mang cháu qua diện kiến bố :)) bố cháu sắp thành công công rồi.

@lubu: vậy khoảng cuối tuần sau nhé :D Ruồi sẽ cố rảnh tối thứ 7 hoặc chủ nhật :D

Downcome

Phó nhòm
Sắp có đợt bão mới, cuộc "Đại thiến" tập thể bao gồm từ hàng lìu tìu cho đến loại không lìu tìu :))

Có cô mèo nào cần anh KEM thì ới luôn đê, sư tử sắp bị thiến, kể cũng hơi phí :D:D

Sheryl

Active Member
Chuẩn bị mang Ren, Kem, Tũn đi thiến thôi. Thiết nghĩ có cần làm đại hội thiến mèo không nhỉ?

lululubu

Active Member
:p Khi nào thiến nhớ hú 1 tiếng tớ đem thằng Xoong nhà tớ qua thiến ké nhá, hi4. Thôi tranh thủ lúc cháu chưa biết gì xẻo luôn đi cho tâm sinh lý khỏi loạng choạng.

Gemma

Active Member
Trời ơi, sao các mẹ hô hào phong trào Thiến ghê quá thế này :(:)(:)((

Gemma

Active Member
Chuẩn bị mang Ren, Kem, Tũn đi thiến thôi. Thiết nghĩ có cần làm đại hội thiến mèo không nhỉ?
Thế là uổng đời các hoàng tử đẹp giai rồi :-o:-o:-o:(:)(:)((

Kún¥êu

Member
thiến! thiến hết! thiến mèo vì ... tương lai con em chúng ta <:p
- Vì sự nghiệp trăm năm nuôi mèo , xẻo ...xẻo... xẻo hết . <:p
- Không hiểu mình có làm sao không nhưng bây giờ cứ nhìn thấy mèo nhà nào cũng động viên , khuyến khích, giảng giải để người chủ triệt sản. Ủng hộ cô Ruồi , cô Lubu , và những ai có ý định triệt sản mèo sớm thực hiện được quyết định sáng suốt này !

ruồi bẹp

Active Member
@chị Gemma: thằng nhà em nó chăn lợn chứ hoàng tử cái nỗi gì nó chị :))

@Lubu: okie mang mèo qua cả 1 đống đi thiến bác sĩ sợ chết khiếp luôn :))

milkygirl6390

Active Member
ô hay...ô hay... có bao nhiêu mèo xinh mèo thuần chủng thì bị các mẹ Vietpet đè ra xẻo hết ... còn mấy thằng lai bên nọ xọ bên kia thì được cho đi phối giống ầm ầm ... thế này mà các mẹ Vietpet cứ bảo muốn thuần chủng hóa đàn mèo ... ôi các mẹ ác quá ... xong phen này hội mèo nhà mình đổi tên thành hội mèo thiến thôi :))

Downcome

Phó nhòm
@chị Gemma: thằng nhà em nó chăn lợn chứ hoàng tử cái nỗi gì nó chị :))

@Lubu: okie mang mèo qua cả 1 đống đi thiến bác sĩ sợ chết khiếp luôn :))
Nhớ hồi thiến thằng BUM với thằng GẤU, bác sĩ không thèm thiến vì chúng nó... đẹp quá, xong còn vớt vát "cho chị mượn mấy hôm rồi hãy thiến nhá" :))

ô hay...ô hay... có bao nhiêu mèo xinh mèo thuần chủng thì bị các mẹ Vietpet đè ra xẻo hết ... còn mấy thằng lai bên nọ xọ bên kia thì được cho đi phối giống ầm ầm ... thế này mà các mẹ Vietpet cứ bảo muốn thuần chủng hóa đàn mèo ... ôi các mẹ ác quá ... xong phen này hội mèo nhà mình đổi tên thành hội mèo thiến thôi :))
Toàn hàng ''lởm'' cô ạ, hàng xịn các mẹ í cất hết đi òi!! =))

milkygirl6390

Active Member
đang không hiểu bác sĩ nào mát tay được chọn để ra tay với các hoàng tử ... một lúc cả 1 binh đoàn thế này, không khéo bác sĩ cũng bỏ nghề =))

lululubu

Active Member
Ơ, có mỗi anh Kem cả anh Ren là thuần chủng chứ có ai nữa đâu mà em lo. Mới cả chủ trương của chị là thuần mà không có ý định làm giống thì xẻo nhanh cho béo lại còn đỡ lúc lên cơn thì bỏ nhà ra đi, không thì tưới khắp nhà, kiểu gì cũng không ổn. Mèo lai như nhà mình thì lại chả việc gì phải tiếc nữa, thứ nhất là gien mèo lai không ổn định, mà con con như thế nào ảnh hưởng rất nhiều bởi con bố, nghĩa là giữ làm giống cũng chẳng ổn. Mới cả xiến xong lại hiền lại ngoan. Mà thiến mèo đực lại dễ, ít nguy cơ, không có đoạn mổ bụng xong 1 tuần thấp thỏm như xử mèo cái. Thôi xẻo, thế là xong. Giờ bé còn chưa biết gì, đau tí là lại chạy ngay ý mà, hi2.