• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tặng 2 em mèo: 1Anh lông dài thuần chủng + 1 nga lai batư mặt tịt

Sheryl

Active Member
Bạn là Hải Phong phải không ;)) tenchil không phải anh, cũng không phải chị :)) mà nếu đúng như chị Bích nói thì tớ bằng tuổi bạn :p
Spam tí, chị phudung thông cảm :D.
Nhà KunYeu có định trở thành ngôi nhà mai mối chuyên nghiệp nữa không đây ;)). Cẩn thận không đôi lứa cứ từ đây mà ra thì nhà KunYeu chuyển nghề mai mối hôn nhân đi nhở. :-bd:beer

tenchil

Member
không phải anh, cũng không phải chị thì giới tính gì ý nhỉ:thingking::thingking: ;;)
Thì là bạn chứ sao :)) Chẳng lẽ tớ bằng tuổi cậu mà lại bắt cậu gọi bằng chị à ;)) Hay Phong muốn gọi tớ bằng chị :">

UpTown_BaBy

Chú mèo trắng nhà bạn giống mèo nhà mình nhưng sao nhifnmefo nhà bạn hồi bé trông ghê và tàn tạ thế kia nó có bị bệnh gì không

Kún¥êu

Member
Chú mèo trắng nhà bạn giống mèo nhà mình nhưng sao nhifnmefo nhà bạn hồi bé trông ghê và tàn tạ thế kia nó có bị bệnh gì không
Hồi mình mới bắt em Chi về em ấy quá nhỏ nên không biết vệ sinh cá nhân, 2 chân sau rất yếu tưởng như là bị liệt ấy kèm theo em ấy bị đau mắt và nấm toàn thân, nuôi đến ngày hôm nay là 8 tháng nặng 4 kg, khỏe mạnh vạm vỡ nhìn thích lắm.

chaly_91

Member
Em mới sang nhà chị Kunyeu thấy hai em nhà chị giờ xinh đẹp khỏi chê, chỉ tiếc nhà em có mèo rồi nên không đủ tiêu chuẩn đành lủi về cho nhanh không cái máu thèm mèo nó lại dâng lên ... hiz, hai đứa nhà chị xinh thật đấy chị à làm em quên cả nhiệm vụ mua thức ăn cho bà hoàng nhà em, về mở ra mới ngẩn ngơ ra là em mua có 2 túi , hiz .... Chúc cho hai bé sớm tìm được chủ tốt !

annaros2004

Hôm nào phải qua nhà chị Bích chơi cũng được . Con CHi nó cùng tên em rồi =)))))))) Kết em Chi tồ rồi :X

annaros2004

CHết viết nhầm :D Hôm nào phải qua nhà chị Bích chơi mới được :D Tại đang vừa typing vừa nói chuyện đt nên viết nhầm lung tung cả :D hihi

papo78

Member
chán quá,mấy lần định đến nhà chị Kun để thăm bé mà dạo nay f bà ngoại em yếu quá,em chẳng đi đâu được.Cứ đi đi về về nhà bà suốt.......Chị đừng trách em nhé!:(:)(:)(:)((

nhà minhf cũng nuôi 1 đàn rồi, cũng có 1 thèng ku khó gần như Xám ý, nhưng nó là Anh lông thảm, thằng lông dài nhà mình hiền hơn ^^. kinh nghiệm làm quen và được tụi ghê gớm chấp nhận là mưa dầm thấm lâu, tụi nó càng tránh mình lại càng gần gũi. chúc bạn nào được nhận nuôi bé Xám sẽ gần gũi được với bé :D

tenchil

Member
Xám có một khả năng mà lần đầu tiên gặp đã phát huy, đó là làm ngẩn ngơ tâm hồn người khác ^^ Đôi mắt, em yêu đôi mắt tinh ranh khác thường ấy kinh khủng !

gaquandui

Member
đến chơi em thích nhất Khỉ đột :)) ôm nó sướng không chịu dc , không dám động vào Xám :D

tenchil

Member
Gatô thì ôm thích là đúng rùi :p Như một cái gối ôm tròn ủm, dày bự màu xám, ngoan ơi là ngoan ^^ Còn Xám ú thì em nghĩ phải khi nào được ngắm đôi mắt cu cậu, mình mới thấy bị nó thu hút, và yêu Xám theo cách rất riêng, không tả được và cũng không giống bất kỳ tình yêu dành cho em mèo nào khác ^^

zury412

Member
đã có ai nhận nuôi 2 em mèo chưa bạn ^^ chúc bạn mau tìm được chủ mới tốt cho 2 em nhé

benaxinh

Member
Xám ú đã có ai nhận nuôi chưa chị? em cũng muốn nhận nuôi Xám. các điều kiện chị đưa ra em có thể đáp ứng được. duy chỉ có điều nhỡ sau này em muốn nuôi thêm những em khác nữa không biết Xám nhà mình có chịu không

phenmaleat

Active Member
chi đã có người nhận rồi còn xám thôi.bạn cứ thử làm quen với xám ú xem sao đã

tenchil

Member
Hôm nay ôm Xám một lúc thôi, và ngắm thật gần đôi mắt long lanh biết nói (là chị ơi em buông em ra, em sợ lắm :p) của cu cậu ^^ "Tình yêu bị động" với Xám lại nhảy múa :) Không giống, nhưng hình như 2 năm trước đây, bắt gặp ánh mắt người (mà bây giờ là người yêu), trong lòng em cũng có cảm xúc y như vậy ^^

phenmaleat

Active Member
hình như xám bị tự kỉ ấy chỉ thu mình lại thôi không thích tiếp xúc đông người phải kiên trì thôi