• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tập Huấn Bồ Câu Đua

Chấn PG

Member
Hình như Hùng đang muốn dợt chim con đó boyquay676, hỏi Osscar thử ?

Ngày mai 28/03 offline vào lúc 10h tại 12 Luỹ Bán Bích anh em nào ghé được thì ghé nhé nhất là các anh em mới vào diễn đàn mà ở Sài Gòn đó ;) :D

osscar

Member
Hình như Hùng đang muốn dợt chim con đó boyquay676, hỏi Osscar thử ?

Ngày mai 28/03 offline vào lúc 10h tại 12 Luỹ Bán Bích anh em nào ghé được thì ghé nhé nhất là các anh em mới vào diễn đàn mà ở Sài Gòn đó ;) :D
Chim của Hùng dợt 100km miền đông rồi Chấn à, Hùng chỉ muốn dợt miền đông thôi à, vì chỗ đó mới có nhiều người đua nên chắc Hùng sẽ không dợt chỗ Tây Ninh được.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Chào,

Mới gia nhập diễn đàn, mấy con Bi xám đẹp quá, hôm nào offline các bạn pm mình đi thăm cơ sở của anh 13 luôn với. Số dt mình là 0918415156.

Thân
Hi,

Cho mình hỏi hội thường offline ở đâu ?

Tks
Hi..! xin chào các Bác. Mình xin được giới thiệu với các Bác,mình tên THÀNH , là Thành viên mới. Mình rất mê bồ câu,lúc trước mình có nuôi qua nhưng vì dịch cúm đành bỏ hết:((nay thấy các Bác có phong trào vui vậy mình cũng muốn tham gia. Các Bác có thể cho mình gia nhập được không ? rất vui được làm quen các Bác >:D<:love struck:
Hi các bạn,
Thông thường mọi người offline vào 10h Chủ nhật tại cafe 12 Luỹ Bán Bích -Tân Phú ( Đi từ hướng đường Tân hoá qua cầu Tân Hoá khoảng 150m ngay Trạm xe Bus đầu tiên bên phải là số 12) . Nếu thuận tiện thì mời các bạn tham gia.

Tập huấn Tây Ninh

Kết quả chuyến đi tập thể lực ở Tây Ninh là:

-Căn cứ bigflowerhorn:6 chiến binh về đủ :-bd:-bd:-bd

-Căn cứ boyquay676:8 chiến binh về 7 em còn 1 em đã thất lạc:(:)(:)((

-Căn cứ bạn của boyquay:10 chiến binh về đủ:-bd:-bd:-bd

-Căn cứ Vay Ca:4 chiến binh về 2 chiến binh còn 2 em đang đi chung với em xitim cánh trắng của boyquay tham quan núi BÀ ĐEN.

Hy vọng 3 em này về trong thời gian sớm nhất:-bd:-bd

Chấn PG

Member
hehe lâu lâu nó được đi rong nên nó ở lại núi Bà đó anh em =)). Sẵn tiện chắc mấy em bồ cắt cũng " hỏi thăm " mấy em nó quá :sick:. Nhưng hy vọng 3 em sẽ về lành lặn trong thời gian sớm nhất kể từ ngày đưa tin :sick:.

congtuxa

Đợt tập huấn Vũng tàu cùng ngày với boyquay676:

- Bồ câu congtuxa: đi 4 về 4 mà 1 chú bị chụp đứt hết bộ lông đuôi còn đúng 1 cọng trở thành độc cô cầu xụi .

- Bồ câu big-pic: đi 4 về 3. Mất 1 em

Chấn PG

Member
:sick: tên nào ác quá bứt lông đuôi chỉ còn 1 cọng :-s :sick:. Nó sẽ ra lông đuôi lại lẹ lắm đó anh congtuxa :D

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Tẩu thoát

:sick: tên nào ác quá bứt lông đuôi chỉ còn 1 cọng :-s :sick:. Nó sẽ ra lông đuôi lại lẹ lắm đó anh congtuxa :D
Anh nghĩ không phải người ta bứt lông đuôi nó đâu mà là họ chụp hụt con chim thôi nên nó thoát thân bay về nhà :-bd! Nếu không thì cũng chẳng biết nó sẽ ra sao nữa :(!

Chấn PG

Member
hehe còn 1 cọng lông đuôi mà bay về nhà cũng là nó đã thật sự cố gắng thoát khỏi " nhà mới" và " bếp lữa" của người ta rồi đó anh bigflowerhorn =)). Quả thật là đáng khen ;;) :love struck:

các bác ơi ở Hà Nội có căn cứ nào ko à, em đang muốn tìm nuôi bồ cấu quá mà chẳng biết ở đâu. :(

Chấn PG

Member
Ngoài HN bạn thử tìm đến những nơi bán chim mà bạn biết thử? Hoặc là các khu công viên mình thấy trên TV họ cũng có bán đó, nếu không có bạn thử hỏi họ xem thế nào? Mình nghĩ không thể nào ở HN mà lại không nơi nào bán bồ câu cả:D.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Chuyến đi Kontum khoảng 610km

Trong tuần sau có chuyến đi Kontum -610km, bạn nào có ý định cho chim thử sức thì tham gia nhé >:D<!

truongdx

Member
Làm sao bây giờ?

2 bé của mình bữa nay được 1.5 tháng rồi, bay thấy cũng lẹ lắm :)), mỗi sáng mình thả ra là 2 em bay lên tay mình ăn, xong cái là bay lòng vòng liền, tới trưa mới về. Nhưng buồn quá: có 1 em thì về là lao đầu vô chuồng liền, nhưng em còn lại thì không chịu vào chuồng mà cứ vòng vòng ở trong trại chơi với mấy "chú gà", mình đã huấn luyện cho em nó đứng ở cửa chuồng và đẩy vô nhưng lần sau vẫn chứng nào tật ấy :((. Các bạn có kinh nghiệm chỉ cho mình cách nào để huấn luyện hiệu quả được không? :-@
Hy vọng 2 tháng nữa sẽ cho tập huấn xa được :praying:
mình có chụp hình rồi nhưng chắc do đường truyền châm không thể đưa lên được

2 bé của mình bữa nay được 1.5 tháng rồi, bay thấy cũng lẹ lắm :)), mỗi sáng mình thả ra là 2 em bay lên tay mình ăn, xong cái là bay lòng vòng liền, tới trưa mới về. Nhưng buồn quá: có 1 em thì về là lao đầu vô chuồng liền, nhưng em còn lại thì không chịu vào chuồng mà cứ vòng vòng ở trong trại chơi với mấy "chú gà", mình đã huấn luyện cho em nó đứng ở cửa chuồng và đẩy vô nhưng lần sau vẫn chứng nào tật ấy :((. Các bạn có kinh nghiệm chỉ cho mình cách nào để huấn luyện hiệu quả được không? :-@
-Không có gì khó đâu anh ơi.:wave:Anh cứ để chúng đói và để thức ăn sẵn trong chuồng là được rồi :). Nhưng điều quan trọng nhất là phải cho chúng ăn đúng giờ khi đến giờ ăn thì chúng sẽ tự bay vào trong chuồng và khi đó là thành công rồi.:-bd:-bd:-bd

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Tập huấn Bến Tre

Quân số đã về đầy đủ rồi hả anh bigflowerhorn :D
Cám ơn em, tất cả 12 chiến binh đi Bến Tre đều có mặt đầy đủ rồi em à! Thả từng đôi một. Chuẩn bị tuyển một số em đi xa.

-Con xám của em mới về không biết nó đi KOMTUM được không nữa.Thôi hẹn kì sao vậy.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Huỷ chuyến đi Kontum -chuẩn bị chuyến Phan Rang

-Con xám của em mới về không biết nó đi KOMTUM được không nữa.Thôi hẹn kì sao vậy.
Chuyến đi Kontum đã huỷ vì anh bạn anh về chuyến sớm quá, anh đã khởi hành về Kontum lúc 17h00 ( đợt trước là 19h00 ) ở Bến xe Miền Đông nên không kịp gửi chiến binh :(! Thôi hẹn kỳ sau vậy!

Con xám của em chưa được đâu em! Bây giờ em chuẩn bị cho nó bay thường xuyên hằng ngày và cho ăn ngon nha! Nếu không có gì thay đổi thì tuần sau sẽ có chuyến đi miền biển Phan Rang 350km (270km). Khi đó em cho nó đi thử sức nhé!

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Tập chim vô chuồng

Đúng là cha mẹ sanh ra chúng nhưng trời sanh tánh tình, tuỳ từng em :D. Bạn truongdx cố gắng kiên trì vậy! Một ngày không được thì 2 ngày, 1 tuần, 1 tháng :D! Chủ yếu là dùng thức ăn đễ dạy chúng thôi :-bd! Nhớ là chỉ có vô chuồng mới được ăn. Không được ăn uống bất cứ chổ nào ngoài chuồng là ok. Nếu nó chưa quen vô cửa chuồng tự động thì lấy cửa ra luôn, cho nó ra vô thoải mái ăn uống bên trong vài ngày là sẽ quen thôi! Còn nếu "cứng đầu" quá thì nhốt nó vô trong đó 1 thời gian mới thả ra :D! Thông thường chim non ăn ít và thích lang thang bên ngoài. Nó chỉ vô chuồng khi thấy đói và khát thôi nên bạn phải kiên trì thôi!
Chúc bạn thành công!

tuan quan8

Mình xin góp một chút ý kiến, để chim vô chuồng thì thời gian mà bạn thả chim ra ngoài và cho chim ăn trong chuồng cũng rất quan trọng. Nên có một thời gian nhất định, thì chúng sẽ quen thôi không dám la cà nữa vì vô chuồng trễ sẽ bị nhịn đói!