• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tập Huấn Bồ Câu Đua

thang_Q5

Active Member
Hôm nay thấy đẹp trời nên tranh thủ thời gian gom 16 chiến binh chim con ra ngã tư Mk thả dợt cho chúng biết đường bay đầu tiên trong đời của chúng :D nhưng mình cũng cần nhờ mấy chú chim lớn dẫn những chú chim con về :D và pots hình cho xôi động diễn đàn :)) ae xem đừng chê nha :p

vừa mở chuồng ra cho chúng bay mà chúng bay ra lẹ quá chụp hình không kịp tiếc gê :worried:

sau khi dòm chúng bay xong thấy sản khoái và tới lúc thu dọn chiến trường quay xe về nhà ;;)

vừa thả ra chúng bay thành đàn lên cao quá chụp không được cảnh chúng bay thành đàn lượn qua lượn lại đành phải đứng dòm luôn :D

trantantai

Active Member
Chưa hết đâu anh ơi, bên em đã có 2 em đi 1 tháng về rồi, bể quá nên bỏ vào chuồng cho ấp vú luôn. Anh em cứ đợi đi 1 tháng mà không thấy về thì thắp nhang cho nó là vừa. Mốc 1 tháng là ngày linh hay sao mà nó căn đúng ngày là vác xác về còn bộ xương không. Trong khi chờ nhớ tụng bài này nha.
Một mình chờ chim ngồi đếm lá rơi, đếm bao nhiêu lá mà chim chưa về.....ề

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Tại sao phải cho các em nó vô ấp vú :thingking: :shame on you: ? Chúng bay được mấy lần rồi? Sao em không cho chúng thêm 01 - 02 cơ hội? Lỗi không bay về liền là do ai? Đâu phải lỗi riêng của chúng đâu mà còn có phần của em :thingking: :D? Em chơi vì cái gì? Thích đua hay xem chim có thể bay bao xa? Bay nhanh hay bay xa? ... Túm lại là đừng có nóng vội mà phán xét như thế em à! Biết đâu em đang giữ bổn chim hay mà chơi không tới ;) :p !

Chưa hết đâu anh ơi, bên em đã có 2 em đi 1 tháng về rồi, bể quá nên bỏ vào chuồng cho ấp vú luôn...

trantantai

Active Member
Nói chung tại em biết nó rồi lúc nào đi xa một chút là mất tích vài ngày tới 1 tháng vì sợ nó mất luôn nên giữ làm kỉ niệm chứ em có vú vê gì đâu, mấy em chim trắng đó anh cũng biết rồi....Bữa nay đang ấp và chỉ đánh vòng chơi thôi không cho đi xa nữa nó đi về là nhìn xác xơ tội nghiệp lắm. Biết người biết ta trăm trận trăm thắng mà. ha hà, ý là mình biết chim mình mà