• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tập Huấn Bồ Câu Đua

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Tập huấn Phà Rạch Miễu -Bến Tre

Thứ bảy 01/11/2008 Tập huấn Phà Rạch Miễu -Bến Tre (airline 60km), ai gửi quân thì alô trước nhé!

xitrum_Y

Member
mấy anh em trong diễn đàn chắc chờ tin này lâu lắm rúi nè :D mấy buổi nay không có đợt tập huấn nào ( chán chết đi được ) mây quá giờ thì đã có rùi :) thanks anh BF trước nha ;)

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
tập huấn bến tre

Thứ bảy 01/11/2008 Tập huấn Phà Rạch Miễu -Bến Tre (airline 60km)

Ngày mai có lẽ chỉ có mình căn cứ bigflowerhorn -picpoc tập huấn thôi :((! Vì hiện nay chưa ai gửi quân cả :(! Ok, không sao cả mình cũng quen đi solo 4 năm rồi còn gì ;)!

Các bạn đừng xem thường các chuyến tập huấn các bạn nhé! Đừng nghĩ là gần quá 60km chim mình đi rồi và lại đi ngược hướng mà cho qua không tham gia nhé! Chim có đi được xa, có đủ sức bền, đủ kinh nghiệm để vượt qua hàng trăm km là nhờ tập luyện liên tục khi có thể, bay qua rồi thì bay lại cho chúng thuộc làu làu đường đi luôn! Càng ngày chúng sẽ đi càng xa nên rất cần thể lực và kinh nghiệm. Đó là quan điểm nằm lòng của căn cứ mình!

Thôi hẹn các bạn chuyến tập huấn khác nhé! Sắp tới sẽ là: Tây Ninh, Bình Phước, Bảo lộc, Đà lạt ... Khi nào tham gia thì nhớ alô nhé!

triet88

Member
nhìn mấy anh tập huấn thấy ham quá, mà giờ chưa có cặp thái nào hết. hôm bữa mới mua lại bay mất, xui quá la xui.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Kết quả chuyến bay Rạch Miễu -Saigon (airline 60km)

Cất cánh: 08h03 01/11/2008 07 chiến binh từ căn cứ bigflowerhorn –PicPoc xuất phát trong điều kiện mưa lăm răm. Thật ra mình cũng có nghĩ đến thời tiết bất lợi :worried: nhưng vì chuyến đi này khởi hành sớm, cất cánh buổi sáng và khoảng cách không xa lắm nên quyết định nếu trời mưa không to sẽ cho cất cánh.

Kết quả: Hơn 09h30 01/11/2008, khi PicPoc alô về nhờ Papa kiểm tra bằng cách đếm tổng số :D: Tất cả đều về đến căn cứ. Vượt qua đợt tập huấn hơi hơi khắc nghiệt một chút, chuẩn bị cho các chuyến đi xa sau này :)!

Một số hình ảnh Tập huấn Bến Tre 01/11/2008:

Trên từng cây số, các chiến binh đang trên xe Thảo Châu đi Bến Tre. Thời tiết không thuận lợi, sáng sớm đã âm u, có dấu hiệu chuyển mưa.

Đến điểm xuất phát rồi, bầu trời đang chuyển mưa.

Xuất phát trên chiếc phà 100 tấn.

Tất cả chiến binh đang trên bầu trời mưa lăm răm.

Trời xám xịt nhưng ít gió, cơ hội tập luyện trong thời tiết không thuận lợi.

Tất cả các chiến binh đều đồng lòng bay về một hướng. Kỳ lân bay đầu tiên.

Còn đây là cây cầu hằng mong đợi của đồng bào Bến Tre.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Tập huấn Thị xã Tây Ninh (airline 80km)

=D> =D> =D>

Hi all, thứ năm này 06/11/2008, mình lại có chuyến công tác Tây Ninh nên sẽ mang chiến binh theo tập thể lực, ai gửi thì :-c nhé!

=D> =D> =D>

VayCa

Member
Anh cho số phone của anh đi để hôm nào em gởi anh mấy con để thả.:)]::-c:-c:-c

VayCa

Member
em nhận được tin rồi, hôm nào anh có đi thả thì em phone cho anh!::-c:-c:-c:-c:-c:-c:-c

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Hình ảnh Chuyến Tập Huấn Tây Ninh

Tranh thủ thời gian giải lao, mình post hình ảnh chuyến tập huấn. Các chiến binh đã cất cánh lúc 8h23 tại Hòa Thành –TX Tây Ninh.

chủ nhật này mình có chuyến di vũng tàu nè.anh bigflowerhorn và máy bạn trên mạnh viẹpet.com có muốn cho mình thử thả vài chú cũng dc.nếu tinh tưởng dc thì cứ yên tâm. ai có hứng thú thi gọi cho mình.0983202676.boyquay676

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Thank you!

chủ nhật này mình có chuyến di vũng tàu nè.anh bigflowerhorn và máy bạn trên mạnh viẹpet.com có muốn cho mình thử thả vài chú cũng dc.nếu tinh tưởng dc thì cứ yên tâm. ai có hứng thú thi gọi cho mình.0983202676.boyquay676
Cám ơn sự nhiệt tình của bạn nhé! Nhưng tuần sau mình có kế hoạch thả Đồng xoài -Bình Phước rồi! Hẹn khi khác nha bạn!

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Kết quả tập huấn Tây Ninh (airline 80km)

17 chiến binh khởi hành lúc 08h23 06/11/2008 tại "Cua Lý Bơ" -Hoà Thành -TX Tây Ninh.

- Bigflowerhorn -PicPoc: đi 8, về đủ (thời gian thì bó tay :D vì không người ở nhà canh dùm)

- Chimundo: đi 3, về 2, thất lạc 1 (về lúc 14h00).

- mario vo: đi 5, về đủ (10h15).

- vinhnguyentom: đi 1 em thái trắng hiện còn đang lưu lạc.

Hi vọng sáng mai, 2 chiến binh còn lại sẽ về căn cứ :praying:!

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Kết quả tập huấn Tây Ninh (airline 80km)

Căn cứ chimundo về thêm 01 em, thế là còn 01 em trắng của vinhnguyentom chưa có thông tin

Chiến binh thì về còn 1 con; người thì nữa khuya nay mới được về :D!

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Kết quả Tập huấn Tây Ninh (Airline 80km)

Chiến binh Thái trắng của vinhnguyentom cũng về đến căn cứ. Vậy là tất cả các chiếnm binh đều về căn cứ trong chuyến đi Tây Ninh

Thứ 5 tuần sau, chuẩn bị tập huấn Đồng Xoài - Bình Phước.

bocau

Member
thấy các bạn thả thấy ham quá, nhưng mà không có điều kiện thá nên khi nào có thái con mình sẽ tặng cho mọi người chứ không mất giống uổng quá, ai muốn lấy trứng thái thì nhắn mình cũng được, cặp thái trắng của jerry kid anh mới đeo kiềng số khoảng 3 tuần nữa em lên bắt về nhé

thấy các bạn thả thấy ham quá, nhưng mà không có điều kiện thá nên khi nào có thái con mình sẽ tặng cho mọi người chứ không mất giống uổng quá, ai muốn lấy trứng thái thì nhắn mình cũng được, cặp thái trắng của jerry kid anh mới đeo kiềng số khoảng 3 tuần nữa em lên bắt về nhé
anh bồ câunói vạy thì chổ anh nuôi ko dc tốt lắm.vạy khi nào có thái trắng con thi anh cứ :-c cho e anh tính bao nhiêu thì tính ko sao.miễn là thái chánh là dc.0983202676 thank trước nha.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Tập huấn Đồng xoài -Bình Phước

Thông báo: Thứ năm 13/11/2008 Tập huấn Đồng Xoài -Bình Phước 120km.

Mọi người có ý định thả chim thì chuẩn bị tốt cho chim nhé!

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Hình ảnh Tập Huấn Đồng Xoài

Hình ảnh Tập huấn Đồng Xoài -Bình Phước 120km Thứ năm 13/11/2008 cập nhật từ Đồng Xoài .

Chàng trai chở 2 thùng chim 14 chú ghé quán Cafe ở Bình Dương nghỉ giải lao làm ly cafe trước khi đi tiếp :D.

Trên đường cái ung dung ta ... chạy!

Chưa hết nụ cười vừa đến địa phận Tân Phú -Đồng Phú -Bình Phước thì sơ ý dính cái biên bản tốc độ 57km/h (vượt mốc cho phép là 40km/h) tạm giữ giấy tờ. 14h ngày mai đóng phạt khoảng 300ngàn mới lấy lại giấy tờ! Bó tay :((!

Cuối cùng cũng đến nơi thả chim.