• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tài liệu huấn luyện chó...

Hoan2008

Member
Đầu tiên là mình tải phần mềm đọc về (không nhớ tên phần mềm, nhưng có ở topic này:D), tiếp theo là tải file tài liệu về. Rất khó khăn và rất mất thời gian, bởi vì đều báo lỗi và không được, nhưng mình cứ làm mãi nhiều lần, cuối cùng thì cũng được. Hiện trong tay mình đã có tài liệu đó rồi. Vui sướng lắm, nghĩ lại cái công mình bỏ ra cũng đáng. Kiên trì và cố gắng sẽ được.

anh_hanam

Member
Đầu tiên là mình tải phần mềm đọc về (không nhớ tên phần mềm, nhưng có ở topic này:D), tiếp theo là tải file tài liệu về. Rất khó khăn và rất mất thời gian, bởi vì đều báo lỗi và không được, nhưng mình cứ làm mãi nhiều lần, cuối cùng thì cũng được. Hiện trong tay mình đã có tài liệu đó rồi. Vui sướng lắm, nghĩ lại cái công mình bỏ ra cũng đáng. Kiên trì và cố gắng sẽ được.
Đúng thế đấy bạn ạ. Nhiều người thấy báo lỗi là bỏ không thao tác lại, mình cũng một vài lần như thế nhưng rồi cứ làm đi, làm lại cuối cùng là tải được.

zodiac

Member
nghe lời khuyên của các bác em bỏ ra hơn 15' chỉ có tắt rồi lại bật nhưng kết quả là nó vẫn chỉ hiện ra 2 dòng chữ
Invalid link
The file was deleted of violating our Terms of service
Nản quá :((

dangha_57

Member
nghe lời khuyên của các bác em bỏ ra hơn 15' chỉ có tắt rồi lại bật nhưng kết quả là nó vẫn chỉ hiện ra 2 dòng chữ
Invalid link
The file was deleted of violating our Terms of service
Nản quá :((
Ấy ấy , đừng, đừng - Giờ bạn gặp ngay chú anh_ha nam ,mà năn nỉ chỉ mấy phút thôi à .Chú ấy nhiệt tình lắm -''Sư phụ'' đấy-Cuốn này hay lắm! Off tới gặp nhau khao nhé!- CHÀO

anh_hanam

Member
Ấy ấy , đừng, đừng - Giờ bạn gặp ngay chú anh_ha nam ,mà năn nỉ chỉ mấy phút thôi à .Chú ấy nhiệt tình lắm -''Sư phụ'' đấy-Cuốn này hay lắm! Off tới gặp nhau khao nhé!- CHÀO
Chết chết, bác DangHa nói thế em ngại quá, biết đến đâu chỉ các bác đến đó thôi. Hôm nào đi công tác Hà Nội em qua bác thăm bác và xem chó nhé. Xuống Hà Nam nhớ allo cho bọn em đấy.

duyanhpt

Member
Pác nào ở Sài Gòn có tài liệu chưa cho em chép với, em đang ở Sg nè.
Cảm ơn các pác.

hoanghung

Cám ơn các bác!
Em đã cop được rồi. Bác nào muốn E sẽ cóp sang USB cho.
Em ở Đồ Sơn - Hải Phòng. ĐT:0934.386.999 (Hưng)

các bác kiếm tài liệu ở đâu vậy, em cũng muốn kiém nhưng không thấy đâu, chỉ bít kiếm trên vietpet. E cũng có một con bec lai mà huấn luyện mã không được, ai có cách nào chỉ cho e với.
Thank!

thichchobu

các bác truy lùng được bí kíp rồi thì phát dương quang đại đi các bác ơi để cho anh em VP sẽ trở thành những cao thủ về huấn luyện các "em". có bác nào ở Bình dương không ạ.....? cho em ké chút về nghiên cứu với :D, sao các bác nói pót lên sao không thấy để em phải mỏi mòn ngóng trông mỏi cổ lắm rồi các bác ơi. không phải em làm biếng đâu nhưng vào trang đó không thấy gì cả. Mong các bác giúp em với, cám ơn các bác nhiều nhiều

Hoan2008

Member
Hehe, đã nói rồi, cần phải kiên nhẫn một chút chứ, như đối với dạy chó cũng vậy, nếu không kiên nhẫn thì sao thành công được. :D
Chúng ta cùng tưởng tượng và tin rằng, trong thời gian khi mà chúng ta chờ đợi, thì có những người đang âm thầm làm việc để đưa bộ tài liệu này lên diễn đàn phổ biến rộng rãi tới các ACE của VP. Vậy hãy cố chờ đợi thôi, đừng sốt ruột quá. Chắc trong thời gian sớm nhất có thể, bộ tài liệu này sẽ được ... ra đời:D

dangha_57

Member
Hiện nay trong diễn đàn ta có rất nhiều t/viên có nhu cầu muốn sử dụng bộ đĩa VCD hlc của hlv VũHùng và cuốn sách t/trình hlc của BCA để áp dụng dạy cún của mình,song vẫn chưa biết làm cách nào để có được.Để g/quyết khúc mắc này đề nghị :
- BLĐ V/P Hanoi cho sao chép bộ đĩa này để đáp ứng nhu cầu của ACE (các t/v phải bỏ k/phí vì phải sao chép)
- Sách huấn luyện chó: Ai thạo về m/tính hãy giới thiệu và hướng dẫn từng bước lên d/đ để ACE làm theo
Thành viên ở khu vực Hanoi nhận tại đ/đ off ,các t/viên ở xa gửi đ/chỉ rõ ràng và tiền về đ/chỉ do BLĐ thông báo Rất mong sự quan tâm của các MOD vàa/e đã giúpđỡ

thichchobu

bác dangha nói chí phải đó ạ. các Mod xem xét nhanh để anh em VP khỏi phải ngóng trông :D khổ lắm. về địa chỉ gửi chi phí hình như là có rồii nhưng các bác nghiên cứu cho thêm địa chỉ chứ không một người làm thì không nổi, vất vả cho các bác thì tụi em nhận được tác phẩm cung thấy áy náy :D. Cám ơn các bác nhiều

Minh Nhật

Các Bác ơi! mình đã ngồi cả 30 phút với cái link kia mà không được, Bác nào có sách tạo một hotmail rồi vô mail có phần SkyDỉve nó cho mình upload 5GB. upload hết cả sách với CD lên vô folders Shared. ai cần lấy cứ gởi địa chỉ mail của mình cho Bác add mail của người cần vô là xong. vậy thì đỡ mất công các Bác hơn mà anh em cũng đỡ áy náy khi lấy sách của Bác mà không có cách gởi lại chi phí vì ở xa không thể gặp. Nếu được Bác lên diễn đàn thông bao anh em gởi địa chỉ mail cho Bác add vô. Cảm ơn các VP và chúc diễn đàn thành công hơn nữa. Địa chỉ mail của em m_nhat15@yahoo.com

xin cám ơn về bài viết này.nhung tôi xin đề nghị là đăng trên tạp chí Quý khuyển để chúng tôi có thòi gian đuọc đọc nhiều hon.cám ơn.

Chào Bác Hoan2008
Bữa nay lên VP thấy bác năng nỗ quá, ngồi gõ văn bảng mà tôi thấy khổ cho bác thật hihihihi, bác có thể chuyển đổi file định dạng được thì tốt hơn mình phải ngồi gõ thế này thấy lâu lắm, còn về tư liệu thiếu và dư trang coppy thì trước kia tôi cũng có nói rồi, nhưng không nghe bác nào ý kiến, nên thôi im lặng... Bác gõ word bằng font chữ nào vậy ? tôi đang gõ bằng VNI, hơn tháng rồi đã được 16 trang .
Chúc bác vui và hoàn thành tốt nhiệm vụ nhé, cảm ơn bác đã có ý tốt tái bản cuốn tài liệu được đẹp hơn

Hoan2008

Member
xin cám ơn về bài viết này.nhung tôi xin đề nghị là đăng trên tạp chí Quý khuyển để chúng tôi có thòi gian đuọc đọc nhiều hon.cám ơn.
Có lẽ bạn đề cập đến "giáo trình huấn luyện chó của Bộ Công an" mà tôi post ở topic cùng tên phải không?:D. Nếu như vậy, xin được giải thích thế này: Với khả năng của tôi, chỉ có thể post được lên diễn đàn mà tôi, vì vậy bạn nào muốn đọc và nghiên cứu đành online thôi. Còn việc đăng trên tạp chí Quý khuyển thì tôi không làm được, đành nhờ bác nào có cao kiến vậy.:D

Chào Bác Hoan2008
Bữa nay lên VP thấy bác năng nỗ quá, ngồi gõ văn bảng mà tôi thấy khổ cho bác thật hihihihi, bác có thể chuyển đổi file định dạng được thì tốt hơn mình phải ngồi gõ thế này thấy lâu lắm, còn về tư liệu thiếu và dư trang coppy thì trước kia tôi cũng có nói rồi, nhưng không nghe bác nào ý kiến, nên thôi im lặng... Bác gõ word bằng font chữ nào vậy ? tôi đang gõ bằng VNI, hơn tháng rồi đã được 16 trang .
Chúc bác vui và hoàn thành tốt nhiệm vụ nhé, cảm ơn bác đã có ý tốt tái bản cuốn tài liệu được đẹp hơn
Tôi có một người em trai có trình độ khá vững trong lĩnh vực này, tôi đã nhờ em nó mày mò để chuyển đổi, nhưng không được (chỉ có thể hiện trên file ảnh và word ảnh với dung lượng trên 25MB mà thôi). Đồng thời, tôi cũng nghĩ bác Tech.Admin và nhiều thành viên khác của diễn đều là những "cao nhân' trong lĩnh vực này, chắc là không làm được. Nên tôi quyết định dùng biện pháp thủ công là đánh máy lại (dung lượng chỉ còn gần 3MB thôi). Nay tôi đã đánh máy xong cả rồi, việc còn lại là rà soát và post dần lên diễn đàn. Thời gian đánh máy cũng cấp tập liên tục gần 3 tuần đấy (cả ngày và đêm, trưa không ngủ; tốn tới 2 cây thuốc, 0,5kg cà phê ... hoà tan:D:D:D). Làm xong cũng vui bạn ạ, cho mình, cho mọi người, cho VP. Tôi đánh bằng font chữ Times new roman - kiểu gõ unicode (tất cả những văn bản đánh trên word như vậy đều copy và post được lên diễn đàn).
Rất mong mọi người quan tâm và ủng hộ, cố chờ đợi tý nhé, tôi sẽ ráng hoàn thành post lên thôi (cũng phải kiểm tra, rà soát chính tả, dấu câu ... rồi mới post mà).
Nhân đây, cũng trân trọng cảm ơn các bạn đã ý thức tôn trọng ý kiến của tôi là không comment trên topic "giáo trình huấn luyện chó của Bộ Công an". Tôi sẵn sàng trao đổi với các bạn mọi vấn đề xung quanh tại topic này.
Thân với tất cả, hehehe:-bd:-bd:-bd:love struck::love struck::love struck::love struck::love struck:

HHH2302-hp

Member
Chào bạn Hoan2008!
Mình mới là thành viên của Vietpet thôi, nên nhiều cái còn chưa rõ, mình rất thích chó đặc biệt là những loại chó to và bản lĩnh có cá tính, mình nuôi Becgie Đức được 1 năm rồi và có gửi đi huấn luyện nhưng vẫn chưa thỏa mãn cho lắm. Bạn có thể dành chút thời gian gửi cho mình tài liệu ấy được không để mình tham khảo thêm.
Rất chân thành cảm ơn bạn nhé, mong được kết bạn giao lưu và học hỏi.
Huy Hải Phòng hòm thư của mình: phanhuybac2006@gmail.com.vn

rottweilord

Member
Có cái này không biết có phải không, tôi xin mạo muội post lên đây. Nếu tác (gõ) quyền của anh em nào trên diễn đàn thì cũng xin được hai chữ ĐẠI XÁ để cho phép tôi đăng lên đây nhằm giúp các anh em khác có thể tham khảo.
http://www.mediafire.com/?lvcwy77u3g8vhuf

phungnd

Member
Bác hoan2008 làm ơn gửi giúp em tài liệu đó được không. Em đang nuôi 1 chú Rott và cũng rất muốn huấn luyện nó. Dù bây h nó đã biết các động tác cơ bản thuần thục rồi nhưng em vẫn muốn tham khảo thêm. Gửi cho em theo địa chỉ mail: boy_t37@yahoo.com nhé.