• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sylar xin ra mắt CLB H&A

BoAlove

Member
ừ, mình đang cố gắng, vì mua về em ý đã bị thế rồi nên thương lắm. Thaks bạn nhiều vì đã cho ý kiến

BoAlove

Member
bác nào giúp mình với, chả hiểu sao sylar nhà mình đi ị thì đúng chỗ mà đi tiểu thì cứ giữa nhà là nó táng @@, chỉ cách nào cũng không dc @@, bác nào có bí quyết chỉ mình với, lần đầu nuôi giống này T__T

Silvar

Member
À đấy là nó thành thói quen rồi.

Giờ nó ăn xong là xích nó vào 1 chỗ bạn muốn nó đi wc sau khi nhìn thấy nó đi xong thì lại cho vào nhà, sau khi uống nước lại xích nó ra chỗ bạn muốn

BoAlove

Member
À đấy là nó thành thói quen rồi.

Giờ nó ăn xong là xích nó vào 1 chỗ bạn muốn nó đi wc sau khi nhìn thấy nó đi xong thì lại cho vào nhà, sau khi uống nước lại xích nó ra chỗ bạn muốn
uh, nó ăn xong di wc thì ok mà chỉ cứ tiểu là phi bừa mới bùn, để mình thử, thanks silvar nhé

duysunguyen

Member
Nhìn bé này theo mình tìm hiểu thì nó bị thiếu canxi đó. Bổ sung canxi cho nó đi bạn ơi. Nhưng đừng có cho uống canxi liên tục nhiều quá nhe nó hấp thu không hết canxi sẽ tạo ra sạn đó. Nhìn bé tội nghiệp quá hà. Cố gắng chăm sóc bé nhe !!

duysunguyen

Member
Cách của Sil cũng là cách tui đang làm cho con Atlas nhà tui đó. giờ nó cũng gần quen rồi.

BoAlove

Member
Cách của Sil cũng là cách tui đang làm cho con Atlas nhà tui đó. giờ nó cũng gần quen rồi.
thanks bạn nhé. bé dạo này khá ổn rồi. mình đang tăng cường dinh dưỡng và dắt bé đi tập thể dục hàng ngày, từ hôm qua đến h đi wc đúng chỗ rồi :D

Silvar

Member
Con nhà tôi nhà có sân lúc thả nó ra nó chả thèm đi wc đâu nó cứ chạy vào nhà làm loạn lên rồi nghịch, lúc nào thấy có hiện tượng lâu lâu ko thấy nó wc là đi ra sân đúng cái chỗ nó hay đi wc rồi để nó chạy theo. Chạy tới nơi là nó tự động đi wc luôn còn ko dắt nó tới thì nó nhịn thẳng 1 lèo.

Mà tuần trước dậy đc nó NGỒI rồi còn bây giờ cứ cầm cái gì trên tay là nó biết có đồ ăn ko cần hô NGỒI nó cũng tự NGỒI luôn khỏi dậy roài

duysunguyen

Member
Con nhà tôi nhà có sân lúc thả nó ra nó chả thèm đi wc đâu nó cứ chạy vào nhà làm loạn lên rồi nghịch, lúc nào thấy có hiện tượng lâu lâu ko thấy nó wc là đi ra sân đúng cái chỗ nó hay đi wc rồi để nó chạy theo. Chạy tới nơi là nó tự động đi wc luôn còn ko dắt nó tới thì nó nhịn thẳng 1 lèo.

Mà tuần trước dậy đc nó NGỒI rồi còn bây giờ cứ cầm cái gì trên tay là nó biết có đồ ăn ko cần hô NGỒI nó cũng tự NGỒI luôn khỏi dậy roài
COn quỷ nhà tui nều không đi trong sân thì dắt đi dạo ngoài đường là bắt đầu chơi liền.... nhưng thông thường dắt vô hẽm để đở ê mặt. hihihi
Cái vụ dạy ngồi thì nó hơi thành thạo rồi nói SIT !! là nó ịnh xuống liền hà.

BoAlove

Member

ha ha, h bé nhà mình cũng ổn định về sức khỏe rồi, nghịch như quỉ, tối nay bận không dắt nó đi chơi nó nằm buồn thiu, mấy lần mình dậy nó ngồi, bảo thì nó chịu ngồi rôi, mình dậy không dùng thức ăn, mà chả hiểu sao cũng giống con nhà silvar, mang đồ ăn ra là nó ngồi luôn, chưa kịp nói gì