• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sun và Moon

Gemma

Active Member
Dạ có khả năng là vào cô ạ, nhưng chắc cháu chỉ dừng ở SG 1 lúc thoai, sau đó lại phi thân về Miền Trung nắng và gió :D:D

Cháu sẽ nượn nờ ở Phan Rang, Phan Rí (đi xem ng ta chăn cừu và ngắm hoàng hôn ạ :D) - Cháu vẫn đang dự kiến là dư ế!! :D:D
Nếu dừng một núc ở Sài Gòn thì đủ thì giờ đi coffee chứ hỉ? Khi nào chú nó vào thì phone tớ ví nhé! ~o)~o) <:p

Ngắm hoàng hôn và săn ảnh chăn cừu ở Phan Rang Phan Rí thì tuyệt cú mèo rồi! Nhớ ngắm cả cảnh đồi cát Nam Cương nữa, và làng gốm Chăm Bàu Trúc nữa. Hứa hẹn nhiều cú bấm máy tuyệt đỉnh ở xứ Chăm. Hôm rồi đi Quảng Ngãi về tớ có chạy về ngang đấy, đi cả đoàn nên không dừng lại được. Nếu mà đợt này đi được cùng với Dao Găm thì hay quá nhỉ! :-":p

Gemma

Active Member
Thằng ranh con đó âm thầm vậy thôi nhưng nghịch ngầm lắm á. Túi của cháu màu giống với màu lông của nó, chắc nó kết :D

Mẹ Tuyết trắng để ý thằng này dùm ở khoản ăn nhá, nó ăn thủng nồi trôi dế, không có điểm dừng đâu ạ. Bữa hôm ngồi ngắm lũ này thấy nó cứ nặc nè, bụng to bất thường, chẳng nghịch gì, chỉ lững thững đi lại... bế lên kiểm tra thì thấy bụng căng tròn, dãn hết cả da, giật mình tưởng nó bị sao, định cho mai đi khám. Hôm sau đến lại thấy bụng bình thường, kết luận là ku cậu ăn no quá, fềnh hết cả ra làm cả nhà lo thụt rốn :D:D

Khi ăn quá no, bụng nó sẽ căng, tròn và hơi lệch sang phải cộ ạ :D:D
Mẹ mới của Moon còn trẻ măng hà, chú nó ạ! Kêu bằng cô xưng Anh là tốt nhất, kẻo em nó tổn thọ :((%-:)))

À, hóa ra cái trên Tròn là do ăn no bụng tròn căng đấy hở? Hôm chuẩn bị đón Tròn về, cô Whitexsnow có tham khảo mẹ Gem đặt tên mới cho Tròn, mẹ Gem đồng ý với cô ấy là tên Moon gần nghĩa với Tròn và cùng vùng nghĩa với Sun nữa, một cái tên mới quá đẹp cho cậu bé đẹp trai đến từ Hà Nội :x:x

iemmap

Member
Oh, thế là bé Tròn nhà Sheryl mà mình ngưỡng mộ đã chuyển khẩu vào SG rồi. Chúc cháu Tròn (Moon) khỏe mạnh, nhanh lớn. Cháu nó là boy mà tên nữ tính nhỉ, trong khi chị Sun thì tên lại nam tính :))

Downcome

Phó nhòm
Nếu dừng một núc ở Sài Gòn thì đủ thì giờ đi coffee chứ hỉ? Khi nào chú nó vào thì phone tớ ví nhé! ~o)~o) <:p

Ngắm hoàng hôn và săn ảnh chăn cừu ở Phan Rang Phan Rí thì tuyệt cú mèo rồi! Nhớ ngắm cả cảnh đồi cát Nam Cương nữa, và làng gốm Chăm Bàu Trúc nữa. Hứa hẹn nhiều cú bấm máy tuyệt đỉnh ở xứ Chăm. Hôm rồi đi Quảng Ngãi về tớ có chạy về ngang đấy, đi cả đoàn nên không dừng lại được. Nếu mà đợt này đi được cùng với Dao Găm thì hay quá nhỉ! :-":p
Cháu đang có dự định thế, xem vé vủng booking thế nào rồi mới quyết cô ạ. Chuyến này cháu đi solo, vì cũng có dăm ba việc he he

whitexsnow

Active Member
Mẹ mới của Moon còn trẻ măng hà, chú nó ạ! Kêu bằng cô xưng Anh là tốt nhất, kẻo em nó tổn thọ :((%-:)))

À, hóa ra cái trên Tròn là do ăn no bụng tròn căng đấy hở? Hôm chuẩn bị đón Tròn về, cô Whitexsnow có tham khảo mẹ Gem đặt tên mới cho Tròn, mẹ Gem đồng ý với cô ấy là tên Moon gần nghĩa với Tròn và cùng vùng nghĩa với Sun nữa, một cái tên mới quá đẹp cho cậu bé đẹp trai đến từ Hà Nội :x:x
À vâng, em mới có 22 tuổi thôi ạ, còn trẻ "đẹp" chán :)) :x;;). Anh gọi em thế em sẽ bị "già" mấy chục tuổi mất, hu hu :-o:((=((

whitexsnow

Active Member
Tên Moon rất hay ạ. Yêu quá, hôm nào off đI.8->8->
Nhìn hình lừa tình thế thôi chị ơi chứ nhìn em nó còn hơi "te tua"[-O< :(( , vẫn còn đang trong giai đoạn bồi dưỡng và vỗ béo với đủ loại "vitamin và khoáng chất" =)). Cứ để tầm 1 tháng nữa xem xem em nó có đẹp trai và phong độ lên không mới dẫn đi "khoe khoang" với xóm làng , hĩ hĩ ;;):">

whitexsnow

Active Member
Oh, thế là bé Tròn nhà Sheryl mà mình ngưỡng mộ đã chuyển khẩu vào SG rồi. Chúc cháu Tròn (Moon) khỏe mạnh, nhanh lớn. Cháu nó là boy mà tên nữ tính nhỉ, trong khi chị Sun thì tên lại nam tính :))
Á, em đặt tên theo màu lông ý anh. Sun là lông vàng rực như mặt trời nè, còn cái thằng "thăm ăn" kia vì lông xám nên đặt là Moon, ý thứ nhất là vì mặt trăng nó cũng Tròn , ý thứ hai tuy là lông xám nhưng Moon thì tỏa sáng trong đêm tối còn gì :D:">:x (cả 2 đứa đều sáng chói cả :)):-*:x) và cuối cùng là cái cách gọi ý, Moon gọi cũng giống Mun (màu đen) . hi hi, còn cái vụ giới tính ý hình như em không hiểu lắm nhỉ, mà Sun nghe giống tên con trai á, kì ta :-??:-/

iemmap

Member
Á, em đặt tên theo màu lông ý anh. Sun là lông vàng rực như mặt trời nè, còn cái thằng "thăm ăn" kia vì lông xám nên đặt là Moon, ý thứ nhất là vì mặt trăng nó cũng Tròn , ý thứ hai tuy là lông xám nhưng Moon thì tỏa sáng trong đêm tối còn gì :D:">:x (cả 2 đứa đều sáng chói cả :)):-*:x) và cuối cùng là cái cách gọi ý, Moon gọi cũng giống Mun (màu đen) . hi hi, còn cái vụ giới tính ý hình như em không hiểu lắm nhỉ, mà Sun nghe giống tên con trai á, kì ta :-??:-/
Hì, thì người ta hay gọi "ông" mặt trời mà, còn mặt trăng thì hay được gọi là "chị Hằng" ^^ Nhưng công nhận tên Moon khá là hay, vừa tròn tròn như mặt trăng lại vừa đọc giống Mun theo tiếng việt :D

Gemma

Active Member
Hì, thì người ta hay gọi "ông" mặt trời mà, còn mặt trăng thì hay được gọi là "chị Hằng" ^^ Nhưng công nhận tên Moon khá là hay, vừa tròn tròn như mặt trăng lại vừa đọc giống Mun theo tiếng việt :D
Thường nữ mà có tính nam thì gặp được người phối ngẫu là nam mà có tính nữ. E là mèo cũng vậy chăng? :-o:D

Gemma

Active Member
Cháu đang có dự định thế, xem vé vủng booking thế nào rồi mới quyết cô ạ. Chuyến này cháu đi solo, vì cũng có dăm ba việc he he
Chuyến này có chàng lãng tử Nam tiến solo, khéo có người ở Hà Nội lại thấp thỏm không yên rồi :((=((

alo bạn ui mìh cần mua mèo bạn có hem đag ghiền mèo xù wá mà k bít chỗ nào bán nghe jới thiệu bạn có nên mìh mạo mụi hỏi,mog bạn júp đỡ

whitexsnow

Active Member
alo bạn ui mìh cần mua mèo bạn có hem đag ghiền mèo xù wá mà k bít chỗ nào bán nghe jới thiệu bạn có nên mìh mạo mụi hỏi,mog bạn júp đỡ
Ái da. Ai giới thiệu cho bạn thế :-o . Đàn mèo con ý sinh ngày 12/3 đã về nhà mới hết rồi. Hiện giờ mèo mẹ đang nghỉ dưỡng để chuẩn bị chích ngừa, sổ giun này nọ nên chắc là chưa cho bầu bì gì nữa đâu. Phải chuẩn bị sức khỏe tốt mới cho bầu bì ;;) :x . Nếu có thì cũng phải gần cuối năm bạn à.

trời ui mìh ghiền mèo wá mà k bít chỗ nào bán bạn bít chỗ nào bán bạn júp mìh đc hum?

whitexsnow

Active Member
trời ui mìh ghiền mèo wá mà k bít chỗ nào bán bạn bít chỗ nào bán bạn júp mìh đc hum?
Bạn cứ chịu khó tìm vậy, không thì cứ bình tĩnh đợi xem thế nào cũng có người bán mà. Sài Gòn giờ mèo cũng nhiều rồi ;):D

whitexsnow

Active Member
Hôm qua, tiến hành công cuộc sổ giun cho 2 đứa nhóc. Cho chúng nó nhịn ăn từ sáng, đến trưa đi giã thuốc trộn với gel cho ăn :) . Bình thường chúng nó ăn gel một cách rất là khí thế, hôm nay trộn thuốc chắc hơi đắng nhỉ nên Moon chỉ liếm một cái rồi chẹp chẹp quay đi, bảo đắng quá không thèm ăn nữa, cả Sun cũng thế =(:)-??. Dụ dỗ mãi không được, điên quá thế là mẹ cho từng đứa một lên đùi nằm, "banh" họng ra đổ thuốc vào >:p . Sau khi uống thuốc xong cho nhịn thêm một hơi nữa nên chúng nó rất là ghét mẹ, cho uống cái gì mà đắng chết thôi, thấy mẹ là bỏ chạy mất dép. :(:)-/.

Điển hình là thằng "tham ăn" này đây, sau khi bắt ép anh chàng uống thuốc thì nó nhìn mẹ nó bằng đôi mắt hình viên đạn :-ss

Sau đó thì chiu đe dọa này hết hiệu quả rồi, đói quá nên thành thế này đây
Mẹ để đồ ăn ở đâu thế nhỉ 8-x:-w

Thật ra đồ ăn để ở cái bàn kế bên ấy, Moon thấy rồi nhưng vì bé quá nên không nhảy tới thế là bắt đầu dùng đến nam nhân kế

Đói quá mẹ ơi, chịu hết nổi cho ăn đi, nhìn mặt con này 8-x3:-O

Thôi không cần ăn nữa, con ra gặm ghế cho đỡ đói đây >:p

whitexsnow

Active Member
Còn Sun thì đói mờ cả mắt, thấy gì là gặm đó

Cho ăn đi mẹ ơi, đói đến chết mất :(:)-L

Thôi, không cho ăn thì giận, cho xuống đi, ôm ấp gì :-w=((

Thế là bị ghét toàn tập. :(=(:)((. Thế nên sau khi 2 đứa nó ăn uống xong xuôi, mẹ ôm 2 đứa xuống tắm hành hạ cho bõ ghét =)):)):-*