• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sport's house ^_^

Gemma

Active Member
Ớ, thế thằng Boon cuối cùng cũng đã ra tay "làm thịt" em Belle xinh đẹp rồi hả? Rứa là mẹ Zorba hết chê thèng con bê đê rồi nhé! Đấy, các mẹ cứ khinh thường mấy thằng bé ở nhà, gọi nó là bê đê chán chê xong rồi nó lù đù vác cái lu chạy hồi nào các mẹ cũng chả biết :)):))

zorba_meow

Active Member
Ớ, thế thằng Boon cuối cùng cũng đã ra tay "làm thịt" em Belle xinh đẹp rồi hả? Rứa là mẹ Zorba hết chê thèng con bê đê rồi nhé! Đấy, các mẹ cứ khinh thường mấy thằng bé ở nhà, gọi nó là bê đê chán chê xong rồi nó lù đù vác cái lu chạy hồi nào các mẹ cũng chả biết :)):))
Nói thế thôi chị ơi chứ em chẳng biết nó có mần răng được gì không :-?? cứ thấy con bé kia cứ ngao ngao suốt, giờ hai anh chị ấy cứ xoắn lấy nhau không rời nửa bước, chính xác hơn là con bé Belle đi đâu là thằng Boon chạy le te sau đít ngay đó ấy chị :)) tếu vô bờ bến bởi bản chất thằng này là chỉ có ăn ngủ như heo thôi, giờ cũng biết chạy theo gái là giỏi lắm rồi =)) Em vẫn nghĩ do nó mập quá nên tịt rồi :))

Linhmu_93

Active Member
Mô Phật.... bắt thèng Sport bỏ vô tù đê! "Hấp diêm" trẻ em hả???? >:/

Thế là 2 tháng nữa nhà chị có mều con rồi :)) tha hồ mà chăm nhé!

yumi

Member
tự nhiên mạng mấy hôm nay ở nhà không vào được vietpet. Hôm nay mới vào lại bình thường. hic.

Để xem 1,2 tuần nữa bụng Pen nó có to ra không cả nhà ạh. Chứ thằng Sport này nó cũng dở hơi lắm. =)) Không biết có ra cơm cháo gì không. :-w

Vậy là nhà Zorbar cũng sắp có tin vui rồi nhỉ. Mong chờ mòn mỏi cuối cùng bom cũng nổ rồi =)).

Em đang rầu thằng Sport đây. Hôm qua hình như ku cậu tha cái dép xốp gặm chơi và chắc đã nuốt mấy cục vào trong bụng. :(( Từ tối hôm wa tới khuya nó ói gần chục lần. Lần đầu ra toàn hạt, vì vừa mới ăn hạt xong. Mấy lần sau ói ra toàn nước. Khổ thân quá. Lúc ói xong gần tối cũng ăn vài ba hạt. Sáng nay không biết có ăn không nhưng trưa nay về mẹ đưa cá lên tận miệng mà cũng không ăn. :((

Gọi cho bs Trang thì em ấy bảo là do nó ói nhiều quá nên bị đau đường ruột nên nó sẽ không ăn được. Nếu ngày hôm nay nó bỏ ăn thì ngày mai phải chích thuốc cho ra phân. hic..hic.

Linhmu_93

Active Member
Hjx, lần trước c ra Hn kể chuyện thằng Sport nó ăn xốp thảm trải nhà e đã choáng rồi @.@.... Có khi c phải đổi hết sang mua dép nhựa đi c, đồ cũng hạn chế xốp để nó khỏi nuốt vao bụng. Chứ dị vật nthe nguy hiểm lắm! K khéo phải mổ để lấy ra :((

Hồi c ra bé Bơ mới có bầu gần 1 tháng. Ma bây giờ con của con bé đã được 15ng tuổi r đó c! Trộm vía các cháu tròn ủm dễ thuơng lắm!

yumi

Member
Hjx, lần trước c ra Hn kể chuyện thằng Sport nó ăn xốp thảm trải nhà e đã choáng rồi @.@.... Có khi c phải đổi hết sang mua dép nhựa đi c, đồ cũng hạn chế xốp để nó khỏi nuốt vao bụng. Chứ dị vật nthe nguy hiểm lắm! K khéo phải mổ để lấy ra :((

Hồi c ra bé Bơ mới có bầu gần 1 tháng. Ma bây giờ con của con bé đã được 15ng tuổi r đó c! Trộm vía các cháu tròn ủm dễ thuơng lắm!
hic, chắc phải vứt hết dép xốp đi quá. Hôm qua đi làm về chị nghe bà bảo là lúc sáng có thấy nó gặm chiếc dép ở tầng trệt. Bà tịch thu cái dép rồi mà lúc tối đi làm về chị thấy chiếc dép nằm chễm chệ trên nệm, xung quanh là mút xốp bị nó gặm vung vãi ra. Chắc có khi nuốt vài miếng vào bụng rồi. Chị đang sợ nó nuốt cục to wá nên nó ói kô ra được. hic. Tha dép tận lên tầng 3 để nhá cơ. x-(

Con của Bơ được 15 ngày tuổi rồi àhh. Nhanh thế. Tối rảnh chị lượn vào nhà em xem mới được. Dạo này lượn facebook, vietpet cũng ít vào.

Gemma

Active Member
Mẹ Yumi nhớ theo dõi thằng Sport xem chiều nay nó có khá hơn không <):):-??

yumi

Member
Mẹ Yumi nhớ theo dõi thằng Sport xem chiều nay nó có khá hơn không <):):-??
tối hôm qua em đút nước đường cho nó uống được mấy muỗng. Tới hơn 12h đêm nó dậy ói đầy nhà luôn...hic..hic. Nó ói ra toàn nước, màu vàng đậm, hơi đen đen. Sáng nay cũng ói tiếp. Trưa nay em hẹn bs Trang sang chích, nó không ăn uống gì nên người gầy rộc rạc.

Pen thì vô tư lắm, thấy anh Sport ốm mà bơ anh luôn, chả thèm thăm hỏi anh tí nào. Sáng mẹ đẩy Pen vào thì anh Sport liếm mặt cho Pen mấy cái rồi Pen cong đít bỏ đi. Đấy, tình với chả nghĩa. :-w

Gemma

Active Member
Tội nghiệp Sport quá! Cầu mong Sport chóng khỏe để chơi với em Pen nhé! Chắc phải làm sao cho cái của nợ trong bụng Sport thoát ra ngoài mới yên =(:)(( Chắc Pen nó bảo: đấy, ai bảo lão nghịch dại cho lắm vào, giờ đã thấm chưa? :((

yumi

Member
Tội nghiệp Sport quá! Cầu mong Sport chóng khỏe để chơi với em Pen nhé! Chắc phải làm sao cho cái của nợ trong bụng Sport thoát ra ngoài mới yên =(:)(( Chắc Pen nó bảo: đấy, ai bảo lão nghịch dại cho lắm vào, giờ đã thấm chưa? :((
trưa nay bs Trang sang chích 2 mũi cho Sport rồi. Em ấy bảo nếu ngày mai nó mà còn ói nữa là phải đem đi siêu âm. :((

Gemma

Active Member
Sport khỏe chưa, mẹ Yumi ời? Hôm kia bác sĩ Trang ghé nhà chích hết một lượt cho lũ mèo chó ở nhà, chị có hỏi thăm Sport thì thấy cô ấy bảo không thấy kêu chích lại, chắc là ổn rồi. Nó có tiêu hóa được cái dép xốp đấy không? =(:)((

zorba_meow

Active Member
Sport khỏe chưa, mẹ Yumi ời? Hôm kia bác sĩ Trang ghé nhà chích hết một lượt cho lũ mèo chó ở nhà, chị có hỏi thăm Sport thì thấy cô ấy bảo không thấy kêu chích lại, chắc là ổn rồi. Nó có tiêu hóa được cái dép xốp đấy không? =(:)((
Em thấy cu cậu khỏe lại rùi chị, có hơi nhẹ cân tầm 3 cân là cùng, có nàng Pen là mập hơn cơ, em cân chừng khoảng 4kg ý, ghê không chị ;))

Gemma

Active Member
Mừng cho Sport nhỉ! Ối, cô nàng Pen mập thế? Khéo không... sắp ễnh bụng rồi? :">:-?? Hôm rồi thằng Sammy bị lên... thớt vào sáng đẹp giời hôm thứ bảy cuối tuần rồi, trước khi lên bàn mổ có cân thằng nhỏ thì nó được 3,5 kg, Pen còn mập hơn em giai nữa, không biết là có phải...:-??:"><:p

Cô Nhi mới qua thăm mấy mẹ con Yumi đấy à? Chắc là cả thêu thùa nữa nhỉ? <:p:x

yumi

Member
Mừng cho Sport nhỉ! Ối, cô nàng Pen mập thế? Khéo không... sắp ễnh bụng rồi? :">:-?? Hôm rồi thằng Sammy bị lên... thớt vào sáng đẹp giời hôm thứ bảy cuối tuần rồi, trước khi lên bàn mổ có cân thằng nhỏ thì nó được 3,5 kg, Pen còn mập hơn em giai nữa, không biết là có phải...:-??:"><:p

Cô Nhi mới qua thăm mấy mẹ con Yumi đấy à? Chắc là cả thêu thùa nữa nhỉ? <:p:x
Bs Trang sang chích buổi trưa là buổi tối thằng Sport nó măm cơm được luôn đó chị. ;) May thế. Vì em có hỏi thì bs bảo là phải 1, 2 ngày sau nó mới ăn uống lại bình thường cơ. Chiều nó vục mặt vào dĩa cơm của anh Pipi ăn lấy ăn để luôn. :))

Làm em lo phát sốt, sợ nó ói nữa là phải ẳm đi siêu âm. hic.

Sammy thế là tàn một đời giai rồi. :(( Pen bế nặng tay lắm. Em không biết chính xác là bao nhiêu cân, để cuối tuần em cân thử xem sao. Zorbar bế lên thì bảo là 4 ký.

Sport bữa chích, bế lên cân cân chỉ được 2.5kg thôi chị. Còi ơi là còi. :-ss

Linh_lady

Member
Sport cũng thích ăn thảm xốp với gặm dép giống thằng Kit nhà e,1 buổi sáng thức dậy thì tan tành đôi tông của mẹ và trong lúc đi tìm thủ phạm thì eo ôi, các cục xốp xanh đỏ quanh nhà.cũng may là nó nuốt ít nên nôn ra là hết,thương Sport quá. Nhà c đùng dép nhựa luôn đi nhé, cho nó gặm cũng chẳng đứt để mà nuốt:-??

yumi

Member
Mẹ cháu update vài cái ảnh của mẹ con nhà Pen đây. Khoảng gần 1h sáng ngày 23.09 Pen đã hạ sinh được bé Ginger đầu tiên. Đứa thứ 2 cách 30phút là bé bò sữa, lông màu trắng trắng xám xám , chắc lai được 1 tí của bố Sport :D. Đứa thứ 3 thì vằn vện giống mẹ , màu lông sáng. Còn đứa thứ 4 vằn vện tí mà đen. Chắc giống ông ngoại Bờm rồi :D

Có 1 đứa Pen cắn rốn, 3 đứa còn lại mẹ cháu cầm kéo tự xử. Run wá. Sáng nay BS Trang sang xem thì ok rôì. Hy vọng Pen khéo chăm con như mẹ Cam.

Hiện tại vẫn chưa nghĩ được tên cho 4 đứa chúng nó. :D

4 đứa đang ti mẹ

BS Trang tới thì Pen chạy biến. Thế là mẹ cháu tranh thủ chụp

luuly78

Member
ui! vậy là Yumi lên chức bà rồi cơ ah. Chúc mừng nhé! Chúc Pen và các thiên thần hay ăn chóng lớn. Các bé nhìn yêu quá yumi ah! Nhưng lông mấy nhỏ ko xoăn như con của Bella. Chị nghĩ chúng nó lớn lên sẽ có bộ lông giống thằng sport em ah.

vo hoang

Member
4 be xinh lung linh luôn , Pen cũng khéo nặn con ghê toan mau cute thế cơ mà , bé tam thể mau đẹp quá , ginger nữa ....bé nào cũng xinh , chúc mừng chị nhé , chúc cho các cháu mau an chóng nhớn :X

yumi

Member
@ mẹ Luly: lông Pen với Sport tụi nó không có xoăn chị ơi. Lông thẳng mà. Em hy vọng lông dài như Pen hồi bé thôi, nhìn chúng nó cứng cáp thế nhưng mà lông không dài mấy.

@vo hoang: thanks em. 1 tháng nữa chị cho thằng Sport lên đuờng làm công công. Lên chức 1 lần rồi. 2 lần sợ lắm

Mà thằng Sport mon men lại gần ổ, rồi vào liếm chân cho vợ nữa chứ. Pen nó không gừ gào gì hết. ;)