• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sport's house ^_^

yumi

Member
Định sang năm rảnh rỗi mới xây nhà cho thằng ôn con nhưng mới có 1 tháng mà mẹ cháu chộp ảnh nhiều quá nên giờ phải xây nhà để up dần . Thêm nữa là ngày mai đi ốp thì về có chỗ mà quăng ảnh nó lên :))

Thằng Sport nhà mình không phải là con một mà là con thứ 2 rồi. Trước đó đã có 1 ả Mèo Nhặt (gọi là Mèo Nhặt vì ả ta được ba mình nhặt được ở gần nhà, cách đây chắc cả chục năm rồi). Nguyên nhân mình đón thằng Sport về là do ả mèo nhặt đanh đá ấy không cho bất cứ ai bồng bế nó. Hễ đụng vào nó là nó quay lại cắn. Nhà mình nuôi biết bao nhiêu mèo rồi, mình chơi với mèo từ nhỏ tới lớn nhưng ả Mèo Nhặt này thì lần đầu tiên mình thấy. Không ai dạy dỗ nó được. Chục năm qua mình không hề bồng bế ả được quá 2 phút. x-(Để hôm nào mình lục ảnh ả ta post lên vì lâu quá rồi chẳng biết lưu ở đâu.

Ba mình khó tính, chả cho nuôi thêm con nào nhưng mình vẫn tha thằng Sport về nhà vì ham có mều bồng lắm rồi. :(( Lúc mang nó về cũng bị la nhưng "ván đã đóng thuyền" rồi, không cho nuôi cũng không được...háhá. =))

Vì chủ cũ không nhớ chính xác ngày sinh của nó , chỉ nhớ giữa tháng 7 nên mình lấy đại ngày 17-7 cho dễ nhớ.

Ảnh chụp thằng ranh con cách đây 1 tháng

Đang chơi cục mút xốp trên máy tính. Trên bàn mẹ cháu lúc nào cũng có sẵn hũ kem nghệ để trị vết cào cắn của nó . :(( Hôm nọ nó chơi rồi đá văng đi đâu mất tìm chả thấy phải đi mua hũ mới x-(

Mẹ cháu làm cái nhà cho cháu rõ đẹp. Lấy cái hộp nồi cơm điện khoét lỗ bỏ khăn, gối vào ấm êm mà chỉ nằm được đúng hôm đầu tiên về nhà. Sau đó là ngủ trên ghế, cũng được vài hôm.

Cái vòng cổ xanh xanh vàng vàng này là dây cột tóc của mẹ cháu. Mua 2 cái vòng cổ 1 cái đỏ có lục lạc, cái vàng trong cái dây dắt mà cả 2 đều không vừa.

Sau đó là chuyển sang ngủ trên kệ sách

Đợi ngủ say mẹ cháu bế xuống gối nằm cho êm .:D

Còn bi giờ là toàn nằm ngủ dưới đất cho mát :))

zZĩnz

Member
iu thế iu thê iu thế hú hú hú trắng bóc kìa tai dài chưa kìa8->8->
.....Con thỏ bông thật là iu hế hế hế:p:p

yumi

Member
Toàn chơi trò anh hùng núp =))

Đố mẹ tìm được con nhá :))

cái VP này không có chứng năng edit bài điên thật í nhỉ. Chuột mẹ cháu đang bị hư không quen dùng chuột bàn phím nên quơ thế nào mất cả chữ. PHải đính chính lại không mọi người tưởng mẹ cháu chửi thề...hụhụ

yumi

Member
iu thế iu thê iu thế hú hú hú trắng bóc kìa tai dài chưa kìa8->8->
.....Con thỏ bông thật là iu hế hế hế:p:p
Con thỏ bông này là đồ chơi của cháu mình, bọn trẻ con khoái con Sport lắm nên mang lên cho nó chơi. Thằng Sport là con giai nên nó không thích chơi thỏ . Toàn mẹ cháu đặt vào cho cháu ôm ngủ để khỏi bị giật mình :D

yumi

Member
Chuyện PeePoo

Thằng Sport mấy lần làm mình nổi điên vì cái tính "đánh dấu lãnh thổ" của loài mều. Nó về nhà gần 1 tuần thì một đêm đang ngủ mình phát hiện ra cái mùi nó tè ở đâu đó. Mình tung chăn dậy hít hít ngửi ngửi thì : thôi rồi Lượm ơi !. Thằng ranh con tè vào góc nệm hôi rình. Đang nửa đêm mình dậy lọ mọ lấy xô nước , giẻ lau lau cho bớt mùi, thậm chí là đổ omo lên để lau nhưng mùi chả giảm đi là mấy. Thằng ôn thấy mẹ nó lau chùi chiến tích của nó thì tỏ vẻ vui sướng lắm, nhảy nhót xung quanh rồi đứng ngó mẹ nó nai lưng ra dọn. x-( Mình điên quá chộp lấy nó dí mũi vào nệm rồi quất cho mấy cái vào mông cho chừa. x-( Gần 1h sáng mẹ cháu đi ngủ trong cái mùi thum thủm , vừa giận vừa thương vì lỡ tay đánh nó.x-( :((

Nguyên cả tuần trời mua gió bão bùng mẹ cháu không đem chăn nệm ra giặt được nên thôi sống chung với lũ . Cuối tuần trời nắng mẹ cháu lôi ra giặt, phơi phóng xong xuôi khi mang vào nhà còn cẩn thận đổi đầu nệm vì sợ nó phát hiện lại cái mùi của nó rồi tè tiếp. Sau đó vớ lấy chai nước hoa xịt phòng xịt vào nệm cho mất mùi đi nữa cơ. *-:)

Thằng ranh "ngựa quen đường cũ", qua hôm sau lại ra góc cũ hít hít ngửi ngửi, mình quát rồi đuổi nó , nó cong đít chạy có cờ. Cứ vài lần như vậy tưởng nó sợ nó không tè nữa nhưng hôm wa mẹ cháu lại phát hiện ra nó tè lại đúng chỗ cũ lúc nào không biết. :(:)((x-(Chắc nửa đêm đợi mẹ cháu ngủ say rồi thằng ranh lại tè bậy. Ôi điên tiết quá đi mất :(:)((

Chổng mông lên cào cát . Cái khay cát thành thấp quá nên cát toàn văng ra ngoài. Từ ngày đón thằng Sport về mẹ cháu trở thành cô Tấm thời hiện đại là suốt ngày đi nhặt cát, hốt cát :(:)((

Mặt đần ra .3:-O3:-O3:-O

whitexsnow

Active Member
Sport thật đáng yêu, chụp hình mà cứ lấp ló thế kia, <:p<:p<:p, giống hệt Chris nhà mình lúc nhỏ :">:">:">.

Về cái chuyện Pee Poo ấy ạ, thì thau lớn thau nhỏ gì nó cũng văng ra ngoài tuốt, dù các mẹ có kỹ cỡ nào thì ngày qua ngày phải còng lưng ra mà hốt quét dọn thành tích của chúng nó cả, đặc biệt cứ mỗi lần thay cát mới vào thì phải biết, đào khí thế :-L8-x8-x, thế mới biết phận làm Osin cho chúng nó 3:-O3:-O

meomeocool

Member
yêu quá giống su nhà mình mỗi tội su nhà mình nghịch quá bửn như con hủi ý k trắng sáng đc như bé này :x:-*

zorba_meow

Active Member
ấy, Sport xinh quá đi. muốn cướp của mẹ Yumi lắm đó nha 8-> hè hè. mai đi phải nhào vô hun vài cái mới đã (mẹ Yumi nhớ tắm con trước nhé :)) mà Zorba đùa tí nhé, không có ý gì đâu :D)

yumi

Member
Sport thật đáng yêu, chụp hình mà cứ lấp ló thế kia, , giống hệt Chris nhà mình lúc nhỏ .
Về cái chuyện Pee Poo ấy ạ, thì thau lớn thau nhỏ gì nó cũng văng ra ngoài tuốt, dù các mẹ có kỹ cỡ nào thì ngày qua ngày phải còng lưng ra mà hốt quét dọn thành tích của chúng nó cả, đặc biệt cứ mỗi lần thay cát mới vào thì phải biết, đào khí thế , thế mới biết phận làm Osin cho chúng nó
Ảnh lấp ló thì nhiều vô kể, để mẹ cháu up dần ạh. Thằng này nó khoái lủi vào mền lắm, hễ dọn chăn mền buổi sáng hay cuối tuần là nhào vô liền.

Thằng Sport này cát cũ hay cát mới nó cũng cào khí thế mà lấp cát cũng rất kỹ. Mỗi lần mẹ cháu đổ thêm cát mới nó đứng dòm xong là nhảy vào “khai trương” cho nó sướng …ít :)):))

yêu quá giống su nhà mình mỗi tội su nhà mình nghịch quá bửn như con hủi ý k trắng sáng đc như bé này
con nhà mình nó cũng nghịch lắm, trốn gầm giường, nghịch ngoài sân đen như gio bếp í. @meomeocool mua Fay về tắm cho nó là trắng tinh í mà. hehe

ấy, Sport xinh quá đi. muốn cướp của mẹ Yumi lắm đó nha hè hè. mai đi phải nhào vô hun vài cái mới đã (mẹ Yumi nhớ tắm con trước nhé mà Zorba đùa tí nhé, không có ý gì đâu )
Vô tư nhe cô zorba, mai cô hun hít thoải mái vì sáng nay tắm cho Sport rồi. Mẹ cháu thì chả dám hun hít gì đâu, sợ nó lấy tay vả vào mẹt tặng cho mấy cái sẹo thì :(:)((

zorba_meow

Active Member
ấy vậy á :-s vậy phải xem lại tình hình thế nào đã ^^ chứ Boon nhà Zorba cứ hun thì thoải mái, cháu còn khoái và liếm lại. Suốt ngày cứ đè ra "hấp diêm" thằng nhỏ :"> đáng yêu lắm.

Nhưng mỗi lần nhìn thằng nhỏ, liếm chỗ abc và xyz sau khi đi peepoo là muốn mật xanh mật vàng :-& T.T bởi thế giờ chỉ dám hun má chứ chẳng dám hun vào miệng nữa.

yumi

Member
Ăn bắp rang :D

Nãy vừa tạnh mưa, me lúc thằng Sport đang ngủ mẹ cháu chạy ra ngoài lượn nhà sách. Định tối nay vừa ôm mều vừa nhẩn nha đọc sách, ăn bắp rang. :))

Thấy bịch bắp rang là ra ngó liền. :p

Cho ăn thử cũng ăn luôn, mà mẹ cháu sợ dính răng dính miệng nên không cho ăn nữa. Hạt dư tiện tay mẹ cháu bỏ vào trong cuộn băng keo để dọn sau mà cũng cố vục mặt, quờ tay vô tìm để ăn tiếp. :))3:-O

Bàn chật quá nhảy xuống ghế ăn cho nó rộng rãi. 3:-O3:-O

hameo2412

Member
ấy vậy á :-s vậy phải xem lại tình hình thế nào đã ^^ chứ Boon nhà Zorba cứ hun thì thoải mái, cháu còn khoái và liếm lại. Suốt ngày cứ đè ra "hấp diêm" thằng nhỏ :"> đáng yêu lắm.

Nhưng mỗi lần nhìn thằng nhỏ, liếm chỗ abc và xyz sau khi đi peepoo là muốn mật xanh mật vàng :-& T.T bởi thế giờ chỉ dám hun má chứ chẳng dám hun vào miệng nữa.
Thế thì cô Zo phải mua mấy cái bỉm về mặc cho thằng nhỏ để nó khỏi phải liếm là cô lại tha hồ '' hấp diêm'' vào mỏ thằng nhỏ mà không sợ...=))=))=))=))

zorba_meow

Active Member
ấy, "Truyện con mèo dạy hải âu bay" kìa :">, Zorba mình được lên ảnh với Sport :"> hìhì.

Thế thì cô Zo phải mua mấy cái bỉm về mặc cho thằng nhỏ để nó khỏi phải liếm là cô lại tha hồ '' hấp diêm'' vào mỏ thằng nhỏ mà không sợ...=))=))=))=))
=)) ôi, em cũng ước người ta sản xuất bỉm cho mèo đấy chị ạ *-:) ^^ khỏi phải tốn cát hay dơ nhà, chỉ việc thay bỉm thôi, tiện lợi sạch sẽ 8-> mà mèo đeo bỉm thì tếu lắm chị nhỉ :-o:))

Linhmu_93

Active Member
a, hình như đây là anh trai của Tabi nhà em hay sao ý! nhìn cái mắt k lẫn đi đâu được! nhưng mà ngày sinh thì hình như k phải, Tabi sn 3/8 cơ! Chị đón cháu nó ở đâu ạ?

yumi

Member
ấy, "Truyện con mèo dạy hải âu bay" kìa :">, Zorba mình được lên ảnh với Sport :"> hìhì.

=)) ôi, em cũng ước người ta sản xuất bỉm cho mèo đấy chị ạ *-:) ^^ khỏi phải tốn cát hay dơ nhà, chỉ việc thay bỉm thôi, tiện lợi sạch sẽ 8-> mà mèo đeo bỉm thì tếu lắm chị nhỉ :-o:))
Truyện này hay không? Chị vẫn chưa xem. :D

Thế các cô định cho mều mặc bỉm thật đấy àh. =)). Nếu muốn thì chế bỉm cho mều cũng được mà :))

a, hình như đây là anh trai của Tabi nhà em hay sao ý! nhìn cái mắt k lẫn đi đâu được! nhưng mà ngày sinh thì hình như k phải, Tabi sn 3/8 cơ! Chị đón cháu nó ở đâu ạ?
Thằng Sport là con út em ạh. Chị đón nó ở nhà ku coca..lallalala :D nên chắc không phải anh của bé Tabi nhà em rồi. Chị thấy mều nào cùng loại thì nó giống nhau lắm em. :D

yumi

Member
Sáng nay mẹ cháu chụp cho thằng Sport series ảnh chơi kẹp tóc . :)) Cái kẹp bé tí này nó chơi mãi không biết chán, bao nhiêu kẹp của mẹ cháu bị nó chơi rồi đá đi đâu mất hết. :((

Phát hiện ra cái kẹp tóc trên nệm

Xem cái tướng nó nằm chổng mông nhìn cái kẹp tócmẹ cháu kô nhịn được cười =))

Ngồi dậy chơi tiếp

Xong lại đá văng vào trong

Chưn cẳng chổng hết lên giời

Ôm được cái kẹp tóc ở trong tay

Bỏ vào miệng gặm :D

zorba_meow

Active Member
Truyện này hay không? Chị vẫn chưa xem. :D

Thế các cô định cho mều mặc bỉm thật đấy àh. =)). Nếu muốn thì chế bỉm cho mều cũng được mà :))
Truyện này đáng yêu lắm đó chị. có con mèo đen mập ú tên Zorba. em thích quá nên em lấy tên của ẻm đó luôn :D hehe.

Chắc phải nhờ nhà sản xuất tã giấy cho trẻ sơ sinh làm tã giấy mini cho mèo mặc quá mấy chị ơi *-:)8->

zorba_meow

Active Member
Mấy bữa có tự hỏi ko biết sao chị lại chụp ảnh nét thế. Hôm qua mới biết là chị có máy ảnh xịn cơ đấy :( làm sao mà em học hỏi được đây :((