• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sinh sản ở mèo và các vấn đề liên quan.

k0nng0k_267

Bác Sĩ ơi cho mình hỏi vs mèo nhà mình là mèo cái bụng nó có chửa á hôm qa nó đi ăn cái gì ở đâu về xog bị nôn ra bh nó nằm im một chỗ từ hôm qa tới h k ăn uốg j hết thi thoảng chỉ uống nước thôi thỉnh thoảng kêu rên và hậu môn chảy máu nhiều lắm :((( giúp mình vs

miu.miu.kute

mình không thích triệt sản mèo. thật tội nghiệp cho chúng!:(:( mình rất thích nuôi nhiều mèo.:))

HSP99

Hiện tại mấy bé mèo nhà e mới chào đời được 1 tuần r mà sao thấy trong 4 con mèo thì thấy 1 bé còi kĩnh, teo tóp hơn mấy bé còn lại. Như v thì có ảh hưởng đến bé k ạ???!

meoshin89

Em chào các anh chị!!!
Vào đây thấy mọi người chuyện trò rôm rả quá! Em cũng đang nuôi một em Mèo đang có bầu rồi. Bụng mèo đã to và em nghĩ cũng còn một vài tuần nữa là e ấy sinh em bé.. Nhưng em phát hiện ra em ấy đang bị SÁN DÂY vì khi đi ị phân e ý có những đốt sán trắng. Em rất lo lắng và ko biết làm cách nào để xử lý! Mong có bác nào có kinh nghiệm hoặc làm về thú y có thể chỉ giúp em!! Em cảm ơn rất nhiều!

Trước đây chừng gần 2 tháng em cũng đã phát hiện ra sán và cho em ý ăn Exotral thấy đỡ, lúc đó em cũng ko biết là e ý có bầu chưa nữa. Sau 1-2 tuần thấy e ý có hiện tượng bầu nên e ko dám dùng nữa vì sợ ảnh hưởng tới mèo con.

Có anh chị nào biết thì trả lời giúp em với. Em đang rất hoang mang ạ!! :-( Liệu có dùng thuốc đc ko? Mèo mẹ bị sán thì mèo con có bị ko ạ!! Mong anh chị sớm trả lời giúp em!

vuhoangtrunglam

bác sĩ cho em hỏi tý ah:: dấu hiệu cho mình biết mèo đã phối giống thành công?? vì e có 1em mèo cái 3 tuổi cho đi llaays giống đã nhìn thấy chúng xxx nhau r nhưng khi mang về vẫn thấy kêu gào đực,ko quằn quoại nữa,ăn nhiều..liệu mèo nhà em đã lấy giống dc chưa ạ

khaidaikpro

Đọc truyện giới tính hay truy cập tại phim sex miễn phí cho điện thoại,ảnh sex việt nam,tải clip sex miễn phí mobile
phim sex miễn phí
Tải phim sex miễn phí
Xem phim sex miễn phí
tải phim sex
tải phim sex hay
phim sex miễn phí cho điện thoại
Tải phim sex miễn phí cho điện thoại
ảnh sex việt nam
Xem ảnh sex việt nam
video sex
clip sex
tải clip sex miễn phí mobile

Lòng thì nghĩ thế…nhưng nói thay đổi luôn đâu có dễ…đâu phải nói là làm đc luôn đâu…
Nhưng thật sự nỗi đau lớn nhất lúc này mới xảy ra với mình….
Vào 1 buổi sáng những ngày cuối cùng năm lớp 12 cuối cấp…mình đang hăng say ngồi trên lớp nghe giảng như bao bạn bè khác…
Cố gắng để thay đổi 1 điều gì đó…
ít nhất thì cũng có những kỉ niệm đẹp với bạn bè…thứ 2 là cố gắng thi đc tốt nghiệp…
các ae nào = tuổi check thì biết…cái năm đó…bắt đầu thực hiện cái chế độ 2 không…ko tiêu cực trong thi cử đó….
Thi tốt nghiệp khó khăn vô cùng…lên mình đã cố gắng hết mình…mình hiểu với cái sức học của mình hiện tại…thi đỗ tốt nghiệp đã là điều khó khăn lắm rồi…chứ đừng có mơ ước gì là thì cao đẳng hay đại học gì gì đó…
Nhưng nỗi đau này chưa nguôi thì niềm đau khác lại ập tới…

Đọc truyện giới tính hay truy cập tại phim sex miễn phí cho điện thoại,ảnh sex việt nam,tải clip sex miễn phí mobile
phim sex miễn phí
Tải phim sex miễn phí
Xem phim sex miễn phí
tải phim sex
tải phim sex hay
ảnh sex việt nam
Xem ảnh sex việt nam
video sex
clip sex

Đang ngồi trong lớp nghe giảng 1 cách chăm chú nhất từ trước đến giờ…
Thì điện thoại rung lên…mình cũng ko nghe máy…
Chờ đến khi rung xong rồi mới rút máy ra xem cuộc gọi nhỡ…thì hóa ra là của bà già…
Quái lạ…sao bà ý lại gọi cho mình nhỉ ? có chuyện gì chăng ? vì bình thường kể cả mình đi học thêm cũng chả bao giờ bà già gọi cả….
Đừng nói là học chính quy trên lớp…
Đang cầm đt suy nghĩ thì lại thấy bà già gọi tiếp…tự dưng trong người mình nóng ran….có 1 nỗi bất an gì đó….hiện rõ….
Mình cầm chiếc đt còn run…đứng dậy xin bà giáo đi ra ngoài…vừa ra đến ban công thì nghe điện thoại luôn…
Alo…mẹ hả ?
Có chuyện gì mà đang học mẹ gọi con thế ?
Đầu dây bên kia cất lên 1 giọng nói ko phải bà già mình…..
H à…bác đây…( bác Ruột mình…)

phim sex miễn phí
Tải phim sex miễn phí
Xem phim sex miễn phí
tải phim sex
tải phim sex hay
ảnh sex việt nam
Xem ảnh sex việt nam
video sex
clip sex

Dạ vâng…cháu đây ạ…có chuyện gì thế hả bác… ?
Lòng mình lúc này nóng như lửa đốt…
Bố cháu bị tai nạn nặng lắm…chắc ko qua khỏi đc…mẹ cháu nghe tin đấy sock quá…ngất đi rồi…hiện đang trong bệnh viện…cháu vào đây luôn đi…
Mình rơi luôn chiếc đt xuống đất ….
Cái gì nữa đây….sao lại thế này…sao ông trời đối sử với mình ác thế….
Mình ko tin nổi vào tai mình nữa…mình chạy vào cửa lớp xin phép cô giáo về luôn….
Chạy ra cổng trường vẫy con taxi lao thẳng 1 mạch đến cổng bệnh viện đa khoa trung ương thái nguyên…..
Mình dường như ko còn biết gì nữa…chạy thẳng 1 mạch đến phòng hồi sức cấp cứu nơi cả 2 ông bà già mình đang nằm ở đó….
Ko biết có anh em nào đã từng trải qua điều đó chưa ? có lẽ là ít đúng ko ? cái cảm giác sắp phải mất đi những người thân yêu duy nhất trong gia đình mình ( nhất là bố mẹ mình. ) nó đau đớn lắm…
Nước mắt mình ko ngừng tuôn trào…

phim sex miễn phí
Tải phim sex miễn phí
Xem phim sex miễn phí
tải phim sex
tải phim sex hay
ảnh sex việt nam
Xem ảnh sex việt nam
video sex
clip sex

Khi vào phòng…thấy bố mình nằm bất động đấy…người băng bó đầy mình…còn mẹ mình thì quá sock lên đã ngất lịm đi….
Mình đau như chưa từng đc đau…khóc òa lên như 1 đứa trẻ con….
Bố ơi…mẹ ơi…tỉnh lại đi….con H đây…..
Những giọt nước mắt muộn màng rơi trên khóe mi thằng con bất hiếu như mình…..
Bố mình đã ko còn trên cõi đời này nữa…tai nạn đó…đã cướp đi người cha…người bố mà mình chưa 1 lần nào báo đáp đc công ơn dậy giỗ sinh thành….
Còn mẹ mình dường như nhận 1 cú sock lớn…nhiều đêm bà ko ngủ…thức trắng cả đêm khóc….mình ko biết làm gì để an ủi cả…chỉ biết ôm mẹ cùng khóc…
Sao bố nỡ bỏ mẹ con con đi sớm vậy hả bố ? đứa con bất hiếu này biết làm sao để báo đáp công ơn sinh thành đây ?
Giờ đây mới thực sự là cái giai đoạn mình suy sụp nhất…mình bỏ cả thi tốt nghiệp năm lớp 12….

phim sex miễn phí
Tải phim sex miễn phí
Xem phim sex miễn phí
tải phim sex
tải phim sex hay
ảnh sex việt nam
Xem ảnh sex việt nam
video sex
clip sex

Những ngày thi đó…là những ngày gia đình mình trìm trong nỗi buồn mất đi người con đối với ông bà…người ck đối với vợ…người cha đối với con…nỗi buồn vây kín……
Mình ko còn cái cảm giác muốn thay đổi nữa…dường như giờ đây mình chả thiết điều gì nữa…
Nỗi đau này gấp cả hàng nghìn hàng vạn lần nỗi đau tình yêu của mình đã trải qua…bố mình mất lúc đó vẫn còn rất trẻ…có khi chỉ bằng các bác lớn tuổi trong lx bây giờ thôi….
Mình bỏ thi tốt nghiệp đồng nghĩa với việc năm sau phải thi lại tốt nghiệp…thời gian đó…phải nói là đen tối nhất đối với mình…1 thằng con trai mới lớn…bây giờ mới nhận ra đc trách nhiệm của mình trong gia đình này….
Mình là điểm tựa…là trụ cột gia đình…là 1 cái gì đó…để mẹ mình dựa vào mà sống tiếp những chuỗi ngày cuối cùng của cuộc đời…
Mình đã nhận ra rất nhiều điều sau sự mất mát to lớn đấy….
Lúc đó cũng là lúc Ng sang bên kia du học…Ng cũng biết tin bố mình mất và gửi lời chia buồn đến cả gia đình…..cũng như Linh những lúc đó luôn luôn ở bên cạnh mình động viên an ủi…
Nhưng tất cả là vô nghĩa đối với mình dường như ko còn quan trọng điều gì hết…
Thấy mẹ suy sụp….ngày càng xanh xao…mình lo lắng lắm….sợ lắm…
Biết đến bao giờ mới nguôi ngoai đc nỗi đau này………

phim sex miễn phí
Tải phim sex miễn phí
Xem phim sex miễn phí
tải phim sex
tải phim sex hay
ảnh sex việt nam
Xem ảnh sex việt nam
video sex
clip sex

Meoham

Meo nhà em nó mới 5 tháng, mà dạo này cứ ủ rũ, vuốt dọc ngừoi thì chổng mông :(( Cứ kệ em ấy phải không ạ?