• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sheryl Dolls - đại gia đình búp bê đá quý

Status
Không mở trả lời sau này.

Sheryl

Active Member
chị Ngọc à như nhà em phải mua lưới quây kin hết cửa sổ vào nó quen như ở nhà ngồi của sổ chơi đấy. chị mua ít lưới quây vào của sổ vậy khổ thân chị Ngọc hehe
Không phải cửa sổ em à. Cửa chính ấy. Sáng đi làm và chiều về chị phải mở cửa chính và dắt xe ra ( mất vài phút). Lúc dắt xe thì không bế Ren được nên nó phi vèo ra. Lại phải bắt nhốt tạm vào nhà vệ sinh chờ xong việc :(.:worried::at wits end:

hoalinh

Member
Phải đánh và mắng thui để nó sợ không dám ra . Miu nhà mình lúc đầu cũng thế nhưng bây giờ khi mở cửa đi làm về chỉ đứng ở đằng sau cửa thui .Mình làm thế còn hơn có một ngày mất mèo nhưng đổi lại nó không còn tình cảm với mình nhiều và chỉ theo lúc mình ăn thui con những lúc khác nó nằm nghỉ ngơi , mình ra vuốt ve thì nó đứng dậy bỏ đi ra chỗ khác nằm .Nó bỏ đi một cách lững thững chậm dãi , đuôi dựng ngược lên quay đit về phía đằng sau ra điều ta không cần :(( :(( :((

Sheryl

Active Member
Phải đánh và mắng thui để nó sợ không dám ra . Miu nhà mình lúc đầu cũng thế nhưng bây giờ khi mở cửa đi làm về chỉ đứng ở đằng sau cửa thui .Mình làm thế còn hơn có một ngày mất mèo nhưng đổi lại nó không còn tình cảm với mình nhiều và chỉ theo lúc mình ăn thui con những lúc khác nó nằm nghỉ ngơi , mình ra vuốt ve thì nó đứng dậy bỏ đi ra chỗ khác nằm .Nó bỏ đi một cách lững thững chậm dãi , đuôi dựng ngược lên quay đit về phía đằng sau ra điều ta không cần :(( :(( :((
Có lẽ cũng phải thiết quân luật. Nhưng đánh thì cũng thương lắm cơ, có lẽ phải sắm đả cẩu bổng hoặc tay lăm lăm cái dép và thực hiện phương pháp trạng Quỳnh là mình mở cửa có chủ ý, hắn mon men ra thì đập dép xuống đất cho hắn sợ mất thôi :((. Thương lắm, không dám đánh thật đâu.

Có cách dạy mèo là lấy súng phun nước, nhưng hình như từ hôm bị em đè ra tắm em nó lại thích nước hay sao ấy, cứ đòi theo vào lúc em tắm :-".

cun0206

Member
Hôm nay K về nhà mới định sang thăm Ren, nhưng lúc gọi cho Sheryl không được, Không biết mai chủ và mèo có nhà không sang thăm bé cái nhớ quá huhu. Đợi Ruồi Bẹp up ảnh khoe hàng mà lâu quá không biết. Chắc chủ và mèo đang vật lộn với nhau chưa chụp được rồi

Sheryl

Active Member
Hôm thứ 3 Ren bị ngã, chân đau, phải chạy sang chỗ anh Chiền nhờ anh xem hộ. May mà chỉ là do đau quá nên bé mới lò cò chứ không bị phạm tới xương. Hôm thứ 5 chưa lành hẳn thì lại nhảy từ cái ghế ( ghế nhựa cao tầm 30cm) xuống => lại đau. Trộm vía tới hôm nay lại nghịch như quỷ rồi. Nhưng hình như em lại mắc bệnh sợ độ cao giống anh Mizu ngày xưa :(. Hi vọng chỉ vì sợ đau nên không dám nhảy thôi, khi nào khỏe hẳn lại nhảy được. Chứ tình hình là Ren đang từ trên giường muốn xuống đất cũng phải gọi Sheryl ra bế :(.
Đây là ảnh mới của em, các chị xem có ngầu không nào.

meonho124

Member
:love struck: Mặt ngầu nam tính đây :))
Mèo đực chắc cũng như bé trai nghịch hơn các bé gái , các bé mèo cái thì rất hiền nghịch cũng đỡ hơn

moimm

Member
Ơ hai cái anh em nhà này nghịch ngợm giống nhau nhỉ. Trông ảnh mới của Ren mang tính chất tự sướng quá ^^

ruồi bẹp

Active Member
trông cái mặt Ren ngầu nhỉ chẳng bù cho Kem, ngố tàu lắm chưa kể còn đang bị nói là cái mặt nữ tính quá mà sao nghịch như giặc :))

cun0206

Member
Bây giờ Sheryl đã thấm thía lời cảnh báo của mình về thằng Ren này chưa :)). Bạn xem trong khẩu phần ăn của nó có bị thiếu canxi hay không mà chân nó có vẻ hơi yếu, nếu không nhờ anh Chiền tư vấn là tốt nhất

Sheryl

Active Member
@moimm, ruồi bẹp: Tại thằng nhỏ đen kít, căn mãi mới được lúc cái mắt cháu nó đẹp để chụp thôi ạ. Có điều thiếu sáng nên ảnh trông hơi bị xấu :p. Cháu thấy có vợ đẹp nhà meonho nên phải tự sướng phát show hàng :)). Mốt giờ là bad boy and cool boy mà. Em Kem của cháu là dạng hoàng tử bạch mã ẩn giấu ác quỷ bên trong. Còn cháu là có gì phô ra hết ạ :">.

Bây giờ Sheryl đã thấm thía lời cảnh báo của mình về thằng Ren này chưa :)). Bạn xem trong khẩu phần ăn của nó có bị thiếu canxi hay không mà chân nó có vẻ hơi yếu, nếu không nhờ anh Chiền tư vấn là tốt nhất
Hôm thứ 3 thằng bé ngã bất ngờ nên bị vậy T"T. Sau tới thứ 5 chưa hồi phục đã đòi nhảy nhót. HÔm nay nhìn chân bé ổn rồi. Nhưng mà còn bị bệnh tâm lý. Sheryl phải kê thêm một cái ghế ở cạnh giường để khuyến khích em nhẩy.
Than ôi, sao mèo nào Sheryl nuôi cũng bị mắc bệnh sợ độ cao :((. Leo lên rồi không leo xuống được :(.

Rubysxi

Member
Ren nghịch quá nhỉ, đã mắc bệnh sợ độ cao lại còn ra vẻ...

Mà cũng tại em săn, bắt, cướp nên giờ Ren nghịch thế còn biết trách ai????

Cái thằng nhà chị thì có thừa khả năng nhưng chẳng thèm trổ tài bao giờ, vì vậy nên tính mạng mấy cái đồ đạc vẫn được bảo toàn.

Mong cho bé Ren hết bệnh sợ độ cao nha, khoẻ mạnh nữa, lúc đó thì Sheryl sẵn sàng ứng chiến là vừa.....

Sheryl

Active Member
Ôi Rubysxi ơi, em nó khỏi đau chân xong lại nghịch, lại kéo đổ đồ đạc rơi vào chân, lại đang lò cò rồi. Khổ thân con tôi hình như muốn tới định cư nhà bác sĩ :(.

ruồi bẹp

Active Member
Ôi Rubysxi ơi, em nó khỏi đau chân xong lại nghịch, lại kéo đổ đồ đạc rơi vào chân, lại đang lò cò rồi. Khổ thân con tôi hình như muốn tới định cư nhà bác sĩ :(.
không khác thằng Kem chị ạ, nó chỉ dừng nghịch để ngủ với ăn thôi, cái gì nó cũng mó cái tay nó vào. Sáng hôm nay cu cậu còn dám cả gan nghịch xích xe đạp -_-. Em mới quay cái đầu đi có nửa phút :((

Sheryl

Active Member
không khác thằng Kem chị ạ, nó chỉ dừng nghịch để ngủ với ăn thôi, cái gì nó cũng mó cái tay nó vào. Sáng hôm nay cu cậu còn dám cả gan nghịch xích xe đạp -_-. Em mới quay cái đầu đi có nửa phút :((
Anh em nên có chút giống nhau hà. Chắc Kem thấy anh Ren màu đen ngầu quá nên cũng muốn nhuộm lông thôi :-bd. Ai bảo chị ruồi chê em mặt con gái chứ. Em đi sửa xe cho chị xem nè :p.

Hôm nay Sheryl cho Ren tẩy giun, cũng ra được một vài sợi trăng trắng. Sheryl không bới lên coi là giun gì =)) và cũng không định cho mọi người phải suy nghĩ nên không kể chi tiết =)). Ruồi cũng tẩy giun cho Kem đi heng :">.

ruồi bẹp

Active Member
Anh em nên có chút giống nhau hà. Chắc Kem thấy anh Ren màu đen ngầu quá nên cũng muốn nhuộm lông thôi :-bd. Ai bảo chị ruồi chê em mặt con gái chứ. Em đi sửa xe cho chị xem nè :p.

Hôm nay Sheryl cho Ren tẩy giun, cũng ra được một vài sợi trăng trắng. Sheryl không bới lên coi là giun gì =)) và cũng không định cho mọi người phải suy nghĩ nên không kể chi tiết =)). Ruồi cũng tẩy giun cho Kem đi heng :">.
tụi nó bị bệnh tăng động hết rồi, nghịch không bến bờ.
Ruồi đang định là 15 này nhờ bác sĩ tiêm phòng cho thằng bé rồi tầy giun luôn thể :D

Sheryl

Active Member
Sau khi được xem hình của chị Bon, em Ren cũng quyết tâm làm dáng vài kiểu cho các fan hâm mộ thoả lòng. Cho thấy rằng em là em cũng đẹp trai không thua kém nhóc Kem và chị Bon, em Mít đâu nhé.

Em làm dáng bên gối này. Gối của bà Sheryl xấu quá, làm hỏng hết cả ảnh. grrr.

Thơ thẩn nhìn. Mẫu là phải lạnh lùng thế này chứ.

Chụp lắm thế mà không đưa catse à?

Đúng là bóc lột sức lao động của mẫu mà... Ngủ đây, không cho chụp nữa, đình công đấy.

Uhm Uhm, hình như có người chụp lén mình.

ngudaymuon

Active Member
:)) chỉ yêu cái bọn mèo đen này ở vụ chụp ảnh đấy, một đống đen xì xì, không thấy mắt mũi mồm miệng đâu nữa. Nhìn Ren chị tưởng nắm than được vứt nhầm trên giường, yêu quá cơ :))

meonho124

Member
:)) Giai này lớn lên đẹp giai nhiều em mê lắm đây , chị Shyrel nhỡ giữ chỗ cho bé nhà em , nhung đen thùi lùi nằm khoe dáng đep, dáng chuẩn :))

cun0206

Member
Thứ 7 này sang nhà Sheryl nhé. Mấy giờ thì mèo và chủ có nhà để mọi người còn biết, Hay tụ tập tối được không

Sheryl

Active Member
Lúc nào cũng được hết ạ :). Mọi người fix giờ trước đi nhé. Tối nay về cho Ren tắm rửa sạch sẽ mai ra bưng trà rót nước cho các cô các chú :)).

Status
Không mở trả lời sau này.