• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sheryl Dolls - đại gia đình búp bê đá quý

Status
Không mở trả lời sau này.

cun0206

Member
Trời ơi con trai tôi xinh quá trời:love struck: à mà nhầm giờ là của cô Ngọc rồi nhận vơ quá:angry::worried: . cháu nghịch lắm ở nhà cháu chỉ đi vào chậu cát thôi nên cô Ngọc phải dậy cháu đi vào nhà vệ sinh. Cô Ngọc sẽ được biết biệt tài của cháu là cắn, xé, nhấm tay chân ngay ý mà yên tâm cô Ngọc nhé

meomum

Member
Hơ, trộm vía thằng bé đáng yêu, mất công mẹ Sheryl cướp cũng đáng, he he he

Sheryl

Active Member
@ chị ngudaymuon: mắt Ren trợn tròn thao láo chứ to tròn ngây thơ dễ thương gì hở chị. Dáng nó tướng cướp quá ý chứ :((.
@ nguabaymau: hihi, thực ra tớ có bỏ khay cát đi thì bé cũng sẽ bĩnh vô nvs thôi, vì Ren chỉ nhầm nvs các tầng chứ ko bĩnh nhầm ra chỗ ko phải nvs :">. Bao h bé lớn hơn chút nữa tớ sẽ dạy bé đi vào bồn. Hi hi, hi vọng bé thông minh tài trí sẽ làm được.
@ cun0206: hị hị, Ren đúng là cắn chân Sheryl suốt hà :((. Thằng bé hình như mắc chứng tăng động giảm chú ý =)). Không hiểu sao chị vuốt ve nó nó chả phê gì mà cứ đòi chơi tiếp thôi :((.
@ meomum: thanks :D.

yeunina

Ui bé Khoai ngày nào đã trở thành Hoàng tử Ren (rùi) rồi ah...hihihi... Chủ Nhật này bay ra HN để đón chị cả Bon đây... hi vọng các "con" thường xuyên được biết tin tức của nhau qua VP mặc dù mỗi đứa 1 phương, cách nhau cả 1.800 km... Yêu và chúc các bé chăm ngoan, mạnh khỏe :x

bizonzon

Active Member
theo kinh nghiệm với con ki (nhìn cũng giống con cú nhà bạn) thì bạn nên nhốt nó trong phòng 1 thời gian cùng với cái khay cát của nó, sau tầm 1 tuần bạn mang khay đi đến cái wc mong muốn, sau đó bớt cát dần và bỏ khay đi hoặc là luyện đi vào bồn luôn. bạn yên tâm phân mèo con không có mùi nặng lắm đâu và 1 ngày chúng chỉ làm có 1 lần. mà mình nghĩ mấy con mèo đen thui như vậy cực kì lém, láo và không chắc sẽ không đi bậy đâu (ví dụ từ con cú nhà mình)
Sức chịu đựng của nguabaymau thật là siêu phàm, trừ khi cho chúng nó ăn hạt khô, còn nếu cho ăn cơm với đủ loại thức ăn thì sản phẩm cứ gọi là :worried:. Mèo nhà tớ mỗi đứa ngày đi 2 lần, 3 đứa=6 đống, có hôm nửa đêm ngủ ko nổi phải dậy dọn mới ngủ đc, đấy là có chậu cho chúng nó lấp đấy ạ ^:)^

thật ra thì nhà mình có 3 cái toilet 3 lầu, thì con mèo độc chiếm cái toilet ở lầu một, nên khi cần ngủ nghỉ chỉ việc đóng của phòng là nhà ai nấy ngủ, mèo muốn vào ngủ chung gọi cửa có người mở cho vào ngay hì hì

Sheryl

Active Member
thật ra thì nhà mình có 3 cái toilet 3 lầu, thì con mèo độc chiếm cái toilet ở lầu một, nên khi cần ngủ nghỉ chỉ việc đóng của phòng là nhà ai nấy ngủ, mèo muốn vào ngủ chung gọi cửa có người mở cho vào ngay hì hì
Hôm qua mình trả lời một bài dài mà đâu mất rồi. Nhà mình cũng 3 toilet 3 lầu và mình để chậu của Ren ở lầu 1, nhưng cu cậu không hiểu ra là chỉ có toilet lầu 1 mới có chậu xỉ thôi :silly:.
Hiện giờ cu cậu ngày chỉ giải quyết đại sự một lần vào buổi sáng nên khi cậu giải quyết xong mình dọn bỏ đi luôn và thay chậu mới nên không hề mùi tý nào :D.
Bao giờ Ren lớn khả năng ngã vào bồn cầu thấp thì mình sẽ tập cho bé đi vào bồn cầu luôn. Hi vọng bé thông minh có thể học được.:kiss:

Gửi chị ngudaymuon: chị nói thật hay đùa vậy? Em thấy mắt nó cứ trợn tròn như tướng cướp ấy chứ đẹp trai gì đâu :thingking:. Lúc nào cũng lăm le cướp đồ chơi thôi.

Gửi cun0206: trộm vía thằng bé nghịch đúng như em nói :((. Phá phách lắm. Hình như mắc chứng tăng động giảm chú ý rồi. Lúc nào cũng chỉ đòi chơi thôi :nailbitting:. Khi chị gãi cổ cho Ren bé chẳng thấy thích thú gì, lúc nào cũng lăm le đòi chơi thôi. Lạ thế :rolling eyes:.

http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=54724

từ từ là hắn quen thôi, mà bạn kiếm mấy cái hướng dẫn dạy mèo đi toilet trên youtube đó, mình thấy hay lắm, có điều vì mình dự định có 2 con nên chưa tâp cho con ki nhà mình được, chờ đợt này con kia vào rồi mình tập cho cả 2 luôn, nói chung hiện tại thì cũng tiện. nhưng mà ai chẳng muốn mèo nhà mình đi thằng vào toilet giật nước phát là xong đúng không :D

Sheryl

Active Member
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=54724

từ từ là hắn quen thôi, mà bạn kiếm mấy cái hướng dẫn dạy mèo đi toilet trên youtube đó, mình thấy hay lắm, có điều vì mình dự định có 2 con nên chưa tâp cho con ki nhà mình được, chờ đợt này con kia vào rồi mình tập cho cả 2 luôn, nói chung hiện tại thì cũng tiện. nhưng mà ai chẳng muốn mèo nhà mình đi thằng vào toilet giật nước phát là xong đúng không :D
Mình coi youtube và biết cách tập rồi :D. Tại Ren bé quá, nó hậu đậu chưa dám nhảy lên bệ cao nên chưa tập thôi. Với cả nếu nó biết đi bồn thì cũng tiện mà, tầng nào cũng có bồn chứ làm gì có chuyện tầng nào cũng có chậu cát ^:)^.

Ki nhà nguabaymau xinh quá. Hi vọng Ren lớn cũng xinh như thế :D.

cun0206

Member
Thằng Ren có ngoan không hả chị Ngọc. mai 2 đứa nhà em đi rồi em buồn quá. cuối cùng chúng nó cũng lần lượt đi. Kiki nhà Nguabaymau giống thằng Ren quá trời Kiki sắp có em rồi. chúc Ren ngoan nghe lời chị Ngọc

mình nghĩ sau 1 tháng nữa nó sẽ ngồi lên cái bồn nước toilet nhà Sheryl thoi
nhân tiện có cun0206 đây xin phép đổi tên bé Kem thành Bo nhé, nhà có Ki có Bo cho keo kiệt :D

Sheryl

Active Member
mình nghĩ sau 1 tháng nữa nó sẽ ngồi lên cái bồn nước toilet nhà Sheryl thoi
nhân tiện có cun0206 đây xin phép đổi tên bé Kem thành Bo nhé, nhà có Ki có Bo cho keo kiệt :D
Hi vọng nó làm được vậy. Giờ Ren còn bé mà :p. Nó muốn lên giường của Sheryl lại phải trèo lên một bậc nữa ( gác bàn hoặc giá sách). Không biết là bé không nhảy được thật hay không dám thử sức nhỉ ^^.:waiting:
Mà bé Kem về nhà nguabaymau rồi sao?

moimm

Member
Ôi thế là 4 bé bị săn, bắt, cướp hết cả rồi à ? :(( May quá hôm đi OFF được nhìn cả 4 em

ruồi bẹp

Active Member
không phải đâu hình như bé Kem vẫn còn ở nhà anh ý vì hôm mình gọi cho anh ý vì (lại vì) con bạn cứ nằng nặc đòi hỏi bé Kem) mình nghĩ bạn nguabaymau đón bé Mít :D hai bé ấy giống y xì nhau khác mỗi cái giới tính mà.

Sheryl

Active Member
Ôi thế là 4 bé bị săn, bắt, cướp hết cả rồi à ? :(( May quá hôm đi OFF được nhìn cả 4 em
Bon với Mít vào nam thì khó chứ bao giờ off em sẽ mang Ren tới mà. Lo gì không được gặp lại chứ. Cẩn thận gặp lại rồi lại muốn chạy xa vì em nó cứ cào cấu cắn xé thôi =)).

cun0206

Member
bé Mít về nhà nguabaymau thôi mà thằng Kem vẫn ở nhà với mình mà con Gái mà đặt tên là BO hả nguabaymau.. Thằng Ren thi không lo vì nếu chị Ngọc không cho đi thì đến nhà chị Ngọc thôi haha

cun0206

Member
không phải đâu hình như bé Kem vẫn còn ở nhà anh ý vì hôm mình gọi cho anh ý vì (lại vì) con bạn cứ nằng nặc đòi hỏi bé Kem) mình nghĩ bạn nguabaymau đón bé Mít :D hai bé ấy giống y xì nhau khác mỗi cái giới tính mà.
bé Mít là cái còn bé Kem là đực mà. Nguabaymau bắt bé mít là cái mà còn thằng kem vẫn ở nhà thôi

Tình hình là hoàng tử nhà Sheryl càng ngày càng nghịch ngợm & ghê gớm nhỉ, nhưng mà sao ít ảnh vậy Sheryl ơi, up lên đi còn chiêm ngưỡng dung nhan em ý chứ. Hôm đi off chị đã ngắm nghía em ý rồi nhưng mà vì nhà đã có 3 em, hic, cũng ko dám xin vì thấy cun0206 rất chi là thương yêu, chăm sóc, có hẳn cái lồng to để đưa các em ý đi. :((, ko biết bao giờ mới lại được nhìn thấy các em ý nữa đây.

Sheryl

Active Member
Ra là mít :). Hi vọng mít sẽ nhanh chóng quen với nhà mới và không bị kiki bắt nạt :D.
Sheryl có một vấn đề nhỏ muốn hỏi mọi người là bé Ren ham chơi và rất dạn người, thế nên nếu mà ra ngoài sẽ rất dễ bị bắt cóc. Sheryl không muốn cho bé ra ngoài nhưng cứ mở cửa là em nó lại phóng ra như hỏa tiễn, quát mắng thì lại thương. Cơ mà cứ chạy ra ngoài như thế thì không được, quá nguy hiểm. Bình thường mọi người làm như thế nào ạ :"<, giúp sheryl với.

cun0206

Member
chị Ngọc à như nhà em phải mua lưới quây kin hết cửa sổ vào nó quen như ở nhà ngồi của sổ chơi đấy. chị mua ít lưới quây vào của sổ vậy khổ thân chị Ngọc hehe

Status
Không mở trả lời sau này.